CBR600RR có khó đi trong TP không các bác

Yamaha R3

Xe hơi
Chả là em mê dòng xe sport, nhưng em ko phải dân mê tốc độ. Em muốn mua con CBR600 cho bô nó đúng chất gọi là PKL. Nhu cầu của em chỉ để thỉnh thoảng đi cafe hay đi chơi trong TP, thỉnh thoảng đi lân cận HN 1 tí. Em đi lại cũng khá cẩn thận nhưng thấy các bác khuyến cáo dân mới không nên ham sport trên 400cc nên em cũng soắn. Mấy bác cho em ý kiến với ạ. Đam mê nhưng an toàn vãn phải là trên hết :)

speedgarage

Xe hơi
Đi cbr600 mà đi cà phê sợ bác sướng nhưng sướng không hết cỡ. Đã cà phê là phải thảnh thơi, du ngoạn đó đây, đi nhàn hạ thong dong. Bác chạy sport thì em e là không hợp ạ

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Quan điểm của E là đã thích là chơi. Đi vài lần là quen hết. 400 hay 1.200 thì cũng thế cả thôi.
E đang chạy Panigele 1199 nhưng E cũng chưa biết 175km/h là gì. Loanh quanh trong phố là vui. Nhu cầu mình thế và mình làm thế. Bản thân cứ thấy sướng là được. E thề

Yamaha R3

Xe hơi
Vâng cảm ơn các bác, em quyết con CBR600RR rồi .Mỗi người có 1 sở thích riêng, đa số các bác mua sport vì thích tốc độ. Em thú thật là mua vì thích kiểu dáng vs tiếng gầm gừ của pô thôi :D

hanoi0910

Xe tải
Việc cụ đi đâu không quan trọng bằng việc cụ đi tại điều kiện nào!
Sport chết nhất là việc tỏa nhiệt, cụ đi thế nào để nó tỏa được nhiệt. Dân sport sợ đi phố nhất lúc đường tắc, luôn phải gìm trên dưới 20km/h, lên không được, xuống không xong, không có đường để thúc gió tản nhiệt. Khi đó người đứt xe cũng đứ đừ.

phongviet5987

Xe buýt
Tốt nhất là cứ chiến. Chiến rồi sẽ biết hay khổ. Em chơi xe mấy năm rồi mà thấy đi xe nào trong phố cũng khổ, trừ con Lead huyền thoại của en. Haha. Chúc cụ nâng máu sớm để chiến đấu

GLpro 160

Xe hơi
Bác thích thì cứ chiến thoai,đã gọi là pkl thì không có con nào đi chận mà máy mát cả,em thì cứ chiến hế.trong phố,đồi núi,đường sỏi đá,đường đẹp..vv

Cuongnh5256

Xe điện
Đi PKL mà hay đi phố thì hơi oải vì phải gì cương em nó và nóng hàng của cụ.

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Quan điểm của E là đã thích là chơi. Đi vài lần là quen hết. 400 hay 1.200 thì cũng thế cả thôi.
E đang chạy Panigele 1199 nhưng E cũng chưa biết 175km/h là gì. Loanh quanh trong phố là vui. Nhu cầu mình thế và mình làm thế. Bản thân cứ thấy sướng là được. E thề
Có lẽ e đã gặp cụ ở Hưởng đường Láng, ngưỡng mộ cụ

Yamaha R3

Xe hơi
Vâng cảm ơn các cụ, bao giờ em có xe nhờ các cụ dìu dắt thêm :D

vuongminhgian

Xe buýt
Bác thích thì cứ chiến thoai,đã gọi là pkl thì không có con nào đi chận mà máy mát cả,em thì cứ chiến hế.trong phố,đồi núi,đường sỏi đá,đường đẹp..vv

Ghét cái ông mặc áo đen. Người đâu mà sướng, đi chơi lắm thế ;))

vuongminhgian

Xe buýt
Chả là em mê dòng xe sport, nhưng em ko phải dân mê tốc độ. Em muốn mua con CBR600 cho bô nó đúng chất gọi là PKL. Nhu cầu của em chỉ để thỉnh thoảng đi cafe hay đi chơi trong TP, thỉnh thoảng đi lân cận HN 1 tí. Em đi lại cũng khá cẩn thận nhưng thấy các bác khuyến cáo dân mới không nên ham sport trên 400cc nên em cũng soắn. Mấy bác cho em ý kiến với ạ. Đam mê nhưng an toàn vãn phải là trên hết :)
Chỉ là Cafe hay loanh quanh trong phố thì khuyên chân thành là không nên mua. Thứ nhất xe rất nặng và to nên điều khiển trong phố khá khó khăn, dễ va quệt. Thứ hai tư thế chúi người về phía trước núp gió, đi khoảng 120-150 có gió nó nâng còn đỡ mỏi, còn đi trong phố mà ngồi núp gió thì cứ gọi là... Thứ ba máy sport rất nóng đi tốc độ chậm lại càng nóng, gặp tắc đường thì bác có ngay hai món để nhậu là chân giò nướng và cà nướng. Túm lại là tốt nhất kiếm con nake gắn pô vào đi, vừa dễ đi vừa nghe pô sướng tai. Đi nhiều xe rồi chỉ biết khuyên vậy thôi  :((:((:((

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Về nóng thì E có thể nói như sau.
E đã sở hữu cả 1199 và CBR 1.000. Khi tắc nóng như nhau. Nóng tới mức chịu không nổi. Mùa đông còn đỡ. Mùa hè đã có lần E phải nghỉ 15' cho nguội bớt thì mới đi tiếp được. Lông chân xoăn tít. Da đỏ ửng.
Nói chung là ngồi ngay cạnh 1 cỗ máy 1.000 phân khối thì nóng là điều chả cưỡng được khi hệ thống làm mát chả có tác dụng gì khi đi mà như đỗ cả.
Về mỏi thì cũng mỏi. Nhưng ngồi quen và đúng thì không mỏi lắm. E đi thấy bình thường. Nhưng nếu chạy dài cả giờ đồng hồ thì cũng mỏi mỏi.
Nói chung thì nếu cứ phân tích vào nhược điểm thì khó mà có em nó được. Có 1 cái mà có lẽ E và cụ chủ giống nhau. Chạy thì chậm nhưng cực kết cái dáng của nó. Cảm giác nhìn cái dáng ấy nó mới đúng là xe thể thao. Thêm chút âm thanh trầm và buồn nữa thì đúng là tuyệt.
E vẫn chạy sport và sống chung với nhược điểm của nó nhưng cũng rất thích những cảm giác mà nó mang lại.
Hãy mua đúng cái mà mình thích. Đừng mua cái mà nó chỉ hợp lý. Bởi vì khi mà bạn đang đi, nếu gặp 1 em sport lướt qua. Bạn sẽ phải ngoái nhìn và nuốt nước bọt.
Đó là ngu ý của E. E thề

Yamaha R3

Xe hơi
Về nóng thì E có thể nói như sau.
E đã sở hữu cả 1199 và CBR 1.000. Khi tắc nóng như nhau. Nóng tới mức chịu không nổi. Mùa đông còn đỡ. Mùa hè đã có lần E phải nghỉ 15' cho nguội bớt thì mới đi tiếp được. Lông chân xoăn tít. Da đỏ ửng.
Nói chung là ngồi ngay cạnh 1 cỗ máy 1.000 phân khối thì nóng là điều chả cưỡng được khi hệ thống làm mát chả có tác dụng gì khi đi mà như đỗ cả.
Về mỏi thì cũng mỏi. Nhưng ngồi quen và đúng thì không mỏi lắm. E đi thấy bình thường. Nhưng nếu chạy dài cả giờ đồng hồ thì cũng mỏi mỏi.
Nói chung thì nếu cứ phân tích vào nhược điểm thì khó mà có em nó được. Có 1 cái mà có lẽ E và cụ chủ giống nhau. Chạy thì chậm nhưng cực kết cái dáng của nó. Cảm giác nhìn cái dáng ấy nó mới đúng là xe thể thao. Thêm chút âm thanh trầm và buồn nữa thì đúng là tuyệt.
E vẫn chạy sport và sống chung với nhược điểm của nó nhưng cũng rất thích những cảm giác mà nó mang lại.
Hãy mua đúng cái mà mình thích. Đừng mua cái mà nó chỉ hợp lý. Bởi vì khi mà bạn đang đi, nếu gặp 1 em sport lướt qua. Bạn sẽ phải ngoái nhìn và nuốt nước bọt.
Đó là ngu ý của E. E thề

Cụ cho e hỏi chạy tầm 50 đổ lên có đỡ nóng không ạ, còn tắc đường thì em hạn chế đi vào giờ cao điểm. Với cả cung đường em đi toàn đi đường đại lộ thăng long với Lê Đức thọ (HN) cũng khá rộng và thoáng mát. HÔm nào nóng quá em lại lấy con AB ghẻ của e ra đi :D

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Cụ cho e hỏi chạy tầm 50 đổ lên có đỡ nóng không ạ, còn tắc đường thì em hạn chế đi vào giờ cao điểm. Với cả cung đường em đi toàn đi đường đại lộ thăng long với Lê Đức thọ (HN) cũng khá rộng và thoáng mát. HÔm nào nóng quá em lại lấy con AB ghẻ của e ra đi :D
À. Nếu cụ chạy được tầm 50km/h thì chả nóng đâu. Với lại còn tùy xe nữa.
Như Ducati mà cứ chạy tầm 50 thì E nghĩ đồng hồ nhiệt nó báo khoảng 100 độ. Thực ra thì E chỉ biết là nếu chạy đại lộ mà cứ rít 120 thì nó báo 85 độ.
Nói chung chạy 50 thì vô tư, gió cũng thổi vù vù, mát chán.
E thề

mabu44

Xe tăng
NÓng hay không là do quan niệm từng người. Xe họ đã thiết kế đủ két nước, quạt tản nhiệt cho trường hợp xe cụ đứng im 1 chỗ roài. Vậy nên nóng không ảnh hưởng đến chất máy.
Chơi xe PKL thì đến hơn 50% là chơi vì vẻ đẹp của nó, vì cái thú ngắm xe, đâu cứ phải là sport thì đi nhanh, cruise đi chậm, touring đi đường trường. Nên mua theo sở thích cụ à.
Về thiết kế phải công nhận CBR600rr đẹp, đẹp theo đúng nghĩa sport của nó. Máy đủ mạnh để nài đú đởn, thiết kế dấu pô đẹp, bộ áo cũng đẹp nữa. Nói chung thích là nhích cụ à.

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
NÓng hay không là do quan niệm từng người. Xe họ đã thiết kế đủ két nước, quạt tản nhiệt cho trường hợp xe cụ đứng im 1 chỗ roài. Vậy nên nóng không ảnh hưởng đến chất máy.
Chơi xe PKL thì đến hơn 50% là chơi vì vẻ đẹp của nó, vì cái thú ngắm xe, đâu cứ phải là sport thì đi nhanh, cruise đi chậm, touring đi đường trường. Nên mua theo sở thích cụ à.
Về thiết kế phải công nhận CBR600rr đẹp, đẹp theo đúng nghĩa sport của nó. Máy đủ mạnh để nài đú đởn, thiết kế dấu pô đẹp, bộ áo cũng đẹp nữa. Nói chung thích là nhích cụ à.
Vâng. Nóng không ảnh hưởng tới chất máy nhưng chất lòng lọc thì E nghĩ là hỏng hết. E thề

speedgarage

Xe hơi
nghe cụ phán mà em khoái quá, vuốt râu vuốt râu

Hải_CB

Xe hơi
dễ đi hay không là do nài,thích thì nhích thôi cụ, không đi về bầy nhà ngắm cũng đẹp,keke

Nhachuacoxe

Xe buýt
Ái chà, bạn đây rồi, tìm mỏi mắt mới thấy. Dương đây