Cần xin ý kiến làm lại cái mông

aotim

Xe container
Người OF
Tình hình thế này các bác ạ: xe em LE, bị tông 3 lần vào mông rồi nên giờ cái đuôi nó cứ phe phẩy. Do vậy, em tính độ lại cái lip sau cho nó đẹp. Các bác có cao kiến gì cho em xin nhé. Tks các bác

Khoaimy

Xe tăng
Bác bị đâm thé là cũng nhiều rồi, làm 1 cái cản khác cho máu bác ạ.

Khoaimy

Xe tăng
Em kết bộ này:

Khoaimy

Xe tăng
Hoặc cụ tham khảo trong này:

http://www.bodykits.com/

Quan điểm của em: mất công làm thì làm 1 cái mới cho nó khác. Cái zin cất đi (đừng phá như em). Tham khảo mẫu mã cho phù hợp rồi chiến thôi ạ.

aotim

Xe container
Người OF
Em chưa hiểu lắm về cái lip này. Nếu có hàng thì tháo, lắp hay xử lý nó thế nào vào xe mình ạ??? Bác tư vấn bỏ cái cũ ra, em chưa biết tháo ở đâu cả????:ohmy:

Khoaimy

Xe tăng
Đúng là sư huynh độ có khác, mấy mẫu bác đưa ưng ghê, em đang nghía đây:77:
Sao bác :77: nhiều thế? :)):)):))
Camry ở mình đa phần lắp Lips. Kể ra cũng đẹp, nhẹ nhàng, nhất là xe trắng. Nhưng nếu bác muốn làm 1 bộ body hầm hố, khác hẳn thì nên tham khảo mẫu và tự đưa ra 1 bộ riêng của mình. Cần j thì cứ ới em ạ, e có tg sẽ sẵn sàng giúp. (b)

Khoaimy

Xe tăng
Em chưa hiểu lắm về cái lip này. Nếu có hàng thì tháo, lắp hay xử lý nó thế nào vào xe mình ạ??? Bác tư vấn bỏ cái cũ ra, em chưa biết tháo ở đâu cả????:ohmy:
-Bodykits: nôm na giống body của xe cụ đang xài, tháo ra là tháo cả cản sau nhưng được làm theo mẫu thể thao. Nếu cụ xài bodykits thì cất nguyên cản sau đi, lắp cản mới. Cản trước cũng vậy.
-Bodylips: La phần body lắp thêm vào bodykits (thường lắp thêm vào body nguyên bản). Bodylips gắn vào body nguyên bản thường bằng băng dính 3M và bắt vít ở hộc bánh xe. Tháo lắp cực đơn giản, có thể tự làm.
Mấy bộ bác gặp Camry lắp ở đây là bodylips.
Còn mấy mẫu em đưa bác coi là bodykits.

aotim

Xe container
Người OF
Sao bác :77: nhiều thế? :)):)):))
Camry ở mình đa phần lắp Lips. Kể ra cũng đẹp, nhẹ nhàng, nhất là xe trắng. Nhưng nếu bác muốn làm 1 bộ body hầm hố, khác hẳn thì nên tham khảo mẫu và tự đưa ra 1 bộ riêng của mình. Cần j thì cứ ới em ạ, e có tg sẽ sẵn sàng giúp. (b)
http://www.bodykits.com/Razzi/Body-Kits/Razzi-Body-Kit-_-393_200_H/585343/
(k)Em khoái con này bác ạ, nó nhẹ nhàng hợp với Cam. Xe em màu đen. Bác cho em hỏi lắp là thế nào, dán, khoan, hay,... em không hiểu rõ lắm

aotim

Xe container
Người OF
Đây là bodylips đấy ạ. Cũng được nếu bác thích nhẹ nhàng. Vấn đề là mua ở đâu? :^)
Nó ghi là kit mà bác, em chưa rành cái vụ này lắm. Mua qua mạng chắc ok không bác? Hiện có 1 số bác đang mở nhập hàng về VN các part oto, hy vọng các bác ấy giúp được.

Khoaimy

Xe tăng
Nó ghi là kit mà bác, em chưa rành cái vụ này lắm. Mua qua mạng chắc ok không bác? Hiện có 1 số bác đang mở nhập hàng về VN các part oto, hy vọng các bác ấy giúp được.
Em vừa coi lại, nó là kit nhưng vẫn có cái gờ (kiểu như lips) nên e nhầm. Là bodykits thì bỏ cái gờ đấy thì hay hơn.
Đa phần body này là chất liệu composite. Bác nên cẩn thận với chất liệu này vì dễ vỡ. Nhập về thì chắc là được nhưng giá thế nào thôi ạ.
Nếu bác thích kiểu này thì lắp bodylips giống mấy xe ở mình đã lắp (hình như = nhựa ABS). Đẹp, rẻ (nhưng phải hỏi chỗ mua, e ko biết)

aotim

Xe container
Người OF
Em vừa coi lại, nó là kit nhưng vẫn có cái gờ (kiểu như lips) nên e nhầm. Là bodykits thì bỏ cái gờ đấy thì hay hơn.
Đa phần body này là chất liệu composite. Bác nên cẩn thận với chất liệu này vì dễ vỡ. Nhập về thì chắc là được nhưng giá thế nào thôi ạ.
:ohmy: Dễ vỡ thì cũng chuối bác nhỉ, đường HN hở cái có chú tông mông. Ô mà em thấy xe em cái mông nó cả tấm thì không hiểu tháo thế nào nhỉ, lên đến tận trên luôn?

Khoaimy

Xe tăng
:ohmy: Dễ vỡ thì cũng chuối bác nhỉ, đường HN hở cái có chú tông mông. Ô mà em thấy xe em cái mông nó cả tấm thì không hiểu tháo thế nào nhỉ, lên đến tận trên luôn?
Tháo hết, tháo sạch ạ. :)):)):))