Thảo luận cần các cụ tư vấn loa bãi liệu có tốt về chất lượng ko

ĐứcChung

Xe đạp
các cụ có kinh nghiệm về loa em xin hỏi loa bãi liệu có tốt không ạ.em ở hà nội

vkthang

Xe container
Ngon, tốt, nghe hay thì đắt hơn loa mới tương đương bán ở VN, còn rẻ thì là rác cụ ạ.

kt3x

Xe buýt
Ngon, tốt, nghe hay thì đắt hơn loa mới tương đương bán ở VN, còn rẻ thì là rác cụ ạ.
Loa nghe nhạc hả cụ. Rất tốt nếu cụ tìm mua được loa nguyên bản thùng gỗ còn đẹp.
Nhìn cái chữ ký với nick mới thế này chắc cụ thớt hỏi mồi để giới thiệu dịch vụ hay sao đấy chứ?! các cụ tư vấn thừa rồi :P

Trungpv

Xe tăng
cụ chủ bán gì thế?. cái chữ ký kia em nghi lắm :)

zomzomzom

Xe tải
Nhìn cái chữ ký với nick mới thế này chắc cụ thớt hỏi mồi để giới thiệu dịch vụ hay sao đấy chứ?! các cụ tư vấn thừa rồi :P
View attachment 7642217
Ặc cụ nói nhà cháu mới để ý cái chữ ký, đúng là mềnh vào tư véo thừa rồi. Hóa ra cụ thớt cày bài để vào chợ.

Bính Thân

Xe hơi
Mua loa bãi không có kinh nghiệm mua là dính chưởng phải loa dựng lại chưa kể chất lượng không còn như nguyên bản mua về một thời gian là biết nhau ngay đừng tưởng bãi mà như mới giờ lấy đâu ra.

h-d

Xe máy
kể cả có mua được loa tháo xe xịn chăng đi nữa cũng ở mức tương đối trở về cụ nhé. Bởi loa trên xe chỉ loa loa tiêu chuẩn. Mọi người đôi khi bị nhầm lẫn rằng cứ xe sang là loa sang ( nó chỉ đúng 60% ) Tiêu chuẩn nó phải gắn với tổ chức chuyên về âm thanh như EMMA hội hội âm thanh Châu Âu. Bằng chứng là em đố cụ nào tìm thấy 1 chiếc siêu xe hay siêu siêu siêu xe nào dám đem hệ thống âm thanh trên xe mình đi thi đấu đấy.
EMMA nó dành cho các xe độ âm thanh, chứ xe nguyên bản đâu có được tham gia thi. còn hệ thống âm thanh của xe sang thì cũng có nhiều loại, tùy theo yêu cầu của hãng mà người ta thiết kế cho từng cấu hình xe. với tôi hệ thống nguyên bản của các xe sang vẫn là lựa chọn tốt nhất để mang lại hiệu ứng âm thanh mà nhà SX đã tính toán. các loại xe sang thì rất hiếm con phải độ lại ( nếu độ là do nhu cầu cá nhân họ cần theo ý thích riêng, về cấu hình hay công suất và độ phô trương thẩm mỹ) Còn cảm thụ âm thanh là mỗi người mỗi khác nhau, thế nên không có chuyện cuộc thi âm thanh EMMA dành cho các xe nguyên bản.

h-d

Xe máy
các cụ có kinh nghiệm về loa em xin hỏi loa bãi liệu có tốt không ạ.em ở hà nội
Tùy vào số tiền bạn bỏ ra và định lắp cho xe gì, đa phần mình thấy ở VN đều chỉ lên các hệ thống âm thanh cũ (xe đời cũ) và không dùng tín hiệu âm thanh số và canbus để điều khiển. nghĩa là các DSP lắp vào xe nó có bản chỉ là cục đẩy, còn tín hiệu và hiệu chỉnh âm thanh lại nằm ở nguồn phát (CD, màn hình..) nên chất lượng âm thanh cũng chỉ là được đẩy mạnh lên mà thôi, còn muốn nó hay và hoàn chỉnh nó phải phù hợp cho từng đời xe và dòng xe, phân mềm trên xe phải được đồng bộ với nhau, khi đó nguồn phát sẽ chỉ là tín hiệu phẳng và các điều chỉnh về âm thanh sẽ được đưa về DSP. khi đó hệ thống mới phát huy tốt. Một việc khác nữa là nhà SX thường khóa chức năng căn chỉnh hệ thống âm thanh trên các DSP zin nên đòi hỏi kỹ thuật viên phải hiểu rõ và can thiệp được hệ thống mới có âm thanh tốt nhất.

ĐứcChung

Xe đạp
kể cả có mua được loa tháo xe xịn chăng đi nữa cũng ở mức tương đối trở về cụ nhé. Bởi loa trên xe chỉ loa loa tiêu chuẩn. Mọi người đôi khi bị nhầm lẫn rằng cứ xe sang là loa sang ( nó chỉ đúng 60% ) Tiêu chuẩn nó phải gắn với tổ chức chuyên về âm thanh như EMMA hội hội âm thanh Châu Âu. Bằng chứng là em đố cụ nào tìm thấy 1 chiếc siêu xe hay siêu siêu siêu xe nào dám đem hệ thống âm thanh trên xe mình đi thi đấu đấy.
vâng cụ ơi em cảm ơn