Carens đề nổ 2 giây rồi tắt ngúm, không đề lại được

domino_js

Xe tăng
Em kính chào các cụ ạ!
E bận quá nên lâu lâu mới ngoi lên. Mong các cụ chỉ giáo. Tình hình là em đi carens 2007, từ khi mua đến giờ chưa gặp lỗi gì. Cứ đổ xăng thay nhớt, lốp là đi. Hôm qua vẫn bình thường...sáng nay nổ máy thì đề lên 1 cái máy nổ đc khoảng 2 giây là tắt ngúm....sau đó đề lại ko lên nữa. Em kiểm tra bugi thì khô cong nhưng ko thấy đánh lửa. Bật khóa điện thì ko thấy cảnh báo trên taplo. Chỉ có bình thường khi bật khóa điện bơm xăng chạy 3-5 giây thì tắt ngay nhưng giờ bật khóa bơm xăng chạy khoảng 8-10 giây gì đó thì tắt....có cụ nào bị rồi có thể chỉ em với đc ko ạ? Em đang nghi cầu chì có vấn đề....
Em cám ơn các cụ ạ!
Em rót rượu ngồi chờ ạ!!!

oto16ahn

Xe điện
Khả năng bơm xăng cao cụ ạ

domino_js

Xe tăng
Khả năng bơm xăng cao cụ ạ
Nếu là bơm xăng sao em vẫn nghe nó chạy khi bật khóa điện lên nhỉ? Và em thử tháo bugi ra đề thì ko thấy đánh lửa ạ...liệu có khả năng sao đó mà nó ngắt điện cấp bugi ko ta? Và cái lũ cầu chì đó con nào là con cấp điện cao áp ạ? Huhu, nắp cầu chì toàn tiếng hàn ạ

oto16ahn

Xe điện
Nếu là bơm xăng sao em vẫn nghe nó chạy khi bật khóa điện lên nhỉ? Và em thử tháo bugi ra đề thì ko thấy đánh lửa ạ...liệu có khả năng sao đó mà nó ngắt điện cấp bugi ko ta?
Và cái lũ cầu chì đó con nào là con cấp điện cao áp ạ? Huhu, nắp cầu chì toàn tiếng hàn ạ
Cắm máy chẩn đoán vào là biết bệnh cụ ạ

domino_js

Xe tăng
Huhu, em ko ở vn. Mà có mỗi 1 mình dạo này e khá bận.... gọi bảo hiểm cho kéo xe đi để mấy hôm thì cũng ko có thời gian đi lấy về. 1 là tự xửa ngay trong nay. Hoặc là sang tháng 5 ạ :(((

Anh Tuấn 96

Xe tải
Cụ check thử battery với alternator xem. Hai thằng đó yếu cũng chết máy đó.

domino_js

Xe tăng
Cụ check thử battery với alternator xem. Hai thằng đó yếu cũng chết máy đó.
Khỏe re cụ ạ! E thử lại thấy lên lửa bugi rồi. Lúc trưa lấy mát ko tốt. Tóm lại giờ còn lại đường cấp nhiên liệu. Có cụ nào biết cầu chì vs con đóng ngắt bơm xăng nó nằm đâu trên hộp cầu chì ko ạ?? Bơm xăng thì nằm dưới ghế phụ rồi, 24 về e kiểm tra xem có điện tới đó ko. Đang thiên về điện cấp cho bơm xăng hoặc bơm xăng giống cụ oto16ahn bảo ạ :(

Anh Tuấn 96

Xe tải
Khỏe re cụ ạ! E thử lại thấy lên lửa bugi rồi. Lúc trưa lấy mát ko tốt. Tóm lại giờ còn lại đường cấp nhiên liệu. Có cụ nào biết cầu chì vs con đóng ngắt bơm xăng nó nằm đâu trên hộp cầu chì ko ạ?? Bơm xăng thì nằm dưới ghế phụ rồi, 24 về e kiểm tra xem có điện tới đó ko. Đang thiên về điện cấp cho bơm xăng hoặc bơm xăng giống cụ oto16ahn bảo ạ :(
Có thể bơm xăng cao. Vì mình hồi bữa mới thay bơm xăng con nissan pickup. đề lên 2s xong tắt ngúm luôn