[Funland] Cập nhật về điều kiện phòng dịch khi về các tỉnh Quảng Ninh, Hải Phòng, Hải Dương

Vivuvip

Xe buýt
Chào các cụ! Em nghe nói Quảng Ninh đã bỏ vụ khai báo cứ về thẳng thôi phải không ạ? còn Hải Phòng, Hải Dương cùng tuyến các cụ cập nhật giúp anh em.

Moriarty

Xe container
HN mà vùng cam trở lên e nghĩ cứ ở nhà cho lành, đi mà nó bắt quay đầu thì quá tội.

Chào các cụ! Em nghe nói Quảng Ninh đã bỏ vụ khai báo cứ về thẳng thôi phải không ạ? còn Hải Phòng, Hải Dương cùng tuyến các cụ cập nhật giúp anh em.
14 thì em ko rõ, còn 15 thì đã từ lâu ko còn chốt trạm khai báo nữa. 15 thì cứ về đến nơi khai báo cho y tế địa phương thôi bác, hầu hết các tỉnh đều áp dụng thế.

Ni No Kuni 2

Xe điện
HP bỏ chốt trc QN lâu rồi cụ ơi, thuộc dạng TP đầu tiên bỏ chốt.
Bỏ xong 1 tháng giờ ca tăng phi mã, hôm trc gần 1000 ca.
Túm váy là đi HP thì cứ xách xe lên là đi thôi ạ.

Vivuvip

Xe buýt
HN mà vùng cam trở lên e nghĩ cứ ở nhà cho lành, đi mà nó bắt quay đầu thì quá tội.
Tình hình đang dịch thế này có công việc bắt buộc mới phải đi cụ ơi. Em may vẫn ở vùng dưới cam.

HUMMER H2 SUV

Xe container
15 bỏ từ lâu rồi.
34 thì em ko vào TP nên ko biết nhưng các kcn ngoài TP thì vào thoải mái.
14 thì còn duy trì trạm khai báo nhưng ko đóng dấu vào tay nữa, ai mới đi lần đầu thì vào khai báo, ai đi quen thì cứ phi thẳng, ko có cán bộ kiểm soát chốt.

Em vừa đi hôm qua 28/12.

xukute

Xe tăng
HP thì bỏ chốt rồi
Còn QN thì vẫn áp dụng khai báo thì phải, công ty em 2 tuần trước xuống phải quay đầu vì đi qua vùng cam không được vào, vào phải cách ly.

Taihoatu

Xe lăn
Các chốt ở tỉnh hiện vẫn còn, nhưng ngồi kiểu chiếu lệ, ai vào khai thì cứ vào, còn ai đi thẳng cứ đi thẳng, chứ không có cán bộ ra vẫy vào kiểm tra nữa.

hd-vt

Xe container
Các chốt ở tỉnh hiện vẫn còn, nhưng ngồi kiểu chiếu lệ, ai vào khai thì cứ vào, còn ai đi thẳng cứ đi thẳng, chứ không có cán bộ ra vẫy vào kiểm tra nữa.
Ngoáy nhiều rộng toắc toét hết cả da, cơ hội cho emCôvi luồn sâu leo cao.
Cứ 5k, tiêm 2 nháy là đi thôi. Lếu f0 thì ngồi nhà fun trên autofun bú nước chanh đường. Ngon choét. :D

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cụ phán chủ quan quá, nhiều nơi bỏ hẳn rồi cụ nhé. HP là em thấy bỏ lâu lắm rồi, gần như sau khi có cai chia dịch theo cấp độ màu là bỏ luôn rồi.

HUYXL7

Xe hơi
Vào QN phải khai báo y tế, chụp mặt và đóng dấu vào tay, hơn tuần trước em đi là như thế

toimuondie

Xe container
Ồ, tôi có ý kiến như này bác có thể tham khảo một số thông tin chính thống khác xem sao. Còn theo quan điểm cá nhân tôi thì bác vẫn phải xuống khai báo bình thường chỉ có điều khai báo rất nhanh. Tôi nói như vậy là bởi vì hôm trước tôi đi tôi khai báo và được phỏng vấn phát thời sự.

Tất nhiên rồi, như mọi khi đây chỉ là ý kiến cá nhân của tôi và ko phải là ý kiến của các bác trên này.
Cụ chắc do được quay tivi nên nhanh.
Em thì thấy cái máy khai báo y tế của Quảng ninh quá tệ, lỗi liên tục. Lâu hơn khai thủ công 5 lần

lovecarhpqn

Tháo bánh
QN cũng bỏ rồi, tỉnh vừa đầu tư 1 đống tiền lắp canada nhận diện khuôn mặt, mã QR ở chốt BĐ xong

hauyenhd

Xe container
HD đi mái thoải cụ ạ chỉ có dân HD đi tỉnh ngoài về k khai báo mà lúc thành F0 mới bị phạt thôi.
Nguyên tắc các a k vợt người đi mà vợt thằng ở tại chỗ như nhà e đây lại vào rọ vợ chồng con cái bồng bế nhau ra NN, KS 5 hôm nay rồi chưa biết ngày về.

duongctt

Xe tăng
Tuần trước em đi Lạng Sơn thì vẫn còn, lúc về qua Bắc Giang đói quá mà chả có quán xá nào mở cửa.
Tuần tới tính đi Cao Bằng, Bắc Cạn mà chưa biết ra răng, cụ nào đi rồi cho em xin tẹo thông tin, em ở vùng vàng.

phamhungbs

Xe điện
HD đi mái thoải cụ ạ chỉ có dân HD đi tỉnh ngoài về k khai báo mà lúc thành F0 mới bị phạt thôi.
Nguyên tắc các a k vợt người đi mà vợt thằng ở tại chỗ như nhà e đây lại vào rọ vợ chồng con cái bồng bế nhau ra NN, KS 5 hôm nay rồi chưa biết ngày về.
Vậy là nhà cụ diện F1 à cụ? Hiện nay thời gian cách ly có quy định rồi, chắc đủ ngày đủ điều kiện thì về thôi chứ cụ.

hauyenhd

Xe container
Vậy là nhà cụ diện F1 à cụ? Hiện nay thời gian cách ly có quy định rồi, chắc đủ ngày đủ điều kiện thì về thôi chứ cụ.
Bà hàng xóm nhà e đi từ Vũng Tàu ra đến giờ e hỏi người có chức năng là bà ý diện F0 hay F1 cách ly bao ngày QĐ đâu thì được trả lời là k biết nhưng e nghĩ F1 vì bản thân nhà con trai bà ấy cả nhà cũng ôm quần áo chạy rồi. Trong khi nhà e cách chục nhà k tiếp xúc mà cũng vào rọ luôn cụ ạ, thời nay e k hiểu nơi đâu trên VN này còn kiểu chống dịch như vậy khi mà đi cách ly mấy cái nhà k có người k có 1 tí thông báo nào luôn.

lovecarhpqn

Tháo bánh
Cụ chắc do được quay tivi nên nhanh.
Em thì thấy cái máy khai báo y tế của Quảng ninh quá tệ, lỗi liên tục. Lâu hơn khai thủ công 5 lần
Tháng trước em mất 3 lần phí etc trong vòng mấy phút ở chốt BĐ, nghĩ nó tức tận cổ, thấy bảo là lắp hệ thống camera nhận diện ở ngay làn đi ra thì lái xe ko cần phải vào xếp hàng trong nhà kiểm tra yt chỉ cần kéo kính giơ đt quét mã QR rồi chụp mặt là đi tránh tập trung dễ lây lan. Em lái đến chỗ cái camera làm đúng các thao tác thấy loa nói mời bạn đi( có 1 thằng mất dậy mặc đòng phục nó đứng cạnh đấy ko nói gì cả) thế là phi ra trạm thu phí làn etc barrie mở đi qua, đc 1 đoạn lại 1 thằng ra chặn bảo anh chưa có dấu đóng ở tay phải quay đầu khai lại(thằng kia nó đàm cho thằng này) em đánh xe vào lề phải để đi bộ lại khai nó nhất quyết ko cho bắt phải quay xe(em đi 1 mình) thế là lại phải quay lại mất thêm 1 lần etc nữa , đỗ xe xông vào quét đóng dấu lợn chết để đi mất lần 3 😡🤬. Ko biết có cụ nào bị giống cháu ko🥵

Chỉnh sửa cuối: