[Funland] Các lão có cho BoVo mượn ô tô không?

tomtomchát

Xe điện
Tiếc sao đc ạ, sinh thành dưỡng dục nên mẹ tụi f1 nhà e cơ mờ.
Năm nào e cũng biếu ổng chiếc.
Đầu tháng bảy đặt hãng. Rằm là ổng nhận đc. 🏎🏎🏎

Trâu Buê đê

Xe buýt
Năm 2006 em có con xe cỏ nubira II màu đen, nhạc phụ đại nhân lấy xe của em lúc nào cũng được, trên xe lúc nào em cũng để hộp sơn xịt đen, cái võng và cái búa, ông đi xước chỗ nào em xịt chỗ ấy, móp méo chỗ nào là em dùng búa gõ mấy cái cũng ok. Em bảo nếu đi đường chẳng may xe chết máy thì bố mắc võng nằm nghỉ tạm rồi gọi con đến xử lý nhé. Xe có bệnh òa ga nên ông đi hay khó chịu, đến năm 2008 xe cũng cũ nát và sẵn cái bệnh òa ga kinh niên làm ông ức chế nên ông tỉ tê với em nên đổi xe. Nhân một lần 2 bố con có tí men rươu, ông hứng chí bảo em nếu đổi xe thiếu tiền thì bố đưa cho, thế là em làm luôn con Fortuner máy dầu nhập Trung Đông.Đi được đôi năm mới thấy nó to, cồng kềnh, đi trời mùa đông không có điều hòa nóng bố vợ ngồi lái rét sun trym, phải khoác chăn bông lái xe và con gái ông cũng không thích lái xe to như này. Và năm 2010, cũng trong 1 lần hứng chí ông bảo đổi xe đi, thiếu xiền bảo bố....và em lại tiếp tục chiều lòng ông...đến 2016 cũng vậy..và em sẽ tiếp tục cho bố vợ mượn xe đến khi nào ông không còn trên cõi đời này nữa...em thấy cho bố vợ mượn xe thật là sáng suốt :)) :))
Nên cho mượn, là khoản đầu tư về lâu về dài sinh lời cao (nếu BoVo nhiều đất).
Nghe các lão kể phê quá. Em quyết đầu tư con xe cho bovo mượn, không cần ông cho, chỉ cần đất ông giảm cho em hai giá so với giá tt là em quất ko cần nghĩ :D

• Vodka
Reactions: QAZ

Trâu Buê đê

Xe buýt
Cụ hiểu sai rồi..thế này thì sao khá lên được :)) :)) :)) :)) .Ông không bao giờ cho con dê cả, cụ đừng nằm mơ nhé. Đây là cho con gái và sau nữa cháu ngoại của ông thôi, còn cách cho thì mỗi người có 1 suy nghĩ tính toán khác nhau bằng hình thực trực tiếp hay gián tiếp;;);;)
Em tưởng em đã pro về lĩnh vực này rùi mà vẫn dưới huynh đài vài bậc. Xin nhận của đệ đây một lạy ^:)^

yourdalink

Xe container
Em cũng ít mượn xe và cũng ít cho mượn. Nhưng vẫn cho mượn đối với những người mà lái lâu và họ có khả năng xử lý nếu có vấn đề xảy ra. Còn kiểu lái mới mà lom dom thì em sẽ từ chối.

Bố vợ thì em nghĩ chả có lí do gì để từ chối. Nhưng bố vợ em k bao giờ mượn vì cụ cũng chỉ lái loanh quanh bằng xe của cụ thôi.

Ông già em thì em toàn chở vì cụ phóng nhanh phanh gấp em toàn suýt nôn. Xe cụ dùng bóng hơi hay gì bồng bềnh nữa.

Thằng hề 06

Xe buýt
Năm 2006 em có con xe cỏ nubira II màu đen, nhạc phụ đại nhân lấy xe của em lúc nào cũng được, trên xe lúc nào em cũng để hộp sơn xịt đen, cái võng và cái búa, ông đi xước chỗ nào em xịt chỗ ấy, móp méo chỗ nào là em dùng búa gõ mấy cái cũng ok. Em bảo nếu đi đường chẳng may xe chết máy thì bố mắc võng nằm nghỉ tạm rồi gọi con đến xử lý nhé. Xe có bệnh òa ga nên ông đi hay khó chịu, đến năm 2008 xe cũng cũ nát và sẵn cái bệnh òa ga kinh niên làm ông ức chế nên ông tỉ tê với em nên đổi xe. Nhân một lần 2 bố con có tí men rươu, ông hứng chí bảo em nếu đổi xe thiếu tiền thì bố đưa cho, thế là em làm luôn con Fortuner máy dầu nhập Trung Đông.Đi được đôi năm mới thấy nó to, cồng kềnh, đi trời mùa đông không có điều hòa nóng bố vợ ngồi lái rét sun trym, phải khoác chăn bông lái xe và con gái ông cũng không thích lái xe to như này. Và năm 2010, cũng trong 1 lần hứng chí ông bảo đổi xe đi, thiếu xiền bảo bố....và em lại tiếp tục chiều lòng ông...đến 2016 cũng vậy..và em sẽ tiếp tục cho bố vợ mượn xe đến khi nào ông không còn trên cõi đời này nữa...em thấy cho bố vợ mượn xe thật là sáng suốt :)) :))
Cụ khôn hơn bovo

ngoc_phuong

Xe container

vietpq75hanes

Xe container
Con mượn xe bố nhiều chứ bố mượn xe con ít khi lắm.

ngoc_phuong

Xe container
Bạn em mượn xe, về xăng không đổ, sơn thì xước đến tận lớp khung xe trong cùng. Ai nhờ vả vay mượn cái j trong khả năng của em mà em ko giúp thì thấy áy náy lắm, lúc bạn mượn em ko dám bảo là “t cho m tiền đi thuê xe ngoài”
Sáng nay có ông anh hàng xóm sang mượn xe, chả nhẽ bảo các anh bắt grap mà đi.
Mai e bận lắm. Con cái nheo nhóc, vợ vẫn đi làm.
Cũng đel biết làm thế nào.
Đành thu xếp mai chở các ông ấy đi.
Chứ tiền nong thì e thoải mái. Nói thật, riêng xe thì em rất ngại.

Tinhdh

Xe tải
E kệ, cho cụ quản lý luôn, cùng lắm là mất 7 tr sơn toàn bộ xe!!!
Thế nên trước khi cho mượn mình nên mặc cả, mượn xong về Bố cho con gửi tác phẩm của Bố về nhà bảo dưỡng ít hôm được không??? Trong khi ấy con sẽ mang xe đi bảo dưỡng lại. Cụ vui vẻ thì lần sau cho mượn tiếp, không thì :-o

manhanoi

Xe buýt
Nhiều ông of vắt cổ chày ra nước nhỉ.

Kuu

Xe container
Em nói không với cho mượn a tô.Xe máy có lần em cho mượn hàng tháng.
Mất lòng trước,được lòng sau!
Cá nhân em thì tối kị mượn xe của cá nhân, kể cả anh em ruột hay bạn thân, hiếm khi em mượn. Đi đến đâu ko có xe thì em đi bộ hoặc taxi.
Còn việc cho mượn thì tuỳ từng trường hợp mà quyết định yes/no.
Riêng bovo là em cho mượn. Ổng hỏi mà từ chối có cảm giác như xúc phạm ổng, nhìn nhau ngại lắm.
Cụ Bim bản lĩnh thật í :|

húp sùm sụp

Xe tăng
Chén cả con gái bố mà mượn cái xe cũng ky! :)
Các cụ có bovo mượn xe (kể cả lái kém) cũng nên tự hào, còn hơn bovo chỉ biết dắt trâu :)

lttvtvn

Xe điện
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Bố vợ em mượn thì không cho mượn (nhưng bố vợ em lại giầu nên không cần mượn) nhưng em sẽ:

Bố đi đâu con chở

Con bận không chở được thì vợ con chở

Con thuê xe cho cho bố, cụ đi đâu cứ đi, xiền con trả hết.

Đối với người ngoài em từ chối luôn, không phải ngại hỏng xe, tiếc tý xăng nếu thằng mượn củ chuối mà là nếu nó gây tai nạn thì em không theo hầu được. Cụ nào hào sảng cứ thoải mái tự hào, em có thằng bạn cho thằng bạn khác mượn xe rồi tông chết người, đã hiểu rõ lắm rồi.

Duatythoi

Xe buýt
Bạn bè thì sao. Sáng nay ông anh hàng xóm sang bảo: sáng mai mấy chổ anh mượn xe cái nhé.
E gặp tình cãnh như này bao lần rồi, từ chối ko được vì hàng xóm láng giềng lời ra tiếng vào bảo mình keo, cho mượn thì cả ngày mình như ngồi trên đống lữa, thấy xe về đậu ở cổng là vui hơn mẹ đi chợ về

ngoc_phuong

Xe container
E gặp tình cãnh như này bao lần rồi, từ chối ko được vì hàng xóm láng giềng lời ra tiếng vào bảo mình keo, cho mượn thì cả ngày mình như ngồi trên đống lữa, thấy xe về đậu ở cổng là vui hơn mẹ đi chợ về
Sáng mai em báo vợ về trước 10h. E chở đội này đi.
Không giao xe đc. Dù ông kia ngày nào cũng lái.
Cơ bản xe mình mình hiểu.
Còn có ông lên xe không thèm thắt dây an toàn kia, nhắc thì bảo lo del gì. Thế mới căng. Mai bảo thắt mà ko thắt em đel chở nữa.
Mẹ.
Chả hiểu luật lá mẹ gì. Coi cái xe chả ra mẹ gì, lên xe co đạp, gác géo. Chán.

Duatythoi

Xe buýt
Sáng mai em báo vợ về trước 10h. E chở đội này đi.
Không giao xe đc. Dù ông kia ngày nào cũng lái.
Cơ bản xe mình mình hiểu.
Còn có ông lên xe không thèm thắt dây an toàn kia, nhắc thì bảo lo del gì. Thế mới căng. Mai bảo thắt mà ko thắt em đel chở nữa.
Mẹ.
Chả hiểu luật lá mẹ gì. Coi cái xe chả ra mẹ gì, lên xe co đạp, gác géo. Chán.
Éo phải chê chứ toàn mấy ông không có xe lại hay tinh tướng coi thường luật pháp vì có biết éo gì đâu, làm tý giấm nữa là coi trời bằng vung.
Hồi xưa đi nhậu chở đội này nhiều lúc bất đắc dĩ , giờ có cái nghị định 100 nên từ chối khéo cũng không trách được.
Cái e đau đầu nhất vẫn là vấn đề bạn bè, hàng xóm mượn xe, không cho không được cho thì lo ngay ngáy cả ngày ko làm được gì

phuongmit

Xe điện
Em cho mượn, đưa tiền cho ổng đổ xăng và trả bot, xước quệt đi làm bảo hiểm. Con gái ổng nuôi bao năm mình ăn cả, có cái xe còn tiếc thì ê mặt :))