[Thảo luận] Cách tháo cổ hút khỏi lọc gió tránh bị thủy kích động cơ?

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Cơn mưa lớn nhất và kéo dài nhất từ đầu mùa mưa tới nay đã nhấn chìm Hà Nội trong biển nước sáng nay 13/7. Nhà cháu xem 1 phóng sự ảnh và thấy nói đến kinh nghiệm như tấm ảnh dưới. Cụ nào thông thạo về xe hướng dẫn nhà cháu cách tháo lắp cổ hút như thế này với. Nhà cháu chỉ biết mỗi lái mà chả biết sửa. Thanks trươc nhá...=D>

Một chủ xe cẩn thận tháo cổ hút khỏi lọc gió tránh bị thủy kích động cơ

saphia1115

Xe buýt
Như này ạ, cụ mở nắp ca pô lên, cứ ống với dây, kụ tháo hết ra, nếu ko có dụng cụ kụ có thể dùng tay giật thật mạnh, Xong lên xe nổ máy (nếu còn nổ được) chạy lội nước vô tư ạ!

present

Xe điện
Đúng ạ, cụ saphia1115 khuyên quá chuẩn và chính xác ạ :))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Tháo chứ ko phải thắt ống à???
Ống nào cũng tháo thì vỡ kế hoạch chết

Viking

Xe điện
Em sửa bài vì buổi trưa cũng hơi quá lời téo.

Như này ạ, cụ mở nắp ca pô lên, cứ ống với dây, kụ tháo hết ra, nếu ko có dụng cụ kụ có thể dùng tay giật thật mạnh, Xong lên xe nổ máy (nếu còn nổ được) chạy lội nước vô tư ạ!
Trả lời như này hỏi làm sao OFer vẫn nhiều người bị thủy kích.

1. Việc tháo cổ hút lọc gió chỉ cần thiết đối với những xe có cổ hút thấp hơn lọc gió hoặc cổ hút để ngay trước mũi xe như Escappe, Matiz, Morning, xe nào không phải như thế thì hoàn toàn vô tác dụng nếu không nói là tác dụng ngược.

2. Việc tháo cổ hút lọc gió chỉ làm cho xe có khả năng lội sâu hơn một chút (vài cm) và tránh được sóng nước do xe ngược chiều tạo ra mà không bị thủy kích chứ không có nghĩa là chạy vô tư.

3. Việc tháo cổ hút lọc gió là việc dành cho những người am hiểu về xe và nguyên nhân thủy kích, và cũng là việc vạn bất đắc dĩ, thật cần thiết hãy làm. Còn như đi trong phố, phải chỗ ngập quay đầu cho lành ạ. Thủy kích sẽ gây ra những hỏng hóc cực kỳ nghiêm trọng cho động cơ của xe.

4. Cũng kính đề nghị các cụ không trả lời thiếu nghiêm túc trong những vẫn đề như thế này, một chút fun có thể phải trả giá bằng động cơ của một\vài thành viên khác.

Chỉnh sửa cuối:

anhdayma

Xe tải
Trả lời như này hỏi làm sao OFer vẫn nhiều người bị thủy kích.
Người ta gọi đây là nhiệt tình cộng ngu dốt thành phá hoại.

1. Việc tháo cổ hút lọc gió chỉ cần thiết đối với những xe có cổ hút thấp hơn lọc gió hoặc cổ hút để ngay trước mũi xe như Escappe, Matiz, Morning, xe nào không phải như thế thì hoàn toàn vô tác dụng nếu không nói là tác dụng ngược.

2. Việc tháo cổ hút lọc gió chỉ làm cho xe có khả năng lội sâu hơn một chút (vài cm) và tránh được sóng nước do xe ngược chiều tạo ra mà không bị thủy kích chứ không có nghĩa là chạy vô tư.

3. Việc tháo cổ hút lọc gió là việc dành cho những người am hiểu về xe và nguyên nhân thủy kích, và cũng là việc vạn bất đắc dĩ, thật cần thiết hãy làm. Còn như đi trong phố, phải chỗ ngập quay đầu cho lành ạ. Thủy kích sẽ gây ra những hỏng hóc cực kỳ nghiêm trọng cho động cơ của xe.

4. Cũng kính đề nghị bác nào biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột. Những thớt như thế này không phải chỗ cho các bác chém gió vù vù, sự ngu dốt của các bác có thể phải trả giá bằng động cơ của một\vài thành viên khác.

Căng thế bác? em thấy là bác đấy chỉ có ý đùa thôi ợ

Thichtat

Xe tăng
Cảm ơn cụ Viking chỉ dạy, tí nữa thì cháu giựt hết dây ra theo cụ saphia1115 =))

Nhà cháu đang chạy Kia morning, có cụ nào biết hướng dẫn chi tiết việc tháo cổ hút lọc gió cho cháu tham khảo với ạ!

Thanks

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Cơn mưa lớn nhất và kéo dài nhất từ đầu mùa mưa tới nay đã nhấn chìm Hà Nội trong biển nước sáng nay 13/7. Nhà cháu xem 1 phóng sự ảnh và thấy nói đến kinh nghiệm như tấm ảnh dưới. Cụ nào thông thạo về xe hướng dẫn nhà cháu cách tháo lắp cổ hút như thế này với. Nhà cháu chỉ biết mỗi lái mà chả biết sửa. Thanks trươc nhá...=D>

Một chủ xe cẩn thận tháo cổ hút khỏi lọc gió tránh bị thủy kích động cơ
Vù­­a mó­i đọc trên báo mạng ... em bi­ết ngay kiểu gì cũng có cụ hỏi , ông phóng viên cú­ post bù­­­­­­­­­­­­a thế chú­ ch­ác gì đã phải tháo cổ hút , Xe lá­p trong nuóc khiểu gì cổ hút cũng lên tít sát nap cabo rồi .
Ô phỏ­­ làm sao mà không gõ đuọ­c chũ­ ­­­­­­­­­­"vê kép " nên dấu má lung tung cả

inochi

Xe điện
Cẩn thận tháo là tốt, cẩn thận hơn thì ta quay đầu rồi em chuồn

bau67

Xe container
Cháu nghĩ Cụ nào cần tư vấn thì nói rõ loại xe của mình. Cụ nào biết, có kiến thức thì tư vấn cụ thể, nghiêm chỉnh ạ vì đây không phải là chuyện có thể đùa. Vod CỤ Viking ạ.

E43000

Xe tăng
Thớt này theo em nên đưa vào box kỹ thuật. Cái món này thực sự hữu dụng nên em cũng muốn được học hỏi các cụ... mỗi tội là trên OF giờ box nào cũng "chém gió" bạt mạng hết cả. Chán như con gián!

hieuorbis

Xe buýt
4. Cũng kính đề nghị bác nào biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột. Những thớt như thế này không phải chỗ cho các bác chém gió vù vù, sự ngu dốt của các bác có thể phải trả giá bằng động cơ của một\vài thành viên khác.[/QUOTE]

Em hoàn toàn nhất trí với ý kiến của bác. Fun cũng tốt nhưng nguyên tắc là không gây hại cho người khác. Một chủ đề mà chủ thớt nêu ra mang tính chất học hỏi rất nghiêm túc. Vậy xin mọi ngưới khi trả lời phải ĐÚNG sau đấy có FUN thì càng tốt, chứ không phải nói linh tinh có thể làm tổn hại đến những người khác như thế ạ

saphia1115

Xe buýt
Xin lỗi các kụ, cả kụ chủ thớt, kụ Viking nói bọn em ngu dốt, phải, ngu dốt nên mới nói để fun chứ không nói để thằng ngu nào làm theo. Còn việc AE chém gió tí cho Fun thôi chứ không lý gì để các kụ chửi người ta ngu ạ!

@sự ngu dốt của các bác có thể phải trả giá bằng động cơ của một\vài thành viên khác.[/QUOTE]

Chỉ có thằng ngu mới không hiểu 1 câu nói đùa!
Ranh ngôn em pha trộn của tây, ta và thổ đấy ạ!
Em có động chạm bác nào thì xin thứ lỗi nhá! Fun mà! :-$

Box này là nơi các thành viên trao đổi kinh nghiệm và giúp đỡ nhau nghiêm túc, các đùa cợt có thể gây hiểu lầm và làm thiệt hại đến thành viên khác. Đề nghị bác Bigfun và Saphia1115 rút kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:

saphia1115

Xe buýt
Ô sờ kê, em rút!

Bim Bốp

Xe đạp
vodka bác viking, những xe khác như civic, altis, hay cam có tác dụng không bác?

babinbon

Xe buýt
cái này là cần phải nghiêm túc à nha.khối cụ vỡ lốc máy và cong tay biên vì thủy kích đó

Mustang8x

Xe hơi
Nếu đang qua chỗ ngập chết máy thì ko nên start xe lại đúng ko các bác??