[Thảo luận] Cách đi ngã tư Bạch Mai - Phố Huế

ultimax1080

Đi bộ
Chào mọi người
Mình mới lên Hà Nôi và có việc cần đi qua cái ngã tư này, Nghe nói chỗ này rất dễ bị vi phạm nên đang đàn hỏi mọi người
  1. Nêu đi từ Bạch mai sang phố Huế có phải là mình phải rẽ sang Trần Khát Chân độ 100m xong mới quay đầu lại để đi sang phố Huế đúng ko ạ
  2. Nếu đi như hướng này có cần lưu ý gì không vì em thấy nhiều đèn tín hiêu giao thông quá

bạch mai sang phố huế cụ phi thẳng đâm tuột là dc, còn từ Trần Khát Chân sang phố huế - nếu cụ đi từ xã đàn đến thì đến gầm cầu vượt chân cột đèn thì rẽ trái vào phố huế, hướng ngược lại thì có làn rẽ phai luôn
mà cụ nhớ nhìn đèn

lttung

Xe buýt
Chào mọi người
Mình mới lên Hà Nôi và có việc cần đi qua cái ngã tư này, Nghe nói chỗ này rất dễ bị vi phạm nên đang đàn hỏi mọi người
  1. Nêu đi từ Bạch mai sang phố Huế có phải là mình phải rẽ sang Trần Khát Chân độ 100m xong mới quay đầu lại để đi sang phố Huế đúng ko ạ
  2. Nếu đi như hướng này có cần lưu ý gì không vì em thấy nhiều đèn tín hiêu giao thông quá
Từ BM sang phố Huế cụ đi thẳng luôn, chú ý đừng đi vào làn trong cùng bên phải ví làn đó để rẽ sang Trần Khát Chân nhé

BMW2010

Xe hơi
Các cụ mới trả lời cho cụ chủ Mục 1, còn Mục 2 thì cụ chủ vẽ hướng đúng, nhưng cần lưu ý khi qua gầm cầu vượt đến khu vực ngã tư Trần Khát Chân -Bạch Mai thì nhớ đi vào làn bên phải (là làn dành riêng cho rẽ phải kể cả khi có đèn đỏ) để rẽ vào Bạch Mai. Nhớ đấy vì khu này nhiều bác bị CA ở đây sờ lỗi này lắm.

5ive_1982

Xe đạp
Ngã 4 ĐCV bạch mai có 2 cái đèn xanh đèn đỏ gần nhau thì phải ?

Trung Thái

Xe tải
Chào mọi người
s
Chào mọi người
Em xin trả lời câu hỏi của cụ như sau ạ
Cầu 1 Từ Bạch Mai sang Phố Huế mời cụ đi thẳng sang phố Huế luôn ạ. Cụ chú ý ở ngã tư này người ta chia làm 2 phần đường, phần bên trái là đi thẳng và rẽ trái, phần thứ hai là rẽ phải do đó cậu đi sang phố Huế thì phải ép sát vào phần bên trái ạ nếu cụ đứng chềnh ềnh ở phần đường rẽ phải đến đèn xanh cụ đi thẳng sang phố Huế là cụ sẽ bị tuýt còi ạ
Câu 2: Cụ đi từ Lê Đại Hành sang Bạch Mai ạ. Khi cụ đi từ Lê Đại Hành chui qua gầm cầu vượt cụ phải ép sát phải luôn và tiếp tục rẽ phải vào Bạch Mai, cụ chú ý vạch liền ở ngã tư Trần Khát Chân vào Bạch Mai cụ không đè vào ạ

PT_Candy_TV

Xe hơi
Em xin trả lời câu hỏi của cụ như sau ạ
Cầu 1 Từ Bạch Mai sang Phố Huế mời cụ đi thẳng sang phố Huế luôn ạ. Cụ chú ý ở ngã tư này người ta chia làm 2 phần đường, phần bên trái là đi thẳng và rẽ trái, phần thứ hai là rẽ phải do đó cậu đi sang phố Huế thì phải ép sát vào phần bên trái ạ nếu cụ đứng chềnh ềnh ở phần đường rẽ phải đến đèn xanh cụ đi thẳng sang phố Huế là cụ sẽ bị tuýt còi ạ
Câu 2: Cụ đi từ Lê Đại Hành sang Bạch Mai ạ. Khi cụ đi từ Lê Đại Hành chui qua gầm cầu vượt cụ phải ép sát phải luôn và tiếp tục rẽ phải vào Bạch Mai, cụ chú ý vạch liền ở ngã tư Trần Khát Chân vào Bạch Mai cụ không đè vào ạ
Thanks cụ nhé. Đoạn này đi loằng ngoằng ghê nhỉ