>>> Cảm ơn các cụ Funs!

Trạng thái
Thớt đang đóng

now_what

Xe điện
Chiều hôm qua vợ em cả bị một cụ chạy Everest va chạm. Vì đang ở quá xa hiện trường nên em ko thể đến được, em đã gọi điện nhờ cụ Xấu Giai và chỉ vài phút sau đó đã có cụ gọi điện cho vợ cả em rồi. Nhưng do lúc đó xe gây va chạm đã bỏ đi và vợ cả em chỉ bị sái chân thôi nên các cụ Funs không cần đến trợ giúp nữa.
Em rất cảm ơn sự nhanh nhạy và nhiệt tình của các cụ trong hội Funs!

Chuyện là thế này:
Lúc đó khoảng gần 7 giờ tối, chị gái em đi xuống xe tại ngã ba Tam Trinh - Lĩnh Nam. Cụ thân sinh ra em (67 tuổi) và vợ cả em đi xe máy ra đón.
Trong lúc chuyển đồ lên xe máy, cụ nhà em đứng bên trong giữ xe, vợ em và chị khiêng đồ đặt lên xe, vợ em đứng ngoài quay lưng ra đường. Vừa đặt đồ lên xe thì bỗng dưng có một chiếc Everest màu bạc biển số 30N 3751 đi tới, bardershock trước bên phụ chạm vào mông vợ em, vợ em quay 180 độ mặt quay ra đường vừa lúc bánh trước bên phụ chèn qua bàn chân trái. Lúc này Everest đã dừng lại, vợ em ngã lăn ra đập đầu xuống đường, 2 chân còn trong gầm xe. Cũng may là có đội mũ bảo hiểm nên cú đập chỉ làm nứt mũ.
Cụ nhà em đỡ vợ em dậy thì thấy ko vấn đề gì. Nhìn vào khoang lái vẫn thấy cụ Everest còn buôn điện thoại.
Với sự bất bình của hơn 30 năm cầm volang tại chiến trường Lào từ năm 1962. Cụ nhà em đi vòng về phía cửa lái mở cửa và nói với lái xe (chừng 40 tuổi, cao hơn em và to cỡ em mà em cao 1m70 - 70kg):
- Cậu va chạm với người ta thì cũng phải xuống xe xem thế nào chứ?
Lúc này lái xe vẫn còn buôn nốt chỗ dở rồi xuống xe đi sang phía vợ em, hắn nói với giọng đầy hơi men:
- "Đá còn mèo mày" sao mày lại dựa vào xe tao.
Dồn tất cả sự bất bình và sức lực của một cụ già gần 70 tuổi, cao 1m67 nặng 65kg vào cánh tay đã từng 30 năm vần volang, cú va chạm vào má trái của gã lái xe khiến gã choáng váng, loạng choạng. Vài giây sau khi đã đứng vững, gã mở cửa xe lôi ra một tuýp nước dùng làm tay công tháo lốp, vừa chửi "đá con mèo lão già" vừa xông lên định ăn thua đủ với cụ nhà em.
Lúc này vợ em quên cả đau chạy ra ôm cụ nhà em, chị gái thì ôm gã lái xe.
Sau một hồi đôi co. Sợ nó đánh cụ nhà em nên vợ em đã đẩy gã ra và đuổi gã đi.
Gã lên xe chạy thêm chừng 100m thì dừng lại và mở cửa xe quay lại. Cụ nhà em rút cán chổi bằng tre của các chị lao công xông lên nghênh chiến.
Lúc này đã có người đi đường và các cậu sinh viên đi học về ôm lấy cụ nhà em, kéo ra một góc và nói: Ông bình tĩnh, đâu còn có đó, giờ đánh người ta mình từ đúng thành sai.
Chị gái em lúc này cũng chạy lại phía gã lái xe để cản hắn. Trong cơn say máu cộng với sự trợ giúp của C2H5OH hắn định táng cả chị gái em.
Khi thấy dân tình đông quá hắn cũng bỏ đi và mọi người nhà em cũng đi về nhà.
Em viết hơi dài nhưng sự việc chỉ xảy ra chừng 20 phút và em chỉ nghe thông tin một chiều từ mọi người nhà em kể lại.
Điều đáng nói ở đây là:
- Sự bức xúc đồn lên cánh tay phải của cụ nhà em. (Như vậy là không nên.)
- Gã lái xe có hơi men, nghe điện thoại trong lúc lái xe, sau khi va chạm không xuống xem thế nào lại còn chửi bới phụ nữ. (Em và các cụ đang đọc thớt này cũng có lúc lái xe sau khi nhậu nhẹt, cũng có lúc nghe điện thoại trong khi lái xe. Nên hạn chế và hết sức cẩn thận trong trường hợp này.)
- Dân tình chỉ đứng nhìn, để sự can thiệp cho các cậu sinh viên và một chị bán hàng rong.
- Trong lúc chuyển đồ lên xe máy cố gắng đứng trên vỉa hè. (Mặc dù chỗ ngã ba đó, phía chợ Mai Động thì cũng chả có vỉa hè mà đứng)
(Như vậy với cả vụ của mợ Dao Diep ở trang thứ 4 trong thớt này, thì tên này đã khiếm nhã 2 vụ với phụ nữ rồi)

Chỉnh sửa cuối:

Tuanphim

Xe điện
Nghe chuyện của cụ em sôi cả máu, chưa bàn đến chuyện đúng hay sai nhưng một thằng đàn ông to khoẻ lại có những hành động khốn nạn với người có tuổi và phụ nữ, nhất là lúc gấu nhà cụ bị thương như vậy, thật là một thằng hèn. Chỉ tiếc không dạy thêm cho nó vài bài học nữa.
Chia sẻ nỗi bức xúc của cụ và chúc gấu nhà cụ mau bình phục, sắp tết rồi mà.

Bắc Âu

Xe điện
Thật tiếc là khi cụ xauzai gọi cho em và đọc số điện thoại gấu nhà cụ now_what thì lại bị sai nên em không gọi được.
Em chỉ kịp phóng xe thẳng xuống chợ Mai Động nhưng khi xuống đến nơi thì đã không còn gì.
Có phải chỗ xảy ra tai nạn đây không cụ?

Em xuống đến nơi thì mọi việc đã xong rồi, tiếc quá. Nếu còn chắc em với ông cụ nhà bác sẽ song kiếm hợp bích.

now_what

Xe điện
Thật tiếc là khi cụ xauzai gọi cho em và đọc số điện thoại gấu nhà cụ now_what thì lại bị sai nên em không gọi được.
Em chỉ kịp phóng xe thẳng xuống chợ Mai Động nhưng khi xuống đến nơi thì đã không còn gì.
Có phải chỗ xảy ra tai nạn đây không cụ?

Em xuống đến nơi thì mọi việc đã xong rồi, tiếc quá. Nếu còn chắc em với ông cụ nhà bác sẽ song kiếm hợp bích.
Đúng chỗ này rồi đó cụ, chị bán hàng rong kia là người đã ôm cụ nhà em lại. Lúc đó cà cuống nên em nhắn cho cụ XauZai 0913xxxxxx thành 0013xxxxxx. Cụ có hỏi thêm gì chị đó không?
Rất cảm ơn cụ Bắc Âu!

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chia sẻ với Cụ và Gấu nhà Cụ nhé! Khổ thân, tết nhất tới nơi rồi ... cách đây 2 năm giờ này chân em cũng đang phải bó bột và nằm một chỗ đấy Cụ ạ. Xem như là vận hạn tới, nghĩ thế cho nó bớt nặng nề Cụ nhé! Còn "thằng say rượu" kia rồi cũng có ngày nó bị quả báo thôi Cụ ạ.

manhcuongx1

Xe hơi
thôi nhường cho thằng bỗng rượu! thôi!

Tuanphim

Xe điện
Nhà BacAu oánh Telít về hay sao mà có cái cán vợt lòi ra thế kia nhể :))

xedep_

Xe tải
30N-3751 em nhớ roài ( liệu có phải ofer ko nhể ) gặp là đeo bám về tận nhà hoặc cơ quan sau đó sẽ nói chuyện với nó sau !

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Nhà BacAu oánh Telít về hay sao mà có cái cán vợt lòi ra thế kia nhể :))
Này không phải cán vợt cụ ạ . cán vợt đuôi cái hơi to ra một tí . Này có lẽ là cán chổi :)

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
em đã nghe về các cụ phản ứng nhanh,em phục các cụ ý lắm ạ

now_what

Xe điện
30N-3751 em nhớ roài ( liệu có phải ofer ko nhể ) gặp là đeo bám về tận nhà hoặc cơ quan sau đó sẽ nói chuyện với nó sau !
Em dự là ko phải Óp phơ, vì nếu là Óp phơ thì ít nhất cũng ko chửi phụ nữ như thế cụ ợ.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Thật tiếc là tối qua không giúp được người thân nhà cụ Now_what vì đối tượng di chuyển sớm quá
Ngay khi nhận được điện của cụ em điện luôn cho cụ Bắc âu và kilik,cả hai cụ đều ngay và luôn dắt xe xuống đường phi thẳng tới hiện trường.Tiếc là không gặp được đối tượng đi 4b.
Em mong người thân của bác sớm ổn định lại tinh thần và hy vọng không gặp phải những kẻ coi thường sự an toàn của người khác,đặc biệt là với người già và phụ nữ.
Em cũng cho biển số trên vào bộ nhớ rồi ạ.

now_what

Xe điện
Thật tiếc là tối qua không giúp được người thân nhà cụ Now_what vì đối tượng di chuyển sớm quá
Ngay khi nhận được điện của cụ em điện luôn cho cụ Bắc âu và kilik,cả hai cụ đều ngay và luôn dắt xe xuống đường phi thẳng tới hiện trường.Tiếc là không gặp được đối tượng đi 4b.
Em mong người thân của bác sớm ổn định lại tinh thần và hy vọng không gặp phải những kẻ coi thường sự an toàn của người khác,đặc biệt là với người già và phụ nữ.
Tinh thần và sự phản ứng nhanh của hội Funs tuyệt vời rồi cụ ợ! Qua đó em cũng thấy yên tâm hơn, em cũng dặn dò cả nhà là lần sau tránh gây sự với người ta, giữ chân đối tượng lại và gọi điện cho chồng để chồng nhờ sự trợ giúp của mọi người.
Vợ em bảo: Em sợ hắn đánh bố nên em cố gắng xua hắn đi.

Chỉnh sửa cuối:

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Em nghe mà đã cay rồi, cụ nào cho em cái số của các cụ Funs với, em hay lên HN nếu ko may mà gặp thế này chắc chít mất. Cảm ơn tinh thần của các cụ chi hội Funs nhiều.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Nhìn cái avanta của cụ mới thấy hợp nick nhà cụ nhiều :))

Dập ghim

Xe tải
Chắc giờ đấy là hắn đang đi nhậu về. Tối nay em thử qua xem có tóm được không. Mà tóm được rồi thì làm gì nữa các cụ nhỉ

giangsuki

Xe ngựa
Chắc giờ đấy là hắn đang đi nhậu về. Tối nay em thử qua xem có tóm được không. Mà tóm được rồi thì làm gì nữa các cụ nhỉ
tóm được thì cụ cứ bắt ló đứng một chỗ rồi lấy ghim ra dập thoai

Trạng thái
Thớt đang đóng