Cadillac XTS, ATS 2013 Performance sport Sedan.... Những trải nghiệm mới bắt đầu...

V8_Northstar

Xe buýt
E nghĩ có lẽ đây là bài Review đầu tiên bằng tiếng việt và do người việt thực hiện cho mẫu xe Cadillac XTS 2013.

Đầu tiên em xin giới thiệu qua về mẫu XTS này.
XTS nguyên bản sẽ là mẫu xe mid Flagship của GM để cạnh tranh vs BIM 7 và Mercedes S -class vốn từ trước đến nay Cadillac không có.
Xưa Cadillac có mẫu Fleetwood nhưng đã ngừng sx đc 10 năm. Cadillac cũ bao gồm Sixteen (very limited production) Cien => STS => DTS => CTS....
như vậy Cadillac bị khoảng trống giua E-class hay 5 series vs Supersedan.
khi GM Phá sản..(gần như phá sản hay bị cp mua lai) GM đã nung nấu í định SP 1 mẫu sedan nằm giữa Sixteen và STS.. nhưng vì hết tiền nên tạo ra 1 sp mang công nghệ của Flagship nhưng lại có 1 động cơ V6 tầm thường thay vì V8. Cadillac vốn nổi tiếng về smooth của V8 và V16. và FWD.
Mẫu xe này được gọi là stopgap hay prototype...nó sẽ biến mất sau khoảng 3 năm nữa khi Flagship ra đời.

Chiếc xe ngày hôm nay em show các cụ ko phải là bản full. Ko có 12.3 Inc LCD cluster..chỉ có 7inc LCD cluster. Luxury Collection. Nhưng mẫu xe này mang trong mình công nghệ hiện đại nhất trong các nhà sx xe hơi. Nó có Linux operating system. Chiếc xe đầu tiên.. hệ điều hành này đc pt giữa Apple và GM. Vì vậy mỗi khi mua chiếc xe này bạn sẽ đc tặng miễn phí IPAD..

lần đầu nhìn thấy xe.. xe trông to hơn mọi người vẫn tưởng.... chiều dài ngang vs LS460 thường. xe khá rộng..

bước vào khoang nội thất. Như truyền thống của Cadillac..tất cả đều bọc da hết..từ tap lo đến trần. Trần xe đc bọc bằng da lộn Acantara..

Phanh tay điện..là tiêu chuẩn..chiếc này thiếu Head Up display vì ko phải bản full

LED ambient light

tay nắm cửa có đèn LED..rất đẹp

bước vào trong là màn hình LCD cỡ nhỏ trên Cluster. Vì đây là chiếc xe Demo nên bên em chưa order đc loại 12.3 inc LCD

giao diện CUE giúp nghe nhạc vs iphone qua Bluetooth... chỉ iphone thôi...đúng là apple

màn hình CUE trung tâm ở giữa...điều khiển cảm ứng như là ipad..các chức năng i xì ipad

nguyên bản theo xe có 8 application...vì vậy các cụ phải vào GM_store ( 1 loại Apple Store) để mua thêm application...nếu xe có 12.3 inc LCD Cluster thì có thể mua theme của LCD cluster..và ngoài ra cái màn hình LCD nhỏ này còn có 8 page info mà các cụ có thể scroll thoải mái

tất cả đều đk cảm ứng...khi chạm ngón tay vào màn hình hoặc các nút đk nó sẽ rung 1 tí.. goi là touch sensing..
GPS 3d rất cool

cái hộp này khi bỏ iphone vào thì nó sẽ tự kết nối...

vô lăng cảm ứng..rất sướng..

ghế có duỗi chân..chỉnh điện và hơi 14 hướng. xe có cảnh báo va chạm..và vượt bằng cách bơm hơi vào ghế và ghế sẽ tự rung rung....công nghệ đầu tiên..

cửa xe bọc da hoàn hoàn..

bây h nói đến tính năng vận hành...xe tiêu chuẩn là brembo 6 piston..và air suspension.

động cơ V6 đặt nằm ngang AWD.. làm cho góc lái hẹp và đổ cảm nhận mặt đường từ vô lăng giảm rõ rệt.. độ vọt cực kém...như là mercedes E350 vậy..

chiếc xe này có handling tuơng đối tốt cho xe AWD based FWD.. vì nó có Active Suspension...

vô lăng có cẩn chuyển số trên vô lăng..nhưng nó là fake...vì hộp số của nó vẫn chỉ là số tự động..không phải là dual clutch như CTS-V hoặc COrvette..
vì vậy không thể mong nó chuyển số nhanh như các xe kia đc..vẫn có delay...

cuối cùng là giá

với khoảng 54k cho chiếc xe này..nếu so vs E 350 thì option vượt hơn hẳn cho dù chưa phải là bản platinium..xe ko có độ vọt của xe Cadillac truyền thống..
có lẽ chiếc này là chiếc Cadillac chán nhất mà em từng chạy..
nếu các cụ nào đang chạy Mercedes E -class..chỉ cần êm..ko quan tâm đến công suất và handling..thì có lẽ chiếc này sẽ là lựa chọn phù hợp..vs tất cả công nghệ nó mang trên mình + thêm 5 năm 100K miles warranty...

Chỉnh sửa cuối:

bjmmer

Xe tải
có treo khí nén nữa à cụ. cụ nào thich êm ái mua đổi gió cũng được. nhưng động cơ đặt ngang hơi chán. đầu ngắn *** dài phân bổ trọng lượng k đều phải k cụ.nhưng công nghệ đầy mình, nhìn thẳng từ đầu hoặc từ phía sau trông rất đẹp.nhìn ngang hơi mất cân đối.
handling so vs mer e, bmw 5 series, jaguar xf như tn hả cụ?
tiếc quá e chưa vod đủ 10 người nên k vod được cho cụ nữa

V8_Northstar

Xe buýt
có treo khí nén nữa à cụ. cụ nào thich êm ái mua đổi gió cũng được. nhưng động cơ đặt ngang hơi chán. đầu ngắn *** dài phân bổ trọng lượng k đều phải k cụ.nhưng công nghệ đầy mình, nhìn thẳng từ đầu hoặc từ phía sau trông rất đẹp.nhìn ngang hơi mất cân đối.
handling so vs mer e, bmw 5 series, jaguar xf như tn hả cụ?
tiếc quá e chưa vod đủ 10 người nên k vod được cho cụ nữa
ngang Mẹc E..
thua xa BMW và Jaguar

Jaguar XF nó là Máy Muscle của Mustang nên con này chạy khỏe lắm...kể cả 550i của BMW cũng không bằng...huống chi con này lại chỉ có 3.6

Cho e viết thêm về ATS 2013

Hôm nay dealer em về chiếc Pre Production Cadillac ATS 2013..Performance collection để khách đi thử trước khi những chiếc production..sẽ ra thị trường...

kiểu dáng nhìn rất bắt mắt... dàn đèn LED DRL light nhìn rất cool...

xe bé nhưng vỏ 18 Stock...

cửa xe đúng như truyền thống của cadillac...được bọc da toàn bộ nhìn rất cool..
=D>

tiếp đến là nội thất...vì Là entry level của cadillac nên xe rất bé..hàng ghế sau ngồi rất chật..nếu người phía trước nặng tầm 200lb thì sau khỏi có chỗ để chân luôn...bé như BMW 3 Series..

nhưng bù lại ghế lái ngồi rất ôm lưng..và có chỗ đỡ chân...chiếc này thiết kế để lái là chính...nên...vô xe chỉ vào ghế trước thôi..:@)

sport Pedal..chiếc này ko phải bản Full...Thiếu Drive Aweness package..và automatic brake..nên phanh tay vẫn manual...

xe xài hộp số 6L45 ...De tune của CTS -V và Corvette..Camaro ZL1.... vì ATS có hơn 300HP..so với những đàn anh kia toàn trên 500hp..
hộp số dual clutch chuyển số rất nhanh qua Magnesium Paddle Shifters...vd khi xe đang chạy số 1..thì 2nd clutch đã vào sãn số 2..chỉ cần nhấn pabble là xe đã chuyển số...... cực nhanh và ngay lập tức..e ko nhớ rõ là bn sec...nhưng ko nhận thấy độ trễ...cadillac nói là..khi chuyển số..chỉ cần nhấn Paddle Shifters và ko nhả ga..vì hộp số sẽ tự suy nghĩ ngắt ga...và vô só rồi vào ga lại...nếu nhả ga ra và chuyển số thì sẽ chậm hơn....
Traction control có 3 chế độ : Competition mode... Normal ... sport...hộp số và chân ga sẽ phụ thuộc vào từng chế độ của Traction control

táp lô bọc da hết...nhìn rất cool...

có cảnh báo làn đường..chế độ này sẽ tắt khi để ở competition mode

hệ thống giải trí CUE..quen thuộc như ở XTS...cụ nào có IPAD có thể vô apple Store để download free nhé...

động cơ V6 3.6...nhỏ bé.. nhưng cho cảm giác tăng tốc...ok..vì xe rất nhẹ..

cuối cùng là giá

chiếc này chưa phải bản full nên nhiếu nhiều thứ..như
Active Suspension ...sẽ có thêm chế độ ACtive race mode ở traction control...nếu xe có MRC (Magnetic ride control)...giảm xóc mềm hay cứng..

Driver awareness package
ghế sẽ tự rung..khi có xe hoặc người đến gần để cảnh báo người lái..
phanh tay điện..
tự động phanh...khi cruise...
Extra cooling package..
...

tóm lại e thấy cũng ok với chiếc xe này... e thì chạy V8 quen rồi..nên V6 ko bao h có đc độ smooth của V8 và performance..vì V8 Power stroke của nó nhiều hơn..nên smooth hơn..V6 này vẫn có những điểm cố hữu như Engine Noise ( vì nó DOHC) ..và vibration..

Chỉnh sửa cuối:

kar

Xe điện
Bác ở bển sướng quá, xe có tý tiền mà ngập ngụa đồ hi-tech. 54K ở VN dc con Camry 2.4 =))

V8_Northstar

Xe buýt
cụ nào thích tìm hiểu về cadillac cue mà có ipad thì vô apple store và load nhé..free...hoàn toàn..em post tài liệu lấy từ GM mấy hôm nay phải đi training cho các cụ nào thích quan tâm..

http://www.mediafire.com/view/?6v9k798zgdh4t8v

http://www.mediafire.com/view/?d9k4w7k969wf9ag

http://www.mediafire.com/view/?j96iobkw4a1bhj8

update thêm thông tin..kể từ 2013 model trở đi..khi mua bất kì 1 chiếc Cadillac nào đều đc bảo dưỡng và thay dầu miễn phí trong vòng 4 năm hoặc 50k miles..
như vậy mọi người sẽ ko kêu là chi phí bảo dưỡng tốn kém so vs các hãng xe khác..

Chỉnh sửa cuối:

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Con xe tràn ngập đồ công nghệ, vô lăng cảm ứng, mua app trên GM Store. =P~
Con này các bác ở Mẽo đi chán về đem bán ở Vịt mình cũng hơn 150k ấy nhỉ?:D

chebonmua

Xe buýt
Gia về vn chắc ngưỡng E class hoặc bim 5 .E nghĩ sẽ nhiều cụ để ý đến em này đấy ^^ e chưa được vok cho cụ chủ đc rồi

tung1806

Xe tải
công nghệ đầy mình :x góc cạnh nhưng vẫn đẹp

toantadien

Xe hơi
Dòng Cadillac vẫn có nét riêng các cụ ah, hôm trước e ngồi ở VIMECO Phạm Hùng, phía trước có em CTS V6 màu đen, nhìn phê lắm!!! :">

hanhtoyota

Xe tải
Theo em Cadillac vẫn số 1 trong phân khúc xe sang, giờ chạy Mer , BMW thấy thường thường quá, ko có điểm nhấn, chạy Cadillac ở VN xe đi ngang qua ai cũng nhìn, tò mò khen đẹp, hầm hố. Có tiền vẫn chơi Cadillac mới đẳng cấp.
E nghĩ có lẽ đây là bài Review đầu tiên bằng tiếng việt và do người việt thực hiện cho mẫu xe Cadillac XTS 2013.

Đầu tiên em xin giới thiệu qua về mẫu XTS này.
XTS nguyên bản sẽ là mẫu xe mid Flagship của GM để cạnh tranh vs BIM 7 và Mercedes S -class vốn từ trước đến nay Cadillac không có.
Xưa Cadillac có mẫu Fleetwood nhưng đã ngừng sx đc 10 năm. Cadillac cũ bao gồm Sixteen (very limited production) Cien => STS => DTS => CTS....
như vậy Cadillac bị khoảng trống giua E-class hay 5 series vs Supersedan.
khi GM Phá sản..(gần như phá sản hay bị cp mua lai) GM đã nung nấu í định SP 1 mẫu sedan nằm giữa Sixteen và STS.. nhưng vì hết tiền nên tạo ra 1 sp mang công nghệ của Flagship nhưng lại có 1 động cơ V6 tầm thường thay vì V8. Cadillac vốn nổi tiếng về smooth của V8 và V16. và FWD.
Mẫu xe này được gọi là stopgap hay prototype...nó sẽ biến mất sau khoảng 3 năm nữa khi Flagship ra đời.

Chiếc xe ngày hôm nay em show các cụ ko phải là bản full. Ko có 12.3 Inc LCD cluster..chỉ có 7inc LCD cluster. Luxury Collection. Nhưng mẫu xe này mang trong mình công nghệ hiện đại nhất trong các nhà sx xe hơi. Nó có Linux operating system. Chiếc xe đầu tiên.. hệ điều hành này đc pt giữa Apple và GM. Vì vậy mỗi khi mua chiếc xe này bạn sẽ đc tặng miễn phí IPAD..

lần đầu nhìn thấy xe.. xe trông to hơn mọi người vẫn tưởng.... chiều dài ngang vs LS460 thường. xe khá rộng..

bước vào khoang nội thất. Như truyền thống của Cadillac..tất cả đều bọc da hết..từ tap lo đến trần. Trần xe đc bọc bằng da lộn Acantara..

Phanh tay điện..là tiêu chuẩn..chiếc này thiếu Head Up display vì ko phải bản full

LED ambient light

tay nắm cửa có đèn LED..rất đẹp

bước vào trong là màn hình LCD cỡ nhỏ trên Cluster. Vì đây là chiếc xe Demo nên bên em chưa order đc loại 12.3 inc LCD

giao diện CUE giúp nghe nhạc vs iphone qua Bluetooth... chỉ iphone thôi...đúng là apple

màn hình CUE trung tâm ở giữa...điều khiển cảm ứng như là ipad..các chức năng i xì ipad

nguyên bản theo xe có 8 application...vì vậy các cụ phải vào GM_store ( 1 loại Apple Store) để mua thêm application...nếu xe có 12.3 inc LCD Cluster thì có thể mua theme của LCD cluster..và ngoài ra cái màn hình LCD nhỏ này còn có 8 page info mà các cụ có thể scroll thoải mái

tất cả đều đk cảm ứng...khi chạm ngón tay vào màn hình hoặc các nút đk nó sẽ rung 1 tí.. goi là touch sensing..
GPS 3d rất cool

cái hộp này khi bỏ iphone vào thì nó sẽ tự kết nối...

vô lăng cảm ứng..rất sướng..

ghế có duỗi chân..chỉnh điện và hơi 14 hướng. xe có cảnh báo va chạm..và vượt bằng cách bơm hơi vào ghế và ghế sẽ tự rung rung....công nghệ đầu tiên..

cửa xe bọc da hoàn hoàn..

bây h nói đến tính năng vận hành...xe tiêu chuẩn là brembo 6 piston..và air suspension.

động cơ V6 đặt nằm ngang AWD.. làm cho góc lái hẹp và đổ cảm nhận mặt đường từ vô lăng giảm rõ rệt.. độ vọt cực kém...như là mercedes E350 vậy..

chiếc xe này có handling tuơng đối tốt cho xe AWD based FWD.. vì nó có Active Suspension...

vô lăng có cẩn chuyển số trên vô lăng..nhưng nó là fake...vì hộp số của nó vẫn chỉ là số tự động..không phải là dual clutch như CTS-V hoặc COrvette..
vì vậy không thể mong nó chuyển số nhanh như các xe kia đc..vẫn có delay...

cuối cùng là giá

với khoảng 54k cho chiếc xe này..nếu so vs E 350 thì option vượt hơn hẳn cho dù chưa phải là bản platinium..xe ko có độ vọt của xe Cadillac truyền thống..
có lẽ chiếc này là chiếc Cadillac chán nhất mà em từng chạy..
nếu các cụ nào đang chạy Mercedes E -class..chỉ cần êm..ko quan tâm đến công suất và handling..thì có lẽ chiếc này sẽ là lựa chọn phù hợp..vs tất cả công nghệ nó mang trên mình + thêm 5 năm 100K miles warranty...

soul 3.0

Xe tải
Website
www.facebook.com
đúng chất Usa , nét rất riêng ko đụng hàng, công nghệ vô đối .

V8_Northstar

Xe buýt
Hôm nay có chiếc XTS Premium 2013 mới về...đặc biệt là có LCD cluster..em chụp hầu các cụ..và nó có APPLE SIRI inside...

Apple Siri..

chiếc này là Premium nên nội thát đẹp hơn hẳn so với bản base kia..da rất mịn..ko biết Platinium thì thế nào nữa...

ngồi vào trong xe..choáng ngợp nhất là cái LCD cluster 12.3 inc..thay vs 3 theme cố định..còn muốn có thêm theme thì phải bỏ tiền ra mua.

hệ thống phanh tự động và vibration seat..ghế ngồi sẽ rung rung nếu xe di chuyển quá gần vs xe trước..và tự động phanh hoàn toàn nếu có tai nạn xảy ra

xe có HUD full color và có thể thay đổi

vì là premium nên có trizone auto climate

có thêm loa bose và active noise cancel...ngồi throng xe này cách âm tốt hơn hẳn bản base vì nó có active noise cancel

active noise cancel ở phía say

cuối cùng là giá

mức tiêu thụ nhiên liệu

với giá 57k cho chiếc FWD ko phải AWD em thấy là VÔ LÝ..vì 55k là mua đc E550 mới tinh của mercedes rồi..hoặc BMW 550i..hoặc XF..

xe này dùng gas đời mới R1234yf..loại gas này rát đắt 100$/lb...ko tương thích với gas R134a thường... ko biết hiệu quả có hơn ko chứ e thấy cũng vậy..

Chỉnh sửa cuối:

nhien_nguyen

Xe hơi
đẹp quá các cụ nhễ...............;))

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
vod bác..........

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đề nghị Cụ :D sắm ngay cái máy ảnh mới nhé không thì cho địa chỉ em gửi sang cho mượn