cái cảm biến lui

Metal

Xe tải
bác nào sử lý được cái này thì dậy em với
Hôm trước em đi lắp cái cảm biến lùi nhưng em không thích nữa và muốn tháo nó ra. Bây giờ nếu tháo ra nó sẽ để lại 4 cái lỗ to tướng. Vậy các bác có biết hàn ở đâu để bịt lại không ạ

AQ.

Xe tăng
-Nếu bác không dùng nữa thì chỉ bỏ màn hiển thị đi, cứ để nguyên 4 mắt đẹp hơn vá lại chứ
- Nếu bác bán bộ cảm biến, phải tháo cả 4 mắt thì có thể đến mấy chỗ vá yếm xe máy hàn vào nếu phần ốp sau = nhựa, nhưng phải sơn lại tốn kếm đấy. Nếu không muốn dán, sơn bác có thể lấy 4 đồng 5k dán vào như trang trí xe cũng hay chứ, hoặc đi tiện 4 cái vú nhọn hoắt bằng đồng gắn vào, vừa độc đáo vừa chống xe máy cạ đít xe mình

Em đang định lắp cảm biến mà bác lại chán nó, có lý do gi không chia xẻ em với

Metal

Xe tải
em cũng định đi hàn nhưng không biết hàn ở đâu bác ạ. Bác có biết hàn ở đâu tốt không

Bughati

Xe buýt
Bác lấy keo 502 dán 4 cái nắp chai bia loại mà bác thích vào đó, trông đẹp lên ngay.:D :D

xebuyt

Xe tăng
Ơ cái bác này bị hâm à???Người ta còn đang kiếm tiền để lắp còn bác lại định tháo ra... đúng là... chẹp chẹp. Thôi để tối em sang xin nhé, rồi lấy tạm băng dính mà dính vào.

Boeing

Xe tải
em cũng định đi hàn nhưng không biết hàn ở đâu bác ạ. Bác có biết hàn ở đâu tốt không
Bác có thể chia sẻ với a e là tại sao bác lại muốn tháo ra k?Còn bác muốn hàn cũng đươc nhưng bác sẽ phải tháo cản sau ra rồi mới hàn được,sau đó lại phải mang đi sơn.Nếu bác ở HN thì bác mang ra Phủ Doãn,chỗ đầu Hàng Bông,đối diện với cửa hàng sửa xe máy Thắng Béo-3Phủ Doãn:)

doducchung

Xe buýt
Ơ cái bác này bị hâm à???Người ta còn đang kiếm tiền để lắp còn bác lại định tháo ra... đúng là... chẹp chẹp. Thôi để tối em sang xin nhé, rồi lấy tạm băng dính mà dính vào.

ẹc ẹc cái bác này nói thế à :D yêu cầu sửa ngay

thienphuc

Xe điện
bác ra thuốc bắc bỏ 1 ngàn mua mấy cái nút cao su bịt cửa nhôm kính hoặc xin luôn cũng đc

duongdat

Xe tải
em đoán mò tí. Chắc là cảm biến của bác, chưa ai chạm vào mông xe nó đã kêu ầm lên rồi phải không ạ :D. Làm cho nhiều khi lùi trong chỗ hẹp, có cảm biến cũng như không, mà lại thêm tí tít tít đau hết cả đàu :D

Metal

Xe tải
em chia xẻ với các bác thía này. cái cảm biến đấy nó báo từ xa quá. thực ra khi lắp cảm biến là mình muốn nó báo ở cự li mà mình không ước lược được. Đằng này nó báo kêu ầm ĩ khi còn cách 1m. he he các bác thấy tức cười không.
Một vấn đề nữa là nó báo góc quá rộng , ra hẳn phạm vi đuôi xe , thế nên khi có vật cản ở bên cạnh xe nó cũng kêu , ví dụ như các bác đỗ xe cạnh vỉa hè , trên vỉa hè có cái cây to , thế là nó cũng kêu. Em phát ốm vì cái cảm biến lùi rồi. em muôn đi hàn và sơn. các bác có biết tổng chi phí là bao nhiêu không

tiger

Xe tăng
em chia xẻ với các bác thía này. cái cảm biến đấy nó báo từ xa quá. thực ra khi lắp cảm biến là mình muốn nó báo ở cự li mà mình không ước lược được. Đằng này nó báo kêu ầm ĩ khi còn cách 1m. he he các bác thấy tức cười không.
Một vấn đề nữa là nó báo góc quá rộng , ra hẳn phạm vi đuôi xe , thế nên khi có vật cản ở bên cạnh xe nó cũng kêu , ví dụ như các bác đỗ xe cạnh vỉa hè , trên vỉa hè có cái cây to , thế là nó cũng kêu. Em phát ốm vì cái cảm biến lùi rồi. em muôn đi hàn và sơn. các bác có biết tổng chi phí là bao nhiêu không
Anh em lắp hoài có sao đâu; E nghĩ 1 là cảm biến hơi lởm hơacj thợ lắp lởm thôi; Bác lắp loại gì, ở đâu bốt lên đây cho anh em biết luôn còn tránh đi

xebuyt

Xe tăng
Có lẽ là hai cái mắt cảm biến ngoài cùng của bác lắp hơi xa quá, thay vì bỏ hẳn đi thì bác chỉ nên bỏ hai mắt ngoài cùng hoặc chuyển hai mắt đó lui vào phía trong thì sẽ làm giảm góc quét vừa đỡ kêu mà lại giúp bác dễ dàng bị lùi vào cột điện hơn.

nguyenhoangtam

Xe tải
Cái này thì quá đúng rồi còn gì nếu sát vật cảm nó mới kêu thì bác có xử lý kịp không?

Cái này em cũng thấy đúng luôn vì vật cản bên cạnh đuôi xe cũng là một yếu tố có thể làm hỏng mông cô vợ hai của bác nên nó đánh tiếng giúp bác chú ý nhìn gương thì tốt quá rồi còn gì

Xe của em cũng lắp cảm biến lùi còn cách khoảng nửa mét mới đến vật cản thì nó đã báo là 0m và kêu ầm ỹ nhưng em thấy như thế là hợp lý vì nếu mình có thêm 20 cm nữa vẫn không sao

buloonggi

Xe điện
Cảm biến của bác ngon thế mà bác còn kêu, chả bù cái con Mông đau em vẫn chạy, nó quét bên cạnh được có tí xíu. Trời tối mù, em vừa lùi vừa cua, chả nhìn rõ mấy (mắt em cũng -4 điốp roài), lúc nó kêu tít tít thì mông trái em đã ngồi lên mép phải ba đời sốc của em Cì Vịt roài :(

AQ.

Xe tăng
Chết cha, thì ra cảm biến mỗi thợ lắp một kiểu à? Em đang định đi lắp đây, bác nào tổng kết cho em biết thế nào là lắp chuẩn : cách bao nhiêu mét thì báo (cái này có chỉnh được ko?); góc quét phải trái (hay cự ly báo vật cản 2 bên) bao nhiêu là tốt nhất, nghĩa là đừng báo sớm quá hay muộn quá?

Thông tin thật sự cần đấy, các bác xúm vào giúp em nhé

9Dragon

Xe tăng
bác nào sử lý được cái này thì dậy em với
Hôm trước em đi lắp cái cảm biến lùi nhưng em không thích nữa và muốn tháo nó ra. Bây giờ nếu tháo ra nó sẽ để lại 4 cái lỗ to tướng. Vậy các bác có biết hàn ở đâu để bịt lại không ạ

Ơ hơ không dùng thì quẳng qua đây mình dùng cho. Hoặc thanh lý cho mình. Đây đang định đi lắp đây (y)

nkh

Xe buýt
Bác xem lại thía nào chứ. E thấy có nó còn hơn không đấy. Bác thấy bác kêu chán lập tức có khối bác xin share ngay. Còn nếu bác vẫn quyết định tháo thì bác ra gần đoạn NCTrứ giao với Lò Đúc thì bác thích hàn là hàn và bác thích bịt bằng j cũng có cái để bịt.

Haiau

Xe tăng
Cái này thì đúng rồi vì chức năng của nó là thế mà.còn khi bác đỗ xe mà nó vẫn kêu là do bác đang để ở chế độ số lùi. khoảng cách báo góc thì tùy theo từng loại cảm ứng khác nhau...cái của bác lắp là loại tốt đấy chứ..nếu bác chán thì để lại cho em nhé :P he he.....

dongnat

Xe điện
đơn giản là bác xem cái dây cấp nguồn cho nó ở đâu, lấy cái kéo cắt đi là xong, mắt cảm biến thì kệ đấy, lúc nào bán xe nối vào coi như khuyến mại, có sao đâu

AQ.

Xe tăng
Cái bác dongnat này, khuyên thế thì ai chả khuyên được. Anh em đang cò để xin không bác ấy bộ cảm biến mà bác lại...... Chả hiểu ý nhau gì cả

Bác Metal dành cho em nhé, em trả lời bác đầu tiên đấy