Thảo luận Cần tư vấn về Mitsubishi Mirage và Toyota Wigo

tranhaihd

Đi bộ
Chào các cụ, em mới gia nhập diễn đàn.
Hiện đang băn khoăn lựa chọn giữa Wigo và Mirage. Các cụ cho em xin ý kiến.
Em ở TP Hải Dương, cụ nào ở Hải Dương có thể tư vấn giúp em, em mời cafe ngồi nghe các cụ phát trực tiếp luôn.
Cảm ơn các cụ!

RAV468

Xe tải
Chào các cụ, em mới gia nhập diễn đàn.
Hiện đang băn khoăn lựa chọn giữa Wigo và Mirage. Các cụ cho em xin ý kiến.
Em ở TP Hải Dương, cụ nào ở Hải Dương có thể tư vấn giúp em, em mời cafe ngồi nghe các cụ phát trực tiếp luôn.
Cảm ơn các cụ!
Dân mình cứ nhìn logo Toyota mà mua xe nên mới để ý Wigo, mà thực chất xe con này được sx tại nhà máy của Daihatsu (một công ty con của Toyota) bên Indonesia. Cá nhân em thấy không ngửi được nội thất của con Wigo, phải nói là xấu tệ xấu hại, từ những năm nào rồi mà nó vẫn bán ra cho dân Việt mình. Cụ nhìn sang Mirage CVT sẽ thấy khác biệt một trời một vực, từ chất liệu nhựa, các option, ngoại thất thì có bi xenon, hậu led, nói chung là chả có gì chê cả với tầm tiền. Về nhược điểm của mirage em thấy 3 máy 78HP tương đối yếu, khi đỗ một chỗ máy thỉnh thoảng lại rung bần bật:)), nói chung là đi nhẹ nhàng ko phải nghĩ. Cụ cứ ra showroom trực tiếp ngắm nghía và đi thử 2 em nó cho nó chính xác chứ khuyên cụ thì mười người mười ý khó quyết cụ ạ, mà quan trọng là ua xe cho cụ chứ phải cho ông khác đâu. Chúc cụ sáng suốt lựa chọn

ducanhdam

Đi bộ
e lái thử wigo rồi cụ. nó có cảm giác cầm vô lăng đầm hơn mira 1 chút thôi. mọi cái khác thua mira. chia sẻ cá nhân vì em đang sở hữu mira 2017 bản nhập thái.
cụ quan tâm thì alo, em đag có nhu cầu bán lên đời triton. hehe

tranhaihd

Đi bộ
e lái thử wigo rồi cụ. nó có cảm giác cầm vô lăng đầm hơn mira 1 chút thôi. mọi cái khác thua mira. chia sẻ cá nhân vì em đang sở hữu mira 2017 bản nhập thái.
Quan tâm! Bạn ở đâu? Cho thông tin liên lạc đi.

goodwill

Xe hơi
cụ này mới này, chắc tạo nick chỉ để bán xe

ducanhdam

Đi bộ
em bán để múc triton 2019. xe chả lỗi lầm gì. thế còn cụ bẩu k ngon thì vui lòng call em: 0935588993.
mời cụ gọi thợ kiểm tra em bao mọi loại thợ. làm cái kèo nhẹ nhẹ 100tr cụ nhỉ. em nhờ các cụ trong này chứng kiến hộ. công chứng thủ tục luôn cho nó chắc ăn ạ.

ducanhdam

Đi bộ
em bán để múc triton 2019. xe chả lỗi lầm gì. thế còn cụ bẩu k ngon thì vui lòng call em: 0935588993.
mời cụ gọi thợ kiểm tra em bao mọi loại thợ. làm cái kèo nhẹ nhẹ 100tr cụ nhỉ. em nhờ các cụ trong này chứng kiến hộ. công chứng thủ tục luôn cho nó chắc ăn ạ.

ducanhdam

Đi bộ
Xe ngon thì đã không mua 2017 bán 2018
xe em mua 2017 cho vợ đi. vợ em giờ mới đẻ xong em bé mà chưa đi học lái xe nên em bán đổi bán tải để chạy công trình cụ ạ. vui lòng k đánh giá xe cộ chỉ qua vài câu nói như thế. cụ bẩu xe k ngon thì em
lại mời cụ làm cái kèo giống cụ ở trên ☺

ducanhdam

Đi bộ
Quan tâm! Bạn ở đâu? Cho thông tin liên lạc đi.
em ở tp Thanh Hoá. giá xe em bán cũng hơi cao: 440tr thế nên thực sự quan tâm thì cụ hẵng nha. xe chạy loanh quanh tp. chưa ra khỏi tp bao giờ. xe trắng tinh bản nhập thái. đã bọc ghế da, dán phim đầy đủ

lx125v3

Xe máy
em ở tp Thanh Hoá. giá xe em bán cũng hơi cao: 440tr thế nên thực sự quan tâm thì cụ hẵng nha. xe chạy loanh quanh tp. chưa ra khỏi tp bao giờ. xe trắng tinh bản nhập thái. đã bọc ghế da, dán phim đầy đủ
Cao thật cho xe biển tỉnh cụ ạ. Giá lại ngang giá niêm yết cho mira cvt 2018 nữa. E dự là khó bán

ducanhdam

Đi bộ
Cao thật cho xe biển tỉnh cụ ạ. Giá lại ngang giá niêm yết cho mira cvt 2018 nữa. E dự là khó bán
em túc tắc cụ ạ. vì thực ra thì mới lấy chưa đc năm mà lỗ ngót trăm cụ hồ rồi :(. xe tuyền chạy loanh quanh tp thôi mà. giá đấy em chạ bớt tí nào đâu. phải chăng thì mời cà phê thôi ạ.

RAV468

Xe tải
em túc tắc cụ ạ. vì thực ra thì mới lấy chưa đc năm mà lỗ ngót trăm cụ hồ rồi :(. xe tuyền chạy loanh quanh tp thôi mà. giá đấy em chạ bớt tí nào đâu. phải chăng thì mời cà phê thôi ạ.
Giá đó thì cụ giữ để đi chứ ko bán được đâu, trên hội mirage có cụ ở Thái Nguyên bán con Mirage 2018 (bi xenon, hậu led) 420tr, xe mới đi 9000km; thêm cụ nữa bán con bỉm HN, đk 8 2017 chỉ 410tr đấy

tranhaihd

Đi bộ
Các cụ ơi.
Hôm trước có anh em giới thiệu cho em con i20 2013 đ.k 2014 giá 400
Các cụ tư vấn hộ em xem nó có hơn kém gì 2 em kia ko?

Thịnh Spark

Xe tải
Các cụ ơi.
Hôm trước có anh em giới thiệu cho em con i20 2013 đ.k 2014 giá 400
Các cụ tư vấn hộ em xem nó có hơn kém gì 2 em kia ko?
Nó hơn tuổi wigo vs mirage nhé cụ. Xe I20 như cụ nói sn 5 tuổi rồi. Bắt đầu lão hoá cao su bát bèo, giảm sóc.... Xe càng mới càng quý. Rượu càng cũ/lâu càng quý. Em xin hết ah :)

edc

Xe lăn
Dân mình cứ nhìn logo Toyota mà mua xe nên mới để ý Wigo, mà thực chất xe con này được sx tại nhà máy của Daihatsu (một công ty con của Toyota) bên Indonesia. Cá nhân em thấy không ngửi được nội thất của con Wigo, phải nói là xấu tệ xấu hại, từ những năm nào rồi mà nó vẫn bán ra cho dân Việt mình. Cụ nhìn sang Mirage CVT sẽ thấy khác biệt một trời một vực, từ chất liệu nhựa, các option, ngoại thất thì có bi xenon, hậu led, nói chung là chả có gì chê cả với tầm tiền. Về nhược điểm của mirage em thấy 3 máy 78HP tương đối yếu, khi đỗ một chỗ máy thỉnh thoảng lại rung bần bật:)), nói chung là đi nhẹ nhàng ko phải nghĩ. Cụ cứ ra showroom trực tiếp ngắm nghía và đi thử 2 em nó cho nó chính xác chứ khuyên cụ thì mười người mười ý khó quyết cụ ạ, mà quan trọng là ua xe cho cụ chứ phải cho ông khác đâu. Chúc cụ sáng suốt lựa chọn
Khú khú. Expander và Wigo thiết kế nội thất nó xấu như nhau. Giá cả em chả bàn

edc

Xe lăn
Xpander có quả phanh tay đúng là quá thô
Em thấy bọn Indo nó thiết kế con EX nó nhiều hang hốc không cần thiết, chi tiết góc cạnh thì rườm rà..., ( nó giống cái nhà bếp hơn cái phòng khách hay giống như người phụ nữ luộm thuộm :)) )
Nếu bỏ qua chi tiết này, thì em nó ngon trong giá cả và tính thực dụng