[Thảo luận] Cẩn thận xxx cắn đoạn soát vé cao tốc Nội BÀi

innova123

Xe máy
Website
www.waterpuppet.net
hôm qua em bị Bọn xxx nó lừa 1 quả hơi tởm!!!!!:102:
chẳng là sau khi qua trạm soát vé để tiến về SB Nội BÀi, thì thấy phía xa có xe Cảnh sát. Mình đã từ tốn để ý xem nó bắt lỗi gì ... thì thấy 1 chú xxx lừ lừ tiến ra giữa đường. Bình thường thấy chó, gà còn tránh huống hồ là Người, vì thế em đánh tay lái sang làn bên trái.....sát giải ngăn cách ( cần nói thêm là ở trạm soát vé em đi vào làn giữa)
thế là chú giơ trượng KT ra .
+cái gì ? lỗi gì??
-Em tạt trái ngay đầu xe khách, nguy hiểm
+ đâu có, cách xa mà, thôi làm nhanh đi...( rút ví ....)
- ít thế 1l thôi à???? nữa đi:77:

kết quả là em mất 1,5 lít các bác ạ!(y)
cần nói rõ thêm là cũng thủ đoạn này em đứng chừng 10 Phút thì có tới 5 xe dính ( vị chi là 7,5 lit.... 1 tiếng x6 =40,2 l) thế này thì làm gì cho bằng các anh tranh thủ làm thêm giờ buổi trưa!

viết nên cho anh em rút k/ nghiệm

bác nào là nạn nhân của vụ này thì lên tiếng tiếp nhé!"!

Chỉnh sửa cuối:

TheOne

Xe điện
mấy hôm trước em cũng qua Nội bài 2 lần, thấy lần nào cũng có các bác xxx nhà ta đứng chốt ngay sau trạm soát vé . kinh nghiệm của em là chậm chút cũng được , lần nào em cũng đi qua cổng soát vé phía trong cùng, nên khi ra em ôm sát giải phân cách đố bố xxx nào bắt lỗi được em .(b)

30M5415

Xe tải
thanks cụ!nhưng e nghĩ là hơi chuối,cụ tránh xxx thì đột ngột chuyển làn sao lại bị dính!ko cãi được à!e thế thì cãi bằng được!còn nếu bình thường chuyển làn ko xi nhan thì dính là đường nhiên rồi!!!:77::77::77::77::77::77::77::77::77::77::77::77::77:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Chỗ này có thread về chuyện này rồi. Bác chả chịu đọc nên dính. Nó còn cái trò xe con chạy cửa giữa qua trạm rồi, chạy nhanh hơn xe tải phía cửa bên trái. Bắt lỗi vượt phải, nộp kho bạc thì 400k, làm luật thì 200k. Chuyên ở cái chỗ gầm cầu vượt đoạn qua trạm soát vé 50m ý

captivaltz

Xe điện
hôm qua em bị Bọn xxx nó lừa 1 quả hơi tởm!!!!!:102:
chẳng là sau khi qua trạm soát vé để tiến về SB Nội BÀi, thì thấy phía xa có xe Cảnh sát. Mình đã từ tốn để ý xem nó bắt lỗi gì ... thì thấy 1 chú xxx lừ lừ tiến ra giữa đường. Bình thường thấy chó, gà còn tránh huống hồ là Người, vì thế em đánh tay lái sang làn bên trái.....sát giải ngăn cách ( cần nói thêm là ở trạm soát vé em đi vào làn giữa)
thế là chú giơ trượng KT ra .
+cái gì ? lỗi gì??
-Em tạt trái ngay đầu xe khách, nguy hiểm
+ đâu có, cách xa mà, thôi làm nhanh đi...( rút ví ....)
- ít thế 1l thôi à???? nữa đi:77:

kết quả là em mất 1,5 lít các bác ạ!(y)
cần nói rõ thêm là cũng thủ đoạn này em đứng chừng 10 Phút thì có tới 5 xe dính ( vị chi là 7,5 lit.... 1 tiếng x6 =40,2 l) thế này thì làm gì cho bằng các anh tranh thủ làm thêm giờ buổi trưa!

viết nên cho anh em rút k/ nghiệm

bác nào là nạn nhân của vụ này thì lên tiếng tiếp nhé!"!
Kiểu gì bác cũng bị lỗi vì chuyển làn không bật xi nhan xin đường chứ không phải là lỗi tránh xxx. Ngày nào em cũng đi và về qua đường này

BoTho

Xe tải
Em bị một lần cũng ở đấy và lỗi đó. Đưa 1 lít thì xxx bảo "tội chú phải thêm tờ nữa, anh mà nói điêu anh làm con chú" . Bó tay luôn :77::77::77:

vili

Xe tải
Chính xác xxx bắt ở đây là bắt tội chuyển làn không có tín hiệu xi nhan, hôm trước đã thử nghiệm với ông anh, 2 lần chuyển 2 làn trước mặt xxx - sau đó đi qua còn cười rất tươi với xxx (Cụ thể chuyển từ làn giữa ra làn phải cho xe sau vượt qua, sau đó chuyển về làn giữa, xi nhan đình huỳnh - thấy chú xxx căng người - căng mắt ra nhìn với bộ dạng rất là căng thẳng) - thực ra vì có việc đưa ông anh (cái ô to vật) ra sân bay nên cũng thử phát xem sao :D

congnongdaudoc

Xe tải
hix, đúng là bác ko đọc nhiều, chứ trên diễn đàn nói nhiều về chỗ này rùi.Tới chỗ này khi gần tới trạm soát vé em cẩn thận đi vào làn cuối cùng (bên trái ấy).Đi wa em kéo kính và hello mấy chú XX có làm sao đâu?:21::21:

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Sao cơ quan chức năng không làm một tấm pano hướng dẫn ở đây nhỉ : "các phương tiện chú ý, cần xi-nhan để chuyển làn, và không vượt phải" ( để tránh mất thời gian & mất tiền cho nhân dân)

Meo Thamlam

Xe lăn
Chia buồn cùng Bác. nhiều chiến sỹ hy sinh ở đây rồi, tội của Bác XXX phạt là chuyển làn ko Xi nhan, chắc thế .

dombeo

Xe máy
hôm nào có bác nào nhà mình dính chưởng của xxx thì làm ơn yêu cầu nó làm cái biên bản xem các anh em nhà mình bị dính lỗi gì.

30M5415

Xe tải
Sao cơ quan chức năng không làm một tấm pano hướng dẫn ở đây nhỉ : "các phương tiện chú ý, cần xi-nhan để chuyển làn, và không vượt phải" ( để tránh mất thời gian & mất tiền cho nhân dân)
bác nói thế thì còn nói làm gì nữa!he he!xxx chết đói hết à!đùa tí cho vui chứ đấy là luật rồi mà!đương nhiên phải biết!e thì cực kỳ chú ý mấy cái vụ xi nhan đổi làn đường này!nhất là đèn xanh đèn đỏ!vớ vẩn lại mất xiền ngay!các cụ nhà ta đi hãy chú ý!vừa tuân thủ luật giao thông mà lại an toàn nữa!

lucent

Xe buýt
(b)(b)(b)(b)(b)vi bac ko xi nhan truoc khi chuyen lan duong thoi.Lan sau dung quen nhe.

Lada1207

Xe tăng
Bác không chịu học luật rồi

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Cái vụ này ở Nội Bài có nhiều thớt nói mãi rồi còn giề nữa, chủ yêu 2 lỗi:
1. Vượt phải
2. Không bật xi nhan.
Thế nên cụ nào hay đi đường này mà sợ quên thì cưa làn trong cùng mà đi cho đỡ lăn tăn

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
chẳng biét số các bác như nào ấy chứ . em đi lên NB khong biế bao nhiêu là lần mà chẳn lần nào gặp *** cả :D

mr_limo

Xe buýt
đúng rồi các bác ạ; đi học luật toàn học mẹo bảo nào không biết, cứ chuyển làn là phải có tín hiệu mà bác; hôm chủ nhật trước em cũng đi qua trạm này, em đi làn 2 từ giữa ra thấy có CA thế là đi từ từ cho mấy ông bên trái lên rồi chuyển sang mà chả xi nhan xi nhủng gì sất, mấy ông bên phải quen thói, vượt lên thế là mấy chú cá vàng ra hỏi, bỏ qua mình, may wa', xém chết vì vừa mới thi xong, đang đợi lấy bằng :77:

Billduy

Xe tăng
thế thì lại mất thời gian của các chú XXX và mất tiền của "nhân dân" nhà chú XXX :)):)):))

haiphus

Xe buýt
Cái vụ này ở Nội Bài có nhiều thớt nói mãi rồi còn giề nữa, chủ yêu 2 lỗi:
1. Vượt phải
2. Không bật xi nhan.
Thế nên cụ nào hay đi đường này mà sợ quên thì cưa làn trong cùng mà đi cho đỡ lăn tăn
Vấn đề là nếu đã phân làn thì sao lại bắt vượt phải (làn ai nấy đi); nếu không phân làn thì sao lại phải xi nhan??