[Funland] Can thiệp sâu vào chuyện nội bộ nhà vợ?

LTKLH

Xe máy
Em lấy vợ được gần chục năm các cụ ạ. Trước giờ chuyện bên nhà vợ em toàn đứng ngoài, ko tham gia cái gì. Nhưng tình hình đến hiện tại e thấy tương lai bên đấy ngày càng mờ mịt, nếu cứ tiếp diễn thế này thì sẽ khuynh gia bại sản thôi. Nên em mang câu chuyện của mình lên đây, nhờ các cụ bày mưu tính kế giúp em với 😅

Tóm tắt câu chuyện của e như này:
- Thằng em vợ nhà em có thể chốt lại là một thằng ăn tàn phá hại, ko còn đường cứu chữa nữa, chỉ chờ ngày vô trại hoặc trốn đi biệt xứ nữa thôi. Năm nay gần 40 rồi nhưng do đam mê cá độ, chứng khoán, bitcoin... mà hơn 10 năm liền đã tiễn bay của các cụ 1 căn nhà (2 tỷ - giá năm 2005), nợ nần vô đối, lừa đảo cắm xe các thứ đủ cả (bố vợ e cũng phải vài lần lên HN để xử lý để cho im chuyện, chứ không là chắc đang ở trong nhà lao rồi). Lấy vợ đc hơn 10 năm, giờ vợ cũng k chịu được đã ly hôn 2 năm nay rồi.
- Bố vợ em hiện đã mất, mẹ vợ em là typ phụ nữ thuần nông, theo chồng theo con tuyệt đối, và vẫn 1 lòng tin tưởng con trai sẽ có ngày tỉnh ngộ, nên vừa rồi đã cắm cái sổ đỏ (tài sản có giá trị duy nhất còn lại) để vay tiền giúp con xoay nợ.
- Vợ em thì có nhận thức được hơn 1 chút, nhưng ko có tiếng nói trong nhà, mọi chuyện trong gia đình bên đấy toàn do mẹ vợ với em vợ tự quyết (mà bản chất là em trai vợ e quyết), nên vừa rồi mới phát hiện ra là mới bị cắm sổ đỏ (nhưng đến hiện tại thì vẫn chưa biết được sổ đó cắm từ bao giờ, cắm ở đâu, vay bao nhiêu, lãi suất thế nào...? (do mẹ vợ em ko muốn nói hoặc nói ko thật))

Vậy nên em lập post này, nhờ các cụ tư vấn cho e với:
Thứ nhất là có cách nào để xác định vụ cắm sổ kia cụ thể như nào ko?
Thứ hai là phương án khả thi nhất trong hoàn cảnh của e bây giờ. Chứ e thấy cứ tiếp tục đứng ngoài thế này ko ổn

Cám ơn các cụ đã quan tâm 😍

[Cập nhật] Thật ra em cũng chả hi vọng gì vào tương lai bên nhà vợ em các cụ ạ. Nhưng việc tìm hiểu vay sổ các thứ là việc vợ em nhờ, nên em nghĩ mình cũng nên có chút trách nhiệm. Mà mấy món này em ko thông thạo, nên các cụ tư vấn giúp em với

[Cập nhật] Giờ việc e có thể làm là tính xem sau này mẹ vợ em thế nào. Nói thật với các cụ là em thấy đón mẹ vợ em lên ở cùng thì rất phức tạp. Em đã nói thẳng với vợ là sẵn sàng đón mẹ vợ lên ở cùng, nhưng cần đảm bảo thằng kia cấm được bén mảng đến đây (mà thực chất em thấy việc này là khó, vì kiểu gì bà nhớ con nhớ cháu chả gọi chúng nó qua. Và thằng em vợ em thì khả năng biên diễn của nó phải gọi là cao thủ, em đã được chứng kiến tận mắt nhiều vụ cũng như nghe truyền thuyết từ vợ nó kể lại 😨😨)

Chỉnh sửa cuối:

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Người ta có hỏi ô tư vấn hay nhờ can thiệp không? Cuộc sống thân ai ng nấy lo, tôi nói ông bỏ vợ hay bán nhà ông không chửi bố tôi lên ấy chứ. >:)

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe điện
Can thiệp để làm gì nhỉ? Đứng ra vay tiền rút sổ ra để ông em vợ làm vòng mới ah. Tốt nhất là tránh xa cho lành.

LTKLH

Xe máy
Người ta có hỏi ô tư vấn hay nhờ can thiệp không? Cuộc sống thân ai ng nấy lo, tôi nó ông bỏ vợ hay bán nhà ông không chửi bố tôi lên ấy chứ. >:)
Vợ e đang nhờ e nên e mới đau đầu. Chứ trước giờ e toàn kệ xác nó mà

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nó toàn bộ là lô đề cờ bạc thì có thể cụ đúng còn nó tham gia chứng với bitcoin thì có thể sang năm nó thành tỷ phú đấy cụ không phải lo đâu.

Cụ sang thớt chứng khoán xem đầy cụ còn thảm hơn nó giờ tiền đốt không hết.

LTKLH

Xe máy
Để nó đốt nốt là xong cụ ạ.
Còn tốt thì cho mẹ vợ ở cùng gđ cụ, k thì hàng tháng gửi cho bà ít tiền sinh hoạt.
K có lựa chọn tốt hơn vì ngta đã chọn cho cụ rồi :).
Miễn bàn.
Em cũng nói thẳng với vợ em thế rồi. Sau này giả dụ mà ko còn gì thì e sẵn sàng đón cụ lên. Cơ mà cấm cửa thằng kia bén mảng đến nhà em. Chứ em thấy bên đấy tình hình là nhà đấy tình cảm lắm. Mẹ lên lại thấy con trai đang vất vưởng ko nơi nương tựa, lại cứ rủ rê sang đây thì em cũng mệt

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Để nó đốt nốt là xong cụ ạ.
Còn tốt thì cho mẹ vợ ở cùng gđ cụ, k thì hàng tháng gửi cho bà ít tiền sinh hoạt.
K có lựa chọn tốt hơn vì ngta đã chọn cho cụ rồi :).
Miễn bàn.
Bôi đậm là không được đâu cụ.
Đón về nhà mình, còn thằng ku kia kệ nó.

0000quan

Xe buýt
Tìm hiểu xong thì lại liên quan đến chia chác, giải cứu? Tốt nhất là kệ, không đáng.
Ps: Tra cic thằng anh vợ là ra ngay

• Vodka
Reactions: Kuu

hamcuare!

Xe container
Em cũng nói thẳng với vợ em thế rồi. Sau này giả dụ mà ko còn gì thì e sẵn sàng đón cụ lên. Cơ mà cấm cửa thằng kia bén mảng đến nhà em. Chứ em thấy bên đấy tình hình là nhà đấy tình cảm lắm. Mẹ lên lại thấy con trai đang vất vưởng ko nơi nương tựa, lại cứ rủ rê sang đây thì em cũng mệt
Thôi ạ :) e xin phép là k nuôi con nghẹo trong nhà. Cứ rõ ràng từ đầu!

LTKLH

Xe máy
Nếu nó toàn bộ là lô đề cờ bạc thì có thể cụ đúng còn nó tham gia chứng với bitcoin thì có thể sang năm nó thành tỷ phú đấy cụ không phải lo đâu.

Cụ sang thớt chứng khoán xem đầy cụ còn thảm hơn nó giờ tiền đốt không hết.
Uầy. Nó mà thành tỷ phú em khăn gói theo học nó luôn 🤣🤣🤣

LTKLH

Xe máy
Tìm hiểu xong thì lại liên quan đến chia chác, giải cứu? Tốt nhất là kệ, không đáng.
Ps: Tra cic thằng anh vợ là ra ngay
Có topic thằng anh vợ hả cụ? Sao e google k thấy nhỉ? Cụ cho e xin link để e tham khảo với

Van.Helsing

Xe hơi
Rể là khách thôi, khuyên giải dăm câu nó nghe thì tốt, ko nghe thì kệ xác nó. Chuyện nhà nó để chị và mẹ nó lo đi cụ, ôm cái lo làm gì cho mệt.

kimma

Xe điện
Dứt khoát là không , không và không. Uhm 1 cái là tai bay vạ gió đến tận cửa bằng những hình thức thu hồi nợ như mắm tôm, dầu luyn hay máu gà cũng như phân bắc hỗn hợp vào nhà.
Nó hết cửa thì nó bám hơn chết đuối vớ phải cọc. tránh xa thể loại nghiện này là vạn sự bằng an. Nể nang là lĩnh họa , vớ vẩn là tiêu ngay cái GĐ của mình.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Em lấy vợ được gần chục năm các cụ ạ. Trước giờ chuyện bên nhà vợ em toàn đứng ngoài, ko tham gia cái gì. Nhưng tình hình đến hiện tại e thấy tương lai bên đấy ngày càng mờ mịt, nếu cứ tiếp diễn thế này thì sẽ khuynh gia bại sản thôi. Nên em mang câu chuyện của mình lên đây, nhờ các cụ bày mưu tính kế giúp em với 😅

Tóm tắt câu chuyện của e như này:
- Thằng em vợ nhà em có thể chốt lại là một thằng ăn tàn phá hại, ko còn đường cứu chữa nữa, chỉ chờ ngày vô trại hoặc trốn đi biệt xứ nữa thôi. Năm nay gần 40 rồi nhưng do đam mê cá độ, chứng khoán, bitcoin... mà hơn 10 năm liền đã tiễn bay của các cụ 1 căn nhà (2 tỷ - giá năm 2005), nợ nần vô đối, lừa đảo cắm xe các thứ đủ cả (bố vợ e cũng phải vài lần lên HN để xử lý để cho im chuyện, chứ không là chắc đang ở trong nhà lao rồi). Lấy vợ đc hơn 10 năm, giờ vợ cũng k chịu được đã ly hôn 2 năm nay rồi.
- Bố vợ em hiện đã mất, mẹ vợ em là typ phụ nữ thuần nông, theo chồng theo con tuyệt đối, và vẫn 1 lòng tin tưởng con trai sẽ có ngày tỉnh ngộ, nên vừa rồi đã cắm cái sổ đỏ (tài sản có giá trị duy nhất còn lại) để vay tiền giúp con xoay nợ.
- Vợ em thì có nhận thức được hơn 1 chút, nhưng ko có tiếng nói trong nhà, mọi chuyện trong gia đình bên đấy toàn do mẹ vợ với em vợ tự quyết (mà bản chất là em trai vợ e quyết), nên vừa rồi mới phát hiện ra là mới bị cắm sổ đỏ (nhưng đến hiện tại thì vẫn chưa biết được sổ đó cắm từ bao giờ, cắm ở đâu, vay bao nhiêu, lãi suất thế nào...? (do mẹ vợ em ko muốn nói hoặc nói ko thật))

Vậy nên em lập post này, nhờ các cụ tư vấn cho e với:
Thứ nhất là có cách nào để xác định vụ cắm sổ kia cụ thể như nào ko?
Thứ hai là phương án khả thi nhất trong hoàn cảnh của e bây giờ. Chứ e thấy cứ tiếp tục đứng ngoài thế này ko ổn

Cám ơn các cụ đã quan tâm 😍
Ồ, theo tôi thì bác lên bỏ vợ là hay nhất vì như thế sẽ làm cho bên nhà vợ đỡ áp lực hơn. Cũng gần chục năm rồi từ khi bác về làm rể thành ra nhà vợ bác gần như đi xuống, mọi thứ tan hoang và bay hết so với trước khi bác về làm rể. Mấu chốt có khi nằm ở chính bác chứ ko phải ở mạn kia.

Tất nhiên rồi, mạn nào đi chăng nữa thì quan điểm trên cũng chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và có thể ko phải quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về vấn đề địa lý nên có thể nhầm mạn miền xuôi hay mạn miền ngược nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng điều đó.

Nhưng ko sao, dù quan điểm của các bác như nào thì chắc chắn tôi vẫn luôn ủng hộ. Đó là tôi mà, chắc chắn rồi.

Kurumasuki

Xe container
Vợ cụ chắc chắn cũng dính vào vụ trả nợ thay rồi.
Cụ nên nói chuyện rõ ràng với vợ rằng nghiện cờ bạc, chứng khoán... tàn hại gấp 10 lần ma tuý, vô phương cứu chữa, cấm vợ rút ruột nhà chồng cứu em trai cờ bạc.
Cụ chớ tham gia vào chuyện riêng của họ vì đã không giải quyết được mà còn mang oán.

Rước bà già về cũng phải suy nghĩ, thằng kia nó phá đến thế thì rồi thì kiểu gì cũng lại dính tín dụng đen thôi, lúc ấy lại có bọn mò đến nã thì chết cụ đấy đừng đùa @_@