[Funland] Cái dây thòng lọng đang xiết vào dần các cụ ạ

Langthang_Mercedes

Xe container
Muốn thì tìm cách, không muốn thì nói lý do. TP HCM khó thật nhưng thực lòng nếu muốn vẫn làm được không quá khó khăn, thực ra là rất dễ (em cũng ở SG, khu nhà em còn lock cứng có công an và bảo vệ canh đầu hẻm 2 lần x 15 ngày). Sợ không có tiền chứ tiền mặt đầy thì quá đơn giản.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước e cũng đến kỳ hạn đóng lãi vay và gốc, e mải nhậu quên mịa mất thế là vào ngày nghỉ lễ 2.9 e ko đi nộp được. Nhân viên ngân hàng điện cho vợ e kêu nộp chậm sẽ bị phạt.
Cụ lại văn vở rồi :D. Ngân hàng nào để hệ thống thu nợ tự động vào ngày 2/9 :))

trọng_nhân

Xe điện
Muốn thì tìm cách, không muốn thì nói lý do. TP HCM khó thật nhưng thưc lòng nếu muốn vẫn làm đươc không quá khó khăn, thực ra là rất dễ.
trường hợp của em thì lại gọi điện cho người thân là xong thôi nhưng với những hoàn cảnh khác thì sao cụ nhỉ , ra đường thì lại vi phạm an toàn phòng chống dịch , CSGT họ không nghe đâu

Langthang_Mercedes

Xe container
trường hợp của em thì lại gọi điện cho người thân là xong thôi nhưng với những hoàn cảnh khác thì sao cụ nhỉ , ra đường thì lại vi phạm an toàn phòng chống dịch , CSGT họ không nghe đâu
Hoàn cảnh khác là hoàn cảnh nào? Hoàn cảnh không tiền thì miễn bàn, còn có tiền thì chả cần phải đôi co. Nhân viên Ngân hàng cũng chỉ mong được việc của nó thôi, cụ cứ chửi thoải mái. Cụ đã ra đường đâu mà biết CSGT nghe hay không nghe. Cả khu phố chả nhẽ không ai đưọc ra ngoài đường.

f320

[Tịch thu bằng lái]
E phải đóng lãi vào 1 đầu tháng, hôm đó 1.9 e đi nhậu nên quên mất ko đóng nên 2.9 ko đi nộp được vì nghỉ lễ. Cụ đọc kỹ hộ e cái.
Sáng nay cụ vừa gài e một phát đấy.
À , nếu thu vào 1/9 định kỳ mà 2/9,3/9,4/9...v..vv...cụ mới ra trả nợ thì như nhau cả vì đều quá hạn rồi

le_petit

Xe tăng
Tôi có tiền thì sẽ ra chỗ chốt, thuê cậu công an gặp đầu tiên đi nộp hộ hoặc kiếm giúp người có tk nộp hộ. Đơn giản thế thôi mà.

trọng_nhân

Xe điện
Hoàn cảnh khác là hoàn cảnh nào? Hoàn cảnh không tiền thì miễn bàn, còn có tiền thì chả cần phải đôi co. Nhân viên Ngân hàng cũng chỉ mong được việc của nó thôi, cụ cứ chửi thoải mái. Cụ đã ra đường đâu mà biết CSGT nghe hay không nghe. Cả khu phố chả nhẽ không ai đưọc ra ngoài đường.
là em vẫn có tiền nhưng ko mượn hay xoay xở cách nào được để có số dư trong tk trả ạ , ngân hàng thì ko đến thu , con nợ thì trong khu phong toả cách ly ko lẽ trốn ra đi đóng lãi

f320

[Tịch thu bằng lái]
Em quá hạn ngân hàng thường xuyên vì nhiều lúc quên trả nợ. Quá ngày mới biết. Nhưng chả sao cả. Chấp nhận thôi.

barca6996

Xe container
Offer thời 4.0😂

Langthang_Mercedes

Xe container
là em vẫn có tiền nhưng ko mượn hay xoay xở cách nào được để có số dư trong tk trả ạ , ngân hàng thì ko đến thu , con nợ thì trong khu phong toả cách ly ko lẽ trốn ra đi đóng lãi
Khu cụ phong tỏa kiểu gì ạ? Nhốt chết 4 tháng không ra khỏi hẻm hay vẫn ra bình thường nếu có giấy đi đường. Nói lại luôn, lý do thì có rồi, còn cách nói nữa thôi. Chỗ em người có giấy đi đường làm khá nhiều việc cho khu dân cư.

MrSpy

Xe điện
Sang hàng xóm bảo ck cho ít rồi trả tiền mặt. Trừ khi tất cả hàng xóm của cụ cũng đang vay NH

Langthang_Mercedes

Xe container
Trả nợ Ngân hàng nhiều thì cũng mấy chục triệu-100 tr/tháng. Zalo Group dân cư, anh chị nào có thể chuyển từ TK sang tiền mặt. Chỗ em thì phút mốt là có tiền trả ngân hàng, ngắn hơn thời gian cụ đôi co với nhân viên.

trọng_nhân

Xe điện
Khu cụ phong tỏa kiểu gì ạ? Nhốt chết 4 tháng không ra khỏi hẻm hay vẫn ra bình thường nếu có giấy đi đường. Nói lại luôn, lý do thì có rồi, còn cách nói nữa thôi. Chỗ em người có giấy đi đường làm khá nhiều việc cho khu dân cư.
3 tháng có giấy còn 1 tháng là tuyệt đối ở yên theo công văn của TP ạ , còn em và gia đình thì 4 tháng nay ko đi đâu ở yên nhà chấp hành quy định phòng chống dịch của UBND TP ạ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Giờ chắc rất nhiều người cần tiền mặt mà giãn cách nên k đi rút được.

Langthang_Mercedes

Xe container
3 tháng có giấy còn 1 tháng là tuyệt đối ở yên theo công văn của TP ạ , còn em và gia đình thì 4 tháng nay ko đi đâu ở yên nhà chấp hành quy định phòng chống dịch của UBND TP ạ
3 tháng kia là giấy đi đường công ty cấp ai cũng có (thực ra là gần 2 tháng thôi), tháng cuối là giấy do CA cấp, về bản chất một khu phố sẽ có vài người có giấy đi đường của CA, quan trọng là quan hệ với khu phố thế nào.

Khi lock tháng cuối đã biết rõ khó khăn của 3 tháng trước rồi, sao lúc đó không đi nộp tiền vào TK đi.

Có tiền mặt thì chuyển đổi sang tiền TK mấy hồi, trừ khi cụ ở khu nhà trọ toàn công nhân.

Chốt lại, cụ muốn chửi ngân hàng cứ chửi vì bọn này cũng chả ra gì, nhưng mang lý do nhạt thếch ra làm gì.

trọng_nhân

Xe điện
3 tháng kia là giấy đi đường công ty cấp ai cũng có (thực ra là gần 2 tháng thôi), tháng cuối là giấy do CA cấp, về bản chất một khu phố sẽ có vài người có giấy đi đường của CA, quan trọng là quan hệ với khu phố thế nào.

Khi lock tháng cuối đã biết rõ khó khăn của 3 tháng trước rồi, sao lúc đó không đi nộp tiền vào TK đi.

Có tiền mặt thì chuyển đổi sang tiền TK mấy hồi, trừ khi cụ ở khu nhà trọ toàn công nhân.

Chốt lại, cụ muốn chửi ngân hành cứ chửi vì bọn này cũng chả ra gì, nhưng mang lý do nhạt thếch ra làm gì.
em có chửi câu nào đâu về lý thì cứ theo hợp đông mà làm , em cũng nhờ người quen ck vào tk giải quyết xong xuôi trong 1 nốt nhạc nhưng em thấy đây cũng là 1 cái khó cho người dân , doanh nghiệp đấy chứ. Không có 1 động thái nhỏ nhất nào hỗ trợ khách hàng , sống chết mặc bay tiền thầy bỏ túi phỏng cụ

Su Đình

Xe tăng
Đọc tít của cụ hết hồn, tưởng NH đang tìm chiêu bài gì để xiết tài sản của cụ cơ. Haizz.

Langthang_Mercedes

Xe container
em có chửi câu nào đâu về lý thì cứ theo hợp đông mà làm , em cũng nhờ người quen ck vào tk giải quyết xong xuôi trong 1 nốt nhạc nhưng em thấy đây cũng là 1 cái khó cho người dân , doanh nghiệp đấy chứ. Không có 1 động thái nhỏ nhất nào hỗ trợ khách hàng , sống chết mặc bay tiền thầy bỏ túi phỏng cụ
Thế cụ mở thớt này làm gì, không chửi thì chuyển sang trách móc vậy? Cái khó nhất và cơ bản của người dân là không có tiền để trả chứ không phải cái thủ tục của Ngân hàng kia.