[Thảo luận] Cấm rẽ trái từ Phủ Doãn ra HBT: đang bắ rất nhiều.

Huthasa

Xe lăn
Thế quái nào, lái xe bao năm ở HN này chưa bao giờ bị bắt biển, thế mà tuần này dính 2 phát. Một phát hôm CN từ nhà ông anh ở MuberLan rẽ ra Nguyễn Trãi, thấy xxx bảo mới cớm được tháng. Hôm nay từ PD rẽ ra HBT thì bị bắt.
Xướng xe nghe báo lỗi, xuất trình giấy tờ. Chú XXX to béo báo giá củ 2. Em xin luôn cái biên bản, bảo nhớ ghi rõ là rẽ trái sau biển cấm rẽ đấy nhá, đừng ghi đi vào đường cấm làm mất công ghi ý kiến. Thế là vội đưa cho chú còi còi đưa em ra chỗ gốc cây vì đang thịt 4, 5 xe khác. Em cương quyết lập bien bản xé vé tại chỗ 150k tội không tuân thủ biển báo. Nói lằng nhằng một lúc rồi đưa em giấy tờ để đi.
Các cụ mợ chú ý nhé. Bắt nhiều lắm.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Biển cấm rẽ khác với biển đường cấm hả bác?

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
Thế quái nào, lái xe bao năm ở HN này chưa bao giờ bị bắt biển, thế mà tuần này dính 2 phát. Một phát hôm CN từ nhà ông anh ở MuberLan rẽ ra Nguyễn Trãi, thấy xxx bảo mới cớm được tháng. Hôm nay từ PD rẽ ra HBT thì bị bắt.
Xướng xe nghe báo lỗi, xuất trình giấy tờ. Chú XXX to béo báo giá củ 2. Em xin luôn cái biên bản, bảo nhớ ghi rõ là rẽ trái sau biển cấm rẽ đấy nhá, đừng ghi đi vào đường cấm làm mất công ghi ý kiến. Thế là vội đưa cho chú còi còi đưa em ra chỗ gốc cây vì đang thịt 4, 5 xe khác. Em cương quyết lập bien bản xé vé tại chỗ 150k tội không tuân thủ biển báo. Nói lằng nhằng một lúc rồi đưa em giấy tờ để đi.
Cảm ơn cụ nhắc em nhớ cái lỗi này. Đó là lỗi:

KHÔNG TUÂN THỦ BIỂN BÁO (rẽ trái sau biển cấm rẽ trái, là biên có hiệu lực ở sau biển)

mopmi

Xe tăng
Vậy biển cấm rẽ trái, LX vẫn rẽ trái thì ko phải lỗi đi vào đường cấm hả cụ?

casauking

Xe tăng
Cái đoạn coopmart rẽ ra nguyễn trãi giờ nó cấm rẽ luôn mà bắt rẽ phải rồi mới được vòng lại, các cụ để ý tí. Nhà em gần đấy, thấy đợt trước đã cắm biển to đùng mà rất rất nhiều bác vẫn rẽ trái, chắc chủ quan nghĩ xxx không đứng bên học viện an ninh để thịt. Chỗ đấy dạo này chắc kiếm ăn cũng khá tại rất nhiều người chủ quan hoặc vẫn đi theo thói quen từ trước.

Huthasa

Xe lăn
Cái đoạn coopmart rẽ ra nguyễn trãi giờ nó cấm rẽ luôn mà bắt rẽ phải rồi mới được vòng lại, các cụ để ý tí. Nhà em gần đấy, thấy đợt trước đã cắm biển to đùng mà rất rất nhiều bác vẫn rẽ trái, chắc chủ quan nghĩ xxx không đứng bên học viện an ninh để thịt. Chỗ đấy dạo này chắc kiếm ăn cũng khá tại rất nhiều người chủ quan hoặc vẫn đi theo thói quen từ trước.
Chính chỗ này hôm CN các chú vẫy em đấy. Em nhận lỗi xin biên bản mà không được.

thuyphongthanh

Xe lăn
Chỗ phố cụ Newbiehn là Triệu Quốc Đạt chứ ? Phủ Doãn gặp Tràng Thi là hết.

bai

Xe điện
Biển cấm rẽ khác với biển đường cấm hả bác?
Vâng khác nhau chứ cụ. Đường 2 Bà Trưng có cấm đâu, chỉ cấm rẽ trái từ đường TQĐạt sang 2BT thôi nên lỗi này là ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường. Nếu 2BT mà cấm thì cụ mới bị lỗi đi vào đường cấm.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
biển cấm rẽ trái theo giờ, e cũng dính 1 lần ở đây, đưa luôn 200k và đi luôn vì ko muốn đợi mấy chú ấy làm bb. nếu đợi chắc bớt đc 50k :D

Huthasa

Xe lăn
biển cấm rẽ trái theo giờ, e cũng dính 1 lần ở đây, đưa luôn 200k và đi luôn vì ko muốn đợi mấy chú ấy làm bb. nếu đợi chắc bớt đc 50k :D
Cụ cứ xin biên bản cho em, hoặc không xé biên lai tại chỗ. Cùng lắm mất thêm 5-10 phút. Hôm qua em đứng đấy nghe XXX xin tiền buồn cười lắm. Chú xxx nhỏ con cầm giấy tờ của em cứ ý này ý nọ nhưng em kệ, sau đó trả lại giấy tờ, nhắc đi chú ý quan sát. Còn chú to béo đứng ở góc tường cứ đưa đây lập biên bản, trong khi đó vừa đưa cho chú nhỏ bảo ra kia lập bb. Hài vãi. Vợ đang chờ cơm ở nhà với lại có cu con trên xe, chứ không em quay lại xem cái bb nó thế nào.

Đức Phệ

Xe hơi
cccm cho cháu hỏi ĐI vào đường cấm thì phạt bao nhiêu, và lỗi ko tuân thủ biển báo như cụ chủ thớt ạ

Grandis29Z

Xe máy
Em ghi nhớ luôn. Cảm ơn cụ đã chia sẻ thông tin.

bai

Xe điện
cccm cho cháu hỏi ĐI vào đường cấm thì phạt bao nhiêu, và lỗi ko tuân thủ biển báo như cụ chủ thớt ạ
Đây cụ:

4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Chạy trong hầm đường bộ không sử dụng đèn chiếu sáng gần; lùi xe, quay đầu xe trong hầm đường bộ; dừng xe, đỗ xe, vượt xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định;

b) Đi vào đường cấm, khu vực cấm; đi ngược chiều của đường một chiều, đường có biển “Cấm đi ngược chiều”; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;

c) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định;

.......................
Và đây nữa:

1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a, Điểm h, Điểm i, Điểm k Khoản 2; Điểm a, Điểm d, Điểm đ, Điểm e, Điểm l Khoản 3; Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm d, Điểm đ, Điểm i, Điểm k Khoản 4; Điểm a, Điểm c, Điểm d Khoản 5; Điểm a Khoản 6; Điểm a Khoản 7 Điều này;

b) Chuyển hướng không nhường quyền đi trước cho: Người đi bộ, xe lăn của người khuyết tật qua đường tại nơi có vạch kẻ đường dành cho người đi bộ; xe thô sơ đang đi trên phần đường dành cho xe thô sơ;
.....................

Đức Phệ

Xe hơi
Đây cụ:

4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

Và đây nữa:
cháu cảm ơn ạ, cháu đang học bằng lái xe nên mù tịt, phải vào đây học cccm dần mai có bằng đỡ bị xxx chém :D

ubisapro

Xe trâu
E ủng hộ bắt nhiệt tình mấy lỗi cấm rẽ theo giờ này, đi đường nhiều khi tắc vì các xe toàn làm ngơ biển này. Tất nhiên ko có kiểu doạ đi vào đường cấm rùi. Cụ chủ có thấy biển ko? Nếu thấy sao còn rẽ?

Huthasa

Xe lăn
E ủng hộ bắt nhiệt tình mấy lỗi cấm rẽ theo giờ này, đi đường nhiều khi tắc vì các xe toàn làm ngơ biển này. Tất nhiên ko có kiểu doạ đi vào đường cấm rùi. Cụ chủ có thấy biển ko? Nếu thấy sao còn rẽ?
Em không để ý biển, vì bao năm nay đi có cấm đâu. Với cả lúc đó nhập nhoạng tối, lại vướng mấy chú taxi lượn bắt khách trước cổng phụ sản. Không hiểu sao cụ lại bảo em thấy biển còn rẽ nhỉ?

pnew

Xe điện
Vậy biển cấm rẽ trái, LX vẫn rẽ trái thì chỉ không chấp hành cái biển cấm rẽ. Còn không chấp hành có đi vào đường cấm hay không thì phải tùy thuộc vào cái đường rẽ vào có cấm hay không (thường sẽ là không chấp hành thêm một cái cấm nữa).
Trường hợp chủ thớt là cái đường rẽ vào (đường HBT) là không phải là đường cấm.

sam_i10

Xe hơi
điều 5 khoản 1 điểm a thông tư 171

Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường

100.000 - 200.000

ubisapro

Xe trâu
Em không để ý biển, vì bao năm nay đi có cấm đâu. Với cả lúc đó nhập nhoạng tối, lại vướng mấy chú taxi lượn bắt khách trước cổng phụ sản. Không hiểu sao cụ lại bảo em thấy biển còn rẽ nhỉ?
E dùng từ "?" chứ có khẳng định đâu cụ? Lái xe bao h chẳng có lúc ko để ý, bị vợt thì coi như mua 1 bài học thôi.