[Funland] Cái dây thòng lọng đang xiết vào dần các cụ ạ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Đắt rẻ đến đâu cũng có nhưng được cái ít nhìn mặt khách để chém (trừ bến xe bến tàu) vì ở SG dân 3 miền chắc ngang nhau :))
Vào đó đi taxi em đều phải mặc cả, sợ bị các em nó đi vòng vèo.
Chứ đường trong đó, em thạo như đường HN, chém em hơi khó.
Sau này em vào đó thuê xe có lái, thuê bao theo ngày, thế là lượn khắp nơi khỏi lo phí đi lại phát sinh. :P

thichduthu2011

Máy Bay
Vào đó đi taxi em đều phải mặc cả, sợ bị các em nó đi vòng vèo.
Chứ đường trong đó, em thạo như đường HN, chém em hơi khó.
Sau này em vào đó thuê xe có lái, thuê bao theo ngày, thế là lượn khắp nơi khỏi lo phí đi lại phát sinh. :P
Trước khi có grab và gg thông dụng nếu không biết đường leo lên taxi thì đi mãi không đến :))

niceshot

Xe container
Túm lại là chủ thớt muốn khơi gợi cho các offers chung tay chửi rủa bọn NH đang xiết thòng lọng vào dân, cơ mà bị phản dame bởi rất nhiều offer vạch trần sự lươn lẹo, ko thiện chí trả nợ/lãi đúng hạn của cụ chủ!

Nhọ thật :-bd:-bd:-bd

tomtomchát

Xe container
Mình phải có kế hoạch trả nợ khi vay, đừng đổ hết tại ngân hàng.

Cụ vay nợ thì luôn phải để tiền trogn tài khoản là chính, đến kỳ thu nợ chuyển khoản online phát là xong.

Giờ ngân hàng có hàng nghìn khách hàng. Ông nào cũng kêu ko đến ngân hàng nộp tiền được thì nhân viên đâu mà đến nhà thu tiền cho các cụ được.

Biện pháp cuối là để quá hạn, và sau này lên cic thì các cụ tự chịu.
quá hạn gộp kỳ sau đóng lãi phạt thôi :D
90 ngày mới chuyển nợ nhóm 3.
chả nhẽ cụ úm người ta bị nhốt thêm 3 tháng nữa :D

trọng_nhân

Xe điện
Túm lại là chủ thớt muốn khơi gợi cho các offers chung tay chửi rủa bọn NH đang xiết thòng lọng vào dân, cơ mà bị phản dame bởi rất nhiều offer vạch trần sự lươn lẹo, ko thiện chí trả nợ/lãi đúng hạn của cụ chủ!

Nhọ thật :-bd:-bd:-bd
cụ luyên thuyên 1 hồi gặp ngay thằng chuyên trả nợ trước hạn và ko thèm thiếu 1 xu :)) bởi vậy ta nói đừng bụng ta suy bụng người , chẳng qua SG lockdown người ta muốn tuân thủ quy định ko ra ngoài lại kêu là lươn lẹo.Suy nghĩ mỗi người mỗi khác đừng lấy cái đầu của cụ áp đặt vào người khác .

• Vodka
Reactions: one

barca6996

Xe container
:)) Ấy, từ hồi xẻo hết cái lườn + 2 cái đùi thì mợ chủ ko còn xẻo nữa, chừa lại cổ,đầu & cái mỏ để mình có thể vào OF chém đấy.
Xem ra cũng không đến nỗi ác, cụ nhể? >:)
Thảo nào thấy mợ chủ có vẻ bỏ bê xù huhu 😢

DaDieuchienxu

Xe container
Thảo nào thấy mợ chủ có vẻ bỏ bê xù huhu 😢
Có mà bỏ bê? Mình dù có đi rong chơi tận đẩu tận đâu mà mợ ấy ới 1 tiếng là 3 chân 4 cẳng chạy về nhanh, kẻo cái mỏ cũng ko còn để type nhé: :))

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
z

kế hoạch em dự phòng luôn thừa khả năng chi trả nhưng cụ phải hiểu 4 tháng nay tài khoản của em ko thể nộp tiền mặt vào được do thành phố phong toả em ko thể ra ngoài với lý do đi nộp tiền vào tài khoản , việc TP bùng dịch thì em chịu ko tiên đoán được nó lại ra nông nỗi này ạ
cụ kệ cmn thằng bank. dịch nó phải giãn ra chứ. kệ cmn, thằng nào đòi bảo gửi công văn đến, xong rồi chụp cho lên face cho cái fan page nó sáng nhất đi!

barca6996

Xe container
Có mà bỏ bê? Mình dù có đi rong chơi tận đẩu tận đâu mà mợ ấy ới 1 tiếng là 3 chân 4 cẳng chạy về nhanh, kẻo cái mỏ cũng ko còn để type nhé: :))
Có người gọi về là may mắn roài =))

trọng_nhân

Xe điện
cụ kệ cmn thằng bank. dịch nó phải giãn ra chứ. kệ cmn, thằng nào đòi bảo gửi công văn đến, xong rồi chụp cho lên face cho cái fan page nó sáng nhất đi!
thôi cụ ơi em sợ dây dưa vào mấy vụ dư luận ồn ào lắm :)) chuyện trà dư tửu hậu vậy thôi .Còn về cơ bản vẫn cứ theo hợp đồng ta thực hiện thôi

toyennha

Xe lăn
z

kế hoạch em dự phòng luôn thừa khả năng chi trả nhưng cụ phải hiểu 4 tháng nay tài khoản của em ko thể nộp tiền mặt vào được do thành phố phong toả em ko thể ra ngoài với lý do đi nộp tiền vào tài khoản , việc TP bùng dịch thì em chịu ko tiên đoán được nó lại ra nông nỗi này ạ
Em ko biết cụ ở quận nào.nếu ở GV em qua xử giùm cụ phút mốt( nhưng chắc chắn cụ ko tin em khi đưa tiền mặt cho em) . Và cụ nên nghĩ đến vpbank và tpbank mbbank. Có máy nộp tiền tự động và máy cũng để nhiều nơi nên tiện cho cụ. Còn việc ra đường thì khi qua chốt. Em đã gặp 2 người quẹt QR khai báo y tế. Và nói đến ngân hàng trả nợ chốt cho qua luôn

Langthang_Mercedes

Xe container
Nhiều cụ chắc đang ko ở SG nên ko biết đi lại khó khăn thế nào. Em hết sạch tiền mặt mà ko đi rút được đây. Vùng em là vùng vàng cận xanh
Sang hàng xóm, chuyển khoản cho nó lấy tiền mặt về. Mà mùa dịch lấy tiền mặt làm gì nhể? SG đi lại khó rất khó nhưng dễ cũng rất dễ, cái chính là nằm trong nhà không biết bên ngoài thế nào, cứ kêu khó cái đã.

Có 100 thằng bạn chả nhẽ không thằng nào có giấy đi đường?

pqh

Xe tải
Em nhớ có vụ nào ở Cần Thơ ra ngoài rút tiền bị phạt, chứng minh thiết yếu mệt phết, nhất là với mấy ông dân phòng :)) . Mà thớt giật tít kinh quá 8-x

Langthang_Mercedes

Xe container
Em nhớ có vụ nào ở Cần Thơ ra ngoài rút tiền bị phạt, chứng minh thiết yếu mệt phết, nhất là với mấy ông dân phòng :))
Vụ đó lâu rồi, sau vụ đấy thì giống vụ mua bánh mì, lại thiết yếu nên đi ngân hàng là okie. Cụ chủ sợ CGGT chứ nói mấy câu nhờ vả lại được CSGT dẫn đường đến Ngân hàng gần nhất.

Sotatca

Xe đạp
Bank cụ đóng à. Bank em làm có đóng đâu nhỉ, mở không thiếu 1 ngày nào tất cả các đợt dịch

ANTV

Xe hơi
Cái này là do cụ chứ do gì nó mà cái dây thòng lọng. Nó chẳng có gì ghê gớm mà cụ phải ca thán vậy