[Thảo luận] Cảnh báo bắt sai làn ở đường yên phụ (đoạn gần trạm xe bus long biên)

ckone85

Xe hơi
Dạo này xxx đứng thường xuyên ở đây, lực lượng rất hùng hậu kèm cả xe kéo để trấn áp tinh thần lái xe, đoạn này tóm nhiệt cả 2b và 4b, e thì đi rất nghiêm chỉnh nhưng cũng nên cảnh báo cho các bác nếu rẽ từ hàng đậu rồi vòng lại để đi hướng cầu chương dương về thanh niên, quan trọng là giá long môn phân làn cắm ở chân cầu xuống đường thanh niên, nên chỉ xe nào từ gia lâm sang, hay từ phía lương yên về mới biết biển, cơ mà biển hết hiệu lực tại ngã 3 giao cắt(đoạn gầm cầu long biên đối diện đội csgt) nên xxx đón lõng chỗ đoạn giữa bến xe bus long biên và dốc hàng than hình như là bắt láo. Tuần nay bắt nhiều vô kể, xe xếp hàng dài. Đoạn này thêm lưu ý là làn khá rộng 2 xe song song vô tư nên các bác k để ý cứ vượt phải trong 1 làn rất tự nhiên và cũng bị tóm lỗi này nhiều. Cảnh báo để các bác đi cẩn thận chút tránh mất thời gian lãng phí ạ

Big_D

Xe buýt
Em lâu cũng chưa qua đường YP.
Phân làn là xe máy-ô tô hả cụ?
Cảm ơn cụ đã cảnh báo anh em.

guchiwara

Xe hơi
cụ cho 500 ảnh dễ hinh dung ạ , còn e thấy có bât cập gì đâu nhỉ

qaz123

Xe tải
Ở đoạn này đương rộng nên toàn bắt vượt phải các bác nhé.

ckone85

Xe hơi
cụ cho 500 ảnh dễ hinh dung ạ , còn e thấy có bât cập gì đâu nhỉ
Sory tối e về qua đoạn này e chụp vì đang ngồi trên xe (ghế phụ ạ) nên post bằng đt k tiện ảnh ọt
Bất cập ở chỗ, nếu các xe đi từ chợ long biên ra rẽ phải đi hướng về đường thanh niên hoặc xe từ hàng đậu ra quay vòng qua gầm cầu long biên thì đâu thấy biển nhắc lại ạ. Các bác nào k hay đi qua đoạn này nếu thấy e giải thích bằng mồm hơi loằng ngoằng chắc k hình dung đc. Tối e về sẽ chụp lại để hầu các cụ, vì nhà e cạnh đó mà

ckone85

Xe hơi
Ở đoạn này đương rộng nên toàn bắt vượt phải các bác nhé.
Vẫn chưa rộng bằng đoạn trần nhật duật ( đoạn giữa cầu long biên và cầu chương dương hướng đi cầu chương dương) đoạn này 1 làn nó phải 5 xe cũng vừa. Nên là e đi toàn cẩn thận bật xi nhan trái và luôn đi về phía bên trái xe khác. Nếu có bị vịn cũng k thể ép e vào lỗi vượt trái k có tín hiệu vượt đc. Còn các bác vượt phải thì cứ gọi là 10 ng thì 9 ng vượt phải

ckone85

Xe hơi
Cụ chủ muốn nói vô lý chỗ này
Chuận ạ. Thank cụ đỡ cháu 1 phen, bổ sung thêm phương tiện từ chợ long biên đi ra. Đoạn này hết hiệu lực biển rồi nên bắt chắc là náo các cụ nhể. Nhưng mà hàng dài làm luật vẫn xếp hàng, có hôm xe còn xếp hàng qua cả dốc hàng than. Trưa qua e đi qua thấy 1 cụ đang hăng tiết vịt cãi và chỉ chỏ về hướng cầu chương dương. E dự là nếu cãi thì đoạn này đc ngay, còn k nắm rõ thì xếp hàng làm bb thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Không phải mỗi đoạn Yên Phụ mà suốt dọc tuyến đường đê từ chân cầu Vĩnh Tuy đến quãng đình Chèm. Có mấy tổ xxx mỗi hôm họ đứng một nơi. Thường xuyên thì trước bến Lương Yên đường rẽ từ Trần Hưng Đạo (bệnh viện 108) lên, trước khi lên cầu Chương Dương, ngay sau khúc cua trước khi đến chân cầu Long Biên, sau đoạn rẽ xuống Cửa Bắc, qua mấy chỗ đường cong sau đoạn rẽ Lạc Long Quân lên,... Họ thường đứng sau khúc cua, sau đường rẽ lên để tóm các bác không xi nhan, vượt phải,...

ckone85

Xe hơi
Không phải mỗi đoạn Yên Phụ mà suốt dọc tuyến đường đê từ chân cầu Vĩnh Tuy đến quãng đình Chèm. Có mấy tổ xxx mỗi hôm họ đứng một nơi. Thường xuyên thì trước bến Lương Yên đường rẽ từ Trần Hưng Đạo (bệnh viện 108) lên, trước khi lên cầu Chương Dương, ngay sau khúc cua trước khi đến chân cầu Long Biên, sau đoạn rẽ xuống Cửa Bắc, qua mấy chỗ đường cong sau đoạn rẽ Lạc Long Quân lên,... Họ thường đứng sau khúc cua, sau đường rẽ lên để tóm các bác không xi nhan, vượt phải,...
Dạ, những lỗi xi nhan, vượt phải thì ơ đâu chả bắt, nhiệm vụ của họ là đứng xử lý những TH như vậy. Bắt vậy là k sai, và k nên kêu làm gì. Nhưng e đang nói đến việc bắt lỗi sai làn( bắt láo-k có cơ sở) tại đoạn này cơ ạ

ThanhTungTB

Xe điện
Cảm ơn bác đã cảnh báo .E mỗi lần qua đây cũng căng thẳng lắm .

pnew

Xe điện
Em thường qua đoạn này. Chốt ở đây lúc có lúc không. Còn bắt lỗi phân làn đoạn sau cầu Long Biên thì em nghĩ không phải vì sáng nay vừa đi làn bên phải qua mặt xxx không thấy phản ứng gì. Còn đoạn trên có phân làn, nhưng đứng ở đó xxx không nhìn được trừ khi có chim lợn ở đoạn trên để ghi hình.

Ở đây có một lỗi các cụ chú ý là rẽ trái, quay đầu từ đường yên phụ hướng ngược lại tại điểm cuối của bên xe bus Long biên (phải đi qua cầu Long Biên mới quay được).

Pumzen

Xe ba gác
Xxx bắt lỗi là ô tô đi vào làn xe máy. Nếu đi đườn này,các cụ cứ đi phía bên trái của đường là OK! Ngay ở ngã ba Hàng Đậu - Trần nhật Duật. Nếu cụ nào đi từ hướng HĐ rồi rẽ phải ( ở đó đèn đỏ đc phép rẽ phải) rất nhiều cụ bị dính, thứ nhất rẽ phải anh lại đi giữa đường rồi rẽ. Chèn vạch. Thứ hai anh xi nhan rẽ phải,đi đúng làn bên phải,khi đi qua đèn,nếu a vẫn tiếp tục đi ở lề phải. Tóm luôn! Khi đi qua đèn đỏ,anh phải lập tức xi nhan trái,chuyển ngay sang phía trái. OK!

ckone85

Xe hơi
Em thường qua đoạn này. Chốt ở đây lúc có lúc không. Còn bắt lỗi phân làn đoạn sau cầu Long Biên thì em nghĩ không phải vì sáng nay vừa đi làn bên phải qua mặt xxx không thấy phản ứng gì. Còn đoạn trên có phân làn, nhưng đứng ở đó xxx không nhìn được trừ khi có chim lợn ở đoạn trên để ghi hình.

Ở đây có một lỗi các cụ chú ý là rẽ trái, quay đầu từ đường yên phụ hướng ngược lại tại điểm cuối của bên xe bus Long biên (phải đi qua cầu Long Biên mới quay được).
E khẳng định bắt lỗi làn đường ạ. 2b đi sang làn sát phân cách cũng tóm mà.cụ đi thế k bị bắt 1 là x k để ý, 2 là đang chú ý xe khác vì xx cũng chỉ có 2 mắt 2 tay. Nhưng cái vấn đề là bắt phân làn ơt đây là sai ạ

ckone85

Xe hơi
Xxx bắt lỗi là ô tô đi vào làn xe máy. Nếu đi đườn này,các cụ cứ đi phía bên trái của đường là OK! Ngay ở ngã ba Hàng Đậu - Trần nhật Duật. Nếu cụ nào đi từ hướng HĐ rồi rẽ phải ( ở đó đèn đỏ đc phép rẽ phải) rất nhiều cụ bị dính, thứ nhất rẽ phải anh lại đi giữa đường rồi rẽ. Chèn vạch. Thứ hai anh xi nhan rẽ phải,đi đúng làn bên phải,khi đi qua đèn,nếu a vẫn tiếp tục đi ở lề phải. Tóm luôn! Khi đi qua đèn đỏ,anh phải lập tức xi nhan trái,chuyển ngay sang phía trái. OK!
E k hiểu cái đoạn rẽ phải vẫn ở làn bên phải thì sao ạ. Đoạn này thì phân làn phân liếc gì đâu . E đi làn nào chả đc

Pumzen

Xe ba gác
E k hiểu cái đoạn rẽ phải vẫn ở làn bên phải thì sao ạ. Đoạn này thì phân làn phân liếc gì đâu . E đi làn nào chả đc
Cụ cứ đi thử xem xxx có bắt k? Nó phân từ phía Yên phụ. Nhà cháu hay đi qua đấy buổi sáng, thấy thằng cha xxx già chuyên môn bắt lỗi này. K hiểu các cụ bị bắt có cãi đc k? Nhưng nó cứ cạp nong vào,là mất TG rồi. Hôm nào,chứng kiến cháu thử hóng xem sao? Có thể,gặp các cụ OF trên này,nó chỉ nhắc nhở !

Winwin100

Xe tải
Sợ nhỉ. Đi đâu cũng thập diện mai phục. Kiểu này khéo lại chuyển về đi xe đạp cho nó bảo vệ môi trường

ckone85

Xe hơi
Cụ cứ đi thử xem xxx có bắt k? Nó phân từ phía Yên phụ. Nhà cháu hay đi qua đấy buổi sáng, thấy thằng cha xxx già chuyên môn bắt lỗi này. K hiểu các cụ bị bắt có cãi đc k? Nhưng nó cứ cạp nong vào,là mất TG rồi. Hôm nào,chứng kiến cháu thử hóng xem sao? Có thể,gặp các cụ OF trên này,nó chỉ nhắc nhở !
E thề là e rất hay rẽ từ hàng đậu để đi lên cầu chương dương. E vẫn rẽ sát đoạn đèn đỏ đc rẽ phải. Rẽ phải và tất nhiên phải đi bên phải đường 1 đoạn đủ điều kiện an toàn mới nhập làn sát đường lên cầu long biên, có thể e đi bác ý tha, nhưng e vẫn cứ đi như thế, và nếu bị cạp nong e chiến nhiệt. Vì từ hàng đậu ra k có biển phân làn. Trừong hợp này e k phải cố tình đi như thế để xxx tóm cho mất time( mặc dù chắc chắn sẽ cãi thắng) nhưng vì khi đèn đỏ mình rẽ phải thì chiều yên phụ xe đang đèn xanh đi thẳng. Mình làm sao mà nhập làn luôn đc. Vô lý cả tình lẫn lý nếu bắt như thế

ckone85

Xe hơi
Với lại nhà cháu chỉ biết cái giá long môn cắm ở đầu sofitel đường thanh niên và đến dốc cửa bắc k có biển nhắc thì hết giá trị. Thế thôi ạ

moimuaxe2013

Xe tăng
Hôm buổi trưa em qua đây thấy 2 thằng áo vàng đứng bẫy. TSư Bo nó chứ, đoạn này chuyển thế dog nào kịp, xe tải nhỏ đầy, xe máy đông, xe con lắm vì mình rẽ phải lúc đèn đỏ. Bọn c hó bắt láo - xe máy đi thế còn khó chứ nói gì tới o to.
Cảm ơn cụ đã hướng dẫn.
Voka cụ ly bia.