[Funland] Các lão có cho BoVo mượn ô tô không?

Anh túc đen

Xe tải
Sáng nay có ông anh hàng xóm sang mượn xe, chả nhẽ bảo các anh bắt grap mà đi.
Mai e bận lắm. Con cái nheo nhóc, vợ vẫn đi làm.
Cũng đel biết làm thế nào.
Đành thu xếp mai chở các ông ấy đi.
Chứ tiền nong thì e thoải mái. Nói thật, riêng xe thì em rất ngại.
Khổ lắm cụ ạ, mấy lần nh chở đi em đều vui vẻ nhiệt tình chứ có j đâu, mà hôm nọ nhà hắn đi đông nên muốn tự lái cho rộng chỗ

poiuy

Xe container
Cho mượn xe chả ngại, xước xát tí mình cũng chả sợ, chỉ sợ người mượn húng lên dính cái phạt nguội, lâu lâu nó gửi thông báo về rồi treo bằng mới phiền phức.

dungcivic

Xe tăng
Xăng hụt và xước xe em ko lo bằng còi nhiều

Mua Ha

Xe máy
Em cho mượn, đưa tiền cho ổng đổ xăng và trả bot, xước quệt đi làm bảo hiểm. Con gái ổng nuôi bao năm mình ăn cả, có cái xe còn tiếc thì ê mặt :))
Em giống cụ, mình dùng con gái ổng như phá bao năm, tiếc gì cái xe chớ. :D

hbu082

Xe container
nó là cái phương tiện đi lại chứ có cái gì đâu mà căng, cơ mà ông lái kém vậy thì bẩu cụ đi đâu con đưa đi, không đến khi quệt vào con nhà người ta lại khổ.

Bố vợ em cho cũng éo đi được vì mắt kém và già rồi. Mặc dù ngày xưa cụ lái xe khách đường dài đấy.

aquatichung

Xe tải
Tưởng cho bố vợ mượn xe mà dễ à. Con rể có có xe thì nó tự đi xe nó. Xe mình cho con rể đi thì ok, nhưng bảo trèo lên xe con rể hay mượn xe nó thì không. Có xe thì đi, không xe thì grap cho thẳng thằng người.
Mượn xe nó, nó lên OF đây kể lể, nếu đọc được thì khéo ông đây trụy tim.

jang

Xe buýt
Em thì bovo mất sớm nên không bị bovo hỏi mượn xe. Nhưng ông em vk đang đi học lái thì cũng nhăm nhe hỏi mượn rồi. Quan điểm của em là không cho mượn, có việc cần thiết thì em sẽ trực tiếp chở đi. Em bận không chở đi được thì em cho tiền đi taxi. Chứ đi không quen xe, tai nạn thì khó xử cả đôi bên. Còn sau này có con rể em cũng ứ thèm mượn. Nếu mình không có xe thì bảo nó chở mình đi chứ không mượn.

Taihoatu

Xe container
Xe em mình em đi, được cái ông già em và ông bố vk ko biết lái xe.
Mấy đứa em vk, và em em nó cũng biết em kỹ tính nên nó đéc thèm mượn. cần thì chúng nó thuê.

Em còn một tính xấu nữa là: Em chở mọi người trên xe, em rất ghét mọi người (nhất là mấy đứa cháu) cứ ngồi táy máy bật cái bóng đèn, đóng mở cái hộp đựng đồ, rồi móc cái nọ cái chai trong các hốc đựng đồ, gác chân lên hộp tì tay, ăn vặt trên xe. Em thường nói thẳng luôn nên mọi người ko thích. ko muốn ngồi cùng xe. Như thế em càng thích.

Chỉnh sửa cuối:

Dép tổ ong.

Xe tăng
Em thì toàn mượn xe Bovo :))

VIEEJTNAM

Xe tăng
Cụ tính chi li thế chả mấy mà giàu!!!
C ý bảo BoVo lái xe kiểu rất là kinh hoàng mà :)))))))) Nên nó hiện ra rõ viễn cảnh mà :)))

Em thì bovo mất sớm nên không bị bovo hỏi mượn xe. Nhưng ông em vk đang đi học lái thì cũng nhăm nhe hỏi mượn rồi. Quan điểm của em là không cho mượn, có việc cần thiết thì em sẽ trực tiếp chở đi. Em bận không chở đi được thì em cho tiền đi taxi. Chứ đi không quen xe, tai nạn thì khó xử cả đôi bên. Còn sau này có con rể em cũng ứ thèm mượn. Nếu mình không có xe thì bảo nó chở mình đi chứ không mượn.
Cái khoản sự cố xảy ra, cả 2 bên cùng áy náy, khó chịu phết, thôi cứ sòng phẳng, rõ ràng dễ sống, mất lòng trc được lòng sau.

Xe em mình em đi, được cái ông già em và ông bố vk ko biết lái xe.
Mấy đứa em vk, và em em nó cũng biết em kỹ tính nên nó đéc thèm mượn. cần thì chúng nó thuê.

Em còn một tính xấu nữa là: Em chở mọi người trên xe, em rất ghét mọi người (nhất là mấy đứa cháu) cứ ngồi táy máy bật cái bóng đèn, đóng mở cái hộp đựng đồ, rồi móc cái nọ cái chai trong các hốc đựng đồ, gác chân lên hộp tì tay, ăn vặt trên xe. Em thường nói thẳng luôn nên mọi người ko thích. ko muốn ngồi cùng xe. Như thế em càng thích.

Em đoán chẳng ai muốn ngồi xe c ý. :))