Các cụ tư vấn về tin nhắn trên iphone giúp em

Not_heaven

Đi bộ
Trước tới giờ em dùng điện thoại Android thì thấy mục tin nhắn SMS sắp xếp theo thứ tự giờ, ngày tháng nhận tin gửi tin rất dễ tìm, có những tin nhắn vài ba năm sau vẫn tìm lại được chính xác ngày giờ
Nay em dùng sang Iphone 8 thì thấy mục tin nhắn SMS sắp xếp bị lộn xộn, rất khó tìm lại: ví dụ như có những tin từ vài tháng trước nhưng sau khi mở ra đọc rồi đóng lại thì máy lại hiện thì là vừa nhận ngày hôm nay, hoặc những tin mới đến thì nó lại hiển thị phía dưới cùng, lướt mỏi tay mới tìm thấy,..
Các Cụ cho em hỏi thế là tại sao ạ ? Cách nào để sắp xếp tin nhắn theo thứ tự ngày giờ nhắn , chứ em thấy dùng cái này khó quá cơ :((

mr_sea86

Xe hơi
Lạ nhỉ e tưởng smart phone nó xin hơn cục gạch của e chứ nhỉ, e cú dùng cục gạch 1110i tìm tin nhắn cũng đến mệt

duyhaiepu

Xe hơi
Em dùng iphone được 2 ngày lại phải quay lại android

nolforever2003

Xe tăng
máy của cụ hay nhỉ, của e k bị seach thông tin thì trong phần tin nhắn nó có còn gì cụ

aloxeoto

Xe hơi
Đã là đam mê thì cái gì cũng có thể

Not_heaven

Đi bộ
Báo cáo các Cụ, sau vài ngày sử dụng IP em đã hiểu ra vấn đề của em như sau: Em dùng phần mềm Move to IOS để chuyển tin nhắn và danh bạ từ Android sang IP. Phần danh bạ thì OK, em thấy IOs khá thông minh, dễ sử dụng. Nhưng phần tin nhắn SMS thì không ổn. Iphone sẽ hiển thị tất cả các tin nhắn cũ chuyển sang vào ngày chuyển, sắp xếp rất lộn xộn và không giữ được ngày tháng đã nhắn trước đây. Các tin nhắn mới đến sau này thì OK, vẫn lưu lại được lịch sử. Em đành xử lý bằng cách xóa hết các tin nhắn cũ đã chuyển từ Android sang, đến giờ thì OK, tin mới đến được lưu theo đúng ngày tháng. Theo em nghĩ là do hai hệ điều hành khác nhau nên nó gây ra như vậy. Còn các thông tin khác trên máy Android em đành chuyển kiểu thủ công qua máy tính, mất công tí nhưng đơn giản hơn.:D
Cảm ơn các Cụ đã quan tâm. Em lại vật nhau tiếp với cái thằng IOs này đây ạ :)]

nguyenhungcase

Xe tải
Website
camerahanhtrinhvn.com
Báo cáo các Cụ, sau vài ngày sử dụng IP em đã hiểu ra vấn đề của em như sau: Em dùng phần mềm Move to IOS để chuyển tin nhắn và danh bạ từ Android sang IP. Phần danh bạ thì OK, em thấy IOs khá thông minh, dễ sử dụng. Nhưng phần tin nhắn SMS thì không ổn. Iphone sẽ hiển thị tất cả các tin nhắn cũ chuyển sang vào ngày chuyển, sắp xếp rất lộn xộn và không giữ được ngày tháng đã nhắn trước đây. Các tin nhắn mới đến sau này thì OK, vẫn lưu lại được lịch sử. Em đành xử lý bằng cách xóa hết các tin nhắn cũ đã chuyển từ Android sang, đến giờ thì OK, tin mới đến được lưu theo đúng ngày tháng. Theo em nghĩ là do hai hệ điều hành khác nhau nên nó gây ra như vậy. Còn các thông tin khác trên máy Android em đành chuyển kiểu thủ công qua máy tính, mất công tí nhưng đơn giản hơn.:D
Cảm ơn các Cụ đã quan tâm. Em lại vật nhau tiếp với cái thằng IOs này đây ạ :)]
Cụ chuyển tin nhắn từ androi sang bị lỗi vậy là đúng rồi! Có thể do 2 hệ sinh thái khác nhau nó vậy đó, chứ chuyển tin nhắn từ iPhone sang iPhone trong vòng vài nốt nhạc :)

thongocc

Xe hơi
cụ ơi, cứ vật vài buổi, gọi là làm quen dần ấy mà, sau cụ lại mê hơn anh Android ấy chứ

thongocc

Xe hơi
cụ ơi, cứ vật vài buổi, gọi là làm quen dần ấy mà, sau cụ lại mê hơn anh Android ấy chứ

Huyen_Linh

Xe hơi
Em đang muốn đổi từ IP6 sang Note 8, có phần mềm nào chuyển tin nhắn sang ko ạ? Các bác tư vấn em với

Xecatang79

Xe hơi
Em đang muốn đổi từ IP6 sang Note 8, có phần mềm nào chuyển tin nhắn sang ko ạ? Các bác tư vấn em với
Hướng dẫn chuyển của cụ đây nhé
Một cách đơn giản là dùng ứng dụng do nhà sản xuất cung cấp để lấy dữ liệu từ iPhone sang. Samsung, HTC, LG, Sony đều có app dạng này, thậm chí một số hãng như Samsung còn bán kèm đầu chuyển để bạn chép dữ liệu từ điện thoại cũ sang máy mới nữa kìa, rất hay. Việc này cần được thực hiện ở khâu setup điện thoại Android ban đầu.

Nếu bạn không tìm được app dành cho máy của mình, hoặc bạn cần một cách tiện hơn và có thể dùng lâu dài, mình khuyên dùng tài khoản Google. Tạo 1 tài khoản Google nếu bạn chưa có, đăng nhập nó vào iPhone (Cài đặt > Tài khoản & Email > Thêm tài khoản) rồi cho đồng bộ tất cả danh bạ và lịch lên tài khoản này. Sau khi đã sync xong, bạn sẽ dùng cùng tài khoản đó thêm vào điện thoại Android là dữ liệu sẽ tự động đồng bộ cho bạn. Những lần sau đó, kể cả khi bạn có bỏ iPhone đi thì cũng không ảnh hưởng gì, và số điện thoại mới thêm vào danh bạ sẽ sync lên mây, luôn an toàn, không bao giờ sợ mất.

Lưu ý cách này không sync được lịch sử cuộc gọi từ iPhone sang Android.