Thảo luận Các vấn đề độ xe outlender 2017

Trung Tuấn

Xe máy
Cụ nào thạo cho hỏi chút, e thì đến tháng 10 e định lấy e outlender 2017 bản 2.4 . E đang quan tâm đến âm thanh của xe. E nghe bao âm thanh nghe k được mượt cho lắm, e hỏi khi mua về mình có thay đổi và độ bộ am thanh khác chính hãng cho xe k ạ?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ nào thạo cho hỏi chút, e thì đến tháng 10 e định lấy e outlender 2017 bản 2.4 . E đang quan tâm đến âm thanh của xe. E nghe bao âm thanh nghe k được mượt cho lắm, e hỏi khi mua về mình có thay đổi và độ bộ am thanh khác chính hãng cho xe k ạ?
Cụ mua xe xong cụ độ gì chả đc hả cụ ơi.

THANH TIÊN.PHAN

Đi bộ
- Bác nào ở sài gòn muốn mua xe Mitsubishi hoặc cần tư vấn hổ trợ gì mấy bác cứ gọi em : 09.2222.5454 ( Mr Tiên ) em bên Mitsubishi Sài gòn. có xe cho các cụ mợ lái thử tận nhà tận cơ quan luôn nha.
link FB :https://www.facebook.com/xechotot/

namtuong

Xe máy

NothingT_T

Đi bộ
Em thấy âm thanh outlender 2017 nghe cũng ổn mà nhỉ. bác nào am hiểu vào thông giúp e với

Trung Tuấn

Xe máy
Hệ thống âm thanh của Outlander 2.4 được trang bị khá tốt với 6 loa trên cánh cửa, tuy nhiên thiếu âm bass nên âm thanh chưa được đồng bộ nhất là cụ nghe nhạc mạnh hoặc nghe nhạc vàng cũng thiếu âm trầm sâu, nghe nhạc lâu dễ bị nhói tai và âm ko hay. Nên cụ nên lắp thêm loa sub siêu trầm lắp gầm ghế nữa là nghe nhạc chất hẳn luôn. Cụ ở hà nội khi nào lấy xe thì ới e 0904588982 giao lưu ạ :)
Ok e thang 10 mới lấy. E dang chạy vios lên đời e out. E cũng tìm hiểu qua, nếu e out2017 mà lắp bộ loa và amli audison AP 8.9 bit vào k bít có phù hợp với xe k cụ nhỉ? E khoái nghe nhạc vàng. E hỏi thì bộ amli này đến 49 củ hơi khoai cụ ah. Cụ đang đi out phải k cụ?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ok e thang 10 mới lấy. E dang chạy vios lên đời e out. E cũng tìm hiểu qua, nếu e out2017 mà lắp bộ loa và amli audison AP 8.9 bit vào k bít có phù hợp với xe k cụ nhỉ? E khoái nghe nhạc vàng. E hỏi thì bộ amli này đến 49 củ hơi khoai cụ ah. Cụ đang đi out phải k cụ?
Cụ nghe nhạc vàng thì làm bộ này là xong. Chơi cái giống Audison đấy làm gì

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
2 đôi loa Made in France độ nhạy cao cắm đầu zin kéo ầm ầm chả cần âm ly.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Hệ thống âm thanh của Outlander 2.4 được trang bị khá tốt với 6 loa trên cánh cửa, tuy nhiên thiếu âm bass nên âm thanh chưa được đồng bộ nhất là cụ nghe nhạc mạnh hoặc nghe nhạc vàng cũng thiếu âm trầm sâu, nghe nhạc lâu dễ bị nhói tai và âm ko hay. Nên cụ nên lắp thêm loa sub siêu trầm lắp gầm ghế nữa là nghe nhạc chất hẳn luôn. Cụ ở hà nội khi nào lấy xe thì ới e 0904588982 giao lưu ạ :)
Cụ này chưa biết xe loa gì đã gạ khách lắp sub mà chả biết sub của cụ là hàng gì :)) em cũng ạ cụ

Trung Tuấn

Xe máy
Cụ nghe nhạc vàng thì làm bộ này là xong. Chơi cái giống Audison đấy làm gì

Nhạc vàng e hay nghe thôi cụ, còn nhiều loại khác nữa. E quan tâm đến âm thanh cho xe lắm. Đang hỏi các cụ xem cụ nào có loa hàng bãi tháo từ các xe lexus sang k? Chưa thấy cụ nào độ âm thanh mà ngang hệ thống âm thang Mark Levison của LX nhỉ

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nhạc vàng e hay nghe thôi cụ, còn nhiều loại khác nữa. E quan tâm đến âm thanh cho xe lắm. Đang hỏi các cụ xem cụ nào có loa hàng bãi tháo từ các xe lexus sang k? Chưa thấy cụ nào độ âm thanh mà ngang hệ thống âm thang Mark Levison của LX nhỉ
loa theo xe thứ nhất số lượng, kích thước nó fix theo xe rất khó bố trí sang xe khác
Thứ 2 nó chỉ kéo bằng âm ly theo xe luôn nên khả năng tuỳ biến phối hợp không cao
Thứ 3 ko kiểm soát đc nó là hàng tháo thật hay hàng Tàu FAKE

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cau_ong_gioi ơi có phải chính cụ đang gạ đấy chứ, cụ ấy đang hỏi về hệ thống âm thanh thì em nói về hệ thống âm thanh của xe thôi chứ có đưa sản phẩm gì ra để quảng cáo đâu mà cụ nói thế đâm mất quan điểm ạ.
Em ko gạ mà đây là loa anh em hội Out ship Pháp về lắp. Chia sẻ kinh nghiệm thôi. Gạ mà em post cả giá chi tiết lên ah? Cụ đọc lại cho kỹ đi :))

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ Cóc ơi,
Thế mua về làm sao lắp ạ?
Trong SG đa phần mua tại mấy chỗ l Audio cho xe, mình mua vầy chất lượng ổn rồi nhưng lắp đặt khó quá.
Cụ chủ xe mua về xong ra chỗ Bác Phú Kim - Sài Gòn Car Audio lắp đó cụ :D Ngon luôn :D

heineken1983

Xe máy
cái cửa gió điều hòa hàng ghế sau nó duwois gầm ghế trước thì lắp lao có bị ảnh hưởng gì ko cụ?

Tshirt & jean

Đi bộ
Em mới lấy OL 2.4 2017 và khá hài lòng với em nó. Phải nói hệ thống cân bằng điện tử, khung gầm, hệ thống treo, cách âm và độ ổn định khá nhất trong các dòng xe Nhật hiện nay. Tuy vậy em muốn hỏi các cụ mấy điểm sau:

1. Khi set cruise control, không thấy hiện số km mình set trên bảng đồng hồ hay kí hiệu để mình biết mà phải nhìn kim đứng lại ở bảng đồng hồ khá khó chịu.

2. Trên bảng điều khiển taplo có 3 nút chờ do xe nhập về Việt Nam cắt bớt airbag passenger, eco ... Vậy mình có thế cài thêm chế độ gì lên đây không?

Cám ơn các cụ Mit

Trung Tuấn

Xe máy
Em mới lấy OL 2.4 2017 và khá hài lòng với em nó. Phải nói hệ thống cân bằng điện tử, khung gầm, hệ thống treo, cách âm và độ ổn định khá nhất trong các dòng xe Nhật hiện nay. Tuy vậy em muốn hỏi các cụ mấy điểm sau:

1. Khi set cruise control, không thấy hiện số km mình set trên bảng đồng hồ hay kí hiệu để mình biết mà phải nhìn kim đứng lại ở bảng đồng hồ khá khó chịu.

2. Trên bảng điều khiển taplo có 3 nút chờ do xe nhập về Việt Nam cắt bớt airbag passenger, eco ... Vậy mình có thế cài thêm chế độ gì lên đây không?

Cám ơn các cụ Mit
Toàn những điều e đang quan tâm, cụ Cậu_Ông_Giời chắc biết vấn đề này thì phải

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net

Cám ơn các cụ Mit
Cruise chỉ hiện chữ set thôi chứ ko có hiện KM/h đang set.
Mấy nút thừa là của các hệ thống cảm biến va chạm trc/sau Parktronic, cảnh báo chệch làn đc, cruise control với phanh khoảng cách, sưởi vô lăng..... các tín năng này lắp đc nhưng tốn phết vì phải mua đủ linh kiện OEM.
Cụ qua em sẽ active đc 1 số tính năng như auto lock/unlock, đóng cửa nóc bằng remote, cốp điện mở 1 chạm bằng nút trên cốp, ngoài ra còn lắp thêm gương chiếu hậu chống chói tự động có la bàn và module auto 1 chạm 4 cửa và lên/xuống/hé kính theo remote zin, ko bao giờ lo quên kính vì khoá cửa phát là tất cả kính tự chạy lên hết.

Trung Tuấn

Xe máy
Cruise chỉ hiện chữ set thôi chứ ko có hiện KM/h đang set.
Mấy nút thừa là của các hệ thống cảm biến va chạm trc/sau Parktronic, cảnh báo chệch làn đc, cruise control với phanh khoảng cách, sưởi vô lăng..... các tín năng này lắp đc nhưng tốn phết vì phải mua đủ linh kiện OEM.
Cụ qua em sẽ active đc 1 số tính năng như auto lock/unlock, đóng cửa nóc bằng remote, cốp điện mở 1 chạm bằng nút trên cốp, ngoài ra còn lắp thêm gương chiếu hậu chống chói tự động có la bàn và module auto 1 chạm 4 cửa và lên/xuống/hé kính theo remote zin, ko bao giờ lo quên kính vì khoá cửa phát là tất cả kính tự chạy lên hết.

E hỏi cụ cóc tí.
E vao hãng hỏi về xe out 2.4: Thì họ cho 2 loại:
1 là loại có đâu cd k có thoai rảnh tay giá 1125, 2 là đầu dvd có thoại rảnh tay giá 1147 triệu. Còn lại tất cả chức năng như nhau hết. Nếu thế nay thì minh nên lấy bản 2.4 mà có đầu cd không có thoại rảnh tay, rồi mang ra ngoai lắp dvd và thoại rảnh tay sau cụ nhỉ?. Theo cụ nên lắp hãng hay ra ngoài? Thanks cụ Cóc