[Funland] Cách mua chung cư dành cho vợ chồng trẻ - Phần 2: Trả góp

Xe bọ xít

Xe container
Theard đã NHẢM & NHẠT lại còn bày đặt Phần 1 với Phần 2.

Đề nghị Cụ Mod Thích Là Bụp xoá theard đỡ tốn tài nguyên diễn đàn.

xebetong

Xe container
Ồ, cách nhìn của bác thật độc đáo nhưng nếu có thời gian bác chỉ cần đọc 2 bài báo tôi trích dẫn là ra ngay vấn đề bác ạ.
+ Bài 1 thì nói là áp dụng quy tắc 50/30/20 và sau 6 năm tiết kiệm 20% thu nhập mua được căn hộ 3,7 tỷ nghĩa là 1 năm phải có thu nhập tầm 2,4 tỷ.
+ Bài 2 cũng chính đôi vợ chồng trẻ đó chán quy tắc 50/30/20 rồi nên chuyển sang trả góp bác ạ.
Tôi đọc xong đứng hình luôn vì sự ảo tung chảo này.

Tất nhiên rồi, ảo hay thực là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng ko phải quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về các vấn đề tiết kiệm 20% thu nhập để có tiền tỷ nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, vì tôi là thế mà phải ko nào.
Chỉ tại "dân mình giàu quá" nên họ có thể tùy hứng thay đổi trong phút mốt!
Bác đừng quá tâm tư ợ

Haiprozzz

Xe tải
Dựa theo giá chung cư ở Tokyo, Newyork, Thượng Hải thì giá nhà VN vẫn còn rẻ lắm, nghĩa là nó vẫn còn tăng nhiều lần trong tương lai. Khi để dành được 3 tỉ thì căn hộ nó lên 10 tỉ rồi.

Dream Thai

Xe buýt
Ồ, tôi xin chào các bác!
Như ở phần 1 tôi đã chia sẻ và các bác cũng nắm được quy tắc 50/30/20 (quy tắc này phải học được thời đại học nhé các bác, hệ cao đẳng hoặc trung cấp ko có đâu). Tôi sơ lược đơn giản như sau:
+ 50% thu nhập dành cho nhu cầu thiết yếu.
+ 30% dành cho bản thân như du lịch, xây dựng mối quan hệ.
+ 20% tiết kiệm và đầu tư thì sau 6 năm sẽ có khoảng 3tỷ, chỉ cần vay nhẹ ngân hàng tầm 700tr là múc căn hộ 3,7 tỷ ngon ơ. Vợ chồng trẻ nhé các bác, đây là tự lập ko xin xỏ 2 bên nội ngoại nhé. Nhưng các bác phải thu nhập tầm 200tr/tháng nhé.

Ở phần 2 này vô tình cũng là đôi bạn trẻ và cũng mua căn hộ cùng số tiền 3,7 tỷ nhưng là phương thức trả góp nhé các bác. Các bác có học theo thì nhớ phải trả cả lãi trên khoản góp nhé ko là tính cua trong lỗ đấy.

Cuộc sống thật muôn màu và đầy thi vị phải ko các bác, có rất nhiều cách để biến ước mơ của mình thành hiện thực. Tôi với kinh nghiệm người đi trước vì tôi hiện tại cũng có tuổi rồi nhưng rất hào hứng chia sẻ cùng các bác và các bạn trẻ trên này. Hi vọng các bạn trẻ sẽ tìm được động lực, hướng đi bằng 2 phương pháp tuyệt vời trên.

Tất nhiên rồi, ước mơ chỉ là ước mơ và nhiều khi nó lại là ác mộng đêm hè. Quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng một ngày nào đó lại trở thành quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về các phương pháp mua căn hộ khi còn trẻ nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, đó là tôi mà phải ko nào.
Thu nhập 200tr/tháng thì mua biệt thự or penhouse 8 tỷ, chứ CC 3,7 tỷ thì bọn thu nhập 50tr/tháng nó ở đầy =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

CRV-2015

Xe tải
Các bạn trẻ thu nhập 20x2vc=40tr , theo e nên:
1. Nhà: thuê cc khoảng 5-7tr
2. Xe: mua trả góp trong 3-4 năm
3. Tiết kiệm: 20% thu nhập

DEVA Furniture

Xe đạp
Website
devafurniture.com
Ồ, vấn đề này không mới nhưng sẽ có nhiều điều thú vị đấy, chắc chắn rồi.

thaomoc

Xe tăng
Suy nghĩ không cũ về vấn đề không mới !

Fantomu82

Xe buýt
Ồ.. ! Đó là vấn đề đang rất được các cặp vợ chồng trẻ quan tâm. Phải không nào.

Má Phị

Tháo bánh
Theard đã NHẢM & NHẠT lại còn bày đặt Phần 1 với Phần 2.

Đề nghị Cụ Mod Thích Là Bụp xoá theard đỡ tốn tài nguyên diễn đàn.
Ồ, tôi ko biết 2 bí kíp trên nhảm và nhạt chỗ nào bởi vì hàng ngày lướt mạng tôi thấy đa phần tất cả chúng ta đều đau đáu với bất động sản và đặc biệt các đôi vợ chồng trẻ cần một căn hộ tốt để an cư lạc nghiệp. Chính vì vậy nên khi đọc được 2 bí kíp thần thông trên tôi liền ngay tắp lự chia sẻ với bác và tất cả các bác trên này. Ko rõ bác đã mua được căn hộ nào chưa hay vẫn hí hoáy đi thuê ở trọ và dùng tiền nhàn rỗi đầu tư đất vùng ven để rồi giờ bán ko được, giữ cũng ko xong.

Tất nhiên rồi, bán hay giữ đối với bất động sản là quan điểm của mỗi người và nếu coi mỗi bất động sản là một cái cây thì các bác sẽ dễ hình dung hơn về sự phát triển của nó. Nhanh hay chậm thôi chứ chả có cây nào bé đi theo thời gian đâu. Một lần nữa quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng cũng có thể là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về việc trồng cây nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, vì tôi là thế mà phải ko nào.

hưvô

Xe container
Vợ chồng trẻ nhé các bác, đây là tự lập ko xin xỏ 2 bên nội ngoại nhé. Nhưng các bác phải thu nhập tầm 200tr/tháng nhé.
Điều kiện tiên quyết đã khó như này rồi thì thôi em quay xe cho sớm :(