[Funland] Cần chính sách về sạc xe oto điện tại chung cư

Tranha131076

Xe tăng
Hiện nay nhà em có slot đỗ oto ở hầm chung cư
Rất thích xe điện vinfast nhưng ngặt nỗi hầm chung cư không cho kéo điện để lắp đặt ổ sạc cho xe điện
Em nghĩ nhiều cụ cũng rơi vào tình huống như em
Vậy rất cần nhà nước (hoặc Vinfast tác động để có chính sách) có cơ chế, quy định về việc lắp đặt ổ sạc cho xe điện tại các hầm chung cư
Điều này sẽ làm tăng doanh số xe oto điện lên.
hầm nhà mình còn có tru sẵn của Vin, sau vụ cháy ở Khương Trung họ cắt trụ luôn điện các tru. Hơn 1 năm rồi thấy vứt kg rất lãng phí

thongnv

Xe điện
hầm nhà mình còn có tru sẵn của Vin, sau vụ cháy ở Khương Trung họ cắt trụ luôn điện các tru. Hơn 1 năm rồi thấy vứt kg rất lãng phí
Trời, phí của giời
Em nghĩ tương lai kiểu gì cũng có quy định, chính sách cho món này

nhanchauchau

Xe tăng
Trời, phí của giời
Em nghĩ tương lai kiểu gì cũng có quy định, chính sách cho món này
Pin xe điện còn chua tìm ra cách chữa cháy.
Bên Mỹ vứt cả cái xe cháy xuống hồ mà nó vẫn cháy kia kìa.
Rồi BYD, 10 lần cháy shown room, vài lần cháy xe chở xe điện.
Nên cái tương lai có trụ sạc dưới hầm nó xa vời lắm.
Chủ đầu tư họ cũng phải tính toán lỗ lãi, bỏ 1 đống tiền đầu tư hạ tầng điện đóm, đáp ứng đủ cs sạc, đáp ứng đủ tc pccc, nếu có, để thu vài đồng lẻ từ số ít chủ xe điện? Có mà điên họ mới làm.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cứ làm cái biên bản ký kết là ông cho kéo điện và người sử dụng điện nếu có hỏa hoạn thì đền bù cho tất cả :D
Chả ông nào dám ký ;))
Tiền đấy mua nhà của Vin khéo còn tốt hơn

emdeplam

Xe tăng
Hiện nay nhà em có slot đỗ oto ở hầm chung cư
Rất thích xe điện vinfast nhưng ngặt nỗi hầm chung cư không cho kéo điện để lắp đặt ổ sạc cho xe điện
Em nghĩ nhiều cụ cũng rơi vào tình huống như em
Vậy rất cần nhà nước (hoặc Vinfast tác động để có chính sách) có cơ chế, quy định về việc lắp đặt ổ sạc cho xe điện tại các hầm chung cư
Điều này sẽ làm tăng doanh số xe oto điện lên.
Tại sao cụ ko đòi thằng Vin xây những trạm sạc tập trung mà lại đòi nó tác động lên chính sách để ảnh hưởng đến người khác ?

Hầm là của chung, tại sao phải dành slot cho thằng Vinfast trong khi tiền đầu tư lại bổ đều cho cư dân?

TN1805

Xe điện
Chắc được cái mác yêu nước nồng nàn nên cụ chủ thớt mua ủng hộ. E thì ghét nhất cái bọn cứ quảng cáo theo kiểu ăn mày tinh thần dân tộc, giống mấy con bphone của bkav mấy năm về trước.
Đó là do cụ có "tâm động" dữ dội quá, cụ bị "sân, si" với đời nhiều quá nên nghĩ thế ...rốc cục là cụ mệt óc.
Cuộc đời lắm chuyện lắm....nếu cái tâm mình cứ hơi tý lại sân, si....hơi thấy người nọ, người kia làm được cái nọ, làm được cái kia...vvv ...mà ko ưng cái bụng mình...lại sôi sục cái "tâm" lên ...thì quả thực là không nên chút nào. :))
Ở đời, ai làm gì thì sẽ phải có trách nhiệm với cái đó. Giả sử Vinfast hay Vin Group họ làm gì sai pháp luật thì họ phải chịu trách nhiệm chớ. Đâu cần mình phai lo cho họ.

Đá Ốp Lát

Xe điện
Đổi nhà khó hơn đổi xe cụ à
Thế sao cụ đòi lobby chính sách để lắp cái sạc điện phục vụ cho niềm yêu thích xe điện của cụ?
Khi cháy nổ cả hầm chung cư ai là thằng chịu trách nhiệm? Chủ đầu tư? Ban quản trị? Ban quản lý? Thằng đầu tư trạm sạc? Hay chính quyền cấp phép?
Vậy mai này có thằng lobby chính sách lắp luôn cây xăng dưới hầm để phục vụ đổ xăng luôn?
Cụ thích xe điện và nhà sạc được luôn thì tự đổi nhà, sao bắt cư dân khác gánh rủi ro cho cụ?

hoviethung

Xe lăn
Thế sao cụ đòi lobby chính sách để lắp cái sạc điện phục vụ cho niềm yêu thích xe điện của cụ?
Khi cháy nổ cả hầm chung cư ai là thằng chịu trách nhiệm? Chủ đầu tư? Ban quản trị? Ban quản lý? Thằng đầu tư trạm sạc? Hay chính quyền cấp phép?
Vậy mai này có thằng lobby chính sách lắp luôn cây xăng dưới hầm để phục vụ đổ xăng luôn?
Cụ thích xe điện và nhà sạc được luôn thì tự đổi nhà, sao bắt cư dân khác gánh rủi ro cho cụ?
Sắp tới thông qua luật phòng cháy chữa cháy rồi. Thì chung cư không thể có trụ sạc dưới hầm đâu.

Đá Ốp Lát

Xe điện
Sắp tới thông qua luật phòng cháy chữa cháy rồi. Thì chung cư không thể có trụ sạc dưới hầm đâu.
Thế mới bảo cụ thớt yêu thích xe điện nên lại đòi lobby để lắp trụ sạc dưới hầm chung cư để phục vụ những người như mình.

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Khả thi thì làm trạm sạc trên khuôn viên của chung cư nếu được phép,chứ để dưới hầm lại còn mỗi nhà kéo một đường sạc thì ai dám cho và nguy cơ tiềm tàng cháy nổ rất lớn.

caisua

Xe lăn
Đó là do cụ có "tâm động" dữ dội quá, cụ bị "sân, si" với đời nhiều quá nên nghĩ thế ...rốc cục là cụ mệt óc.
Cuộc đời lắm chuyện lắm....nếu cái tâm mình cứ hơi tý lại sân, si....hơi thấy người nọ, người kia làm được cái nọ, làm được cái kia...vvv ...mà ko ưng cái bụng mình...lại sôi sục cái "tâm" lên ...thì quả thực là không nên chút nào. :))
Ở đời, ai làm gì thì sẽ phải có trách nhiệm với cái đó. Giả sử Vinfast hay Vin Group họ làm gì sai pháp luật thì họ phải chịu trách nhiệm chớ. Đâu cần mình phai lo cho họ.
Ai lo cho HỌ vậy? Ngáo vãi lái

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chả có gì phải buồn. Nhiều cụ phân tích rồi tiền đầu tư thì nhiều mà thu về thì ít, rủi ro thì nhiều nên họ không làm hoặc cấm.
Chung cư nào đảm bảo được yêu cầu PCCC thì họ cho sạc. Vậy nên có 2 cách xử lý : Đổi xe hoặc đổi nhà.

sskkb

Xe tăng
Chỗ em kéo và lắp đặt xong 10 chỗ xạc dưới hầm rồi. Cư dân bảo ban quản trị và chủ đầu tư đưa ra giấy phép thế là lại để làm cảnh hết. Còn chỗ bãi xe trên mặt đất cũng lắp được 20 chỗ, chủ xe gửi như em chỉ hỏi: nếu cháy xe lan ra xe tôi ai đền- thế là cũng làm cảnh. Các bác khác thì nói: cho xạc là các bác ấy không để xe trong bãi mà đem xe ra đường nội khu để.
Làm cái tường ngăn khu sạc và khu khác là xong mà cụ. Cụ để xe ở đường nội khu mà mưa gió cây đổ vào xe thì khác gì cháy lan đâu, chỉ có bảo hiểm thôi chứ ai đền

haiyen1012

Xe điện
Mua nhà của Vin, đơn giản mà :))

flowers1508

Xe tăng
Có chính sách kèm cả pccc chứ cụ
Quy chuẩn ấy
Cháy xe điện không dập được theo cách thông thường như xe xăng dầu (xăng dầu thì không có oxy ko cháy được chứ điện thì nó tự cháy bằng năng lượng của nó luôn)

poiuy

Xe ba gác
Xạc dưới hầm thì chỉ cho xạc chậm thi cũng ổn thôi. Xạc nhanh thì bố trí bên trên, nơi thông thoáng.

Em nghĩ là khó, vì qua mấy vụ cháy nổ vừa rồi, mọi sự tình nghi đều đổ dồn vào pin điện (dù không có bằng chứng hoặc không có câu trả lời chính thống của cơ quan chức năng), thì chủ đầu tư cũng khá rén và sẽ lo xa, nên chắc sẽ không lắp trụ dưới hầm đâu.