Camry 3.5Q nâng cấp La-răng

Birdie

Xe tải
Em khoe chân cẳng vợ hai em tí nhé. La-răng Fledemaus 18", lốp Goodyear LS2000 Hibrid 245/40/R18. Chụp pô dạng LS460. Các pác ủng hộ nha!!!

Pô cũ kiểu LS, các pác chê xấu em loay hoay sửa mãi cùng bác BlackLac những không ăn thua.

Thế là sôi máu đặt hàng gấp đôi pô AMG giá 3 củ về lắp cho nó bõ ghét. Các bác thấy dư lào???
Cản sau mới sơn xong, nhưng chỗ bác Black đông xe quá chưa kịp đánh bóng nên nhìn chưa lên màu, hơi buồn tí.

Chỉnh sửa cuối:

trantung9009

Xe tải
Website
www.trongtin.com.vn
Chúc mừng bác. Nhìn được đấy dưng cái pô hơi lồi ra quá thì phải.(b)(b)(b)

Birdie

Xe tải
Chúc mừng bác. Nhìn được đấy dưng cái pô hơi lồi ra quá thì phải.(b)(b)(b)
Em cắt gần cụt cái ống bên trong trước khi hàn chụp pô rồi mà vẫn hôi lồi là do cái cản sau nó hơi quặp vào. Chắc phải làm lại cản sau cho nó bằng thì sẽ đẹp hơn. Thanks bác!!!

myob

Xe tăng
em xin lỗi nhé, cái "bô" thì thiết kế đẹp, tuy nhiên cho lùi vào nữa càng đẹp hơn...cái này bác cứ ra đo bọn lixus nào làm thế nào thì mình làm như vậy, khỏi mất thời gian chỉnh sửa....Còn bộ mâm...Cái dáng camdi LD nhà mình nó quá nghiêm túc nên độ mâm kiều gì thì nó cũng không thật sự cân bằng với giá thành và hiệu quả....:102:

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
em xin lỗi nhé, cái "bô" thì thiết kế đẹp, tuy nhiên cho lùi vào nữa càng đẹp hơn...cái này bác cứ ra đo bọn lixus nào làm thế nào thì mình làm như vậy, khỏi mất thời gian chỉnh sửa....Còn bộ mâm...Cái dáng camdi LD nhà mình nó quá nghiêm túc nên độ mâm kiều gì thì nó cũng không thật sự cân bằng với giá thành và hiệu quả....:102:
Cụ nói chuẩn, em chưa thâý em Cam nào độ mâm mà thâý đẹp cả!:^)

diuot

Xe đạp
Cảm giác của em là thấy "chân cẳng" có vẻ hơi mảnh khành!

adco

Xe điện
Bác chủ thớt cho em hỏi là cảm giác với lốp mỏng thì ra sao ạ , ngoài việc sport không cần bàn rồi :
-Độ ồn
-Độ xóc
Còn 2 ống pô này thì tiếng máy có gì khác khg ạ
Cám ơn bác nhiều :)

Lamborghini78

Xe điện
Cái pô này em nghĩ nên đảo vị trí thì đẹp hơn đấy :^)

Birdie

Xe tải
Bác chủ thớt cho em hỏi là cảm giác với lốp mỏng thì ra sao ạ , ngoài việc sport không cần bàn rồi :
-Độ ồn
-Độ xóc
Còn 2 ống pô này thì tiếng máy có gì khác khg ạ
Cám ơn bác nhiều :)
Bác Adco cũng chạy 3.5Q như em từ lâu rồi nhỉ. Cảm nhận ban đầu của em khi thay bộ lốp mới này vào thì hoàn toàn không ồn hơn đâu bác ạ vì lốp này bản chất được thiết kế mềm và êm hơn lốp Bridgetone ban đầu của xe. Thứ 2 nữa là cũng không xóc vì bản chất giảm xóc của Camry khá mềm, không cứng như các xe mang phong cách sport. Nhưng chắc hôm nào em phải thử vào đường gồ ghề, nhiều đá xỏi xem như thế nào.
Còn hai cái ống pô thì nó vẫn kêu êm ru như trước vì em có độ lại bộ giảm thanh đâu mà chỉ là làm lại cái đầu chụp pô thôi ạ.

trantung9009

Xe tải
Website
www.trongtin.com.vn
Cụ nói chuẩn, em chưa thâý em Cam nào độ mâm mà thâý đẹp cả!:^)
Cái đẹp thì em ko bàn đến nhiều vì theo mắt từng người đẹp hay ko đẹp, chỉ có xấu quá thì mình góp ý thôi. (y)
Ví dụ như xe này đi ra ngoài đường sẽ được nhiều người chú ý, đánh giá hơn những xe bình thường khác:^). Người bảo đẹp, người bảo là lạ, người bảo ko đẹp bằng nguyên bản nhưng cuối cùng chủ xe ngồi trong vẫn thấy vui vui ( cái này theo sở thích từng người có thích được chú ý hay ko).:69:
Cá nhân em thấy là đẹp và lạ hơn nhều so với nguyên bản. Chắc chủ xe vưỡn còn trẻ giống em:P.(b)(b)(b)

Bin Vip

Xe tải
e thấy pô gắn chưa đc cân vẫn lệch thì phải,còn Camry lên 18 e vẫn thấy hơi nhỏ lên 19 có lẽ hợp hơn với tổng thể xe và vành nan nhỏ ko hợp với Camry vì trông mâm+lốp sẽ nhỏ so với xe còn kiểu dáng vành thì đẹp rồi,bác bóc chữ TypeR ra đi,đôi chút cảm nhận để góp ý với bác chúc bác độ xe ngày một đẹp hơn:69::69::69:

máy súc

Xe hơi
em nghĩ độ lốp này đi hơi xóc đấy pác ạ

Khoaimy

Xe tăng
Em khoe chân cẳng vợ hai em tí nhé. La-răng Fledemaus 18", lốp Goodyear LS2000 Hibrid 245/40/R18. Chụp pô dạng LS460. Các pác ủng hộ nha!!!

Cái pô thì quá đẹp nhưng chủ thớt cẩu thả, lắp vào lệch lạc làm giảm giá trị của nó đi nhiều nhiều phần.

M6Convertible

Xe máy
Cái pô thì quá đẹp nhưng chủ thớt cẩu thả, lắp vào lệch lạc làm giảm giá trị của nó đi nhiều nhiều phần.
Mình đồng ý với pác Khoaimy, cái pô dạng hình thang của Lexus quá đẹp, do lắp không được ngay lắm nên nhìn không bắt mắt. Có lẽ pác cho pô nhô ra cho nó nhìn sport chút,em có chút góp ý nhỏ, pô dạng hình thang của Lexus lắp dát nghiêng chút mới đẹp.

Cái chân vợ 2 pác dzậy là cool rùi. Dáng Toy. LD nhìn bệ vệ không được xì-po như hàng nhập nhưng pác chủ thớt thích sport thì lắp cho em nó vẫn đẹp vậy.

Vợ 2 pác lắp cái này chưa?Nhìn cool lắm nha. Nó là con LE, không có đường viền inox như LD của pác nên gắn thêm đường viền ngoài và khi gắn ốp lưới tản nhiệt vào nhìn đẹp ra phết.

=========

=========

Có cả ốp cho hốc hút gió lun nè pác:

Lexus fan

Xe điện
Hình như pô bên phải bị gắn lệch ?
Tháo Type R ra bác ơi :P
Bác cho vài bức tổng thể nữa đi ạ

Hay là ... :5:

Chỉnh sửa cuối:

Birdie

Xe tải
Cảm ơn các bác đã góp ý về cái Pô. Như em đã nói là do cái ốp cản sau nó vậy nên em đã cắt ngắn hết cỡ vẫn bị lợn lòi nhiều quá. Để tuần tới sẽ thao cái ốp cản sau ra chế lại cho nó đúng như form của LS460 ạ. Còn về bộ la-răng em chụp bằng máy điện thoại nên nó không được nổi đấy thôi chứ nhìn bên ngoài từ hôm lắp đến giờ em chưa thấy ai bảo xấu đâu ạ, ngay cả chỗ chuyên lắp la-răng Michellin Ngoc khánh cũng phải thừa nhận là quá ổn. Toàn bộ La-răng được mạ titan nên trống nó nửa đen nửa bóng crôm rất hợp với màu xe đen ạ. Chính ra nếu chơi hơn thì em nên thay giảm xóc để hạ bớt gầm xuống một chút thì các pác nhìn cái chân nó đỡ trống trải. Nhưng mà em nghĩ là cứ từ từ, thi thoảng thay đổi một chút nó mới vui, đỡ chán vợ hai ạ!!!
Có cái ảnh này nhìn hơi tổng thể chút em up nốt, dưng mà em tuyền chụp bằng di động nên các ảnh nó không nét lắm đâu ạ.

Thanks các pác!

Chỉnh sửa cuối:

hoangyenF430

Xe tăng
cặp chưn vưỡn hơi ngắn thì phải cụ chủ thớt ạ :^):^)

Birdie

Xe tải
Ok, sẽ tháo TypeR vì nó chỉ dành cho Civic thôi, Toy thì phải S mới đúng!!!:redface::redface: