Cách update software SYNC ford

appleung

Xe tăng
Đã xong ! Chẳng biết được thêm cái gì không :-?

Q.Minh

Xe máy
Cái này của cháu là cũ đúng ko ạ ?

Mountain King

Xe máy
Em check qua website cũng báo up-to-date. Không hiểu nó lấy số hiệu firmware từ xe bằng cách nào, chẳng lẽ download firmware về flash

Sent from my iPhone using Tapatalk

trong_choai

Xe tải
Đã xong ! Chẳng biết được thêm cái gì không :-?
Em cài không được mới đau, ... "Installation failed" - wfhoafnow unsuccessful woghqo USD memory has not enough space blaaa blaaahhh , cay quá bỏ luôn. Cam chịu cảnh không nghe nhạc bằng bluetooth đc.

Mountain King

Xe máy
Nhìn sơ qua thì có vẻ báo lỗi USB bị đầy. Cụ thử format USB rồi thao tác lại từ đầu xem sao

trong_choai

Xe tải
Nhìn sơ qua thì có vẻ báo lỗi USB bị đầy. Cụ thử format USB rồi thao tác lại từ đầu xem sao

Em nghe nó nói thể hiểu rồi nhưng làm lại với USB trống và dung lượng thừa đến 3GB mà vẫn chưa đc.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Update có tăng tính ổn định không cụ.
Em Focus 2014 nghe nhạc bằng ipod cắm vào USB, nhưng thỉnh thoảng bị lỗi khi khởi động xe không nhận được ipod, chỉ bật được đài. Phải tắt máy đi một lúc vào xe đề lại máy rồi mới nhận lại được ipod. Rất bực mình các cụ ạ. Lúc đấy thì cả syn đều die hay sao ấy vì thử kết nối bluetooth cũng chịu, chỉ nghe được đài hoặc CD.

appleung

Xe tăng
Update có tăng tính ổn định không cụ.
Em Focus 2014 nghe nhạc bằng ipod cắm vào USB, nhưng thỉnh thoảng bị lỗi khi khởi động xe không nhận được ipod, chỉ bật được đài. Phải tắt máy đi một lúc vào xe đề lại máy rồi mới nhận lại được ipod. Rất bực mình các cụ ạ. Lúc đấy thì cả syn đều die hay sao ấy vì thử kết nối bluetooth cũng chịu, chỉ nghe được đài hoặc CD.
Thực sự thì em chưa thấy có gì khác. Từ trước đến giờ em cũng chưa bao giờ gặp lỗi như của cụ nên không rõ bản này có sửa lỗi đó không.
Nội dung cập nhật cho bản này gồm:

appleung

Xe tăng
Em cài không được mới đau, ... "Installation failed" - wfhoafnow unsuccessful woghqo USD memory has not enough space blaaa blaaahhh , cay quá bỏ luôn. Cam chịu cảnh không nghe nhạc bằng bluetooth đc.
Cụ chú ý là thoát tất cả thiết bị đang kết nối với Sync (qua Bluetooth) trước khi cài và chuyển sang nghe Radio (FM chẳng hạn). Em đã update 2 lần rồi, toàn 1 phát xong luôn.

trancuong85

Đi bộ
Xe e sync 1.1. Các cụ ơi cho e hỏi, e vọc phá làm sao giờ khi kết nối sync với android thì bị trường hợp này.
E play nhạc bằng AUX USB. Trong lúc chơi nhạc bằng USB thì khi điều hướng bằng Gmap tới lúc Gmap chỉ dẫn bằng giọng nói thì SYNC nó không tự dừng nhạc đang phát bằng USB rồi mới phát giọng nói của Gmap...nó im re luôn, nhạc USB vẫn phát. Chỉ khi e chuyển AUX bluetooth để phát nhạc từ trong bộ nhớ máy android thì khi đó Gmap chỉ dẫn thì SYNC mới tự dừng nhạc rồi phát tiếng nói.
Trước kia rõ ràng Gmap vẫn chỉ dẫn phát bình thường trong khi play nhạc bằng USB, có cả 2 chế độ volume USB riêng, volume bluetooth riêng. Giờ e hý hoái làm sao mòa trở lại như trước ko được nữa.
Phiên bản trước kia V5.8 EV6T-14D544-AK đã bị như trên, e đã update lên V5.9 EV6T-14D544-AL thì cũng vậy.
Các cụ nào rành giúp e, thanks các cụ!

caopv

Đi bộ
Xe e sync 1.1. Các cụ ơi cho e hỏi, e vọc phá làm sao giờ khi kết nối sync với android thì bị trường hợp này.
E play nhạc bằng AUX USB. Trong lúc chơi nhạc bằng USB thì khi điều hướng bằng Gmap tới lúc Gmap chỉ dẫn bằng giọng nói thì SYNC nó không tự dừng nhạc đang phát bằng USB rồi mới phát giọng nói của Gmap...nó im re luôn, nhạc USB vẫn phát. Chỉ khi e chuyển AUX bluetooth để phát nhạc từ trong bộ nhớ máy android thì khi đó Gmap chỉ dẫn thì SYNC mới tự dừng nhạc rồi phát tiếng nói.
Trước kia rõ ràng Gmap vẫn chỉ dẫn phát bình thường trong khi play nhạc bằng USB, có cả 2 chế độ volume USB riêng, volume bluetooth riêng. Giờ e hý hoái làm sao mòa trở lại như trước ko được nữa.
Phiên bản trước kia V5.8 EV6T-14D544-AK đã bị như trên, e đã update lên V5.9 EV6T-14D544-AL thì cũng vậy.
Các cụ nào rành giúp e, thanks các cụ!
===
Của em Ranger 2016 XLS em vào trang ford để tải về toàn báo lỗi, thử lại sau...
Bạn SYNC v5.9

Bác nào đã tải về upload lên Media file giúp em đc không ?
Thanks

appleung

Xe tăng
Từ hồi Ford thay đổi lại trang chủ đến nay... không download được nữa. Toàn báo lỗi hoặc nói khi nào có bản update thì thông báo qua Email.

No13

Xe tải
Em download version mới v5.9 của Sync 1 trên website của Ford nhưng khi em cắm vào xe để update bằng cách ấn vào phần Install Sync thì hiện thông báo "File Not Found".

Em gửi file ảnh em chụp lại file trên USB (đã để đúng định dạnh FAT32): 1 loại là các file em giữ nguyên như trên website down xuống, 1 loại là em unrar các thư mục ra.

Các cụ giúp em để em update thành công với ạ. Em xin cảm ơn

No13

Xe tải
Ko cụ nào giúp đc em vụ này ạ?

thanhdqr

Xe đạp
Đang thấy trên ford.com.vn có bản cập nhật, có bác nào cập nhật chưa vậy?. em tải hoài mà không được.