Cấp cứu !!! Xe ko khởi động được vì khoá chống trôm ???

Keepsmiling

Đi bộ
Thế là nỗi lo bấy lâu nay đã xảy ra.
Em đi Matiz Joy 2006. Xe nhập nên chỉ có đúng 1 chìa điện tử. Em loay hoay đi làm thêm 1 chìa nữa ngoài ngã 6 PĐ để mở cửa phòng ngừa quên chìa khoá. Hôm nay đem chìa khoá sơ cua ấy đứt thử vào ổ đề ko được. Sau đó em đút chìa Zin vào thì ko đề được luôn. (Bên trong đèn sáng mà đề ko được). Em nghĩ là do xe cài khóa chống trộm nên đưa chìa lạ vào nó khoá luôn.

Mấy bác giúp em với, xe còn đang nằm ở bãi. Đề ko nổ. Xin hậu tạ 1 chầu cafe hay gì cũng được ạ. Fone em: 0907170907

Audioto

Xe tăng
Chia xẻ với bác, năm mới đến nơi rùi mà vất vả
Em rút kinh nghiệm chẳng bao giờ nghịch dại

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác thử hỏi bác Hùng nick Colormatiz xem sao , chắc là đúng như bác đã nói ở trên đấy. Cho chìa khóa lạ vào là khóa hệ thống luôn.

bác ơi đã về được nhà chưa bác, bác báo 1 tiếng để có anh em nào bị vậy còn biết đường ạ

Keepsmiling

Đi bộ
Hiện tại xe em còn đang nằm ở rạp chiếu film Galaxy. Cũng may là chỗ này cho gửi xe qua đêm. Ngay ngày cuối năm nên giờ kiếm người biết sửa cũng khó quá.

Xe bây giờ hệ thống ngưng hoạt đông. Đưa chìa (zin có remote) vào thì đèn táp-lô xe vẫn sáng. Đề thì ko đươc. Khóa xe bằng remote ko được luôn (ko nghe tút tít gì cả)

Sáng mai e sẽ thử tháo cực âm của bình ra xem sạo Ko được chắc toi, phải thỉnh các anh ở hãng xuống. Khổ cái xe nhập cũng lằng nhằng ra phết. Xui quá

Keepsmiling

Đi bộ
E đã thử tháo cực âm của bình, nhưng vẫn ko kết quạ Hôm nay mà kêu thợ chắc chẳng ma nào đến. Em mua xe nhập, vậy mình kêu hãng GM Daewoo có sao ko bác??? Cái này e nghĩ hãng mới giải quyết đươc. Bùn đầu năm

Chia buồn với bác. Tháo cự ắc quy xong bác cần để một thời gian. Vì bọn điều khiển xe nó có pin nuôi thêm một thời gian.

Nếu xe bác bị khóa chết bởi cái Immobilizer kích hoạt thì chỉ có cách nhờ hãng nó giải mã thôi, tháo bình ắc-qui ra cũng không ăn thua đâu. Nhưng mà em không nghĩ là Matiz Joy nó có trang bị hệ thống chống trộm xe của Immobilizer vì cái này thường lắp trên xe tầm trung trở lên.

Keepsmiling

Đi bộ
Em có download catalogue của bọn Matiz nhập, hình như đúng là bác nói nó có chế độ gì anti-thèt immobilizer thì phải. Thế có chết ko chứ. Vậy là phải gọi Vidamco rội Hy vọng sửa chữa nhanh, nhẹ nhàng

Mazspeed

Xe container
Chia sẻ với bác. Lần sau cứ khoá kiểu Mr. Bean cho lành! :D

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Xe bác đang để số, về P hay N đi là đề được ngay :))

dencao

Xe buýt
Em có download catalogue của bọn Matiz nhập, hình như đúng là bác nói nó có chế độ gì anti-thèt immobilizer thì phải. Thế có chết ko chứ. Vậy là phải gọi Vidamco rội Hy vọng sửa chữa nhanh, nhẹ nhàng
Xe về đây thường là không có tính năng này đâu bác ợ, bác xem lại chắc chắn đi nhé :D

dongnat

Xe điện
Xe bác đang để số, về P hay N đi là đề được ngay :))
ặc ặc, có khi đúng đấy bác ạ, cứ nghĩ cao xa quá làm gì, em một lần phải chạy 10 km đến chỗ bạn em xem hộ xe nó vì nó xe đề không nổ, hóa ra cậu bạn để D và đề, hề hề

Keepsmiling

Đi bộ
Khong ạ, xe em đang để ở P cợ Bây giờ đến khóa xe bằng điện tử (remote)cũng không được mà

tamduong

Đi bộ
Đơn giản quá tháo cực âm ắc quy phải để khoảng 30 phút ok ngay thôi chúc may mắn

Keepsmiling

Đi bộ
Xin báo cáo các bác là lỗi xe là do hết ác qui. Ác qui bị chai luôn thì phải. Sáng nay em kêu đến hãng Vidamco, nó phân biệt xe nhập ko thèm sửa. Đòi mình kéo xe tới. Thế là em phải thử cách khác. Hoá ra may.

Gọi đến gara sửa xe mọi khi, cho 1 chú đến, lấy cái ác qui tạm thời gắn vào. Xe đề máy được và phóng về gara. Sau 1 một hồi test, nạp điện vào bình thì xe đã khởi động được, remote hoạt động lại. Nhưng để chắc ăn thì em thay luôn cái bình mới cho safe.

Như vậy lỗi ko phải là do chống trộm mà do ácqui hết sạch, lại đúng lúc nhét chìa giả vào ... thế là ...

Dù sao thì qua chuyện này cũng rút được 2 kinh nghiệm:

1.Cái gì ko biết thì ko thử, ko nên tra chìa lạ vào.
2.Xe ít chạy thì vẫn phải thường xuyên đề máy cho nạp bình liên tục.

Chiều nay xe lấy về được rồi. Xin cảm ơn các bác nhiều lắm. Anh em otofun hơi bị nhiệt tình.

Badriver

Xe tải
Xin báo cáo các bác là lỗi xe là do hết ác qui. Ác qui bị chai luôn thì phải. Sáng nay em kêu đến hãng Vidamco, nó phân biệt xe nhập ko thèm sửa. Đòi mình kéo xe tới. Thế là em phải thử cách khác. Hoá ra may.

Gọi đến gara sửa xe mọi khi, cho 1 chú đến, lấy cái ác qui tạm thời gắn vào. Xe đề máy được và phóng về gara. Sau 1 một hồi test, nạp điện vào bình thì xe đã khởi động được, remote hoạt động lại. Nhưng để chắc ăn thì em thay luôn cái bình mới cho safe.

Như vậy lỗi ko phải là do chống trộm mà do ácqui hết sạch, lại đúng lúc nhét chìa giả vào ... thế là ...

Dù sao thì qua chuyện này cũng rút được 2 kinh nghiệm:

1.Cái gì ko biết thì ko thử, ko nên tra chìa lạ vào.
2.Xe ít chạy thì vẫn phải thường xuyên đề máy cho nạp bình liên tục.

Chiều nay xe lấy về được rồi. Xin cảm ơn các bác nhiều lắm. Anh em otofun hơi bị nhiệt tình.
Vâng, thật đơn giản bác nhỉ !! :D

nguyen_coi

Xe máy
Bình ac-qui của bác có thể phục hồi được mà vứt đi làm gề cho phí