Thảo luận Các “thợ săn” lưu ý

M3E92

Xe điện
đợt này cải cách chuẩn quá, trc toàn thấy có mỗi mấy con mà các ông thi nhau chụp, up đi up lại :bz

QuangMaybach

Xe điện
đợt này cải cách chuẩn quá, trc toàn thấy có mỗi mấy con mà các ông thi nhau chụp, up đi up lại :bz
mấy con đấy up đi up lại cũng đc vì cũng ít xe mới về mà,nhưng mà up đi up lại vẫn ở một chỗ,chả đổi mới hơn nên người xem không thấy gì mới,cứ thử làm bài Test như bác Kar làm với bé F430 xem nào,vẫn xe cũ,ai cũng biết đấy nhưng bài viết vẫn hấp dẫn hơn nhiều chứ ;)

sen

Xe tăng
mai lập cái topic: Hải kar, nghiabui, xehoi_opitions tổ chức đi bão trong sân nhà thờ Phùng Khoang =))

Em nghĩ là nên thêm cả trường hợp những topic copy & paste vào phần xóa mà không cần báo trước.

Box OF Hunters là nơi để các Hunters "khoe" thành quả của mình chứ không phải chỗ "đọc báo hộ bạn" ạ :D
Các bác cứ ấn vào nút tam giác ở dưới các bài viết đấy ạ, từ bài cóp bết đến các thể loại spam thiếu i ốt như bạn Kar nói phía trên ấy, bọn em sẽ dọn cho sạch :)

bác Chã

Xe buýt
mấy con đấy up đi up lại cũng đc vì cũng ít xe mới về mà,nhưng mà up đi up lại vẫn ở một chỗ,chả đổi mới hơn nên người xem không thấy gì mới,cứ thử làm bài Test như bác Kar làm với bé F430 xem nào,vẫn xe cũ,ai cũng biết đấy nhưng bài viết vẫn hấp dẫn hơn nhiều chứ ;)
nhà e thì thấy các cụ hunter chủ yếu chỉ có bằng 2B thì làm sao ra 1 bài chất lượng đại noại như bác mong muốn kia đc :D chỉ dừng lại ở up ảnh xe lên thôi, nên e nghĩ cứ post bổ sung vào các thớt đã mở là hay nhất. Không thì dồi sẽ nhiều thớt cần thêm muối lắm, hôm nay thì:"bắt gặp bò đen lang thang cùng bò vàng", "3 ngựa passion đi ăn cháo đêm" hay "bò LP tung tăng cùng các ả 458"...vv..và như vậy thì liệu có còn thú vị không nếu thay vào đó là up add và spam tung trời cho vui cũng thoải mái :D

Chỉnh sửa cuối:

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
nhỡ có bốc đồng quá mong các bác min/mod bỏ qua cho e nhé :)

kar

Xe điện
Các bạn "Hunters" hình như ít chịu đọc thông báo. Xin lưu ý các bạn lần nữa là: từ ngày hôm nay, Mod sẽ bắt đầu dùng thẻ cho các trường hợp mở topic không phù hợp với tiêu chí của diễn đàn và những khuyến cáo đã đưa ra trong topic "Các 'Hunter' lưu ý" và "Thông báo...". Nếu tình trạng mở topic tiếp tục tràn lan, Mod sẽ dùng quyền ban nick - hết người chơi thì các Mod đóng cửa chơi mới nhau vậy. =))

th282clg

Xe đạp
lâu lâu ko đăng đàn. Thấy mấy điều trên cũng hay âh! Vậy thì phải cố gắng thui.

audi tt rs

Xe tăng
Website
www.Facebook.com
Thực ra, mê xe thì tôi cũng không kém bác nào ở đây. Nhưng qua Topic này, mong các "hunters" cân nhắc liệu thông tin mình định đưa ra đã đủ cho một topic mới hay chưa. Nếu không, thành quả lao động của các bác rất dễ bị mấy ông Mod túng thiếu, xóa bài kiếm tiền, cho đi luôn cả topic :)
ha cám ơn bác nhà ta em bị xóa mấy top ùi đó chắc là do trình độ viết lách dở wa chăng

nhanviettuyen

Xe tăng
Cùng nhau xây dựng diễn đàn ae oi

star797979

Xe máy
theo mình toàn ché gió cả thôi

Alex Hong

Đi bộ
Em cũng ko hiểu cái này lắm! :-??
Bên trên là 5kg muối dưới là 5,1kg muối!@-) Thế thì bit thế nào mà cân muối để xóa! Min mod lái xe thường mang theo cân ak ?:-"

ngheowa

Xe tải
Thế này ông nào diêm dân chém là chuẩn nhất

star797979

Xe máy
bao gio minh mới có đc chiêc xe cho riêng minh đê di đú nhỉ

vinabimbim

Xe hơi
Tuyệt vời Kụ ạ
Chào các bác và các bạn “thợ săn”.

Mặc dù đã có thông báo của bác Giao Thông về những lưu ý khi post bài mới, nhưng tới thời điểm này có lẽ cần những bổ sung chi tiết hơn để giúp OF trở thành một diễn đàn không chỉ Fun mà còn phải có tý đóng góp (vd, thông tin, trải nghiệm, hình ảnh…vv) cho cộng đồng yêu xe nữa. Tuy nhiên, trên thực tế, Box “Các loại xe khác” hiện khá lộn xộn với đủ các thể loại topic rất nghèo nàn về thông tin, quanh đi quẩn lại vẫn những thông tin cũ, hình ảnh cũ.

Do vậy, thay mặt BĐH OF, tôi xin đưa ra khuyến cáo là những topic kiểu sau đây sẽ bị xóa mà không cần thông báo lý do:

1. Em lại chụp được “bò” của anh Cường
2. Vài hình ảnh của “bò”, “lợn”, “gà” ở vườn hoa “Con chó”
3. Ảnh siêu xe Fe thứ 92 ở Nhổn
4. Có thông tin Hải Kar chuẩn bị mua Veyron SuperSport
5. Hình như “Bò” lại thay “chân đen”
6. Ảnh “ngựa xấu” mong các bác thông cảm
7. Và tất cả những định dạng tương tự mà Mod xét thấy cần phải bổ sung lượng muối trên dưới 2,3kg.

Có phạt (xóa) thì cũng phải có thưởng. Do vậy, xin thông báo: OF nhiệt liệt hoan nghênh (hoặc có thể giả tiền nếu Mod xin được từ Min) những kiểu topic mang đậm tính giải trí hoặc hàm lượng thông tin cao như sau:

1. 5 phút với xe của anh Cường – về những trải nghiệm lý thú như được đóng Lambo của anh ấy :D và “vao via cang det voi toc đo 120km/h o nga tu XYZ ma khong sao. Xin loi em ko go dc tieng V vi em phai vao OF bang dien thoai o benh vien”.
2. Ảnh nude trên xe của “người nổi tiếng nhất VN”
3. Tôi/em đã chạy 800km/h trên xe của anh Quây như thế nào
4. Thực hư chuyện Hải Kar đánh tiếng rủ “anh Cường” đua ăn xe – về thông tin cụ thể hoặc luận điểm chuẩn xác để bảo vệ độ xác tín của topic.
5. Tường thuật trực tiếp Bò thay máy Toyota 1KZ cho đỡ tốn xăng.
6. Các bộ ảnh đẹp có sự đầu tư về thời gian công sức – không tính các loại ảnh “mất 1 ngày mới chụp được bằng Nokia ba vạn chin ngàn”
7. Tất cả các topic mang tính giải trí cao nhưng Mod xét thấy việc dùng Yahoo Messenger là quá ích kỷ.

Thêm nữa là OF không khuyến khích các hoạt động xoi mói đời tư chủ xe, nhưng cũng không cổ xúy các phương thức làm rẻ tâm thế của người viết như kiểu “đây là xe của ANH ẤY, các bác đừng comment j”. Nếu nhận thấy, các chủ xe đã ban ơn cho mình “được” chụp, “được chơi mới ANH ẤY”, hãy mạnh dạn viết “Em vô cùng biết ơn ANH Cường Ơ rô, ANH Quây Ringit đã CHO em diễm phúc được sờ vào xe của ANH.

Chúc các bác vui vẻ. Và topic này sẽ không khóa, để thỉnh thoảng các Mod có việc làm :D