[Thảo luận] cảnh báo... các cụ cẩn thận, thanh tra GT đi xe biển đen xử lý vi phạm GT.

koj.k0ol

Xe tăng
nhà cháu vừa có việc đi qua Phạm Hùng, khi đi qua cổng bến xe Mỹ Đình 1 đoạn thì thấy có 1 em (hình như nubiraII) đi cạnh 1 em xe khách (xe khách đang trả khách không đúng quy định ợ) em xe đen này có vẻ đang tạt đầu em xe khách, em thấy bên cửa phụ xe nubira cứ mở ra mở vào, có em cạp nong lia ra... đến lúc nubira tạt hẳn được đầu em xe khách thì thấy có 1 anh TTGT trong xe phi ra ... em đi vượt qua bên lái thì thấy 1 chú TTGT nữa đang lái xe ợ....
em phi gửi xe vào gần khu quân sự rồi bắt xe quay lại cờ hụp hầu các cụ 2 kiểu, em cờ hụp xa ứ dám lại gần và chụp bằng điện thoại nên ko đẹp lắm, các cụ thông cảm...

xe trên là của TTGT đới ợ... xe khách sau là xe vi phạm...em cờ hụp lúc chú ấy mở cửa xe lấy cái gì ấy, dưng máy nó nháy hơi chậm...hjx

các cụ ra đường dịp này cứ phải cửn thựn ợ...

Chỉnh sửa cuối:

Forcus

Xe tải
Giống như mấy bác xxx lừa dân tổ lái ở đường quốc lộ, đi xe biển trắng đè anh em,
Anh em, nào không chịu nối nhiệt vượt phải thì chạy 1 đoạn xuống nộp tiền ủng hộ quan tham ngay mà :)

Tư cách của Công bộc của dân xuống cấp nghiêm trọng, việc dân giao thì chểnh mảnh, việc quan giao thì quyết liệt
^:)^

pacuapin

Xe buýt
KHông biết như thế có phạm luật không nhỉ?

Forcus

Xe tải
nhà cháu vừa có việc đi qua Phạm Hùng, khi đi qua cổng bến xe Mỹ Đình 1 đoạn thì thấy có 1 em (hình như nubiraII) đi cạnh 1 em xe khách (xe khách đang trả khách không đúng quy định ợ) em xe đen này có vẻ đang tạt đầu em xe khách, em thấy bên cửa phụ xe nubira cứ mở ra mở vào, có em cạp nong lia ra... đến lúc nubira tạt hẳn được đầu em xe khách thì thấy có 1 anh TTGT trong xe phi ra ... em đi vượt qua bên lái thì thấy 1 chú TTGT nữa đang lái xe ợ....
em phi gửi xe vào gần khu quân sự rồi bắt xe quay lại cờ hụp hầu các cụ 2 kiểu, em cờ hụp xa ứ dám lại gần và chụp bằng điện thoại nên ko đẹp lắm, các cụ thông cảm...

xe trên là của TTGT đới ợ... xe khách sau là xe vi phạm...em cờ hụp lúc chú ấy mở cửa xe lấy cái gì ấy, dưng máy nó nháy hơi chậm...hjx

các cụ ra đường dịp này cứ phải cửn thựn ợ...
Mời cụ chén
..........
rượu
.......
Phạt

= Mời cụ chén rượu (vì chứng kiến vụ) Phạt (này) :-bd

Pham Quoc Han

Xe buýt
Ảnh đầu của Cụ trông giống như TTGT vừa đi uống bia về, tìm chỗ vắng, rồi...rồi...b-(

anchibui

Xe điện
Cho em hỏi các bác tí.
TTGT thuộc sở GT HN hay thuộc đơn vị nào nhỉ? Họ có đc quyền lập BB phạt ko? Hay phải chuyển qua CSGT xử lý?

koj.k0ol

Xe tăng

koj.k0ol

Xe tăng
Cho em hỏi các bác tí.
TTGT thuộc sở GT HN hay thuộc đơn vị nào nhỉ? Họ có đc quyền lập BB phạt ko? Hay phải chuyển qua CSGT xử lý?
em thấy có lần họ "xử lý luôn" ko qua bên CSGT cụ ợ...

gamevn

Xe buýt
KHông biết như thế có phạm luật không nhỉ?
Em tưởng mấy đồng chí này đi làm nhiệm vụ phải đi xe chuyên dụng có dán chữ TTGT. Xã hội này loạn hế cả rùi. Giá trị đảo lộn hết cả, chẳng bik đâu mà lần.
Giống trên Thái Nguyên, xxx phường đi đuổi chợ đi xe 5 tạ của phường, con buôn nó chạy hết, léo bắt đc. Nên mượn mấy cái xe 1,25 tấn thùng kín, tự dưng lao vào giữa chợ bắt. (Xe lại to hơn bắt đc nhiều đồ hơn). Đúng là toàn bọn chó.:-q

Chỉnh sửa cuối:

fuxe

Xe container
Theo luật, anh TTGT đi xe biển "đen" tạt đầu xe khách cũng cùng lỗi vì anh ý đè vạch liền vào đường xe máy kìa, đã thế còn dừng đỗ sai quy định.
Theo lẽ thường, "Dân" to hơn "Quan" thì tài xế xe khách có thể phạt anh TTGT, coi như huề các cụ nhảy !

Vuvit

Xe tăng
Đói quá nên cải trang để kiếm đây mà! Đi đường cứ phải trưng chắc là hàng đầu

Bus_nhanh

Xe điện
Nó chỉ bắt thằng xe khách cam tội dừng để đón khách thôi. chứ anh em nhà mình đi thì nó dừng làm sao được.
Cái này về các tỉnh hay thấy lắm, hôm trước em đi Hòa Bình cũng thấy mấy thằng như này, cũng thò cái gậy ra để bắt thằng công nông...

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
em tưởng theo quy định, khi thanh tra GT làm việc phải có đeo phù hiệu, mặc đồng phục, đi theo tổ, và đương nhiên khi dựng chốt phải có xe chuyện dụng chứ.

em nghĩ TTGT làm thế là sai rồi

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
mà sao TTGT không ra đứng ở đường PHạm Hùng đoạn bến xe Mỹ Đình ấy, em kể ra một loại các tội nhá

+ có biển tốc độ tối thiểu 30 nhưng các xe khách vẫn bò với tốc độ chưa đến 10km/h gây ủn tắc đường, sáng nào cũng vậy
+ xe khách bắt, trả khách ngang nhiên

vậy sao ko có ai ra đấy xử lý, phải chăng đã có cách "xử lý" khác rồi

trungnc

Xe điện
Bẩm các cụ. TTGT chỉ được xử lý các trường hợp giao thông tĩnh thôi nhé.

Xe đang di chuyển thì TTGT ko được phép dừng.:77:
Cụ ơi,trong quy định là
3. Được quyền phạt tiền từ 100.000 - 300.000 đồng các vi phạm sau:

- Đón khách, trả khách không đúng nơi quy định.

- Đón khách, trả khách tại nơi cấm đường, cấm đỗ.
Như vậy là chú xe khách sai rồi,em chỉ không hiểu là có được đi xe biển đen để làm công vụ hay không thôi ợ.
Nguồn đây ạ : http://giaothongvantai.com.vn/Desktop.aspx/An-toan-giao-thong/giup-ban-di-duong/Tham_quyen_xu_phat_cua_Thanh_tra_GTDB_doi_voi_mot_so_vi_pham_cua_xe_cho_khach/

viet1235

Xe buýt
Mấy xxx làm thế này khác gì mấy con cẩu vàng đứng nấp sau gốc cây>:)

r68688

Xe hơi
TTGT thuộc sở giao thông HN, đường này xe khách cũng hay bắt khách linh tinh lắm, nhưng cũng chưa thấy ttgt đi biển đen bao h

viciv

Xe buýt
Dù gì thì e cũng ủng hộ TTGT, chứ e akay mấy ông xe khách trên đường này lắm.