[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

haidongtay

Xe điện
Em không ăn thịt chó. Lý do là rất thích chó mèo, từ hồi nuôi mèo càng không. Tuy nhiên em tôn trọng ý thích của từng cá nhân. Bạn bè hay đồng nghiệp ăn thì vẫn ngồi cùng nhưng không ăn. Thực lòng, nếu có thể, em cũng mong mọi người không ăn chó mèo nữa ah.
Em cũng giống cụ nhưng có tí ti khác,thực lòng em cũng mong mọi người đừng ăn những vật nuôi.Ăn chay là tốt nhất,chứ nhìn con Lợn bị sọc phát con dao phóng vào nách kêu éc éc máu phun ra rồi giật giật chết, con trâu con bò họ dùng cả cái vồ to đập 1 phát vào đầu ngã lăn quay mắt trợn ngược,con gà con vịt thì tóm chân tóm tay vặn cổ khứa con dao lá lúa chết từ từ phọt cả phân ra, con dê đánh cho kêu như trẻ con khóc,khỉ thì lại càng thương,nó còn quỳ lạy.
Tóm lại chả ăn con gì hết là xong,đỡ lăn tăn

matrix3011

Xe tăng
Chiều nay mưa lạnh, em làm tí chả thôi ah :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Việc đảm bảo tính hợp pháp và vệ sinh của nguồn gốc thực phẩm là trách nhiệm của cơ quan quản lý nhà nước (bộ nông nghiệp, bộ y tế, cơ quản quản lý thị trường, thuế vụ...) mà chúng ta đã đóng thuế và phí để họ làm việc đó. Vậy đảm bảo chắc chắn chó đấy không phải đồ ăn trộm cụ có xơi không.
Vấn đề ở đây là chó ko được xem là thực phẩm nên chả cơ quan nào của các Bộ cụ nêu xem là việc của mình, các cụ thích ăn thì tự lo lấy. Em ko ăn chó từ bé tuy nhà chả nuôi và rất sợ bị chó cắn

Pati2215

Xe hơi
Có bộ phim Lợn còn biết chăn cừu đấy. Thế chả lẽ ko ăn thịt lợn 😁

Milan AC

Xe tải
Chào cc
Em cần gấp liều hạng nặng trị chó
Chứ bọn nó khó chữa quá

quy la tien

Xe điện
Mua quả khế nướng lên chờ khi nó nhảy ra ném cho nó đớp; loại chó khác dùng biện pháp của Binh Chức!

Kiabuoisang

Xe container
Chó người hay chó chó hả cụ?

TÔN

Xe container
Vừa có 1 cụ mở thớt cần trị mèo thì giờ đến cụ cần trị chó =))

duytrong

Xe lăn
Chó chó ấy cụ, tầm 4:00-5;00 sáng là nó tháo xích cho chạy khắp ngõ cụ ah, đêm nay cháu thưc 1 hôm cầm gậy pang xem sao
Cụ lấy cái dây thun làm cái súng kiểu như súng cao su, lấy dây thép buộc loại nhỏ uốn đạn hình chữ V, ngồi rình bắn cho một phát vào chỗ hiểm hay phần bụng thì bảo đảm không dám bén mảng mà chả gây phiền phức gì,
Còn nếu không làm mấy viên gạch vỡ, cây gậy thấy chúng xuất hiện , đáp và đuổi chí chạp cũng là tuyệt chiêu.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Chó nhà em không bao giờ dám thả ra hay dắt ngoài đường.
Nó mà nhìn thấy gia cầm hoặc mèo hay thú nhỏ, thì nó như con chó điên, nó săn không trượt phát nào. Nhưng tuyệt nhiên không dọa người, dọa chó.
Tộ sư, giống chó săn thú nó dã man thật, máu chó nó nổi lên thì chủ vồ được nó cũng sấp mặt.

TÔN

Xe container
Chó nhà em không bao giờ dám thả ra hay dắt ngoài đường.
Nó mà nhìn thấy gia cầm hoặc mèo hay thú nhỏ, thì nó như con chó điên, nó săn không trượt phát nào. Nhưng tuyệt nhiên không dọa người, dọa chó.
Tộ sư, giống chó săn thú nó dã man thật, máu chó nó nổi lên thì chủ vồ được nó cũng sấp mặt.
Chó nhà cụ giống gì vậy ? E cũng thích chơi chó săn,nhưng nhà ko có sân vườn,lại chỉ suôt ngày loanh quanh ở HN thì có săn giỏi cũng chả giải quyết đc gì

Trục

Xe ba gác
Người OF
Chào cc
Em cần gấp liều hạng nặng trị chó
Chứ bọn nó khó chữa quá
Thằng chủ chó đấy cũng chó đấy.
Như em rất sợ mất chó, nên quản nó rất chặt, mất cái thì lại tiếc rất lâu.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Chó nhà cụ giống gì vậy ? E cũng thích chơi chó săn,nhưng nhà ko có sân vườn,lại chỉ suôt ngày loanh quanh ở HN thì có săn giỏi cũng chả giải quyết đc gì
Chó nhà em giống lai Berger và Phú Quốc Cụ ạ.
Nhà em có vườn gà, nó mà luột được vào thì chạy theo nó cũng chết dở, vừa sáng nay dính phát.
Nó săn xong mang về bày trước cửa nhà cho chủ làm thịt, nó không bao giờ tự ăn.