Nhờ các cụ, các mợ tư vấn giúp em về các món ăn và chơi khu du lịch Cát Bà ?

Yeuphunu

Xe điện
cháu vừa đi tắm 7 bãi biển nên củng chả hứng tắm nữa, nếu Cát Bà đi vào mùa thu hay đông có gì hay không các cụ?
Vắng vẻ trời cao xanh, biển trong, thăm vịnh nhẹ nhàng thư thái. Thế đã đủ chưa cụ.
Nhớ đi ngày nhiệt độ trên 27oC tắm biển được.
Mùa này vắng nên ra bến đi đò sang Việt Hải nhé. Tàu không có khách ghép.

Yeuphunu

Xe điện
Cuối tuần em định đi cát bà, Dang đảo rồi định dành 1 ngày đi Việt Hải. Cụ cho hỏi muốn đi chỗ đó thì tàu bè đi thế nào? Giod sang đó dịch vu đã mở chua hay vẫn đóng. Đi 1 ngày có dc không hay phỉ ngủ qua đêm.
Việt Hải đi đò ở ngay bến, giá 100k/người đi 45 phút, về 45 phút. Tới bến thuê xe máy hay xe đạp của bác Xuân.
Nghỉ ở đây yên tĩnh và hơi buồn, muốn khám phá và thích yên tĩnh thì ở lại 1 đêm. Giá phòng chừng 500-650k
Chưa đi thì nên đi, khá ấn tượng với đoạn đường qua rừng cây, đường ven biển và qua hang. 6km từ bến vào làng rất ấn tượng.
Lại được ngắm vịnh theo cung đẹp nhất qua đảo Khỉ, Vạn Bội, Tay Kéo...vv
Tiếc là ảnh cháu để máy tính hết.

Yeuphunu

Xe điện
Em đang trên giường ở cb dây.sáng qua xp từ hn.xe chờ đc lên phà mất 5 tiếng..chiều qua tắm bãi 4 đục ngầu và đông kinh khủng.bãi cát xấu và lổn nhổn.tối cho trẻ con đi xe ngựa và xe điện lòng vòng.dừa 50k/quả..gấu q đ không uống.trà đá 10k/ cốc.
Sáng nay ăn phở gà 50k/ bát.quẩy 3k/ cái. tắm bãi 3 nc trong hơn..nhưng sóng to kinh.em toạc túi quần,sóng cuốn của em 300k .
Chiều đi vịnh LH và tắm đảo khỉ..chả thấy con khỉ nào..sóng to,tàu vào ra luôn trên khu tắm..nc đục ,mùi dầu khét lẹt.bờ dốc lắm sỏi san hô đau chân quá.
Ngủ và ăn tại ks (k bằng nhà nghỉ bình dân) 600k -800k/ đêm(đoàn cỡ 30 ng),không thang máy và phòng bí,xấu,không tủ lạnh,tủ áo phòng có phòng không. Ăn tại ks ngày 2 bữa.200k/ng/bữa..ăn tạm đc.
Phong cảnh em thấy bt ..có lẽ em đã từng đi vịnh HL nên k ấn tượng lắm,vì nó hao hao nhau..còn trong rừng rú thì k có đủ tg khám phá..
Nói chung em thấy chả tệ mà cũng chả ấn tượng gì..vợ con vui là em đạt mục đích rồi.mai lượn lờ quanh tí ,chiều em về.
À à còn cái thái độ phục vụ của chủ ks và ae lái tàu thủy,xe điện ,xe ngựa...là rất ok các cụ ạ..đây là cái mà mỗi lần đến và đi em đều yêu Hải Phòng..
Cụ phản ánh khá chân thực, nhưng tinh thần của cụ khá tốt và suy nghĩ tích cực.
Cháu đi đâu cũnv muốn tiếc tiếc chút còn có cớ quay lại. Tròn trịa quá cũng chán.
Đi mùa cao điểm thì thiệt đơn thiệt kép.

Kitcat

Xe container
Một vài chuyến đi gần đây:

Trời nếu xả thải trực tiếp xuống biển thì chả mấy mà lại bẩn thỉu và dân lại k thu dc hải sản o đó nữa :(
Sao k ai quản lý ah.

Năm nay covid nên nh nhà chọn đi gần k dùng máy bay. Biển mấy cùng quanh Hn đều đông. Tầm này ra Cửa lò cong xếp hàng chờ ăn 1 tiếng. Phòng k đặt trc là cháy p k có đâu.

Chỉnh sửa cuối:

LienPhuong

Xe điện
Em ở mấy ngày vẫn muốn ở lại. Có thể do em thích yên tĩnh với núi rừng.
Ai thích cảnh thiên nhiên thì thấy ok. Ai thích có dịch vụ để chơi thì sẽ thấy chán. Em đi Nha Trang cùng công ty, lên vinpearl chơi thấy vừa nóng vừa mệt, bãi biễn cũng chưa thấy đẹp, thành phố cũng xấu (như HN). Hạ Long có cái khu Sun nắng cháy đầu, toàn trò mạo hiểm cũng chán, biển thì phải ra vịnh mới tắm được. Đà Nẵng thì em thích. Chờ dịp khác đi vào trong hơn.

ngoctuankr

Xe tải
Có cũng đường nào tầm 3 đến 5 tiếng quanh đảo không CCCM!

LeTai1979

Racing Boy
Cụ hơi khác người bình thường chút ạ
Vâng, có ai giống ai đâu Cụ? :D
CB đồ ăn thì bt, bãi tắm thì bé tí, gần đây xxx còn bắt xe đỗ dọc đường chỗ gần cầu cảng.

onghabeo

Xe tăng
Đi gia đình đến khu mà không sẵn phòng cho thuê, phòng đặt trước đòi hủy thì không còn là chuyện lẻ tẻ cụ ah.
Em thì đi không ít, nhưng nhà em thì ít, biển năm đi 1-2 lần thôi. Đi biển thì nên từ Cửa Lò trở vào thì thích hơn nhiều. Phòng book qua Agoda cho chắc giá hợp lý, hoặc qua tour uy tín và đừng chọn giá quá rẻ nên chưa bị mất vui phát nào.
Năm này Cát Bà và Sầm Sơn đặt phòng qua mấy trang như Agoda toàn bị chủ khách sạn lật kèo thôi , đông quá giá lại cao gấp 2-3 lần bình thường mà

7663A18

Xe tăng
Việt Hải đi đò ở ngay bến, giá 100k/người đi 45 phút, về 45 phút. Tới bến thuê xe máy hay xe đạp của bác Xuân.
Nghỉ ở đây yên tĩnh và hơi buồn, muốn khám phá và thích yên tĩnh thì ở lại 1 đêm. Giá phòng chừng 500-650k
Chưa đi thì nên đi, khá ấn tượng với đoạn đường qua rừng cây, đường ven biển và qua hang. 6km từ bến vào làng rất ấn tượng.
Lại được ngắm vịnh theo cung đẹp nhất qua đảo Khỉ, Vạn Bội, Tay Kéo...vv
Tiếc là ảnh cháu để máy tính hết.

Đò này là công cộng đi theo giờ hay thuê riêng hả cụ?
Nếu thuê riêng thì khoảng bao tiền ạ? em đi gia đình nhỏ 4-5 ng thôi;

vandinh

Xe container
Ngày thứ hai tắc đường kinh quá. Đợi gần tiếng rồi mà chỉ đi chuyển được một đoạn 200m.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuphunu

Xe điện
Đò này là công cộng đi theo giờ hay thuê riêng hả cụ?
Nếu thuê riêng thì khoảng bao tiền ạ? em đi gia đình nhỏ 4-5 ng thôi;
Đò nhỏ/thuyền nhỏ đi được 6-7-8 người giá khứ hồi là 400 ngàn, vé thăm vịnh thì mua 40-80.000vnd/người. Hjen giờ đón ở Việt Hải mỗi chiều đi hết 45 phút gần như licjh trình được đi qua các điểm đẹp nhất.
Đò này đi giờ nào cũng được, bến luôn sẵn gần chục chiếc. Hình thức không đẹp nhưng chủ động, riêng tư. Chi phí chỉ 140 ngàn/người.
Còn tàu đi chung sạch sẽ đẹp đẽ có bữa ăn trưa tốt và trà chiều thì 650 ngàn/người gồm vé vịnh và HDV,đi theo lịch trình cố định.

Yeuphunu

Xe điện
Ngày thứ hai tắc đường kinh quá. Đợi gần tiếng rồi mà chỉ đi chuyển được một đoạn 200m.
Vâng, mùa cao điểm đâu cũng quá tải, qua thứ 3-4-5 lại đỡ hơn chút ạ.
Còn tránh giờ đông thìđọc kĩ cách cháu nêuở bài đầu. Tắc quá vài tiếng nên gửi xe đi phương tiện công cộng,

Yeuphunu

Xe điện
Vâng, có ai giống ai đâu Cụ? :D
CB đồ ăn thì bt, bãi tắm thì bé tí, gần đây xxx còn bắt xe đỗ dọc đường chỗ gần cầu cảng.
Hạ Long cũng bắt rát tôc độ, cấm đỗ...vv và cảnh hai bên cũng như trải nghiệm khác hoàn toàn.Ở Vịnh Lan Hạ cụ đi đoàn cưỡi ngựa xem hoa thì chê là đúng rồi. Ghé các đảo hoang không phải điểm du lịch chính xem, bao phê :P

Yeuphunu

Xe điện
Có cũng đường nào tầm 3 đến 5 tiếng quanh đảo không CCCM!
Có 3 đường xuyên đảo đều 20km.
- Hướng phà Phù Long đi đường ven biển
- Hoặc tới ngã ba bãi tắm Hiền Hào đi vào qua cửa rừng quốc gia.
- Hoặc khi về đi hướng phà Gia Luận qua bến Tuần Châu, giá phà cao gấp đôi nhưng dịp này đang giảm cũng đỡ. Cung đường rừng đó rất đẹp luôn.

Chỉnh sửa cuối:

7663A18

Xe tăng
Đò nhỏ/thuyền nhỏ đi được 6-7-8 người giá khứ hồi là 400 ngàn, vé thăm vịnh thì mua 40-80.000vnd/người. Hjen giờ đón ở Việt Hải mỗi chiều đi hết 45 phút gần như licjh trình được đi qua các điểm đẹp nhất.
Đò này đi giờ nào cũng được, bến luôn sẵn gần chục chiếc. Hình thức không đẹp nhưng chủ động, riêng tư. Chi phí chỉ 140 ngàn/người.
Còn tàu đi chung sạch sẽ đẹp đẽ có bữa ăn trưa tốt và trà chiều thì 650 ngàn/người gồm vé vịnh và HDV,đi theo lịch trình cố định.
Dạ nhà em chỉ cần sáng đi đến Việt Hải; Chiều đến đón về thôi ạ;
đến đó thuê xe đạp dạo chơi sống ảo chắc cũng hay;
đi Việt Hải như vậy vẫn phải mua vé thăm vịnh hả cụ?

dongbighug

Xe buýt

Yeuphunu

Xe điện
Trừ là dân địa phương hoặc cố tình lách luật, bến có kiểm soát tuy không chặt lắm.Đi đoàn 4-5 người không né được vé đâu, cháu đi lần nào cũng mua cho văn minh ạ. Hạ Long 6 tuyến mỗi lần ra vịnh đi tuyến khác còn mua lại 290.000vnd/người chưa kể tiền tàu cơ cụ.

dongbighug

Xe buýt
Cụ nên đi 2d/1n. Ngày đầu đến (phương tiện tùy chọn nhưng em khuyên nên đi xe khách đến bến gót rồi chọn đi phà hoặc cáp - qua cát bà sử dụng xe trên đảo tiện hơn), thăm động gì đó (trung trang, quân y...), chơi quanh đảo, khám phá thị trấn & xõa bãi tắm....
Ngày 2 lên tàu đi việt hải, đạp xe thăm làng + đi bộ hang dơi, ăn chơi thì....trek về khu trung tâm vườn quốc gia. Thuê xe đưa ra cáp. Bắt xe về hanoi kiểu Daichi...nhiều lắm

Yeuphunu

Xe điện
Trời nếu xả thải trực tiếp xuống biển thì chả mấy mà lại bẩn thỉu và dân lại k thu dc hải sản o đó nữa :(
Sao k ai quản lý ah.

Năm nay covid nên nh nhà chọn đi gần k dùng máy bay. Biển mấy cùng quanh Hn đều đông. Tầm này ra Cửa lò cong xếp hàng chờ ăn 1 tiếng. Phòng k đặt trc là cháy p k có đâu.
Thải chất hữu cơ xuống biển nghĩa lý gì đâu cụ. Các lồng bè nuôi cá còn ảnh hưởng hơn nhiều.
Việt Nam mình sao đã quản lý tốt được cái này đâu.
Hạ Long làm tạm ổn nhưng thu phí của du khách quá cao.

7663A18

Xe tăng
Cụ nên đi 2d/1n. Ngày đầu đến (phương tiện tùy chọn nhưng em khuyên nên đi xe khách đến bến gót rồi chọn đi phà hoặc cáp - qua cát bà sử dụng xe trên đảo tiện hơn), thăm động gì đó (trung trang, quân y...), chơi quanh đảo, khám phá thị trấn & xõa bãi tắm....
Ngày 2 lên tàu đi việt hải, đạp xe thăm làng + đi bộ hang dơi, ăn chơi thì....trek về khu trung tâm vườn quốc gia. Thuê xe đưa ra cáp. Bắt xe về hanoi kiểu Daichi...nhiều lắm

dạ em chỉ có như cầu đi đò trên vịnh ngắm cảnh
và đạp xe trong làng VH thôi ạ;
còn mấy chỗ đó thì e ko khoái hoặc đã đi rùi;
2 tháng trc e còn đạp xe Cái Viềng - Thị Trấn - Cái Viềng trong ngày cơ;
50 km sáng đi 1 đường, chiều về 1 đường mệt nhưng phê;