[Funland] Cảnh báo việc lừa đảo xảy ra tại BV Nhi TW

Mercedes-mylove

Xe hơi
Hôm qua em có đưa bạn nhỏ nhà em đi khám ở Viện nhi TW.

Lúc ngồi chờ ghế đá có 1 bà cố (chừng U60) lại than thở nói là đưa cháu đi khám ở đây, bác sĩ kết luận bị nhiễm trùng máu phải mua chai nước truyền máu. Rồi than là "tôi đã khuyên con gái tôi đừng lấy thằng rể này vì nó là thằng nát rượu chẳng được trò trống gì, lấy về chỉ có khổ". Rồi đại ý là kêu khổ kêu sở...và kết lại là đưa cháu đi khám mang theo tiền nhưng không đủ..một lúc sau thì nói vay em 500K.

Tính e cũng vốn đa nghi nên e cũng ngờ ngợ rồi, nhưng chẳng hiểu động lòng trắc ẩn thế nào đó mà em cũng rút ví đưa cho bà ấy 500K, bảo là cho mượn nhưng cũng đã nghĩ bụng là sẽ không lấy lại được khoản tiền này, coi như làm phúc.

Để tạo lòng tin với em, bà cô ấy còn bảo cô nhắn cho cháu số điện thoại của cô, cháu nhắn cho cô số tk tối về cô bảo con cô ck trả cháu. Em đã xác định là sẽ không cần lấy lại số tiền này rồi nhưng e vẫn lưu số điện thoại để xem thế nào.

Em nhắn cho bà cô số tài khoản thì cả ngày hôm qua không thấy ck gì, em gọi vào số máy đó vài lần thì tò tí te không nghe máy. Em lấy 1 số đt khác gọi cũng tò tí te vậy.

Như vậy khả năng đây có thể là 1 kiểu lừa đảo mới xuất hiện trong viện nhi.

Số tiền này ko đáng kể, nhưng em post lên đây cho các cụ mợ nào mà vào viện nhi thì cũng lưu ý trường hợp như thế này hoặc cảnh báo cho những người khác để cùng biết. Vì nhiều người vào viện đã là khổ lắm rồi, vài trăm nghìn với những người ở quê cũng rất quý. chẳng may mà bị lừa thì khổ.

Số đt lừa đảo: 096.329.3464

Bà cô này tóc nhuộm đen cắt ngắn ngang cằm, đeo kính lão, cầm điện thoại Nokia 2200, luôn mặc 1 bộ áo chống nắng và đeo khẩu trang kín mặt.

DucAnh.Sg

Xe buýt
Hic...ngày mà cụ gặp 5 người như vậy thì về vợ cắt chim.

Airbus A350

Xe điện
Cụ có điều kiện thì cũng phải cho đúng người, đúng chỗ chứ? :D

datld

Xe tải
Chắc cụ rất sướng, ít va chạm xã hội dưới và ít ra chỗ đông người. Cụ nghĩ là cho đi đã là thoáng hơn người rồi, nghĩ như vậy đi cụ ạ.

Mercedes-mylove

Xe hơi
Cụ có điều kiện thì cũng phải cho đúng người, đúng chỗ chứ? :D
chả hiểu sao lòng trắc ẩn vẫn chiến thắng thói đa nghi của em, mặc dù bình thường e cũng quách tỉnh lắm; vì nghĩ trong bệnh viện toàn là hoàn cảnh đáng thương. nếu đây là lừa đảo thật thì thực sự là tội ác cụ ạ.

Mercedes-mylove

Xe hơi
Chuyển khoản thì lúc nào chả chuyển đc. Đúng bài thì cô alo con cô luôn.
chuẩn ra thì phải là cô bảo con cô chuyển khoản cho cháu trước, cháu nhận đc tiền thì sẽ đưa tiền mặt cho cô; nhưng thấy than thở là con rể nát rượu, con gái thì không lo gì cho con cái của nó; nên e lại thôi

thuyphongthanh

Xe lăn
Cho nhiều hay ít em không bàn,chỉ giận cụ cho không đúng chỗ đúng người,nuôi béo bọn lừa đảo.

Mercedes-mylove

Xe hơi
Chắc cụ rất sướng, ít va chạm xã hội dưới và ít ra chỗ đông người. Cụ nghĩ là cho đi đã là thoáng hơn người rồi, nghĩ như vậy đi cụ ạ.
ko sướng đâu cụ ạ. tùy nơi tùy chỗ thôi. nhưng e ko nghĩ là lại có những kẻ vào tận bệnh viện đóng kịch lừa đảo thế này. e chỉ sợ những người bị lừa đảo sẽ là những người có hoàn cảnh khó khăn thôi. e ko giàu có gì nhưng 500k làm phúc thì e có. :D

TrumpVietnam

Xe tăng
10 người vô viện công thì cũng vài ba người bị móc mất ví tiền, điện thoại.......

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
chuẩn ra thì phải là cô bảo con cô chuyển khoản cho cháu trước, cháu nhận đc tiền thì sẽ đưa tiền mặt cho cô; nhưng thấy than thở là con rể nát rượu, con gái thì không lo gì cho con cái của nó; nên e lại thôi
Chắc nom cụ hiền lành, nhẹ nhàng :))

prisonbreak

Xe hơi
Mặc áo chống nắng đeo khẩu trang kín mặt mà vẫn cho vay tiền thì cụ cũng dễ tính đấy :D Quan điểm của e tiền nó phải đi đúng nơi đúng chỗ