[Funland] Cái dây thòng lọng đang xiết vào dần các cụ ạ

DaDieuchienxu

Xe container
Ô hay, đến BẤT CỨ NGÂN HÀNG NÀO ĐANG MỞ CỬA MÀ NỘP TIỀN VÀO.
.Đơn giản thế mà cũng phải hỏi. Dịch nó 2 năm nay rồi chứ có phải đùng phát cấm dân ra khỏi nhà đâu???
Chắc cụ ko ở SG hoặc vùng đỏ nào nên phán như đúng rồi.
Ko ai ở SG hình dung đc thời gian lockdown kéo dài đến thế cả. Từ 9/7, SG áo dụng CT16, sau đó là 1 loạt CT16 Plus & kéo dài đến 30/9 (dự kiến là như vậy), chỉ cần cụ vượt qua khỏi con đường cụ đang sống là 1 kỳ công, nếu ko ở trong diện đc ra đường.
Như mình đây, cũng lâm vào tình trạng như chủ thớt, ko xài ATM. Trước 9/7, ra ACB rút tiền mặt nhưng đc báo là chỉ cho rút = ATM, chuyển khoản thôi.
Và sau 9/7, các PGD trong quận đều đóng cửa (Q4), muốn rút tiền mặt thì qua các CN/ PGD ở quận bên cạnh. Đành lủi thủi đi về vì dù có quỳ lạy cũng ko qua đc chốt nhé.

barca6996

Xe container
Chắc cụ ko ở SG hoặc vùng đỏ nào nên phán như đúng rồi.
Ko ai ở SG hình dung đc thời gian lockdown kéo dài đến thế cả. Từ 9/7, SG áo dụng CT16, sau đó là 1 loạt CT16 Plus & kéo dài đến 30/9 (dự kiến là như vậy), chỉ cần cụ vượt qua khỏi con đường cụ đang sống là 1 kỳ công, nếu ko ở trong diện đc ra đường.
Như mình đây, cũng lâm vào tình trạng như chủ thớt, ko xài ATM. Trước 9/7, ra ACB rút tiền mặt nhưng đc báo là chỉ cho rút = ATM, chuyển khoản thôi.
Và sau 9/7, các PGD trong quận đều đóng cửa (Q4), muốn rút tiền mặt thì qua các CN/ PGD ở quận bên cạnh. Đành lủi thủi đi về vì dù có quỳ lạy cũng ko qua đc chốt nhé.
Xù thì 0.4 chỉ nằm trên chảo chờ mợ Chang đến xẻo:((

khong_co_xe

Xe tăng
NH ban đầu tb cho giãn nợ mùa dịch đến phút 90 tb ko cho nữa, đứng hình luôn!

DaDieuchienxu

Xe container
Xù thì 0.4 chỉ nằm trên chảo chờ mợ Chang đến xẻo:((
:)) Ấy, từ hồi xẻo hết cái lườn + 2 cái đùi thì mợ chủ ko còn xẻo nữa, chừa lại cổ,đầu & cái mỏ để mình có thể vào OF chém đấy.
Xem ra cũng không đến nỗi ác, cụ nhể? >:)

huyhung123

Xe điện
Ô hay, đến BẤT CỨ NGÂN HÀNG NÀO ĐANG MỞ CỬA MÀ NỘP TIỀN VÀO.
.Đơn giản thế mà cũng phải hỏi. Dịch nó 2 năm nay rồi chứ có phải đùng phát cấm dân ra khỏi nhà đâu???
Ai cho ra đường hả cụ?

Có cái việc cỏn con vậy mà anh ko làm được thì quá chán

huyhung123

Xe điện
Trong mọi hợp đồng luôn có điều khoản bất khả kháng như thiên tai dịch bệnh cụ nhé.
Cái này cụ trên có thể làm đơn nêu lý do rõ ràng và có xác nhận của chính quyền nơi cư trú là mình ko ra khỏi nhà được thì ngân hàng sẽ xem xét tính hợp lý.
Còn phần nhiều kiếm lý do chây ì nợ thôi.
Hôm trước e cũng đến kỳ hạn đóng lãi vay và gốc, e mải nhậu quên mịa mất thế là vào ngày nghỉ lễ 2.9 e ko đi nộp được. Nhân viên ngân hàng điện cho vợ e kêu nộp chậm sẽ bị phạt.
E bực mình điện cho giám đốc chi nhánh chỗ e vay họ bảo nhân viên nói thế là ko khéo và bảo e lúc nào hết lễ thì đi nộp.
Nói chung đều có biên độ cả nhưng phải hợp lý.
Muốn thế thì nhà nc phải tuyên bố tình trạng khẩn cấp nọ kia... Hiện giờ là ko có cơ sở pháp lý cho việc vi phạm hợp đồng ( tình ngay lí gian).

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nói chung là chả ăn thua đâu, cụ xin cái tin của ngân hàng hẹn tới điểm abcd nào đó để đóng lãi.
In tờ giấy đó để mà đi đường, thiết yếu đấy. Không thiết yếu, thì hỏi cán bộ chốt tại sao ngân hàng yêu cầu, thử xem ngân hàng và cán bộ trực chốt nói sao?

ambdiep

Xe buýt
Muốn thì tìm cách, không muốn thì nói lý do. TP HCM khó thật nhưng thực lòng nếu muốn vẫn làm được không quá khó khăn, thực ra là rất dễ (em cũng ở SG, khu nhà em còn lock cứng có công an và bảo vệ canh đầu hẻm 2 lần x 15 ngày). Sợ không có tiền chứ tiền mặt đầy thì quá đơn giản.
Cụ chuẩn

cowboy1982

Xe buýt
Cháu đăng ký trả online, cứ đến 25 hàng tháng là nó "tinh" cái vào đọc thấy 2 cái tin nhắn: 1 cái trừ gốc, 1 cái trả lãi... nhẹ người, chả bao giờ quá hạn trả lãi, mà chỉ lo làm sao trong tài khoản có tiền.

trọng_nhân

Xe điện
Nói chung là chả ăn thua đâu, cụ xin cái tin của ngân hàng hẹn tới điểm abcd nào đó để đóng lãi.
In tờ giấy đó để mà đi đường, thiết yếu đấy. Không thiết yếu, thì hỏi cán bộ chốt tại sao ngân hàng yêu cầu, thử xem ngân hàng và cán bộ trực chốt nói sao?
Trường hợp cá nhân em thì em mượn tiền người quen ck vào tk của em để thanh toán cái rụp là xong thôi nhưng đặt vào trường hợp ko vay mượn được ai thì cũng khó cụ nhỉ , thành phố thì vẫn đang yêu cầu người dân ở yên nhà , ngân hàng thì gọi đi đóng lãi biết nghe bên nào

Trục

Xe ba gác
Người OF
Trường hợp cá nhân em thì em mượn tiền người quen ck vào tk của em để thanh toán cái rụp là xong thôi nhưng đặt vào trường hợp ko vay mượn được ai thì cũng khó cụ nhỉ , thành phố thì vẫn đang yêu cầu người dân ở yên nhà , ngân hàng thì gọi đi đóng lãi biết nghe bên nào
Cụ lo được bằng cách đổi tiền mặt lấy tiền điện tử là tốt nhất.
Cơ mà giải quyết được việc rồi thì cứ vô tư thôi, bức xúc làm gì.
Cả TP đang bức xúc, chứ có phải riêng gì Cụ đâu.

thichduthu2011

Máy Bay
Trong hoàn cảnh này thì không thể đòi hỏi sự hợp lý như bình thường được nên chỉ có cách là ... chấp nhận :))

trọng_nhân

Xe điện
Cụ lo được bằng cách đổi tiền mặt lấy tiền điện tử là tốt nhất.
Cơ mà giải quyết được việc rồi thì cứ vô tư thôi, bức xúc làm gì.
Cả TP đang bức xúc, chứ có phải riêng gì Cụ đâu.
đưa lên mạn đàm thôi mà cụ :)) nhiều cụ không ở trong cuộc nên ko hiểu người trong kẹt:)) có mợ chiên xù ở trên cũng đang ở SG xác nhận đấy cụ , có tiền trong tk muốn rút ra cũng khó chứ ko phải NH đóng thì ta ra cây ATM

thichduthu2011

Máy Bay
Giải pháp khác là xem ông hàng xóm nào còn tiền trong TK nhờ chuyển online hộ còn mình đưa tiền tươi, có khi lợi ích đôi bên gặp nhau nếu ông kia cũng đang muốn rút tiền mặt mà không ra đường được :))

Trục

Xe ba gác
Người OF
đưa lên mạn đàm thôi mà cụ :)) nhiều cụ không ở trong cuộc nên ko hiểu người trong kẹt:)) có mợ chiên xù ở trên cũng đang ở SG xác nhận đấy cụ , có tiền trong tk muốn rút ra cũng khó chứ ko phải NH đóng thì ta ra cây ATM
Em ngồi nhà 45 ngày em có lạ gì hoàn cảnh cụ đang gặp phải.
Từ đợt dịch là em trải qua 2 cái 15, 2 cái 16 và 1 cái tự cách ly do ông 16 ở tỉnh khác.
Tiền em toàn đi đổi kiểu em bắn cho anh, anh đưa gấu em tiền nó đi chợ, thế mà cũng đỡ được ối lần ra cây Atm. :))

Trục

Xe ba gác
Người OF
Giải pháp khác là xem ông hàng xóm nào còn tiền trong TK nhờ chuyển online hộ còn mình đưa tiền tươi, có khi lợi ích đôi bên gặp nhau nếu ông kia cũng đang muốn rút tiền mặt mà không ra đường được :))
Vụ này em cũng hay đổi, em về cty hỏi kế toán cho anh mượn 20tr tiền mặt, anh trả bằng tiền ck, em tiện ra bank thì hoạch toán cho nó khớp sổ nhá.

thichduthu2011

Máy Bay
Nhiều cây ATM chả có tiền :))