[Funland] Cái dây thòng lọng đang xiết vào dần các cụ ạ

trọng_nhân

Xe điện
Các cụ thông thái cho em hỏi trường hợp này em nên làm thế nào ạ , tiền mặt em có đủ để thanh toán lãi theo hợp đồng nhưng em ko thể ra ngân hàng để nộp , bản thân các phòng GD của NH cũng đóng cửa , mà giờ NH ép em phải có tiền trong tk để nộp .Thật sự em có thể nhờ người quen nhưng với trường hợp ko có người quen giúp đỡ thì thế nào ạ có phải ngang đánh đố nhau ko

f320

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói nghe vô lý nhỉ? Ngân hàng nào đóng cửa???

fanmu1234

Tháo bánh
Cụ nói nghe vô lý nhỉ? Ngân hàng nào đóng cửa???
TPHCM thì NH không đóng cửa, nhưng đến 70% phòng giao dịch của các NH đóng cửa.

Dân thì không được ra đường, vậy đóng tiền lãi NH bằng cách nào?

fanmu1234

Tháo bánh
Cungz thấy như cụ. E chẳng thấy bank nào đóng cửa cả
(NLĐO) – Nhiều ngân hàng thương mại thông báo tạm ngừng một số điểm giao dịch trong giai đoạn TP HCM giãn cách xã hội nghiêm ngặt, khách hàng vẫn rút tiền tại ATM và được khuyến khích giao dịch online.

Ngày 24-8, ông Nguyễn Hoàng Minh, Phó giám đốc phụ trách Ngân hàng Nhà nước chi nhánh TP HCM, cho biết có hơn 300 điểm giao dịch ngân hàng tạm ngừng hoạt động trong giai đoạn giãn cách xã hội. Các điểm giao dịch ngân hàng đóng cửa tạm thời chủ yếu nằm ở khu vực bị phong tỏa, nơi có F0 hoặc một số nơi được ngân hàng thu hẹp mạng lưới trong thời gian phòng chống dịch.
Theo ghi nhận, VPBank cho biết từ ngày 23-8 đến 6-9, ngân hàng chỉ duy trì giao dịch 5 chi nhánh tại 4 địa điểm trên địa bàn gồm VPBank Hồ Chí Minh và VPBank Bến Thành (chung 1 địa chỉ), VPBank Sài Gòn, VPBank Gia Định và VPBank Cộng Hoà. Các chi nhánh của VPBank duy trì hoạt động sẽ được vận hành theo nguyên tắc "3 tại chỗ" và áp dụng quy trình kiểm soát dịch bệnh nghiêm ngặt đối với toàn bộ cán bộ nhân viên nhằm bảo đảm an toàn cho khách hàng đến giao dịch.

Ngân hàng TMCP Quốc Tế Việt Nam có mạng lưới Chi nhánh/Phòng giao dịch rộng khắp trên cả nước. Hiện nay, Ngân hàng TMCP Quốc Tế Việt Nam có tổng cộng hơn 46 Chi nhánh/PGD đặt tại TP HCM. Trong đó nhiều nhất phải kể đến Quận 1 - 8 Chi nhánh/PGD, Tân Bình - 6 Chi nhánh/PGD, Bình Thạnh - 4 Chi nhánh/PGD, ... và nhiều Quận, Huyện khác.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Mình phải có kế hoạch trả nợ khi vay, đừng đổ hết tại ngân hàng.

Cụ vay nợ thì luôn phải để tiền trogn tài khoản là chính, đến kỳ thu nợ chuyển khoản online phát là xong.

Giờ ngân hàng có hàng nghìn khách hàng. Ông nào cũng kêu ko đến ngân hàng nộp tiền được thì nhân viên đâu mà đến nhà thu tiền cho các cụ được.

Biện pháp cuối là để quá hạn, và sau này lên cic thì các cụ tự chịu.
Vietcombank tại TP HCM cụ , đây là nhân viên ngân hàng quản lý hồ sơ vay của em

f320

[Tịch thu bằng lái]
TPHCM thì NH không đóng cửa, nhưng đến 70% phòng giao dịch của các NH đóng cửa.

Dân thì không được ra đường, vậy đóng tiền lãi NH bằng cách nào?
Ô hay, đến BẤT CỨ NGÂN HÀNG NÀO ĐANG MỞ CỬA MÀ NỘP TIỀN VÀO.
.Đơn giản thế mà cũng phải hỏi. Dịch nó 2 năm nay rồi chứ có phải đùng phát cấm dân ra khỏi nhà đâu???

trọng_nhân

Xe điện
z
Mình phải có kế hoạch trả nợ khi vay, đừng đổ hết tại ngân hàng.

Cụ vay nợ thì luôn phải để tiền trogn tài khoản là chính, đến kỳ thu nợ chuyển khoản online phát là xong.

Giờ ngân hàng có hàng nghìn khách hàng. Ông nào cũng kêu ko đến ngân hàng nộp tiền được thì nhân viên đâu mà đến nhà thu tiền cho các cụ được.

Biện pháp cuối là để quá hạn, và sau này lên cic thì các cụ tự chịu.
kế hoạch em dự phòng luôn thừa khả năng chi trả nhưng cụ phải hiểu 4 tháng nay tài khoản của em ko thể nộp tiền mặt vào được do thành phố phong toả em ko thể ra ngoài với lý do đi nộp tiền vào tài khoản , việc TP bùng dịch thì em chịu ko tiên đoán được nó lại ra nông nỗi này ạ

trọng_nhân

Xe điện
Ô hay, đến BẤT CỨ NGÂN HÀNG NÀO ĐANG MỞ CỬA MÀ NỘP TIỀN VÀO.
.Đơn giản thế mà cũng phải hỏi. Dịch nó 2 năm nay rồi chứ có phải đùng phát cấm dân ra khỏi nhà đâu???
là mình liều mình vượt chốt hả cụ :)) lang thang ngoài đường tìm xem pgd nào mở cửa ạ ?

muamua

Xe buýt
Nhờ ông nv cầm họo, ô ý cầm đi luôn k nộp lại khóc bằng tiếng mán.

f320

[Tịch thu bằng lái]
z

kế hoạch em dự phòng luôn thừa khả năng chi trả nhưng cụ phải hiểu 4 tháng nay tài khoản của em ko thể nộp tiền mặt vào được do thành phố phong toả em ko thể ra ngoài với lý do đi nộp tiền vào tài khoản , việc TP bùng dịch thì em chịu ko tiên đoán được nó lại ra nông nỗi này ạ
Dịch nó mấy năm nay rồi chứ có phải vài tháng nay đâu. Giờ giao dịch qua tk hết mấy ai để tiền mặt ở két nhà? Nhất là khi cụ đang có dư nợ tại ngân hàng nữa thì càng phải để tiền ở ngân hàng. Do mình tính toán cả thôi

f320

[Tịch thu bằng lái]
là mình liều mình vượt chốt hả cụ :)) lang thang ngoài đường tìm xem pgd nào mở cửa ạ ?
Cả SG hàng trăm nghìn doanh nghiệp, hàng triệu cá nhân đang vay nợ ngân hàng chứ có riêng gì cụ đâu.

Rong Ruổi

Xe container
Có mỗi việc con con vậy mà không giải quyết được. Khó khăn thì chịu khó mà khắc phục thôi. Nó ko hỗ trợ thì tìm mọi cách mà làm. Còn ko làm được thì bỏ :D

vnvodoi

Xe điện
Nhìn cụ cũng trẻ , thấy đọc nhiều thớt thì cụ có kinh doanh thì việc dự phòng tiền trong tài khoản ngân hàng một khoản tối thiểu cũng cần chứ.

Trước giờ em chỉ thấy các cụ già, trung niên thì còn thông cảm vụ giữ nhiều tiền mặt , chứ như này thì chỉ có thể hiểu là tìm cách lách thuế , sợ bị bên thuế mò ra doanh thu qua ngân hàng nên chơi bài toàn dùng tiền mặt. Mà vậy thì rủi ro cụ tự phải gánh thôi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác gọi điện 1 lúc là biết Phòng giao dịch mở cửa gần nhất mà bác.
Sau đó phi ra đấy, ôm tiền mặt ra.

Làm thế nào ra được là chuyện khác.
Tôi tin là ra được, vì nó khá thiết yếu.

trọng_nhân

Xe điện
Nhìn cụ cũng trẻ , thấy đọc nhiều thớt thì cụ có kinh doanh thì việc dự phòng tiền trong tài khoản ngân hàng một khoản tối thiểu cũng cần chứ.

Trước giờ em chỉ thấy các cụ già, trung niên thì còn thông cảm vụ giữ nhiều tiền mặt , chứ như này thì chỉ có thể hiểu là tìm cách lách thuế , sợ bị bên thuế mò ra doanh thu qua ngân hàng nên chơi bài toàn dùng tiền mặt. Mà vậy thì rủi ro cụ tự phải gánh thôi.
dạ em có dự phòng rồi mà 4 tháng tiền lãi + tiền chi phí sinh hoạt các thứ hết sạch cụ ạ :D SG lockdown 4 tháng nay rồi mà cụ