[Funland] Cảm nhận khi xem phim truyền hình Việt Nam trên VTV1, VTV3. Những hạt sạn không đáng có

Sherk

Xe buýt
Thưa các cụ
Chả là em vẫn thích xem phim Vệt Nam của nhà đài VTV vào các buổi tối. Nói chung chất lượng và số lượng phim bây giờ đã khá lên nhiều so với ngày xưa. Tuy nhiên, có những vấn đề mà nhà sản xuất phim hời hợt quá, không phù hợp với hoàn cảnh xã hội nước ta. Nhưng hạt sạn này có thể xem là sự coi thường, thiếu tôn trọng khán giả chứ không phải do ít tiền.
Vì vậy , em chia sẽ lên đây những hạt sạn mà em gặp trong các phim đã công chiếu, biết đâu mấy cụ nhà đài là offer thì lại hiểu thêm những tương tác từ khán giả.

- Chẳng hạn trong phim TNNV- VTV3 21h30.- Cái cảnh diễn viên HĐ nằm ngủ gật trên bàn làm việc mà lại còn mơ, gọi tên con chim mecxi....: Cảnh này có lẽ ĐDiễn quá thô thiển dẫn cứ như là phim hài ấy....
- Còn phim BN - VTV1 21h00.-Thì cảnh XXX đấu súng trên hồ, Mấy vị còn đứng thẳng dậy, lia cả băng đạn tiểu liên , mà chả trúng ai. Cano không hề sây sát, kình chắn gió vẫn còn nguyên vẹn, Thật là quá tài tình.
- Năm trước phim trong VNĐC, còn cảnh NSND TA gãy chân phải chống nạng chân trái nữa cơ....
- Nhìn chung các diễn viên đẹp nên ngại trang điểm xấu. Ngủ dậy mà mặt còn nguyên son, phấn, áo quần chỉnh tề cứ như chẩn bị đi làm ấy....

Mong các nhà sản xuất để ý giùm một tý, khán giả cảm thấy được tôn trọng....

Ngobcool

Xe tải
Lâu lắm rồi chưa xem phim việt trên các kênh truyền hình. Xem vtv cũng chỉ xem mỗi thời sự và bóng đá.

HoaMaudon

Xe tăng
Sau loạt phim: Cuốn sổ ghi đời, Của để dành, Phía trước là bầu trời, 12A4H ... thì chỉ duy nhất Người Phán xử và Công dân tập thể là em xem

Ngoài ra không xem bất kỳ phim truyền hình Việt Nam nào ạ

Sherk

Xe buýt
Sau loạt phim: Cuốn sổ ghi đời, Của để dành, Phía trước là bầu trời, 12A4H ... thì chỉ duy nhất Người Phán xử và Công dân tập thể là em xem

có những cảnh trong phim mà mình nghĩ ông đạo diễn chắc trên trời rơi xuống

ung_sung_tu_tai

Xe container
1, Mô tip phim: Vào youtube xem các phim chính kịch của TQ, thấy ý chang, chỉ có điều nhưng phim TQ tuyền làm cách đây mấy năm, sau mới thấy ở VM

2. Âm nhạc trên phim cũng thế, hôm rồi xem trên TV thấy ông nhạc sĩ bẩu các lý do abc này nọ để làm nhạc phi hình sự nó phải đời, phải thật. Hôm qua xem bộ phim TQ thấy âm nhạc của họ cũng tiết tấu như thế luôn.

Dan du an

Xe cút kít
Ngày xưa em có xem một số tập của phim gì nhà có 3 anh em, cô con gái rất chanh chua... Cô giúp việc thì ngọng líu ngọng lô. Nhưng cũng chỉ hay được vài tập.... Những phim khác như kiểu cảnh sát hình sự là em chả xem được vì thấy nó giả quá là giả. Nhất là các cụ đóng dân xã hội thì thấy diễn rõ ràng... lời thoại cũng chả giống đời thường. Các phim khác hầu như cháu chỉ xem được một lúc là chán vì thấy diễn viên họ đóng nó kịch quá, phim mà giống kịch nói hơn nên không thích. Còn mảng lời thoại của phim mình thì những đoạn bữa cơm gia đình hoặc đến nhà mời cơm là uống rượu gì gì đó lời thoại nhạt kinh.

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Phim truyền hình VTV sống sượng lắm, xem làm chi.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Thế các cụ xem mới nhận ra là phim Việt, ít hoặc không có sạn thì đã thành phim Hàn phim Mỹ.

motthoidongbim

Xe điện
Thik thì cứ xem thôi. Đến phim nc ngoài cũng thế cả. Htrc em rảnh ngồi xem phim dạng truy tìm đồ cổ, sang Marloca mà lướt nhanh qa xem vậy. Phim quanh quẩn 5-6 nhân vật, diễn biến chán.

lodudu

Xe điện
Film holywood vẫn có sạn như thường. E thấy phim Việt giờ nhiều phim xem giải trí cũng được

Taihoatu

Xe lăn
Em chỉ xem mỗi chương trình thời sự, điểm các tin chính thì em xem. còn nếu có tủ lạnh phát biểu là em chuyển kênh. nên em cũng chả biết bộ phim nào trên VTV cả

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Ngoài Bắc thì chủ để hình sự , trong Nam thì chủ đề đồng tính .
Quanh đi quẩn lại chưa có gì mới

Crusaderland

Xe điện
Thương ngày nắng về em xem thấy khá OK.
Nhưng hóa ra cốt kịch bản là phim Hàn nên mới được vậy, khâu sáng tác kịch bản của mình còn yếu quá. Dàn diễn viên thương mại thì được 70% so với diễn viên Hàn rồi.

Dân Tổ

Xe container
1, Mô tip phim: Vào youtube xem các phim chính kịch của TQ, thấy ý chang, chỉ có điều nhưng phim TQ tuyền làm cách đây mấy năm, sau mới thấy ở VM

2. Âm nhạc trên phim cũng thế, hôm rồi xem trên TV thấy ông nhạc sĩ bẩu các lý do abc này nọ để làm nhạc phi hình sự nó phải đời, phải thật. Hôm qua xem bộ phim TQ thấy âm nhạc của họ cũng tiết tấu như thế luôn.
Cụ nói chuẩn ạ, đến thằng bạn em người Thẩm Quyến năm 2019 nó sang công tác với chơi bên này. Hôm đấy ăn cơm tối nhà ông anh em xong thì tầm giờ phim VTV gì gì đấy về CSHS em ko nhớ rõ tên đâu nhưng thằng ôn bạn nó bảo ơ sao kiểu nhạc hành động giống hồi xưa tao xem ở nhà thế :)) Chết cười

Sherk

Xe buýt
Còn xem là còn yêu.
Em vẫn thịch xem phim Việt. Mình hiểu văn hóa mình nên dễ cảm thụ, còn phim nước ngoài nhiều cảnh mình ko hiểu ( Như trong phim Tom & jery họ làm món gà tây quay thì mình ko hiểu đó là món ăn truyền thống trong ngày tạ ơn Chúa)

Dan du an

Xe cút kít
Thế các cụ xem mới nhận ra là phim Việt, ít hoặc không có sạn thì đã thành phim Hàn phim Mỹ.
Phim Hàn Mỹ cũng đầy sạn, có điều mình không để ý cụ ạ. Dân nó xem nó cũng chửi thôi rồi.

kduc

Xe container
Ko xem, chết cũng ko xem, phim lồng tiếng 100 bộ như một, mặt dv đơ đơ kém cả em. Ko xem.