hanoii30

Xe tải
Vầng , trên này khối cụ làm ở viện nghiên cứu đến cơ quan rồi vào OF gõ keyboard đó ... hay cụ cũng là 1 trong số đó ... nếu cụ cần thở máy bâu giờ , em tin chắc cụ sẽ nhường cho ông bên cạnh để trở thành anh hùng giương bệnh .. nhỉ ? Kkk
Vậy để em chỉ đường cho cụ chỗ để đi vận động nhé . Qua cầu Chương dương cụ rẽ phải theo QL 5 cũ nhé. Đến phố Bò cụ lại rẽ phải đi thêm chút nữa là đến chỗ Buffalo Quỳ đấy.Thế nhé, cụ đi mạnh giỏi

darthvader

Xe điện
Máy trợ thở .. CPAC .. một dạng máy giúp thở người dùng không phải đặt ống thở. Máy này bán từ mười mấy đến mấy chục triệu 1 bộ.
Khác máy thở ta hay hình dung là dạng đặt nội khí quản.

hoangthuywalla

Xe tải
Từ dự báo này, Ủy viên Bộ Chính trị Nguyễn Thiện Nhân cho rằng nhiệm vụ của Việt Nam là bằng mọi cách phải kiềm chế sự lây lan dưới 1.000, và tốt nhất là dưới 500, trước ngày 3/4.

Việt Nam cố lên, 2 tuần nữa thôi !
Thực tế thì chả giống với Bí thư Nhân yêu cầu. Khu mình ở 1 phường thuộc Quận 12, rất đông dân cư. Hàng quán ngoài đường lớn còn đóng cửa, bán mang đi. Chứ còn trong các đường nhỏ thì quán ăn, quán cafe còn bán tại chỗ. Chợ dân sinh đông tấp nập người.
Không thấy lực lượng chức năng thường xuyên tuần tra ngoài đường.
Cấm xe trên 9 chỗ ra vào Tp. HCM? Ngày hôm qua và sáng hôm nay, xe 16 chỗ và 45 chỗ chở nhân viên từ Tp HCM đi Bình Dương vẫn đi bình thường.

Jamebonds

Xe container
Cụ ơi, mấy bài thuốc chia sẻ truyền miệng trên các trang mạng xã hội mà không có nguồn đáng tin cậy dựa trên khoa học, và thậm chí còn ngược với những gì khoa học đã nói thì chia sẻ ở đây làm gì hả cụ. Dịch covid đang nóng trên khắp thế giới, nếu có biện pháp nào có tác dụng kiểu "xông xong khỏi luôn", hoặc khỏi chỉ trong 3-4 ngày thì thì các báo uy tín đã đăng đầy, các nhà khoa học đã khuyến khích người dân làm. Các bạn ấy đưa tin đồn linh tinh mà cụ cũng dễ tin quá (giả sử cụ tin thật). Có một số bạn theo đạo ở Mỹ kêu "cầu nguyện và uống nước thánh được ban phước là không bị bệnh", có nhiều bà ở VN đi viện nói "sắc thuốc dân gian xyz thì chữa khỏi ung thư", chẳng lẽ em cũng chia sẻ với tinh thần "đúng hay không thì không bàn"? :P

Còn bảo triệu chứng giống hệt các trường hợp bị mắc nên cụ tin không phải tin giả thì không nói lên gì cụ ạ. Triệu chứng của covid y hệt như triệu chứng cúm thường, nên nếu cụ vẽ ra tất cả các biểu hiện ốm vì cúm nặng thì triệu chứng cũng sẽ chẳng khác gì triệu chứng của các trường hợp bị mắc covid thôi mà.
Haha... Chính e thứ 6 vừa rồi bị cúm nhẹ đây, xông phát khỏi luôn. Cụ nên tư duy trước hết nó là cúm, nên xông hơi chắc chắn sẽ hỗ trợ. Còn đương nhiên covid thì chưa có thuốc chữa. Phải làm mọi biện pháp để người khỏe, đủ sức cầm cự để cơ thể tự đề kháng với nó
Còn covid ca nhẹ sau tầm 4 ngày khỏi là nhiều rồi nhé, ngay cả đứa bạn thằng e e đang ở bên Anh - chính nó ngồi ăn với cái e 17 và bị dương tính, BV bên đó ko nhận và sau 4 ngày nó khỏi nhé

hoanganhhn83

Xe tải

hai.tranhr

Xe container
Tang thương nước Mỹ, chỉ vì quá khinh thường con So Co La

Dangminhquan

Xe điện
Em chả biết trình khoa học của cụ thế nào. Nhưng chính tả cơ bản cụ còn nhầm thì chịu cụ : “tạo lên” chứ k phải “tạo nên”nhé.Mà thường người ta dùng “tạo ra” chứ k ai dùng “tạo nên” đâu cụ.
Hihi.Lần đầu tiên em mới gặp comment vui vẻ như này.Không biết thật hay đùa nữa.

Vulcan V70

Xe trâu
Cái ổ dịch quán bar ở Thảo Điền, SG có vẻ êm rồi các bác nhỉ. Sáng nay thấy công bố chỉ có 1 case cháu bé 10 tuổi về từ châu Âu

P.H.T

Xe buýt
Chào các cụ, em có cô em gái lên học nghề ở Hà Nội mà giờ kiếm khách sạn cho cô ý trọ mà đóng cửa hết rồi ạ. Mà đưa về nhà em không tiện lắm, các cụ cho em hỏi hệ thống khách sạn ở Hà Nội hiện nay còn ks nào tương đối ổn mở không ạ?

Mai Villa, Đặng Anh .. Giừ đóng băng hết rồi ạ. Mà em hỏi thật nhé, các cụ tư vấn giúp em ạ

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Thuê nhà dân mà ở thôi. Có mà đầy :))

LienPhuong

Xe điện
Ai cũng nghĩ bệnh chừa mình ra, hoặc bệnh đến gia đình mình sẽ nhẹ thôi. Những người ngấm nhất là những người mất người thân.
Đừng nói thắng hay thua, cứ mất mạng là thiệt là đau xót rồi, chẳng có vinh quang nào ở đây cả.

• Vodka
Reactions: 202

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Chiều Chủ nhật rảnh rảnh em lại lên Hồ. Tinh thần thể dục thể thao nâng cao sức khỏe của dân mình trong lúc dịch bệnh này lên cao :)

Xế Độp

Xe điện
Nghĩ cũng buồn cười. Cả tháng nay vtv ngày nào cũng ra rả đưa tin về fakenews, tác hại nguy hiểm, hình thức xử phạt.. blah.. blah.. Giờ cũng đưa tin fake, chưa đc kiểm chứng như thật lên sóng. Chả khác j tự vả mồm mình. Ca này vtv cũng nên tự giác ủng hộ pc covid 7-15 củ theo đúng luật m tuyên truyền.
Về 2000 máy thở thì việc các bác có tấm lòng với cố quốc đã rất đáng trân trọng r. Có thể thời điểm này chưa đưa vào sx đc ngay nhưng chống dịch là lâu dài, nhìn xa thì hành động này rất đáng quý, giúp đất nước tự chủ về sức khỏe toàn dân. Thật sự cảm ơn hai bác!
Tổ chức phải gấp 20 lần lên cụ nhé, 12-15 củ là cá nhân ;))

ngaycu

Xe buýt
Thôi anh Chum cứ để đấy mua thuốc, tụi em không lấy, có mua gạo giá cao thì em bán :>