Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

Ku Bean

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi lốp dự phòng Civic 2.0AT 2008 chưa hạ. Để lâu sợ hỏng có nên mua chiếc như thế nữa rồi thay cả đôi để đi không. Xe em lốp chưa hạ bao giờ.

Muon_biet

Xe cút kít
Các cụ cho em hỏi lốp dự phòng Civic 2.0AT 2008 chưa hạ. Để lâu sợ hỏng có nên mua chiếc như thế nữa rồi thay cả đôi để đi không. Xe em lốp chưa hạ bao giờ.
Đã là dự phòng thì cứ để làm dự phòng cho nó yên tâm. Xe E từ đầu 2007 cũng chưa hạ xuống chỉ một lần.

Ku Bean

Xe hơi
Đã là dự phòng thì cứ để làm dự phòng cho nó yên tâm. Xe E từ đầu 2007 cũng chưa hạ xuống chỉ một lần.
Em chỉ sợ để lâu nó lão hoá lại phí cụ ah. Tính định mua thêm 1 chiếc nữa giống thế rồi thay vào đôi trước cho yên tâm.

Muon_biet

Xe cút kít
Em chỉ sợ để lâu nó lão hoá lại phí cụ ah. Tính định mua thêm 1 chiếc nữa giống thế rồi thay vào đôi trước cho yên tâm.
Dự phòng thì chỉ đi một tí đến điểm vá thôi, cụ chỉ cần kiểm tra lốp dự phòng không phồng rộp, nứt hoặc cao su bị chảy do lão hóa là OK.

quangdd

Xe máy
Em mới cưới 1 em Civic 2.0 đời 2010, xe cụ chủ cũ đi được 8.3 vạn rồi mà chưa thay lốp lần nào, em đang đinh đi thay lốp, lần đầu tiên mua xe nên cũng ko rõ lắm, mong các cụ chỉ giáo giúp em xem thay lốp ở đâu và lốp nào tốt nhất ạ, em chủ yếu đi trong Thành phố HN thôi ạ. Và 2 bên thành xe thì hơi bẩn, Da ở cánh lái bị tróc em muốn bọc lại thì có thể ra đâu làm thì tốt ạ?

Em rất mong các cụ chỉ giáo giúp em ạ, e cảm ơn các cụ nhiều !

hungboy

Xe buýt
Em thay ở Đào Tấn, cũng tạm ổn

taigia_taplai

Xe hơi
Noí chung CV lành ít lỗi.Nhưng cũng tùy cách sử dụng của chủ xe

sontung227

Xe tải
Tôi mua một chiếc 2.0AT từ tháng 8 năm 2007. Từ lúc mua tới giờ gặp phải rất nhiều lỗi cụ thể như sau:
1. Lái luôn bị nhao sang bên phụ
2. Gạt nước kêu phành phạnh
3. Cửa kính bên lái thỉnh thoảng bị lệnh, không kéo lên hết được, phải dùng tay đẩy lại cho cân rồi mới kéo lên được. Lỗi này rất hay gặp sau khi để xe ngoài trời nắng.

Các lỗi 1 và 2 rất khó chịu khi phải đi đường dài, nhiều hôm đi công tác trời mưa, nghe tiếng phành phạnh của cái gạt nước mà đau hết cả đầu. Tôi cũng có mang lên hãng để bảo hành sau mấy lần không khắc phục được, họ trả lời một cách vô tư tới lạ kì như sau " Xe anh mua là lô sản phẩm đầu tiên lên sẽ mắc phải nhiều lỗi, đây là lỗi của nhà máy, chúng em đã gọi điện lên nhà máy thông báo cho họ về những lỗi trên xe của anh, anh chịu khó đi tạm khi nào có phương án sửa chữa em sẽ thông báo cho anh". Đến giờ hơn 2 năm rồi mà vẫn chưa có thông báo nào cả.

Nếu bác nào cũng mắc phải những lỗi trên mà đã khắc phục được thì chỉ giùm với
thêm lỗi nữa là điểm mù hơi lớn, e toàn phải nhoai người ra trước khi vào cua thôi !!:D

Muon_biet

Xe cút kít

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Em mới cưới 1 em Civic 2.0 đời 2010, xe cụ chủ cũ đi được 8.3 vạn rồi mà chưa thay lốp lần nào, em đang đinh đi thay lốp, lần đầu tiên mua xe nên cũng ko rõ lắm, mong các cụ chỉ giáo giúp em xem thay lốp ở đâu và lốp nào tốt nhất ạ, em chủ yếu đi trong Thành phố HN thôi ạ. Và 2 bên thành xe thì hơi bẩn, Da ở cánh lái bị tróc em muốn bọc lại thì có thể ra đâu làm thì tốt ạ?

Em rất mong các cụ chỉ giáo giúp em ạ, e cảm ơn các cụ nhiều !
Xung quanh xe nhìn bẩn thì tút tát lại là long lanh ngay.
Da tỳ tay ở cánh cửa bị tróc thì đi bọc lại nhìn căng tròn: ra ngay Bách Lộc trên đường Hoàng hoa thám đoạn cuối Bách thảo, tầm 400~500k/ đôi, ngồi chờ cà phê chút là xong.
Lốp xe mòn quá thì thay bộ michellin đi êm ru :D, lưu ý là mua lốp ó ngày sản xuất gần nhất đóng trên lốp( cách xem ngày sản xuất trên ốp cụ sợt anh gúc nhé). Qua mấy hàng lốp to to có khuyến mại cân bằng động, chỉnh độ chụm mà làm cụ ạ.

Muon_biet

Xe cút kít
Da tỳ tay ở cánh cửa bị tróc thì đi bọc lại nhìn căng tròn: ra ngay Bách Lộc trên đường Hoàng hoa thám đoạn cuối Bách thảo, tầm 400~500k/ đôi, ngồi chờ cà phê chút là xong.
Lốp xe mòn quá thì thay bộ michellin đi êm ru :D, lưu ý là mua lốp ó ngày sản xuất gần nhất đóng trên lốp( cách xem ngày sản xuất trên ốp cụ sợt anh gúc nhé). Qua mấy hàng lốp to to có khuyến mại cân bằng động, chỉnh độ chụm mà làm cụ ạ.
Cụ này khôn òi mắt, he he he...

quangdd

Xe máy
Em cam ơn cụ nhiều ạ, em đã thay 4 lốp MIT ở Kim Ngưu và Bọc lại da tì tay ở cánh cửa thì em đã được 1 bác chỉ giáo lên Hàn Thuyên làm rồi ạ
Về cơ bản e làm xong thì thấy hài lòng với giá cả và chất lượng ở 2 nơi trên ạ.
Bây giờ thì em lại đang định đầu tư quả DVD để thay cho em CD 6 đĩa hiện nay, các bác biết chỗ nào thay tốt và thay của hãng nào tốt thì chỉ giáo giúp emm với nhé. Giá thì em cũng ko nắm được, cũng phải nhờ các bác chỉ giúp em luôn ợ

Em xin cảm ơn ạ !

xe hai càng

Xe máy
Chịu khó lượn OF, em cũng thu được nhìu kinh nghiệm và thông tin bổ ích. Từ chỗ gà nhà, em đã thành gà đồi rồi đấy ah. Cám ơn các offer đã chia sẻ kinh nghiệm nhìu ah :).

Muon_biet

Xe cút kít
Gà đồi dễ bị thịt vì quá ngon đấy, he he he

luxury2106

Xe máy
Website
www.facebook.com
các cụ có biết thay đèn sương mù bên phụ ở đâu ngon bổ rẻ ko ạ, xe em pha nó cũ và ố hết rồi nên e muốn thay quá

miuxinh9183

Xe máy
Ra hãng thay cho uy tín. Ko thì lên chợ zời ko thiếu 1 thứ gì