CAP 2008 bị lỗi bơm xăng

nguoicungkho15

Xe hơi
CAP 2008 sau khi thay bơm xăng có hiện tượng: Tắt máy rút chìa khoá bơm xăng vẫn hoạt động khoảng 5 phút mới tắt, khi đó nếu nghe ở phía gầm xe thì thấy âm thanh rào rào. Vấn đề nữa là đồng hồ đo nhiên liệu không hiển thị đúng số nhiên liệu thực tế còn lại trong bình x-(x-(. Với sự tư vấn tận tình Hãng có gửi lời an ủi rằng " Đó là hiện tượng bình thường ~X(.Tuy vậy nhà em vẫn không yên tâm lắm nên đăng đàn hỏi các Cụ, Mợ có kinh ( ý nhầm, í là có kinh nghiệm;;)) bắt mạch giúp xem em nó gặp vấn đề trục trặc gì ạ.

Đa tạ các Cụ, Mợ ^:)^^:)^

lamthaithinh

Xe buýt
Bên mình có 1 c bị y như cụ,thay cả phao vẫn chưa hết,kim xăng báo k chuẩn!chắc phải test lại pm xem sao!

Liuba

Xe buýt
Vụ báo ko chuẩn mức xăng nhỏ thôi, nhưng bơm xăng hoạt động sau khi tắt máy là chuyện ko nhỏ. Bác cần nhờ hãng hoặc thợ kinh nghiệm về điện xe kiểm tra xử lý sớm, có khi bị đấu tắt linh tinh chỗ nào, hoặc có thể lỗi ECU.

Taihoatu

Xe lăn
Vụ báo ko chuẩn mức xăng nhỏ thôi, nhưng bơm xăng hoạt động sau khi tắt máy là chuyện ko nhỏ. Bác cần nhờ hãng hoặc thợ kinh nghiệm về điện xe kiểm tra xử lý sớm, có khi bị đấu tắt linh tinh chỗ nào, hoặc có thể lỗi ECU.
Cái vụ bơm xăng vẫn chạy trong sg xử lý đc rồi cụ, hàn lại cái mạch gì đó trong ecu là xong mà