[Funland] CEO Phương Hằng và cuộc khẩu chiến khốc liệt với các âm binh từ lang băm tới showbit đen (P2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

yêu anh có ô tô

Xe container
- Một vài ngày gần đây bên đen có vẻ đã chịu trận , sau phát đại bác nổ từ VTV1 thì các hoạt động tẩy trắng diễn ra yếu ớt .
- Báo ko còn ra bài tẩy nữa , có chăng chỉ là hoạt động của đám phan cuồng ( mà khả năng là các nick clone được tool đẩy - vì toàn nick ko có tương tác , tiểu sử , hoạt động ... )
- Đội a e VNS trung lập cũng ra bài tỉa tót ( Duy Mạnh , UH phúc ... )
- ĐH là viên gạch đầu tiên bị dỡ xuống , là một thành tích chói lọi của các chiến binh mạng , của team bạc .
- Tiếp đà thắng lợi , các mũi tấn công team bạc oánh dồn dập : msvv , kali sunphat, choang choang , NHK , c Hằng , một số nhà báo có chính kiến khác . Đa phần được sự ủng hộ rất lớn từ dư luận . Sự tương tác gần như là 1 chiều , dù team bạc không dùng chế độ chặn cmt hay xoá cmt như team đen .
- Các mục tiêu càng ngày càng được mở rộng , không chỉ gói gọn là L22 hay VHY như trước , hiện giờ là L22 , Lũ hậu , PN, sư TTT , VHY , đám VNS đen , ĐQ ...
- Cộng đồng mạng trong cơn say máu , phát huy cực kỳ tốt khả năng tìm kiếm và bóc phốt của mình . Hàng loạt các bằng chứng được moi lên từ những năm 2016-17 ....
- Có thể nói đây thực sự là cuộc cách mạng văn hoá không chính thức ( vì chưa được tủ lạnh phất cờ )
Bản thân em vẫn tiếp tục tẩy chay Văn hoá đen , nghệ sỹ bẩn !!!!
Bọn NS bẩn chỉ "yêu nhau vì sinh lý , quý nhau vì đồng tiền" mà cụ, chúng nó đấu tranh nhưng ko đoàn kết như các cụ trên này và giang cư mận đâu, nên đến lúc có biến là mạnh đứa nào đứa đấy chạy, thân ai ng ấy lo. Cho nên cuộc CM này phải trường kỳ kháng chiến nhất định thắng lợi :D

Menlor

Xe tải
Cụ nào nói PHI nhung bốc lột Hồ Văn Cương
em share cho các cụ xem hợp đồng quản lý nghệ sĩ của công ty Nhật Bản AKB48

1. hợp đồng kéo dài 16 năm đến năm 30 tuổi mới kết thúc. nghệ sĩ cấm yêu, cấm sử dụng mxh riêng, tk mxh sẽ do công ty quản lý

2. Ca sĩ chỉ nhận lương cố định, về phần doanh thu tiếp ứng từ fans thì ca sĩ chỉ nhận 10% công ty nhận 90%

3. khi rời công ty trước hợp đồng phải đền hợp đồng rất lớn
Hợp đồng cấm mxh là độc tài rồi, cần phải xé bỏ nó để ký hợp đồng dân chủ, nhân quyền chứ

NgMHung

Xe tải
80% bác sỹ, kỹ sư là do đc ăn học, định hướng từ gia đình và bản thân chăm chỉ phấn đấu chứ ko phải do tư chất bẩm sinh cụ nhé. Em làm kỹ sư mà em vẫn hát hay hơn khối ca sý hiện giờ :D Nói như cụ thì em chắc chọn nhầm nghề.
May cho cụ ko đi hát, ko thì biết đâu cụ lại phải đấu kiếm với Mr Đờm haha :))

xedieu

Xe lăn
Chị H làm trc và có đủ bác ạ. Còn cậu K mới nhập cuộc. Chứ chị ý không phụ thuộc đâu bác ơi
Em nhớ mang máng vài lần chị PH hơi việt vị vì có liên quan việc sử dụng thông tin từ mạng mẽo rồi mà (trùng với những thông tin mà NHK leak).

Hien do

Xe tăng
Em nhớ mang máng vài lần chị PH hơi việt vị vì có liên quan việc sử dụng thông tin từ mạng mẽo rồi mà (trùng với những thông tin mà NHK leak).
Mấy cái mà họ show trên mạng thôi bác. Đồ chơi thì bà ý đủ mới lớn tiếng vậy. Hồi đầu bà ý bị chửi không. Sau mọi ng tò mò, hứng thú vì thấy bả chơi tay đôi với đội đanh đá kia. Là cách nói để lôi kéo khán giả. Em đánh giá thế, ví dụ hôm bữa là chiêu mệt mỏi, mọi ng sau đó ủng hộ quá trời. Còn em nghĩ phỉ báng, bôi nhọ có kiện cũng chỉ là dân sự, tiền nong. Nhưng tránh nhắc tên là đúng, vì bây giờ nói lái mà ai cũng hiểu. Hồi đầu nói vậy ai nghe. Đội kia lúc đầu bắt tanh tách, gớm ghê lắm cơ.

phucloc8899

Xe container
Đang vô tiểu tốt, nghèo đói vật vờ. Bây giờ:
- Được ăn học đàng hoàng.
- Được diễn xuất, dc nhờ danh tiếng người đỡ đầu để lót những viên gạch đầu tiên làm nền móng hành nghề sau này.
Những cái tốt thì cụ ko nhắc, nhắc toàn cái nghi vấn ko tốt. Đưa câu chuyện về 1 chiều xấu xa. Cụ thấy fair ko ?
Cụ nói quá là chuẩn. Thằng HVC nó còn trẻ con, mắc bệnh ngôi sao nên nói vài câu vô ơn còn có thể hiểu được, người lớn phải có mắt nhìn chứ? 1 cái thằng nghèo rách ở trong cái nhà rách nát nghèo túng, tương lai của nó ở đâu gia đình nó nếu không có người giúp thì có thể lên HCM sống đàng hoàng nhà đẹp, bố mẹ có việc làm, con được đi học trường quốc tế 5 năm nay không? Nó được lăng xê, được cho học trường quốc tế, tiền cho nhà nó sống thì nó không tính. Nó tự tưởng tượng ra mình bị bóc lột vì đi diễn mà không được cầm tiền? Các cụ có cho con mình dưới 18 tuổi cầm tiền tiêu pha linh tinh không? Mẹ nuôi nó hồi tháng 2 có lên cảnh báo HVC là ăn chơi, không chịu giúp các em và lười.
Tố mẹ nuôi xong, nhân ngày sn mẹ nuôi bảo thường là sau 22 tuổi bố mẹ mới thôi dạy dỗ, nhưng riêng con từ sau 18 tuổi mẹ cho con món quà con luôn mong ước, cho con tự do, mẹ không mắng con nữa. Giúp người người trả oán, thả cho nó tự do thôi.
Em vừa xem Clip này nhắc tên 2 cụ thì phải

NGC

Xe tăng
E cùng suy nghĩ với cụ.
Nghĩa là Phi Phi cũng đã có tính toán khi nhận con nuôi chứ ko phải vì cái tâm sáng chói như mọi người vẫn tưởng.
Tức là sẽ chỉ chọn những trẻ có khả năng đào tạo huấn luyện để sau sinh lời, chứ ko phải vì yêu thương. Chứ ko có mà lỗ à 😊

Thế thì chả khác gì việc đi chợ chọn con giống về nuôi >:)
Chứ Cụ nghĩ chị Lụa nhận nuôi với cái tâm vô vụ lợi hả?.

Toàn lượn lờ các cuộc thi tài năng để chấm đứa có triển vọng nhận về nuôi-cái nầy dân gian gọi là chọn gà chọi he he

Nuôi nấng , huấn luyện xong đẩy lên sóng truyền thông bằng các cuộc thi khác mà chính chị làm giám khảo- Chị tâng con lên bằng cách đạp người khác xuống một cách trắn trợn - Trường hợp Tố Mi bị chị chửi thẳng trên sóng đài Vĩnh long là ví dụ điển hình.Em còn nhớ câu ấy đại loại " chị nghe em hát chị rất khó chịu " ka ka ka.

Xong lấy danh hiệu rồi đẩy con lên sân khấu bằng quan hệ bà trùm để hốt tiền- cứ gọi là một vốn bốn lời he he.

Có thể gọi là Win-win solution. Nhưng bảo rằng các bé phải mang ơn chị Lụa thì nghe chướng tai lắm he he.

Hien do

Xe tăng

AkiraBin

Xe tăng
Hôm qua em xem mà ko hiểu code no tem là gì vậy cụ, bà ấy đuổi hết bọn bò vàng về xứ đèn dầu (hoa kỳ) mới kinh chứ :D
Như cụ Biển nói, và bà MSVV cũng hàm ý vận động là không ủng hộ đám Kiến (ns bẩn cụ à). Xem bà MSVV live nhiều cái bà nói hơi quá, nhưng xem nhiều nhận thấy bà có nhiều kiến thức văn học, xã hội, chính trị, có chí nhớ cực tốt cập nhật được khá nhiều thông tin và kiến thức cụ à.
No tem = no teng = no ting ting = không chuyển tiền :D
Ban đầu Ma sơ dùng từ No Teng là không chuyển tiền ủng hộ từ thiện cho HL14 và bọn Kiến nói chung. Nhưng có lúc MSVV dùng luôn từ No teng để ám chỉ HL14 cụ à.

metalins

Xe tăng
May cho cụ ko đi hát, ko thì biết đâu cụ lại phải đấu kiếm với Mr Đờm haha :))
Khéo còn lộ cả cờ nhíp cho các cụ Ofer thưởng nhãn và bình luận rôm rả rồi ấy chứ :D

Bình minh biển

Xe container
Khéo còn lộ cả cờ nhíp cho các cụ Ofer thưởng nhãn và bình luận rôm rả rồi ấy chứ :D
Đặt giả thuyết có, Cụ nên đưa lên đây, bọn em sẽ tư vấn sao cho cờ nhíp đạt được hiệu quả truyền thông tốt nhất :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cứ bàn luận chuyện của người khác mà lại cố tình bỏ qua lời nói của chính họ. Ảo tưởng sức mạnh đến mức chỉ mình khôn còn người khác ngu hết nên bị áp bức cũng không dám nói lên sự thật :))

(1) Hồ Văn Cường | Facebook

tomo21311

Xe tăng
Bà MSVV mới code băng đảng này với tên bọn nhiều T: Tình, Tiền, Tiên, Thánh, Tù, Tội, Tử...

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng