[CCCĐ] CAMPUCHIA- Đẹp đến ngỡ ngàng.

cuty

Xe máy
Đây là cái cây hàng ngàn năm tuổi tại Ankor Thom. Thực tế đến nơi các bác mới thấy đẹp tuyệt vời. Chỗ này M đi hai lần rồi mà vẫn còn thấy những chỗ mình chưa biết.

PandaVN

Xe đạp
He he hôm nay thì xem được hình bác "cu bé" post rồi :) .

PD

Chỉnh sửa cuối:

cuty

Xe máy
Nếu bác có dịp đi đến đấy các bác mới thấy hết được vẻ đẹp của nó. Bác nhìn xem cái cây này đã mọc từ trên bờ tường rễ của nó tỏa xuống đất và rất to. Đây là khu vực đã quay bộ phim Tom Raider nổi tiếng đấy bác ạ. Cả một khu tường thành cổ kính rộng vài hecta phải đi vài ngày mới hết được các chỗ trong này. Bác biết có người chịu lang thang trong Ankor Thom ba ngày để đi xem hết các ngóc ngách của nó thì bác phải thấy nó đẹp đến thế nào Một vé vào cổng 20 USD cho mỗi du khách còn dân Cam. thì khỏi mua vé

Raubac

Xe tăng
Bác cuty giải quyết vụ này rồi đi ngủ nhá, chẳng nhìn thấy gì cả. 8o| :D

supra

Xe container
Bác chơi khó anh em, cho link lên rồi lại thay tên đổi họ hay move gì đó, làm em toàn thấy "OOPS!"

BlackHawk_SGVN

Xe đạp
Em cũng thấy ngỡ ngàng luôn. Nhưng k phải vì đẹp mà vì "Opps! My image for this link is no longer here"

cuty

Xe máy
Ôi trời chắc bác PANDA chơi M vì bác ấy còn quote cái hình của M mà???? M thấy rõ ràng cái .... cây của M đẹp lắm mà sao kỳ zậy ta????? Để M post lại nhá.:^) :^) :^)

ktsNghia

Xe buýt
Thấy cái cây rồi nhưng còn ngóc ngách của nó đâu vậy bác. Bác đưa hết lên đi chứ thiệt tình bác cứ cắc bụp són tí một thế này thì mệt quá;)

toyotablack

Xe đạp
bác cu tí đi dữ quá hè, hình như bác hay post bài bên OS sao đó. Theo kinh nghiệm của M. mỗi lần đến chổ này bác nên để lại dấu vết (tè lên, hay vẽ vài con giun lên), để sau này còn có chuyện mà khoe với con cháu, vã lại chúng có đi thì còn có cái để mà khoe với chúng bạn nữa.

cuty

Xe máy
ktsNghia nói:
Thấy cái cây rồi nhưng còn ngóc ngách của nó đâu vậy bác. Bác đưa hết lên đi chứ thiệt tình bác cứ cắc bụp són tí một thế này thì mệt quá;)
M cứ son són một tí thế này thì mới kích thích các bác đi sang tận nơi mà xem cho thỏa thích. Chứ M cứ là ra cho đầy một ... bãi các bác xem chán rồi có còn thích đi du lịch nữa đâu phải không bác Nghĩa. Thỉnh thỏang M cứ bụp..són.. rồi M mở ngay 1 cái công ty du lịch chắc M cũng kiếm khối tiền của các bác đấy bác nhở. Đây là một hình thức tiếp thị quảng cáo đấy :D :D

cuty

Xe máy
toyotablack nói:
bác cu tí đi dữ quá hè, hình như bác hay post bài bên OS sao đó. Theo kinh nghiệm của M. mỗi lần đến chổ này bác nên để lại dấu vết (tè lên, hay vẽ vài con giun lên), để sau này còn có chuyện mà khoe với con cháu, vã lại chúng có đi thì còn có cái để mà khoe với chúng bạn nữa.
Bác ơi M hay đi du lịch lắm bác nói thế thì cứ chỗ gốc cây nào mà M thấy cái vệt thăng thẳng hay con giun cong cong thì là chỗ đó là dấu tích của bác đấy hả bác Tô Đen????:^) :^) :^)

cuty

Xe máy
toyotablack nói:
À quên. M chỉ pốt bài cho OF thôi. Trong nhà M nhiều thành viên lắm mỗi người một ý thích khác nhau không ai giống ai và không ai có ý kiến gì về nhau cả. Chỉ có khi gặp những bài hay hoặc bổ ích là đọc cho nhau nghe để cùng thưởng thức hay cùng rút kinh nghiệm nhưng không ai có ý kiến ý cò về diễn đàn của ai cả. Mỗi người đầu có góc riêng tư và mọi người trong nhà M đều tôn trọng lẫn nhau nên M đã thưa với các bác là nhà M mỗi người một máy computer là vậy đó. M là thành viên của OF thì M chỉ pốt bài cho OF mong các bác đừng hiểu lầm M về vấn đề này. Đôi khi các bác thấy có những bài giống nhau về nội dung nếu các bác có xem cả hai diễn đàn do vì đôi khi trong nhà tụi M đi chơi chung với nhau nên cùng một chủ đề là chuyện bình thường ( có đôi khi còn lỡ trùng hình nữa thì sao? ), nhưng các bác đọc sẽ thấy hai cách hành văn hoặc cách xử dụng từ có khác nhau ( nếu các bác để ý ) M đã giải thích cặn kẽ để bác rõ mong sau này bác đừng hiểu lầm M đã viết bài nói thích OF ( TD: Hội chứng otofun ) mà còn viết bài cho OS thì đúng là quá dở không xài được. Mong các bác hiểu cho.

cuty

Xe máy
Angkor Wat . Là một quần thể chùa tháp. Có tượng phật 4 mặt nổi tiếng của Campuchia. Đây là bên ngòai của Đền Angkor có một hồ hoa súng rất đẹp. M có nhiều ảnh cảnh đẹp lắm nhưng lại có lẫn hình của người nhà M vào đấy nên không dám post lên cho các bác thưởng thức vì M sợ các bác hứng chí bình lọan mà đến tai người nhà M thì M chít.

Chỉnh sửa cuối:

Niva4WD

Xe tải
Có lẽ là hồ súng chứ không phải hồ sen.
Cây súng có một ưu điểm là trong năm có nhiều hoa hơn sen, không có giá trị kinh tế nên người ta không phá nó. Lại có cọng lá mềm, nên lá chỉ nổi trên mặt nước, làm cho mặt nước thoáng, hoa nổi bật.
Cây sen có mùi thơm thanh tao tinh khiết, kèm theo các lợi ích kinh tế. Nào hoa, hạt, củ. Thế nên trồng nó người ta phải theo thời vụ, dễ có hình ảnh tiêu điều vào mùa thu hoạch, không thích hợp trồng cảnh.

cuty

Xe máy
Niva4WD nói:
Có lẽ là hồ súng chứ không phải hồ sen.
Cây súng có một ưu điểm là trong năm có nhiều hoa hơn sen, không có giá trị kinh tế nên người ta không phá nó. Lại có cọng lá mềm, nên lá chỉ nổi trên mặt nước, làm cho mặt nước thoáng, hoa nổi bật.
Cây sen có mùi thơm thanh tao tinh khiết, kèm theo các lợi ích kinh tế. Nào hoa, hạt, củ. Thế nên trồng nó người ta phải theo thời vụ, dễ có hình ảnh tiêu điều vào mùa thu hoạch, không thích hợp trồng cảnh.
ok bác đúng. M các ơn bác về sự nhầm lẫn này của M. M xin đính chính lại đây là hồ hoa súng. Cám ơn bác nhiều.

Patriot

Xe tải

toyotablack

Xe đạp
có phải bác đi tour của carnival tổ chức không? Em chỉ qua cam đánh bài rồi về thôi. Còn về vụ con giun thì em đã bắt đầu ý thức từ chuyến em đi Washington DC rùi.

Niva4WD

Xe tải
Patriot nói:
Em tưởng không có giá trị thì phá đi chứ nhỉ :D
Cây cảnh chỉ có giá trị làm cảnh chứ không ăn được (không có giá trị kinh tế) nên người ta không lấy. Nếu lấy thì phá hỏng hồ cảnh rồi còn gì.