Cần tư vấn phủ KERAMIC ạ

DungArc

Xe đạp
Chào các cụ, như tiêu đề em đang có dự định phủ KERAMIC 9H chỗ 112 Trần Phú Hà Đông cho cưng nhà em. Bác nào đã từng sử dụng tư vấn cho em ưu nhược điểm và có nên chơi không ạ??? cảm ơn các cụ.

0979550708

Xe hơi
E cũng đang muốn làm! Cụ làm đã làm rồi cho ý kiến :D

kien.humg

Xe buýt
E cũng vừa phủ ở đấy, xong lấy xe chạy về một mạch chưa nhìn xem dư lào nữa

Tuấn Vios

Xe hơi
112 chỗ a Tùng. E thấy nhiều người đánh giá tốt, cả chất lượng và dịch vụ. E định qua phủ mà chưa đi được

Htra024

Xe hơi
Em phủ 4 lớp ở Chen chỗ bác hỏi đây:
- dịch vụ: vớ vẩn, hẹn h 1 đằng giao xe 1 kiểu
- tay nghề: xe của e, cần thận e đã phải đi sơn lại toàn bộ vết xước (toyota mỹ đình làm, nhận xe hoàn thiện, đẹp) xong mới mang qua cho làm. Chả hiểu thợ thuyền thế nào đánh bóng lại mà còn làm xước quầng thêm cái xe của mình. Mình chỉ thì lại bảo do xe mình, bọn e đánh kỹ lắm rồi nhưng không hết). Lại dở cái giọng điệu a mang ra chỗ khác đánh hết đc em trả lại tiền. Xin lỗi các em, mang ra bọn nó đánh mấy cái vết quầng này tinh tươm ngay nhưng a đ*o có thời gian đi ra chỗ khác rồi lại quay lại đòi tiền các e.
- quảng cáo keramic: chả khác gì khi chưa phủ cả. 1 lớp với 2 lớp hay 4 lớp là như nhau. Vẫn xước răm, vẫn xước quầng. Mốc nước vẫn bám sau vài tháng sử dụng. Phân chim nhựa cây vẫn bám bình thường. Mà cái quảng cáo 1,2 hay 4 lớp với giá tiền khác nhau là khốn nạn nhất! Cái này là lừa đảo vì chả có ai kiểm chứng cả (hoặc có ông nào rảnh rỗi ngồi đợi nó bôi vài lớp thì có thể xác thực đc) và thực tế lẫn lý thuyết bôi thêm vào thì nó cũng chẳng thể dầy thêm đc cái li nào cả!

congnongdaudoc

Xe tải
- tay nghề: xe của e, cần thận e đã phải đi sơn lại toàn bộ vết xước (toyota mỹ đình làm, nhận xe hoàn thiện, đẹp) xong mới mang qua cho làm. Chả hiểu thợ thuyền thế nào đánh bóng lại mà còn làm xước quầng thêm cái xe của mình. Mình chỉ thì lại bảo do xe mình, bọn e đánh kỹ lắm rồi nhưng không hết). Lại dở cái giọng điệu a mang ra chỗ khác đánh hết đc em trả lại tiền. Xin lỗi các em, mang ra bọn nó đánh mấy cái vết quầng này tinh tươm ngay nhưng a đ*o có thời gian đi ra chỗ khác rồi lại quay lại đòi tiền các e.
- quảng cáo keramic: chả khác gì khi chưa phủ cả. 1 lớp với 2 lớp hay 4 lớp là như nhau. Vẫn xước răm, vẫn xước quầng. Mốc nước vẫn bám sau vài tháng sử dụng. Phân chim nhựa cây vẫn bám bình thường. Mà cái quảng cáo 1,2 hay 4 lớp với giá tiền khác nhau là khốn nạn nhất! Cái này là lừa đảo vì chả có ai kiểm chứng cả (hoặc có ông nào rảnh rỗi ngồi đợi nó bôi vài lớp thì có thể xác thực đc) và thực tế lẫn lý thuyết bôi thêm vào thì nó cũng chẳng thể dầy thêm đc cái li nào cả!
đọc xong em thay đổi lại ý định...

gacbeong

Xe hơi
Em định sáng mai qua đây đánh bóng rồi phủ 2 lớp thì đọc được quả review này của cụ. Thôi em chuyển chỗ khác ;(

longly135

Xe đạp
Chắc phải cân nhắc vụ ceramic này thật các cụ nhỉ

trinhhac46

Xe đạp
Cơ sở vật chất thế này là biết chất lượng dịch vụ ntn ạ, giá đảm bảo hợp lý ạ. Có phòng trà điều hoà cho khách chờ.

xekoxeko80

Xe tải
Cụ nào làm rồi thì review tiếp đi ạ

meguiars

Xe tải
Cụ nào làm rồi thì review tiếp đi ạ
Vụ phủ Ceramic em từng tư vấn cho thính giả trên VOV Giao Thông
Bác quan điểm thế này nhé
1. Không chống xước mà chỉ tăng độ chống xước sơn
2. Bảo vệ độ bóng nghĩa là phải đánh bóng cẩn thận, phủ lên để bảo vệ chứ phủ lên không phải để bóng
3. Phủ xong càng phải chăm sóc kỹ lưỡng, nghĩa là nó không đẹp mãi được
4. Nếu 10 đồng cho dịch vụ này thì 6 đồng là tiền công đánh bóng và xử lý bề mặt sơn, 2 đồng là tiền vật liệu và 2 đồng là bảo hành
5. Độ bền của sản phẩm phụ thuộc 2 yếu tố
⭕Thời gian
⭕Tần suất rửa xe
Đội nào bảo hành ở việt nam >2 năm là nói dối và các cụ hỏi
1. Bảo hành cái gì
2. Bảo hành như thế nào?
3. Tại sao phải bảo hành
...

zero4803

Xe buýt
theo em không nên phủ vì nó chỉ có tác dụng tăng độ bóng,hiệu ứng lá sen trong vòng 1,2 năm nếu giữ xe tốt ( xe rửa đúng kt,đỗ xe chỗ râm mát...) còn không thì lớp phủ sẽ trôi nhanh như chưa phủ gì cả.Phí tiền !

meguiars

Xe tải
theo em không nên phủ vì nó chỉ có tác dụng tăng độ bóng,hiệu ứng lá sen trong vòng 1,2 năm nếu giữ xe tốt ( xe rửa đúng kt,đỗ xe chỗ râm mát...) còn không thì lớp phủ sẽ trôi nhanh như chưa phủ gì cả.Phí tiền !
Giàu sang mới đi spa cao cấp

myeclipse25

Xe tải
E search google chả có cái nào là khái niệm, nguồn gốc keramic mà mấy cụ ở 112 trần phú nói là độc quyền phân phối. Hội xe của e có một vài cụ phủ ở đấy; cụ nói phí tiền, cụ nói cứ 3 tháng qua phủ lại free (cái này e thấy lạ nhất). Cá nhân e thấy với kiểu thời tiết Vn như này thì ko nên phủ phiếc làm gì

ToK3

Xe đạp
E xin phép chia sẻ chút. Trước tiên e là khách hàng sử dụng dịch vụ chứ ko phải quảng cáo hay PR cho bất kỳ ai. Vì vậy mong các bác đừng nghĩ e đính chính lại hay ko đồng ý với ý kiến của bác Htra024 đã nói ở trên. E đang phủ bóng tại Keramic tại 112 Trần Phú - Hà Đông - Hà Nội. Chỗ bác Chen Autospa. Xe e đang bắt đầu bước đánh bóng. E sẽ theo dõi kỹ quy trình và chia sẻ ý kiến để các bác chọn đc địa điểm tốt chăm sóc cho vk 2 của mình.

Bước đầu chuẩn bị

Mới đầu đánh bóng có vẻ ổn đấy. Tiếp tục theo dõi xem kết quả ntn.

Chỉnh sửa cuối:

ToK3

Xe đạp
Đánh bóng xong và chuẩn bị phủ. E nhận xét đơn giản là độ bóng cao, ko còn những vết xước dăm, ko có vết quầng hay vết j cả. Nói chung là rất ok