[Funland] CEO Phương Hằng và cuộc khẩu chiến khốc liệt với các âm binh từ lang băm tới showbit đen (P2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

RauCanTay

Xe buýt
vụ HVC. Em thấy NHK sai.
Nếu đúng HVC nhờ thì NHK lên Công An trình báo thôi chứ không nên đưa lên mạng xã hội. NHK chỉ nên tiếp tục vụ HL và nên bỏ qua PN. Để cơ quan chức năng vào cuộc vụ PN thì mới ổn.
Đằng này chưa gì anh đã bung bét thông tin lên mạng xã hội thì đương nhiên rất dễ dính phản Dame.
tải xuống (1).jpeg

DucHoan

Xe tăng
Cháu nó mới 18, 19 tuổi thôi. Đầy cụ tóc bạc phơ trên cõi này có dám nói đâu.
Đúng rồi cụ, nhất là khi bị đám quỷ kia nó nắm thóp rồi. Giờ nó bắt làm gì phải nghe nó, chắc khi nào cu cậu lớn như kiểu Hoài Lâm thì mới thoát ra khỏi sự khống chế đc. Mà công nhận đám quỷ này nó cao tay và tàn ác hơn đám HL22, nó cũng gian xảo hơn. Đến ông Duy Mạnh còn phải sợ vì bọn nó đe doạ thì đến thằng bé 18 tuổi, lại đang ở trong động quỷ thì sao dám bật đc

k4mjkaze2

Xe buýt
Đúng rồi cụ, nhất là khi bị đám quỷ kia nó nắm thóp rồi. Giờ nó bắt làm gì phải nghe nó, chắc khi nào cu cậu lớn như kiểu Hoài Lâm thì mới thoát ra khỏi sự khống chế đc. Mà công nhận đám quỷ này nó cao tay và tàn ác hơn đám HL22, nó cũng gian xảo hơn. Đến ông Duy Mạnh còn phải sợ vì bọn nó đe doạ thì đến thằng bé 18 tuổi, lại đang ở trong động quỷ thì sao dám bật đc
Nhìn gương Hoài Lâm thoát bố nuôi cái là chỉ có đường chạy grap, đố HVC dám bật

Capthoivu

Xe tải
Không biết mấy nhân vật anh hề con hát này có nằm trong chiến dịch chuyển lửa về quê hương không, nhưng thật sự là từ khi họ rủ nhau về nước với những trò hài nhảm và ca khúc bò lé rồ uỷ mị, cùng với công nghệ lăng xê kiểu Mỹ, thâu tóm các sân khấu, các chương trình truyền hình thì thấy nền nghệ thuật giải trí của xã hội Việt Nam xuống cấp trầm trọng, đưa khán giả vào sự u mê, chìm đắm trong những thị hiếu, những ham muốn rẻ tiền.

Cần lắm một cuộc cải tổ, thanh lọc lại lĩnh vực này, không thì nguy to.
Cụ viết chuẩn quá! Em còm lại để thêm 1 lần nữa các cụ, mợ biết.

Nắng nhạt

Xe tăng
Có thể do áp lực từ phe PN nên Cường phải nói vậy, nếu vì áp lực này thì cơ quan C.A cần vào cuộc điều tra làm rõ.
Tin nhắn như vậy mà lại nói ngược lại ngay. nếu vậy cũng không phải người mạnh mẽ dũng cảm. Tẩy chay luôn Hồ Văn Cường vì sự dung túng cho cái xấu bảo vệ PN.
Đừng vội cụ ơi. . Việc này có nhiều khuất tất hãy chờ cơ quan điều tra hoặc chờ xem phe bạc có đưa ra được bằng chứng bất lợi cho PN không đã. Cụ hãy đứng ở vị trí HVC xem. Nhỏ tuổi, không tiền, không quan hệ không người giúp đỡ lại đang ở nhà PN, đang có HĐ ràng buộc nhiều điều khoản chứ đâu được tự do thì cậu ấy có thể làm gì vào lúc này? Nghiệp của cậu ấy là ca hát, nếu bây giờ chống lại PN thì cậu ấy chắc chắn sẽ bị bọn ns đen dìm cho không hát nổi.Thực ra việc HVC sẽ đứng về phía PN là điều em biết chắc chắn từ trước. Vụ này NHK bị hớ nặng. Dù sau này anh ấy có bóc được PN thì cũng đã bị tổn thương tình cảm và sự kiêu hãnh. Thế nên anh ấy đã phải cay đắng bật khóc. Còn HVC hiện tại em vẫn thấy đáng thương hơn đáng trách. Còn sau này diễn biến ra sao thì bàn sau

Chỉnh sửa cuối:

Md81

Xe buýt
Em coi nó là trẻ con thôi, và chắc chắn nó phải nói như thế. Đừng đánh giá gì HVC hay mẹ HVC tội nghiệp, họ chỉ là con rối bị chăn dắt ở mức độ cao hơn. Cậu NHK này em biết từ lâu qua nhóm iphone lock, việc này là quá bộp chộp tính toán chưa kỹ, nó chỉ gây phản dame thôi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Nếu là thật thì mệt :))
Theo phân tích thì tuổi teen hay nổi loạn, chưa chín chắn, bị kèm nhiều quá cũng bực.
Em chưa xét việc lợi dụng hay không lợi dụng, vì thật ra giống như mình đi học nghề thôi, có nhiều cách học, cách dễ nhất là thi đỗ, tự túc đóng học phí, tiền ăn, ... có cách khác đi làm không công và được nuôi cơm, hoặc nhận lương thấp, có cách nữa như cậu con nuôi kia làm....

Khoadag1991

Xe điện
vụ HVC. Em thấy NHK sai.
Nếu đúng HVC nhờ thì NHK lên Công An trình báo thôi chứ không nên đưa lên mạng xã hội. NHK chỉ nên tiếp tục vụ HL và nên bỏ qua PN. Để cơ quan chức năng vào cuộc vụ PN thì mới ổn.
Đằng này chưa gì anh đã bung bét thông tin lên mạng xã hội thì đương nhiên rất dễ dính phản Dame.
Em thì đang chờ live tối nay để đánh giá toàn cục vụ việc này cụ ạ. Có thể NHK cũng chỉ là ng tung hỏa mù để chốt kèo. Bên pn cũng chỉ đag hăm hăm đối phó với NHK và mấy tin cậu ấy đưa ra.

DucHoan

Xe tăng
Nhìn gương Hoài Lâm thoát bố nuôi cái là chỉ có đường chạy grap, đố HVC dám bật
Chuẩn cụ, chả sợ xanh mắt lên ấy chứ. Mà phe kia cứ bật mạnh đi, rất thích lôi cơ quan điều tra ra doạ, càng thế càng vui cụ ạ. Cho cả 2 phe vô tù hết cũng đc cụ ạ, miễn sao cho người dân thấy đc những cái xấu xa của đám ns bẩn

quanggialai

Xe tăng
NHK dính phản dame thật. Vụ này nhằm mục đích hạ uy tín và cho khán giả thấy NHK không đáng tin.
thông tin đến từ phe đối diện NHK không bình tĩnh xử lý lại đang háo thắng nên không kiểm chứng nguồn tin.
Để xem phương án xử lý tình huống của NHK như thế nào. Em mới lướt vào face NHK thì thấy có vẻ như anh ta đang bị rối.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Theo phân tích thì tuổi teen hay nổi loạn, chưa chín chắn, bị kèm nhiều quá cũng bực.
Em chưa xét việc lợi dụng hay không lợi dụng, vì thật ra giống như mình đi học nghề thôi, có nhiều cách học, cách dễ nhất là thi đỗ, tự túc đóng học phí, tiền ăn, ... có cách khác đi làm không công và được nuôi cơm, hoặc nhận lương thấp, có cách nữa như cậu con nuôi kia làm....
haha thằng nhỏ nhà em mới bé tí mà bắt ngủ sớm không cho chơi game còn cằn nhằn là can thiệp quá sâu vào đời sống riêng tư kìa. Không biết có ib cho bạn là cha tao độc tài không nữa :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
1z-vietnam.com
haha thằng nhỏ nhà em mới bé tí mà bắt ngủ sớm không cho chơi game còn cằn nhằn là can thiệp quá sâu vào đời sống riêng tư kìa. Không biết có ib cho bạn là cha tao độc tài không nữa :))
Em ngày xưa cũng có lúc hận phụ huynh vì k cho đi bơi cùng lũ bạn, hay bị bắt học nhiều mà :))

RauCanTay

Xe buýt
Chỗ HVC là như nào cụ nhỉ.
Chưa thấy ý cụ khác tôi chỗ nào, hay cụ nhấn chỗ nông nổi nhất thời ?
Theo tôi ko phải.
Bài tôi gửi cụ về mâu thuẫn mẹ con PN: PN mắng HVC bệnh sao/lười đã cách đây 3-4 tháng.
Đoạn chat HVC kể tội PN lại mới diễn ra gần đây.
Như vậy đây là 1 mâu thuẫn giai dẳng. Thanh niên này đã giả vờ ngoan dc 1 time rồi nhưng tiếp tục ko hài lòng mẹ nuôi và chọc lén sau lưng theo cách bựa nhất.

Tôi mà là PN tôi cho giải tán luôn, khó lòng chứa chấp trẻ con 18 như thế này.
cở t
Em coi nó là trẻ con thôi, và chắc chắn nó phải nói như thế. Đừng đánh giá gì HVC hay mẹ HVC tội nghiệp, họ chỉ là con rối bị chăn dắt ở mức độ cao hơn. Cậu NHK này em biết từ lâu qua nhóm iphone lock, việc này là quá bộp chộp tính toán chưa kỹ, nó chỉ gây phản dame thôi.
có khi nào bà Hằng vứt cho HVC VÀI tỷ vnd để hvc chính thức rời phi nhung k cụ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em ngày xưa cũng có lúc hận phụ huynh vì k cho đi bơi cùng lũ bạn, hay bị bắt học nhiều mà :))
Chuyện bình thường, em lúc lớp 9 còn nổi loạn. Không cho đi xem cải lương còn bỏ nhà đi bụi để làm áp lực (thật ra có dám đi đâu đâu mà về nhà nội vì biết kiểu gì ba má cũng liên lạc để tìm :)) )

DucHoan

Xe tăng
NHK dính phản dame thật. Vụ này nhằm mục đích hạ uy tín và cho khán giả thấy NHK không đáng tin.
thông tin đến từ phe đối diện NHK không bình tĩnh xử lý lại đang háo thắng nên không kiểm chứng nguồn tin.
Để xem phương án xử lý tình huống của NHK như thế nào. Em mới lướt vào face NHK thì thấy có vẻ như anh ta đang bị rối.
Em tin đám quỷ kia sẽ dính đòn to.Mọi tâm sự của HVC với fan là sự thật từ 2 người họ nói ra khi chưa có sự khống chế. Đó mới là thứ để tin, mong sao cơ quan điều tra công tâm vào cuộc, dù bên nào đúng sai thì người chiến thắng là người dân

RauCanTay

Xe buýt
nói chung tâm lý của thanh niên mới lớn nổi loạn lắm

nicholas1618

Xe điện
thichduthu2011
Diễn biến có vẻ chuẩn cụ nhờ 👌

Thanh niên mâu thuẫn, ghét mẹ nuôi vì ko dc tự do như ý muốn.
Bề ngoài vâng lời nhưng kể 'tội', bôi xấu mẹ nuôi với người ngoài. Chốt hạ là muốn ra đi trong 'yên ổn', 'ko sóng gió' còn 'nhường người khác vạch mặt mẹ nuôi' - ý là chỉ chị chat với em biết PN khốn nạn thôi, còn đừng kể ai :))

Ai dè...

Bà chị 'chính khí' bừng bừng, gửi đoạn chat cho NHK. NHK sẵn máu yênh hùng vội quất PN luôn.

Giờ thằng bé thấy to chuyện mới chữa cháy đổ cho bà chị kia bị khống chế, đe dọa, hack hiếc này nọ nghe mùi vãi. Nhưng quan trọng là NHK gián tiếp hớ nặng :))

NHK mà có nick OF, đọc bài tôi mí cụ hôm qua hẳn sẽ chột dạ ko tự bóp thêm phát: 'HVC đang bị giam lỏng, ko dc dùng đt' :))

Bg PN quất bồi 1 cái đơn kiện nữa thì đắng, ra pháp lý là ăn đủ luôn, cãi lên quận :))
Em đang mong các bên chính thức đưa vụ việc ra PL.

Khoadag1991

Xe điện
Nếu tối nay chị H đưa ra đc j đó phản dame thì uy tín nhk sẽ đc lấy lại thôi cụ. Cuộc chiến nào chả cần có ng ôm boom cảm tử. Chỉ là quan trọng ở chị H có bài vở j k.

Nếu thật sự tối nay có biến thật, và chị H phản dame đc thì em xin bái phục vụ này. Đầu óc tầm thường như em chắc k phân tích nổi mấy vấn đề này nên em xin bàn sau 10h đêm nay kakak

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng