Cảnh báo: sửa xe như ăn cướp

xe365vn

Xe container
http://tamthieuhiep.tk/
Tình cờ đọc đc thông báo cho ae gần xa
http://tamthieuhiep.tk/http://tamthieuhiep.tk/
Tan nát chiếc SH vì đem bảo dưỡng ở Việt Nhật Motor
Số là như thế này các bác ạh!!
Em vô tình lượm đc từ bướm quảng cáo sửa xe tay ga, đọc thấy rất “thơm” nên thứ sáng thứ tư (17/9) em ghé 105 Cộng Hòa để bảo dưỡng con SHi của em (mới đi 10k km, chưa bảo dưỡng lần nào) để chiều dzọt đi VT chơi, khi đưa xe vào (giờ mới thấy mình ngu), em giao cho tụi nó, ra ngoài lề làm ly cafe, khoảng 15p sau, thằng chíp hôi gọi em vào, và…hỡi ơi, nó trình bày, cái bố nồi bị vỡ, bộ chén cổ bị vỡ, “dàn” bi côn bị vỡ(vô lý qúa, cùng lắm là mòn chứ ko thể nào vỡ đc), cái dây curoa thì bị gãy (con nouvo trước của em em cày cho nát máy mà còn chưa bị đứt nữa), sau khi nhìn và nghe nó “vẽ” lòng em đau như cắt ko biết làm gì (chỉ biết
tại sao mình ngu qúa, ko theo dõi tụi nó), đã vậy nó đưa ra cho em những thứ cần thay tổng cộng là gần 2,7 chai, nó còn xỉa 1 câu “em cho anh cái giá từng món, nếu đủ điều kiện thì anh nên thay”, em ức chế qúa (bỏ bố tụi bay) ko chịu thay, bảo nó lắp lại để đi chổ khác làm, nhìn cái mặt nó lúc này ngông ngông mà muốn thụi cho vài phát, sau khi lắp xong (nó tính em 140k mà chẳng bảo dưỡng m.. gì hết), em liền chạy xe qua Thành Trung LVS, quảng đường tới thành trung rất ngắn mà xót lắm bác ạh, cái xe sáng sớm còn ngon mà giờ chạy kêu kọt kẹt như xe nhái.

Đến Thành trung thì thợ bên đó mở lốc máy ra ai cũng tá hỏa, thợ ở đây bảo “tụi này ác qúa, nó phá chanh bành cái xe của anh”, thợ TT khẳng định tụi nó bẽ gãi cái dây curoa, đục bể cái bòng bi cổ, đập cái vỡ cái bố nồi, chưa hết, còn thay bộ bi côn mòn của Spacy vào con SHi của em nữa mới ghê chứ , sau khi thay toàn bộ món đồ đó ở TT, em quay lại để làm rõ, ko cầm đc ức chế, em thụi cho thằng thợ vài thụi, nhìn mặt nó tái mét …nói chung em ra về trong sự bất thần của mười mấy thằng thợ và vài thằng chủ, chuẩn bị đề ga đi nó còn an ủi em “lúc nào anh đi VT về quay lại tụi em kiểm tra cái cổ cho anh”- “kiểm tra cái con C, tụi bay là đồ phá hoại chứ kiểm tra cái con M gì”), ngồi post bài mà máu nóng của em lại nổi lên, muốn quay lại cho tụi nó vài đấm nữa.
Đây là bài học nhớ đời của em và các bác nên cẩn trọng trong việc đi bảo dưỡng xe, sơ hở 1 tý là tụi nó lùa ngay, xe có thể thay phụ tùng đc chứ ko thể zin đc đâu các bác, bằng chứng là xe em chạy ko còn bốc như trước nữa
Còn đây là “chân dung” của tụi mất dạy

Cửa hàng VIệt Nhật Motor là cửa hàng ăn cướp…thay nhớt mất 1tr8
Hôm qua đi ngang đường Cách Mạng Tháng 8. Thấy cửa hàng mới khai trương màu đỏ lòe lẹc (thực chất đó là của hàng Việt Nhật Motor) Đối diện nhà sách Nguyễn Văn Cừ. thấy để bản khuyến mãi bảo dưỡng xe tay ga với giá 90k còn được tặng kèm nhớt xe máy hoặc một cặp bố thắng.

Cửa hàng ăn cướp là đây

Tôi chợt nhớ ra chiếc xe attila tôi chưa thay nhớt. vả lại lâu rồi chưa đi bảo trì chiếc xe. Tiệm đường ghé luôn vào đây cho tiện. tôi không biết rằng tôi đang vào một tiệm sửa xe ăn cướp thực sự.
Vào trong quán sửa xe thì có một “con nhỏ” mời ngồi pha nước mời trà xanh miễn phí. Trong bụng nghĩ thầm nơi này “phục vụ khách hàng chu đáo” quá.

Cùng ngồi chờ với tôi còn có một hai bác cao tuổi cũng đang bảo dưỡng chiếc xe máy Ware anpha.
xe tôi đem vào tôi có nói với nhân viên là bảo dưỡng và thay nhớt. Sau một tiếng đồng hồ xẻo thịt chiếc Attila.đến giờ báo bệnh án cho chiếc xe.

hai thèn thợ sửa xe (toàn nói giọng miền bắc) đến nói là xe hư nhiều quá. Phải thay hết không thì đi sẽ hư, chết máy giữa đường , tôi nói là tôi chỉ đến để bảo dưỡng xe . không thay phụ kiện. các anh chỉ cần bảo dưỡng là được.
ai đã từng đọc qua tờ bướm quảng cáo về Việt Nhật Motor. Nhìn thấy 28 công đoạn bảo dưỡng của nó chắc ai cũng trần trồ thán phục. Quên đi mọi người à. Bọn Việt Nhật này là bọn lừa đảo.nó tháo xe của khách hàng ra.rồi tìm cách chỉ vẽ đủ đường hỏng hóc của xe. Bắt buộc khách phải thay phụ kiện lắc léo lừa đảo không thay hoăc thay đồ dỏm.
tiếp tục về chiếc Attila của tôi. Sau khi tìm cách buộc tôi thay phụ kiện “chính hãng”(bảo hành 18 tháng) của nó. Tôi nói rằng nếu các anh cứ cố tình thay phụ kiện. tôi không có tiền đâu mà trả.2 thèn thợ sửa xe bảo rằng cửa hàng sẽ tạo kiện kiện cho khách hàng. ( cho mượn xe về nhà lấy tiền hoặc hôm nào đó quay lại trả cũng được). tôi cứ nghĩ là thật.
Tôi ngồi chờ khảng 1 tiếng đồng hồ.thì Bác trai bên cạnh nói với Bác gái. “xe mình hỏng hóc nặng quá,Thợ bảo sửa mất hơn 2 triệu đồng đó bà à” .nhìn 2 ông bà tôi rưng rưng nước mắt tôi thấy thương quá. Nhưng tôi lại thấy hận bọn Việt Nhật quân ăn cướp giữa ban ngày này.
Ngồi 1 lúc xe tôi báo sửa xong. Đến quầy thâu ngân. Con nhỏ ngồi gõ gõ máy tính.tính cộng cộng gì đó cuối cùng xe tôi trả là:1 triệu 7 trăm 90 ngàn đồng.nghe cái giá này lúc này tôi đứng không vững nữa.Xem lại hóa đơn vẫn thấy tính tiền nhớt mấy. thắc mắc . con nhỏ mới bảo là quên trừ.
Lúc đó trong người tôi còn 1triệu đồng.tôi nói cho tôi gởi lại Giấy CMND + Bằng lái Xe +1 triệu đồng. vài ba hôm nữa tôi sẽ đem tiền số tiền còn lại đến lấy xe. Bọn người này không đồng ý. Bảo là phải trả đủ tiền mới lấy được xe về.

Tôi bảo sao không đưa tôi hóa dơn thanh toán. Tôi đòi một lát bọn người này mới đồng ý đưa hóa đơn cho tôi. Bọn nó chỉ định đưa cho tôi một tờ giấy lộn bình thường thôi.
hóa đơn thanh toán tiền.

thế là tôi phải gán xe trở lại, đón xe ôm về…. chờ lúc đủ tiền mới được đem xe về….
Chiều nay con nhỏ làm dịch vụ ở đó gọi điện thoại cho tôi bảo là có đến lấy xe về hay không.Để biết nó còn tính (”tôi không biết nó đang tính. Chuyện gì. Chắc là định Tôi tức quá
luộc xe tôi quá”).
Tôi Post bài này mong anh em trong diễn đàn 5 giây cùng nhau nhắc nhở mọi người nên tránh xa các cửa hàng này ra. Nên đến chính hãng mà sửa, bảo dưỡng.Đừng ham rẻ mà giống tôi.

Sửa xe.. hay ăn cướp ?
Sáng nay,26-10-2008,gần 30 anh em trong diễn đàn 5giay.com đã có mặt ở của hàng Việt-Nhật Motors để đòi lại công lý cho 1 người bạn. Nguyên do là ở chỗ,cách đây vài ngày,một thành viên trong diễn đàn(tên Khoa) mang xe Attila tới bảo trì.Cửa hàng ghi giá bảo trì 28 mục là 90k,nhưng sau khi mang xe vô,cửa hàng tháo hết đồ ra và sau đó báo lại là đồ hư hết ,cần fải thay..mà thay xong thì được báo giá là 1tr790 ngàn. Vì chuyện này quá vô lý nên các anh em quýêt tâm fải vạch mặt cửa hàng sửa xe ăn cướp này.Diễn bíên được mình chụp và ghi lại đây:bạn nào cần tư liệu thì cứ copy hình thoải mái,ngoài ra còn có 2 video clip quay lại cảnh tranh cãi của ông chủ cửa hàng với người bạn hôm nọ,ai cần buzz nha.

..
~~~>>>mặt tiền cửa hàng.Địa chỉ:486 CMT8.đối diện siêu thị sách Nguyễn Văn Cừ.
Ban đầu là Khoa cùng bạn gái vô trước(anh em fục kích ở ngoài).Khoa yêu cầu cửa hàng tính lại giá cho đúng,thì lập tức nhận được ánh mắt hình viên đạn,và 1 thằng sửa xe đã nói:”Giờ mày tính sao?Muốn chơi ko?”.Sau khi nghe câu này,Khoa đã chạy ra và kêu anh em vào,một số hình ảnh:
~~~>>> anh em trong diễn đàn 5s và biker.com.vn.
Sau khi anh em ùa vào thì bọn nó hãi wá, im luôn. Anh em tập hợp đông đến nỗi cửa hàng fải kêu
công an Phường tới giải quýêt,nhưng sau khi nghe anh em giải thích thì công an cũng bỏ đi.

Công an đến, tính dọn dẹp anh em ra khỏi cửa hàng.

~~~>>>Công an bỏ đi 1 nước vì yêu cầu của anh em là quá chính đáng.
Trở lại chuyện chiến đấu,may mắn cho chúng tôi là chúng tôi không khóac lác chuyện này,vì ngay khi vừa vào thì gặp ngay 1 chị,cũng mang xe Wave đến sửa vì đang đi thì bị tắt máy,k đề đc. Sau khi thợ ở đây tháo tung máy xe ra thì chị ấy đc báo là xe hư rất nhiều và chi fí sửa chữa là 1tr800. Ai cũng chứng kiến cảnh chị ấy rơm rớm nước mắt vì số tiền sửa như vậy là quá nhiều, trong khi chỉ là không đề được xe. Đây là hình ảnh chị ấy và xe :

..
~~~>>đây là hình ảnh chiếc xe Wave đang bị tụi nó rã hàng chỉ vì không đề được máy

~~~>>>hình ảnh của chị ấy đựoc anh em trong 5giây và biker bảo vệ quyền lợi.

..
~~~>>>hóa đơn sửa xe khoảng 1tr800(cho bệnh ko đề được máy),anh em nào cẩn thận bấm máy tính lại giùm luôn.
Sau cuộc tranh cãi khốc liệt giửa anh em và thằng chủ cửa hàng thì nó đồng ý bớt cho chị ấy 500k(y như đang trả giá mua thịt cá ngoài chợ,sửa xe mà lời đến 500k),bớt cho bạn Khoa là 800k(pó tay với mức chênh lệch). (Mà vụ này đã vậy còn cho mấy thằng chó này sửa nữa làm gì).

~~~>hóa đơn của chị Vân sau khi bọn chúng
khuyến mãi ,giảm giá .
Thằng chủ cửa hàng giải thích cho việc sửa xe giá quá cao đó là vì bọn nó có bảo hành 2 năm cho tất cả phụ tùng được thay.Nhưng có
câu hỏi là chẳng lẽ trong 2 năm đó,xài cái bố thắng mòn rồi có được xem đổi cái mới được k?Hay là mang xe tới no quất thêm mấy chai nữa…Câu hỏi này thằng chủ k trả lời đc.

Lời khuyên cho các bạn đi xe:các bạn nên tránh xa hệ thống cửa hàng như Việt-Nhật(nêu trên),Việt-Thái,Thái Lan(được biết là cùng 1 hệ thống với Việt-Nhật Motors)….và những nơi quảng cáo là sẽ bảo trì mấy chục công đoạn cho bạn(nhất là xe ga).Vì khi vào đó nếu mình ko để ý và ko rành về xe thì sẽ bị bọn nó phá hư đồ mình rồi bắt mình thay.Và chắc chắn mình ko thể nào ra với cái bill dưới 1 chai đâu.Tốt nhất là nên cố gắng dẫn tới tiệm sửa xe quen hoặc chính hãng(Yamaha hoặc Honda gì đấy)
P/s: Do sự việc này hiện nay phát tán khá rộng rãi trên internet và có rất nhiều ý kiến phản hôi, vậy nên từ nay trong topic này thỉnh thoảng Tamthieuhiep.tk sẽ đăng thêm những ý kiến phản hồi đáng chú ý của những người từng là nạn nhân của Việt Nhật Moto. Tất nhiên tất cả các ý kiến này chỉ là một chiều, bởi vậy đều chỉ có mục đích tham khảo.
Thân!

Ý kiến của chị có nickname “Hồng” trong một website(đăng sau khi đọc bài viết trên đây):
“Chuyện là thế này xe mình đi rất ngon vì là wave thái hằng ngày chỉ đi từ nhà đến cơ quan chừng 10 phút thôi xe chạy rất ngon nhưng vì đến hạn thay nhớt ông xã nhặt đựợc tờ rơi của bọn chó đó thấy quảng cáo bài bản quá nên đem đến thay nhớt. ối trời ơi ông gọi cho mình bảo xe hư dữ lắm thay đồ hết chừng 1tr 5 gì đó mình đã la toáng lên vì xe khg sao cả. ai ngờ đi bảo dưỡng cả buổi chiều về đưa cho mình chiếc xe với tình trạng bên ngoài khg đề được, đèn xi nhan bị chập, đèn pha khg có, xe chạy kêu xòng xọc…còn bên trong thế nào thì chỉ có trời và lũ khốn nạn đó mới biết được và báo với giá đã sửa chữa hết 3tr2.
Các bạn biết khg mình phát điên lên được vì vừa mất tiền mà xe bị phá tanh bành, điên quá mình chạy ra làm toáng lên chúng nó tháo ra thay một vài cái gì đó và chỉnh mãi mới tạm ổn và nói đi vài hôm đến chỉnh lại. mẹ ơi con ra đi thề chết khg quay lại đâu.
Các bạn biết sao khg vì tối hôm trước mải về đi làm nên ông xã mình để quên hoá đơn nên sáng hôm sau đến lấy thì mới thấy rõ bộ mặt của chúng: những chiếc xe trên giá sửa chữa đều là xe của bọn chúng đi đến rồi đưa lên dựng để làm mồi nhử. ông xã mình nói chúng vẽ hay lắm nói xe bị tắc bộ phận nhớt khg vào được máy, cái này bị mòn cái kia bị gãy thay cái này phải thay cái khác vân vân và vân vân. làm như chúng có bùa ngải gì đó chứ ông xã mình cũng khôn lanh và kỹ lắm chứ nhưng cứ bị chúng dẫn đi vào mê cung lừa bịp.
Về nói chuyện với gia đình ai ngờ trước đó ông anh trai mình cũng nhặt được tờ rơi nghe hay rồi bị chúng lừa mất tiền và phá chiếc attila, mình mong mọi người hãy tuyên truyền cho nhau để tránh xa lũ đại lừa bịp có hệ thống này nhé”

Thêm một nạn nhân nữa nà:
Mình chạy xe kỹ (NOUVO) nên cũng rất ít khi thay phụ tùng, do đó ko rành về giá phụ tùng cho lắm. Đã vậy rõ ràng tay ga bị nặng và làm rất hao xăng (so sánh với xe của thằng bạn), mà đem ra Yamaha 2 - 3 lần ngta cứ bảo là bình thường ko sao đâu. Hôm đó thấy Nhật Thái đi quảng cáo, nhìn cái tờ rơi thấy bảo dưỡng quá trời công đoạn (110.000d), rồi chuyên môn uy tín này kia, nên quyết định ra đó thử xem sao…

Vừa vào có thằng kia giọng Bắc lấy xe chạy thử, xong nó bảo cần Xử lý bình xăng con (450.000d) thì xe sẽ bớt hao xăng. Mình đem theo có 400.000d để bảo dưỡng thôi, nên nói nó bảo dưỡng thông thường trước đi, mấy cái phát sinh đó tính sau. Nó nói bảo dưỡng mà ko thay cái nặng nhất thì bảo dưỡng làm gì, nghĩ cái xăng này cũng quan trọng, nên mình ok và nhờ bạn chạy đến cho mượn thêm 100.000d
Ngồi đc một chút, nó kêu lại, cho xem cái dây curoa đã bị nứt và bi đã mòn đến tận lõi. Thay 2 cái này cũng khoảng 900.000d nữa. Mình bảo ko đem đủ tiền, mà cái thằng Bắc Kỳ ấy nó cứ làm như mình tiếc tiền vậy, còn bảo mình là “Điếc ko sợ súng” nữa chứ (các bác xem ai nói với KH như vậy ?!?!?!), và hù dọa nguy hiểm này kia (như mình đã nói lúc đầu). Nó cũng tạo điều kiện y như bác khoa_xitin vậy, cho mượn xe về nhà lấy tiền. Mình bảo ko có tiền sẵn ở nhà nên nó cho nợ, mà sau đó cứ thúc về lấy tiền miết.
Một lát sau nó lại cho xem cái trục cổ xe bị bể một miếng (ko biết do đụng hay do bọn nó làm nữa), và một lát sau lại… abc… abc… Mà mỗi lần vậy nó hù ghê lắm.
Sau đây là cái hóa đơn: 3.200.000đ

Mình ko đem đủ tiền nên phải để lại CMND + giấy tờ xe, hic.
Hôm sau trên đường lên đưa tiền, thấy bất an nên ra YAMAHA hỏi thử mới tá hỏa, dây curoa NOUVO có hơn 200.000. Lên Nhật Thái hỏi vì sao đến 450.000 thì nó bảo có nhiều loại (mình hỏi YAMAHA, ngta bảo chỉ có 1 loại), mà nó trả lời ấm ớ là mình hiểu rồi.
Bài viết sưu tầm từ website 5giay - Bạn hãy gởi cảnh báo cho người thân tránh xa các máy chém này nhé.
Tamthieuhiep.tk update thêm thông tin từ anh Lân chia sẻ cùng mọi người. Rất vui nhận được các ý kiến , bài viết đóng góp của các bạn tại địa chỉ tamthieuhiep.missyou@yahoo.co.nz hi Bạn,
mình có nhận được link của bạn khuyến cáo mọi người và rất tiếc là mình nhận được quá trễ, mình vửa sửa xe tại Việt Nhật hôm chủ nhật 11/1/09 vừa qua tại chi nhánh 486 đường CMT8 Quận 3, xe mình là Future hay bị tắt máy có lẽ do supáp bị mòn hay sao đó, khi đem xe vào cũng gặp anh chàng nói giọng Bắc chắc là chủ ở đó, anh ta chạy thử xe và bảo để mở máy kiểm tra vào báo cho mình hư hỏng những gì, anh ta bảo mình ngồi chờ và sau 30 phút mở tanh bành máy ra thì kê cho mình 23 mục cần thay với giá 2,855,000. mình nghĩ chắc xe mình hư nhiều thật và đồng ý cho thay toàn bộ 23 mục này, sau đó mình để xe ở lại để họ làm, khoảng 1 tiếng sau họ gọi lại và bảo cần thay thêm một số nữa, lỡ làm rồi nên mình okie luôn chứ không thay thì sau này mất công lại tháo ra thay nữa. đến chiều ra thì họ cộng vào thành 4,720,000. quá khủng khiếp và khi nhận được link khuyến cáo của bạn thì mới biết là bị lừa với giá cắt cổ rồi, vì lâu lắm rồi có bao giờ đi sửa xe đâu mà biết giá cả, đành ngậm bồ hòn trả tiền đem xe về thôi. đính kèm là hóa đơn Viêt Nhật bảo hành 18 tháng cho tất cả các linh liện đã thay, gởi bà con tham khảo và rút kinh nghiệp xương máu này. Bạn cho vào bài của bạn để thêm bằng chứng nhé.
Thanks

Copyright by Tam Thiếu Hiệp'sblog

xe365vn

Xe container
e là e rất cay cái bọn làm ăn bố láo, lừa đảo nên post cho ae OF xem, cũ người mới ta ạ
hôm trước cũng dính vụ cửa cuốn, bố khỉ cái bọn TL, cty thì to làm ăn thì lập lờ, tính tiền lung tung, cứ vống lên, sai bét be, cay hết cả mũi :mad:

baaoo

Xe đạp
Xôm rồi đây, các cụ tìm chỗ quen mà sữa cho yên tâm, các tt lớn bây giờ chất lượng thợ ngày càng kém vì chú nào tay nghề khá là tính chuyện ra làm ăn riêng ngay:)):)):)):))

nnson_56

Xe tải
đọc bài trên của bác chủ thớt tôi cũng nhớ đến một kinh nghiệm của chính bản thân, cách đây khoảng 3 năm, tôi có đem xe atila ra Viet- nhật ở Mai hắc đế (hà nội) để bảo dưỡng, nói chung công chúng nó tính rất hợp lý mà tính mình nó tính bao nhiêu chi bấy nhiêu, nhưng thấy nó tinh bi fuốc 180.000VND hơi nghi, sau đó ra đại lý SYM (yết kiêu) hỏi cái fuốc đấy giá có 80.000, từ đấy cạch mặt hệ thống Việt Nhật. kô ngờ bây giờ nó phát triển cái tính cách đấy vào tận trong nam.

Civic2306

Xe điện
Ngày xưa em cũng dính một phát ở Việt Nhật chỗ cuối lê duẩn (giờ hình như bỏ rồi) sau khi bảo dưỡng xong thì xe đi ọp ẹp hẳn, cũng may là không bị quả thay linh kiện

Lamborghini78

Xe điện
Em toàn sửa chỗ thằng bạn quen thân :21::21:

Hiepkt

Xe buýt
Phước tổ chúng nó chứ, ở ngoài này mà dính ae OF là bị đốt cả nhà rồi, đâu chỉ kéo đến rồi về như 5s với biker đâu :102::102::102::102::102::102::102::102:

HUNGSMUN

Xe container
Máy bác SG hiền quá, nện bỏ mịe cái lũ lừa đảo, cướp tiền trắng trợn ấy đi. Nếu có thời gian bác nên tìm đến tòa soạn báo Thanh Niên, Tiền Phong hay báo điện tử cung cấp thông tin để chó chúng nó đóng cửa luôn, nghe mà thấy cay hết cả mũi(b)

beer196

Xe đạp
cái này em thấy nhòi bài lắm rồi mà .. sao lại mở 1 thread mới nữa à :D

bonbanhloiruong

Xe tăng
Bác chủ thớt viết dài quá, em xem mấy cái hình thôi.
Nhưng mà bác chèn hyperlink tamthieuhiep hơi kinh đấy. Quảng cáo khéo ghê

thanhrme

Xe tải
Đọc bài cụ em cũng thấy bức xúc, kiểm làm ăn... cướp, tại sao không kiện cho chúng nó sập tiệm đi nhể? Thế hiện giờ tụi nó vẫn làm ăn thế sao? :mad:

xe365vn

Xe container
Bác chủ thớt viết dài quá, em xem mấy cái hình thôi.
Nhưng mà bác chèn hyperlink tamthieuhiep hơi kinh đấy. Quảng cáo khéo ghê

xin lỗi bác, e cũng chẳng quen biết gì cái tay tamthieuhiep gì, thấy chuyện bất bình thì loa loa thôi bác ạ
bác thông cảm vì e đã ko lược bớt, ngại quá ý mà, copy paste cho nó nhanh (y)(y)

Tunglee

Xe tải
:102::102::102: càng kinh doanh mở rộng thì chất lượng khó kiểm soát hơn:'(:'(:'(

Em cũng bị 1 lần lâu rồi, 3-4 năm trước ở chỗ NV Lê duẩn ...

Vào bảo dưỡng cái phanh, chúng nó dụ anh bảo dưỡng cả xe đi vì thêm ko đáng bao nhiêu tiền , nghe thuận tai cho nó làm (cái này chính là chiêu bài ép thay đồ, vì tháo tung xe khách ra rồi)

Trong lúc thợ làm thì được các em mời vào phòng đợi uống nước miễn phí, báo tạp chí nhiều có cả TV nên khách tha hồ ngồi xem mà không theo dõi được thợ đang tháo lắp những gì xe mình.

Thợ chắc chắn ăn theo doanh thu nên nhiệt tình tư vấn thay đồ lắm, khách mấy người biết cái gì và khi nào cần phải thay (chưa nói có thể bị tráo đồ hỏng vào rồi ép thay)

Nói chung nên cảnh giác NV, NT ...

capden

Xe hơi
Website
www.thuyenbomhoi.com
Hic. Cám ơn cụ chủ thớt. Em vừa mới nhận được tờ rơi của bọn này. Tí thì em mang SH nhà em đến cho chúng nó. Bọn làm ăn mất dạy. Để mai em rình thằng phát tờ rơi chửi bỏ xxx nó đi.

Ducwagon

Xe tăng
Ngày xưa em cũng dính một phát ở Việt Nhật chỗ cuối lê duẩn (giờ hình như bỏ rồi) sau khi bảo dưỡng xong thì xe đi ọp ẹp hẳn, cũng may là không bị quả thay linh kiện
Kính Bác, em cũng bị y hệt như bác. Hối năm 2005, xe Future của em mới đi được gần 1 vạn, vào đấy em cũng bị luộc mất gần 1 tr, buốt rột quá, nhưng đành im, thế mới bực. bực đến tận bây giờ bác ạ.

bây giờ bọn này hình như chuyển về đầu Le Duẩn trên, gần nội thất Thái Lan ý các bác ạ.

cứ tránh cho lành.(b)(b)(b)

toiyeuvietnam

Xe máy
gặp bọn này phải tránh xa các bác ạ. Nhưng mà quan trong là do các bác ko nắm rõ bệnh về xe của mình và khi nó làm xe các bác ko ngồi giám sát thôi. Thay hay ko là quyền của mình cơ mà

xe365vn

Xe container
hôm nọ lộn hết cả ruột
thằng GĐ ngồi hót như chim trong chuyên mục gì về xe cộ mà hay phát buổi chiều tối của đài PT-TH Hà Nội, e ko nhớ rõ, ko hiểu mấy chú biên tập làm ăn kiểu gì mà đưa cái bọn này lên tivi PR ko công cho cái bọn lừa đảo
:77::77::77::77:

bon_bon

Xe tải
em cũng bị dính 1 phát ở VN le duẩn , dcm chúng nó , hồi đó xe em mới mua đi được khoảng 5000 km ,hôm đó dở chứng đi bảo dưỡng ở VN , xe mình mới chưa va quyệt gì mà chúng nó kêu cong càng , khung lệch , em *** cho chúng no nắn nủng gì hết , rồi chúng nó bảo dưỡng song mình đi cứ như đi xe người khác, nó yếu 1 cách trầm trọng, thế là quay lại chửi cho 1 trận tý thì đánh nhau , từ đó em cạch mặt bòn này