Nhờ các cụ, các mợ tư vấn giúp em về các món ăn và chơi khu du lịch Cát Bà ?

Xe cỏ cũ

Xe điện
Cát Bà khó đi hơn, nhưng đi du lịch nếu sẵn thông tin và tinh thần tốt thì đi đâu cũng được.
Cháu ít khi bị mấy chuyện lẻ tẻ làm mất vui lắm.
Đi gia đình đến khu mà không sẵn phòng cho thuê, phòng đặt trước đòi hủy thì không còn là chuyện lẻ tẻ cụ ah.
Em thì đi không ít, nhưng nhà em thì ít, biển năm đi 1-2 lần thôi. Đi biển thì nên từ Cửa Lò trở vào thì thích hơn nhiều. Phòng book qua Agoda cho chắc giá hợp lý, hoặc qua tour uy tín và đừng chọn giá quá rẻ nên chưa bị mất vui phát nào.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Thứ ba cháu đi công tác. Đi xe riêng thì mấy giờ phải có mặt. Ks nào view biển sát bãi tắm đẹp ạ cháu ở đến chiều mấy giờ về ok các cụ

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Sao khổ thế, sang bên Hạ Long, đặt trước thì có nhiều phòng, đi lại, ăn chơi thuận tiện hơn nhiều.

Nói chung đây là bệnh của du lịch dịch vụ miền Bắc. Tôi cũng là người miền Bắc, nhưng ngán ngấy đến tận cổ. Ở Hạ Long cũng đã từng bị khách sạn bùng phòng sát ngày mình đi.

Nên đi qua phía Nam từ bên kia đèo Hải Vân sẽ dễ chịu hơn.
Em làm du lịch từ năm 1999 đến 2007 chính thức phải bỏ nghề. Nguyên nhân du lịch miền bắc toàn tự dìm nhau chết.

coquay

Xe container
E chỉ đi và hưởng, còn hậu cần giá cả người khác ko. Chỗ này ko Có covid họ ko phục vụ khách hàng Vietnam cụ ah. Nay ko có khách nước ngoài nên họ cho tụi e book. E ko rõ lắm đâu tất tần tật khoảng đâu 4-5 tr/1 phòng thì phải
E cám ơn cụ, e thấy vì covid mấy dịch vụ cao cấp ở mình ko tiếp đc khách QT, ks 4,5* hạ giá nhiều e tranh thủ đi thử cho biết, bình thường đắt đỏ giá chát lắm a

30xx1631

Xe điện
E cám ơn cụ, e thấy vì covid mấy dịch vụ cao cấp ở mình ko tiếp đc khách QT, ks 4,5* hạ giá nhiều e tranh thủ đi thử cho biết, bình thường đắt đỏ giá chát lắm a
Thực ra là book nguyên cả đảo, buổi tối có 2 chiếc Cruise, thông qua quản lý định làm pool party ở đó mấy tiếng. Bọn e ko cho vì muốn private thế là lại ngậm ngùi đi ra. Giữa mênh Mông sóng nước cũng phê phết nhất là Có b gái đi cùng hoà mình vào thiên nhiên

Yeuphunu

Xe điện
Em vừa đi Cát Bà về.
Chiều về để tránh tắc ở phà Gót-em cho lái xe đưa xe từ đảo ra phà từ 8h sáng để sang đất liền chờ sẵn, cả đoàn đi chơi đến trưa trả phòng rồi thuê hẳn 1 xe Daiichi 700k chở ra lên luôn phà về, chú ý phải thuê đúng xe Daiichi vì nó đc chạy ưu tiên đến tận sát phà nên ko phải xếp hàng nhé. Nếu các cụ ko theo cách này thì chiều Chủ nhật xác định sẽ mất ít nhất 4 tiếng chờ đợi mới qua đc phà Gót.
Theo cách em chia sẻ, sau 18h30 về thì chờ cũng không nhiều.
Căng nhất là khúc 13h-17h hay đến 18h đó cụ.

Yeuphunu

Xe điện
Sao khổ thế, sang bên Hạ Long, đặt trước thì có nhiều phòng, đi lại, ăn chơi thuận tiện hơn nhiều.

Nói chung đây là bệnh của du lịch dịch vụ miền Bắc. Tôi cũng là người miền Bắc, nhưng ngán ngấy đến tận cổ. Ở Hạ Long cũng đã từng bị khách sạn bùng phòng sát ngày mình đi.

Nên đi qua phía Nam từ bên kia đèo Hải Vân sẽ dễ chịu hơn.
Đi xe cần lên kế hoạch sớm, hoặc phải chịu mức phí cao nếu đặt dịch vụ gần.
Gần đi xe ô tô thì ngẫu hứng đi luôn.
Quan trọng nhất là khoản THỜI TIẾT đi ô tô thì chọn được, đi máy bay không chọn được.

Yeuphunu

Xe điện
Cụ không quan tâm nhưng nhiều người khác quan tâm, thông tin em đưa ra có ảnh hưởng xấu gì đến cụ không ah.
Cụ ấy góp ý hơi quá lời.
Nhưng cách cụ chen vào thế đúng là với nhiều người cũng thấy sao sao, em cũng thấy kì mà ngại nói.
Cụ nên làm riêng mục tư vấn chia sẻ, thông tin từ người làm chuyên nghiệp giá trị hơn của tụi mình nhiều.
Thân.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Vào làng cổ Việt Hải nghỉ ngơi vài ngày cũng rất tuyệt.

ngoctuankr

Xe tải
Sáng nay chủ nhật em đi từ Hà Nội đến Cát Bà mất 6 tiếng. Chờ phà đói lả người

banmotnucuoi

Xe lăn
Chuẩn luôn, nhiều người bị và có tin đồn là lễ tân và chủ khách sạn báo để ăn chia.
Nhốt 12-24h và làm tiền kinh khủng, doạ truy tố này khác rất kinh.
Hải Phòng có tiếng xấu về chính quyền, trong đó có vụ này.
Chính xác là hội bán bài báo cụ ạ. Nếu cụ mang bài từ hn thì lễ tân hay chủ cũng ko biết đc vì cát bà phòng ở ghép nhiều

Yeuphunu

Xe điện
Thứ ba cháu đi công tác. Đi xe riêng thì mấy giờ phải có mặt. Ks nào view biển sát bãi tắm đẹp ạ cháu ở đến chiều mấy giờ về ok các cụ
Thứ 3 cụ nên đi 5h20 phút để kịp phà 7h00, hoặc có chờ cũng ít thôi.
Sáng thứ 3 cháu cũng đưa người nhà từ HN về. Nếu về trong ngày thì cụ có mặt ở phà 18h20 để đi chuyến 18h30.
Gần bãi tắm cụ ghé cái Cat Ba Seoun Motel đường Tùng Dinh, gần bãi Tùng Thu hoặc mấy cái bên đó vắng hơn bên đường 1/4

tetinh123

Xe hơi
Nhà cháu chuẩn bị đi cát bà cùng cty nên vào hóng chút

newmtc

Xe tăng
cháu vừa đi tắm 7 bãi biển nên củng chả hứng tắm nữa, nếu Cát Bà đi vào mùa thu hay đông có gì hay không các cụ?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Vài ngày buồn chết, em ở đó chie nửa ngày, ăn bữa cơm là thấy đủ, lâu lâu lại ra thăm lại.
Em ở mấy ngày vẫn muốn ở lại. Có thể do em thích yên tĩnh với núi rừng.

Xe nội lước

Xe container
Em đang trên giường ở cb dây.sáng qua xp từ hn.xe chờ đc lên phà mất 5 tiếng..chiều qua tắm bãi 4 đục ngầu và đông kinh khủng.bãi cát xấu và lổn nhổn.tối cho trẻ con đi xe ngựa và xe điện lòng vòng.dừa 50k/quả..gấu q đ không uống.trà đá 10k/ cốc.
Sáng nay ăn phở gà 50k/ bát.quẩy 3k/ cái. tắm bãi 3 nc trong hơn..nhưng sóng to kinh.em toạc túi quần,sóng cuốn của em 300k .
Chiều đi vịnh LH và tắm đảo khỉ..chả thấy con khỉ nào..sóng to,tàu vào ra luôn trên khu tắm..nc đục ,mùi dầu khét lẹt.bờ dốc lắm sỏi san hô đau chân quá.
Ngủ và ăn tại ks (k bằng nhà nghỉ bình dân) 600k -800k/ đêm(đoàn cỡ 30 ng),không thang máy và phòng bí,xấu,không tủ lạnh,tủ áo phòng có phòng không. Ăn tại ks ngày 2 bữa.200k/ng/bữa..ăn tạm đc.
Phong cảnh em thấy bt ..có lẽ em đã từng đi vịnh HL nên k ấn tượng lắm,vì nó hao hao nhau..còn trong rừng rú thì k có đủ tg khám phá..
Nói chung em thấy chả tệ mà cũng chả ấn tượng gì..vợ con vui là em đạt mục đích rồi.mai lượn lờ quanh tí ,chiều em về.
À à còn cái thái độ phục vụ của chủ ks và ae lái tàu thủy,xe điện ,xe ngựa...là rất ok các cụ ạ..đây là cái mà mỗi lần đến và đi em đều yêu Hải Phòng..

Còi to 70

Xe buýt
Cuối tuần em định đi cát bà, Dang đảo rồi định dành 1 ngày đi Việt Hải. Cụ cho hỏi muốn đi chỗ đó thì tàu bè đi thế nào? Giod sang đó dịch vu đã mở chua hay vẫn đóng. Đi 1 ngày có dc không hay phỉ ngủ qua đêm.