[Funland] Cách đối phó khi gặp an ninh sân bay vô văn hoá?

vanpersie2009

Đi bộ
Chào các cụ các mợ, số là em đi công tác ở TPHCM. Do không quen thuộc đường ở sân bay nên có hỏi đường 1 bạn nhân viên sân bay (xin phép cho em gọi là thằng ạ) ở ga nội địa D1. Thì thằng này nó quát vô mặt em và còn chửi em là "thằng điên". Vậy các cụ các mợ cho hỏi trong tình huống như vậy thì mình sẽ có thể dùng cách gì để bảo vệ được mình ạ? Giả dụ nó là an ninh sân bay thì có thể nào nó khép mình tội gây rối và gô cổ mình khi mình chửi lại nó không ạ? Với mình có được quay phim, chụp ảnh lại để cho nó biết sợ không ạ (đó là khu vực cổng ra vào). Em hơi gà mờ về vấn đề này nên nếu câu hỏi có hơi ngớ ngẩn mong các bác bỏ qua ạ. Chúc các cụ các mợ 1 ngày tốt lành.

vanpersie2009

Đi bộ
Nhớ tên nó, mặt nó và khi nào có điều kiện thì ra tay thôi cụ. Anh hùng 20 năm trả thù chưa muộn. Trông chờ gì vào công bằng ở cái xh kit chó này.
chắc là vậy á cụ, phải tập gym cho đô hay thêm mực vào người. mấy thể loại này gặp kẻ có cơ thì cun cút xun xoe, còn gặp người hiền sẽ bắt nạt. Vodka cho câu quân từ trả thù 20 năm chưa muôn của cụ

Nhẹ nhàng giải thích cho người ta biết là cụ không điên . Thế thôi mà
Haha bác vui tính quá :))

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
chắc là vậy á cụ, phải tập gym cho đô hay thêm mực vào người. mấy thể loại này gặp kẻ có cơ thì cun cút xun xoe, còn gặp người hiền sẽ bắt nạt. Vodka cho câu quân từ trả thù 20 năm chưa muôn của cụ

Haha bác vui tính quá :))
Kiếm tiền cụ, nhiều vào. Không làm được thì thuê.

T_ furygan

Xe tải
Ông bạn e có câu: Điên mà tao biết tiêu tiền à. Cụ áp dụng thử xem

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
E cũng không biết tình huống khi xảy ra thế nào, chứ chỉ hỏi đường mà bị chửi ngay là thằng điên thì quá hiếm. Có khi nào Cụ hỏi đúng vào thằng điên không?
E đi cũng khá nhiều nơi thì tạm thấy người SG nói riêng, và miền Nam nói chung thì khá thân thiện, đặc biệt là vấn đề hỏi đường, chỉ dẫn nhiệt tình lắm. hay số E hên nhỉ

Rivers

Xe container
Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau thôi, gân cổ lên thì lại thành 2 thằng điên.

vanpersie2009

Đi bộ
E cũng không biết tình huống khi xảy ra thế nào, chứ chỉ hỏi đường mà bị chửi ngay là thằng điên thì quá hiếm. Có khi nào Cụ hỏi đúng vào thằng điên không?
E đi cũng khá nhiều nơi thì tạm thấy người SG nói riêng, và miền Nam nói chung thì khá thân thiện, đặc biệt là vấn đề hỏi đường, chỉ dẫn nhiệt tình lắm. hay số E hên nhỉ
Cụ nói chuẩn, em thấy người SG nhiệt tình dễ mến, em cũng hay hỏi đường mỗi lần em bị lạc. Từ mấy bác xe ôm già đến mấy chị bán hàng rong đều nhiệt tình. Em cũng không biết là nó bị gì nữa cụ, chắc là nó thua kèo VN-Oman á cụ :)) À, với từ giọng nó thì e biết là nó không phải người Sài Gòn :D

fanmu1234

Tháo bánh
Dân Bắc làm ở sân bay TSN nhiều hơn dân Nam

vanpersie2009

Đi bộ
à em hỏi đường lên để bắt taxi ạ. Hỏi 1 lần, nó quát tháo giọng rất khó nghe, nên em hỏi lại lần 2 để xác định lại thì nó quát mạnh hơn xong chửi em :) cái vấn đề chính là làm service thì không nên có thái độ kiểu như vậy với khách ạ, trừ khi khách có ác ý. Em đi nhiều sân bay, như ở Sing, Hàn thì an ninh của họ đều niềm nở và ân cần giúp khi mình hỏi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

.Xukthal

Xe container
Em nghĩ có thể cụ chủ bỏ khẩu trang ra và hỏi hơi to bắn nước bọt vào mặt anh kia chăng?
Trong SG sợ covid lắm :-s

.Xukthal

Xe container

vanpersie2009

Đi bộ
Thế chắc do cụ nói giọng Bắc lại qua khẩu trang nên có từ gì đó anh kia nghe nhầm ví dụ "Thằng Chó" chẳng hạn?
haha khó vậy cụ cũng nghĩ ra đc :)) e cũng tiếc là lúc đó ko quay lại chửi nó "Thằng chó" thiệt, nghĩ lại thấy mình cũng nhát quá