Cần các cụ tư vấn đường từ Trần Duy Hưng đến bệnh viện nhi trung ương

buzzlOve92

Xe hơi
Chả là nhà cháu là ngoại tỉnh HN. Nhà cháu đã đi HN vài ba lần. Điều e thấy là biển giao thông ở HN, biển chồng biển. Có khi để ý đc cái biển báo thì có khi lại va chạm với xe khác rồi cũng nên
Thứ 3 tới nhà cháu đưa bé đi khám ở đó mong các cụ tư vấn giúp. Theo như google map bệnh viện nhi nằm trên đường La Thành. Lộ trình sẽ như sau từ TDH đi thẳng đến Nguyễn Chí Thanh qua sở lao động thương binh đến đoạn giao với La Thành thì quay lại đến ngõ 54 NCT rẽ vào đến ngõ 879 La thành. Vậy nhà cháu muốn các cụ ở HN tư vấn giúp chỗ này có những biển báo nào, có gì cần chú ý k ạ?
Cảm ơn các cụ và sẽ có vodka mời các cụ giúp đỡ e.

chuot_bach

Xe tăng
Theo em nếu không thuộc đường lắm, cụ nên chạy Trần Duy Hưng - Đường Láng - Cầu Giấy - đường La Thành - bệnh viện nhi thì hợp lý hơn.

pajemit

Xe tải
Em thì ăn nằm vien nhi r, hay đi thế này ah. Trần duy Hưng > nguyễn chí Thanh , đến đoạn qua Đại học Luật vài chục mét chui qua cầu vượt đi bộ thì quay lại rẽ vào phố Chùa Láng , đi khoảng gần 1km đến gần học viên quan hệ quốc tế rẽ phải theo ven hồ 80met là đến cổng sau của viện Nhi tw, đến đó xe k vào được trong đâu. Cụ dừng lại cho f1 xuống cùng gấu và cụ nên đi thẳng lên cổng sau viện phụ sản hà nội mà gửi hoặc đi đi ven theo hồ gửi ở bãi tập thể ngay gần hồ. ( còn đường la thành thì oto là một chiều đi từ cầu giấy về viện nhi nhé, k đi được từ nguỹen chí thanh rẽ sang la thành vào cổng viện nhi được) . Nói chung khuyên cụ nên đi oto đến cổng sau của nhi rồi cuốc bộ ra cổng trước khám chứ đi cổng trước theo đê la thành thì tắc đường lắm.

trananhtu

Xe hơi
Chả là nhà cháu là ngoại tỉnh HN. Nhà cháu đã đi HN vài ba lần. Điều e thấy là biển giao thông ở HN, biển chồng biển. Có khi để ý đc cái biển báo thì có khi lại va chạm với xe khác rồi cũng nên
Thứ 3 tới nhà cháu đưa bé đi khám ở đó mong các cụ tư vấn giúp. Theo như google map bệnh viện nhi nằm trên đường La Thành. Lộ trình sẽ như sau từ TDH đi thẳng đến Nguyễn Chí Thanh qua sở lao động thương binh đến đoạn giao với La Thành thì quay lại đến ngõ 54 NCT rẽ vào đến ngõ 879 La thành. Vậy nhà cháu muốn các cụ ở HN tư vấn giúp chỗ này có những biển báo nào, có gì cần chú ý k ạ?
Ko đi lộ trình này được đâu kụ ơi. Ngõ 54 NCT cháu nhớ ko nhầm là giữa ngõ có cắm cọc bê tông, oto ko đi đc đâu. Với cả nếu cụ đi NCT đến đoạn giao đê La Thành mà quay đầu lại thì khả năng ko được đâu, vì ở đó có biển cấm rẽ trái ( đồng nghĩa là cấm quay đầu), XXX sẵn sàng bắt xe ôm đuổi theo ngay.
Cụ nên đi Trần Duy Hưng - Láng - Cầu Giấy - Đê La Thành. Hoặc TDH - Nguyễn Chí Thanh - Chùa Láng - Đến hồ rẽ phải luôn là vào cổng sau viện Nhi.

heroesdaubu

Xe điện
Theo em nếu không thuộc đường lắm, cụ nên chạy Trần Duy Hưng - Đường Láng - Cầu Giấy - đường La Thành - bệnh viện nhi thì hợp lý hơn.
Cụ chuột phán gần bằng lê duẩn. Cụ đi TDH rẽ trái sang Láng đến bùng binh Cầu giấy lên La Thành chở vợ con vào khám rồi quay đi tìm chỗ gửi, tốt nhất gửi bên phụ sản.
Với nhà e viện nhi ko phải là chỗ tốt nhất cho trẻ đâu cụ nhóe

pajemit

Xe tải
Bổ xung thêm cụ là h viện phụ sản đang xây, nên chỗ đỗ hơi khó, chỉ gửi xe được sau 9 h sáng.

abcvn

Xe hơi
Ko đi lộ trình này được đâu kụ ơi. Ngõ 54 NCT cháu nhớ ko nhầm là giữa ngõ có cắm cọc bê tông, oto ko đi đc đâu. Với cả nếu cụ đi NCT đến đoạn giao đê La Thành mà quay đầu lại thì khả năng ko được đâu, vì ở đó có biển cấm rẽ trái ( đồng nghĩa là cấm quay đầu), XXX sẵn sàng bắt xe ôm đuổi theo ngay.
Cụ nên đi Trần Duy Hưng - Láng - Cầu Giấy - Đê La Thành. Hoặc TDH - Nguyễn Chí Thanh - Chùa Láng - Đến hồ rẽ phải luôn là vào cổng sau viện Nhi.
Cụ này chuẩn! đường dễ đi. không bị tắc đường. Nếu đi đường Cầu giấy, Đê la thành tắc liên tục vì bọn taxi nó bắt khách ở đây nhiều quá. đỗ linh tinh cả

Nhưng Cầu giấy - Đê LT em nhớ là đường 1 chiều cụ ợ

buzzlOve92

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã chỉ giáo. Sau khi tham khảo e sẽ đi theo hướng TDH - NCT - Chùa Láng đến cổng sau và tìm chỗ gửi xe !!
Giờ rót rượu cảm ơn các cụ đã
Các cụ cho e hỏi thêm:
1. Đường La Thành là đường 2 chiều chứ? Vào được có ra được k các cụ?
2. Đoạn qua cầu vượt dành cho người đi bộ ở đoạn ĐH Luật rẽ trái đc chứ?

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Cảm ơn các cụ đã chỉ giáo. Sau khi tham khảo e sẽ đi theo hướng TDH - NCT - Chùa Láng đến cổng sau và tìm chỗ gửi xe !!
Các cụ cho e hỏi thêm:
-Nếu bác chủ thớt ko thạo đường thì phi xe vào Bic C, gọi cái taxi đi cho nó yên tâm, tự mình đi ko khéo làm mồi cho xxx HN thì khổ, bác nên nhớ là mấy chú ấy thích xe biển tỉnh lắm (mặc dù các chú ấy cũng chả phải người HN) và vé phạt của HN cao gấp đôi các tỉnh đấy!

buzzlOve92

Xe hơi
-Nếu bác chủ thớt ko thạo đường thì phi xe vào Bic C, gọi cái taxi đi cho nó yên tâm, tự mình đi ko khéo làm mồi cho xxx HN thì khổ, bác nên nhớ là mấy chú ấy thích xe biển tỉnh lắm (mặc dù các chú ấy cũng chả phải người HN) và vé phạt của HN cao gấp đôi các tỉnh đấy!
E muốn các cụ tư vấn giúp e thì mới lên đây hỏi. Cụ k giúp e thì thôi vậy
Tại e còn nhiều dịp đi HN muốn đi cho biết đường cụ ạ.

chuot_bach

Xe tăng
1. Đường La Thành đoạn từ Cầu Giấy (chính xác là từ toà nhà V-Tower) - ngã tư giao với Nguyễn Chí Thanh là đường 1 chiều cho ô tô, chiều được đi là từ Cầu Giấy đi ( đoạn này qua cổng chính viện nhi),.
2. Đoạn qua cầu vượt ở ĐH Luật rẽ trái (không phải theo ý của cụ muốn hỏi) mà là chỗ quay đầu xe để vào đường Chùa Láng, từ Trần Duy Hưng đi lên cụ sẽ phải đi quá đường Chùa Láng mới có chỗ quay đầu xe nên không có gì phải sợ khi rẽ trái cả.
3. Đoạn Chùa Láng là đường 2 chiều cho ô tô nên không có gì phải xoắn, lưu ý đoạn này gần cổng trường ĐH Ngoại Thương và Ngoại Giao nên sẽ bị ảnh hưởng khi vào đợt thi đại học còn bình thường không có vấn đề gì.
Các cụ cho e hỏi thêm:

vietpq75hanes

Xe container
Cái chính là bác đi xe máy hay ô tô, nếu đi ô tô bác đi: Trần Duy Hưng - đến :Láng thì rẽ trái ra Láng - đến Ngã Tư Cầu Giấy rẽ phải vào Đê La Thành - Viện Nhi.

Nếu đi xe máy: Trần Duy Hưng - Nguyễn Chí Thanh - đến Ngã Tư Nguyễn Chí Thanh + Đê La Thành rẽ trái ra Viện Nhi.

Spark chevrolet

Xe tăng
em chưa đi viện nhi bao giờ nhưng mai em cũng đi viện nhi. em nghĩ đi oto như thế này không biết có hợp lý không ạ.
Cầu thăng long --> cầu giấy --> Đường láng --> phố chùa láng --> học viện ngoại giao --> Gửi xe ở đây rồi đi bộ vào cổng sau viên nhi có được không? ( có chỗ nào gửi gần cổng sau viên nhi không ạ?