[Funland] CEO Phương Hằng và cuộc khẩu chiến khốc liệt với các âm binh từ lang băm tới showbit đen (P2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZoBon

Xe tải
Cụ có bao giờ mang cái điện thoại , máy tính mua tại nước ngoài trước nay vẫn được bảo hành giờ nó bị từ chối bảo hành vị cụ đang ở VN?
Cụ có muốn mua hàng qua ebay, amazon mà bị cấm nên đành phải trả phí cho bên dịch vụ?Nếu có thì cụ là 1 trong các nạn nhân của hiêupc và các ông ẻm Unlock Iphone đó.
Em hơi bất ngờ vì thấy mọi người âu yếm gọi em IT, vẽ hình triển chiêu ca ngợi các thứ, rồi tình cờ biết các công việc của em ý. So sánh với việc em ý khóc vì thương cảm HVC với cả cầu cứu dân mạng giúp đỡ,.. hình ảnh nó đối lập thì đưa lên bàn đa chiều thôi ạ.
Ko nói nhiều. Sao kê full đâu

Hien do

Xe tăng
Các cụ đừng nhầm giữa việc Hl và NHK. Ở đây là tố Hl ăn chặn, bằng chứng đủ để thấy là có rồi. Còn tố Nhk thì ở một topic khác vì NHK không phải nghệ sỹ.

Bằng chứng cụ thể nhất là không đứa nào show nổi cái sao kê cho nó đàng hoàng. Mà lấp liếm, khuất tất. Nó khinh khán giả ngu, dễ bị dắt mũi nó mới làm như vậy. Chỉ có ở đây đến giờ này đám đó vẫn nhơn nhơn, chỗ khác thì ít nhất bị như ĐH rồi.

Chưa cần đến vụ lừa đảo này, thái độ bố láo, luôn muốn dạy bảo thiên hạ của đám Ns mới nhú là đã đủ ra đi khỏi nền văn hoá rồi.

Cám ơn chị Hằng đã nói và đấu tranh cho nhiều ng sáng mắt ra.

TPS

Xe điện
Ko nói nhiều. Sao kê full đâu
Em đâu phải HL đòi nhầm chỗ rồi. Lên FB với youtube HL mà đòi, chờ HL nó giải thích, hoặc nếu mình có chuyển tiền thì mình kiện đòi minh bạch khoản tiền đi, có thụ lý là sẽ được như nguyện. Em hóng và có mỗi cái còm tổng kết thôi.

metalins

Xe tăng
Gì vậy cụ có phạm pháp thì mới đi tù được chứ, giờ đã có người kiện rồi, chờ xem xét xử ra sao nhé? Trừ khi người kiện cũng là fake nốt. Vì đúng là có 1 bà kiện HL nhưng thông tin chuyển tiền thì là lấy trộm danh tính của 1 streamer. Em chưa cập nhật được là có ai kiện chưa?
Để em giả sử lại
- Nếu HL thật sự biển thủ tiền, bị kiện ra toà và đi tù, tự nguyện trả lại hết tiền -> Ok theo các cụ là tha thứ, không được nhắc tội cũ? Nhắc lại là đáng thương? (WTF, thế thằng Minh béo đã ra toà đi tù ở Mỹ xong về vẫn cho nó tiếp xúc trẻ em nam bình thường vì nó đã đi tù và trả giá hả?)
- Nếu HL không biển thủ tiền, chỉ chậm giải ngân thôi, sau nó diễn giải được minh bạch hết các khoản tiền...còn bỏ thêm 100 triệu của nó vào giải ngân đợt 1. Thế ai mang tội cũ của HL ra nói (giải ngân chậm) có bị chửi là rất đáng thương nọ kia như ông Triều dương kia chửi em nhắc tới NHK không? (Hiện tại NHK cũng ăn cắp thông tin nha).
Em xin dừng vì đã nêu xong quan điểm của cá nhân em. Kiện cáo, chứng cứ ba thứ lằng nhằng đằng sau em ko quan tâm mà chỉ biết cái chậm giải ngân đó là vô đạo đức và vô trách nhiệm rồi. Trừ khi Hl14 vào thừa nhận lời kêu gọi đóng góp từ thiện đó là do thằng con trai nuôi nó nghịch dại post lên bằng fb Hl14 :)) (Em fun thôi, ko nhỡ lại đúng thể thật).

Hien do

Xe tăng
E comment 1 cái về NHK, em thấy cậu này về cách diễn đạt có gì đó không rõ, hay lòng vòng, nói tối nghĩa, thích thể hiện. Nhưng có ý tốt, và giúp đc kha khá việc quan trọng. Bản chất vụ việc và nhân vật chính trong sự kiện này là: Võ Hoàng Yên, Hoài Linh là đồng bọn, và giới nghệ sỹ liên quan trực tiếp vào vụ việc. Và dư chấn là tìm ra hàng loạt nghệ sỹ làm văn hoá nhưng vô cùng vô văn hoá!

Không phải cứ bóc mà có người ủng hộ đâu. Vì chị Hằng có duyên và khả năng ăn nói thuyết phục, bài bản. Nói cứ 15f hay 10f lặp lại một số ý quan trọng. Để khán gải vào xem bất cứ lúc nào cũng hiểu. Biết cách lôi kéo khán giả, tao trend, tạo thói quen...

TPS

Xe điện
Em xin dừng vì đã nêu xong quan điểm của cá nhân em. Kiện cáo, chứng cứ ba thứ lằng nhằng đằng sau em ko quan tâm mà chỉ biết cái chậm giải ngân đó là vô đạo đức và vô trách nhiệm rồi. Trừ khi Hl14 vào thừa nhận lời kêu gọi đóng góp từ thiện đó là do thằng con trai nuôi nó nghịch dại post lên bằng fb Hl14 :)) (Em fun thôi, ko nhỡ lại đúng thể thật).
Chưa hiểu ý cụ? Thế giờ vì nó không trộm tiền, chỉ chậm giải ngân thôi và nếu có bị kiện xong không đi tù vì đủ bằng chứng chứng minh là không trộm tiền, đã giải ngân thậm chí tự nguyện tặng thêm tiền từ thiện rồi cụ vẫn không tha thứ chứ gì?

NGC

Xe tăng
Em thấy vụ NHK tung thằng bé C ra rất là dở, nó là đòn chí mạng thì càng phải giữ kĩ bảo vệ nó bao giờ đến lúc cần kíp mới tung ra. Đây lôi ngay thằng bé ra trong khi nó và người nhà vẫn đang trong tầm kiểm soát của Phi Phi rồi lại phải hứng búa rìu thì nó lại chẳng đổi phe vội
Bắt buộc phải tung vì Phi Phi cô nương " cao tay " hơn chúa hề nhiều.

Vừa nghe hơi nóng nám mặt là chơi bài " thục nữ " , còn hát hò tặng mợ Moon để nắm luồng cư dân mạng.

Tay IT tung chiêu độc để Phi Phi cô nương dù muốn lặn nhưng bắt buộc phải nổi lên và quýnh quáng lôi CA vào cuộc- thế là một chân đặt vào vòng chiến.

Thế là Mợ Moon lại mượn nước đẩy thuyền mở đại nhạc hội cho Phi Phi cô nương he he.

Liên hoàn kế đấy- giờ thì xem ai muốn CA vào cuộc hơn ai ?

Làm tới nơi tới chốn- Tay IT cùng lắm lãnh cái án treo và tiền phạt( mà tiền thì phe bạc không thiếu ) còn Phi Phi sẽ bị soi từng chân tơ kẻ tóc và không khéo lòi ra lắm chuyện thị phi.

Cộng đồng mạng thì đang sồn sồn ngóng cổ- lòi ra cái gì là chết cái đó.

Nghiệp từ thiện và nghiệp nuôi gà chọi ... sống nhờ khán giả- bể ổ phát thì hết đường mần ăn- đâu cần gì đến án nầy án nọ.

Đó là lợi thế rất lớn của Phe bạc- họ không sống nhờ công chúng- còn phe đen thì danh mà tiêu thì nghiệp cũng tiêu theo.

Thế nên dàng dứ mãi mà chẳng thấy cái đơn nào thiệt tình muốn pháp luật phân tường.

Phe bạc đâu cần xử thắng , chỉ cần dư luận rồ lên theo sóng là đủ dìm chết phe đen từng tên một.

ZoBon

Xe tải
Em đâu phải HL đòi nhầm chỗ rồi. Lên FB với youtube HL mà đòi, chờ HL nó giải thích, hoặc nếu mình có chuyển tiền thì mình kiện đòi minh bạch khoản tiền đi, có thụ lý là sẽ được như nguyện. Em hóng và có mỗi cái còm tổng kết thôi.
Ơ đọc còm của cụ. E cứ tưởng cụ là HL cơ. E nhầm. Sorry cụ nhé :P

DucHoan

Xe tăng
Nghe đồn thân thế MA Sơ Vui Vẻ cũng gớm mặt đấy. Cháu ruột hoà thượng Thích Thế Long, từng giữ chức phó chủ tịch quốc hội xưa. Bố là nguyên ủy viên tỉnh ủy, cậu ruột trợ lý bộ trưởng công an, Anh trai GĐCA, nhà có truyền thống cách mạng, có công vs đất nước... Bà này khả năng sẽ kết liễu đám Hề kia, ngoài thân thế ko phải dạng vừa ra, thì bà này cũng là một nhân tài, nói năng bốp chát nhưng rất có lý và hợp lý

Chỉnh sửa cuối:

Raven

Đi bộ
E comment 1 cái về NHK, em thấy cậu này về cách diễn đạt có gì đó không rõ, hay lòng vòng, nói tối nghĩa, thích thể hiện. Nhưng có ý tốt, và giúp đc kha khá việc quan trọng. Bản chất vụ việc và nhân vật chính trong sự kiện này là: Võ Hoàng Yên, Hoài Linh là đồng bọn, và giới nghệ sỹ liên quan trực tiếp vào vụ việc. Và dư chấn là tìm ra hàng loạt nghệ sỹ làm văn hoá nhưng vô cùng vô văn hoá!

Không phải cứ bóc mà có người ủng hộ đâu. Vì chị Hằng có duyên và khả năng ăn nói thuyết phục, bài bản. Nói cứ 15f hay 10f lặp lại một số ý quan trọng. Để khán gải vào xem bất cứ lúc nào cũng hiểu. Biết cách lôi kéo khán giả, tao trend, tạo thói quen...
Tay này cố tính mập mờ đó cụ, để đánh động phe nghệ sĩ. Cụ còn nhớ đợt bà Hằng lên khóc lóc ngừng live stream, phe nghệ sĩ đại diện là Hải dớ lên đắc thắng chửi bới. Sau lòi ra biết bao điều, liên quan cả đường dây giả mạo báo Cần Thơ lừa từ thiện. Nói chung phe bà Hằng, nhất là tay NHK này hay tung đòn gió lắm

HoaMaudon

Xe buýt
Vào bên này anh em còm cũng nhẹ hẳn, không trẩu tre như voz, đúng là tùy môi trường ảnh hưởng đến thái độ người dùng :D
Dạ, chính vì vậy chúng em kính mong các Cụ Vozer sang bên này hài hòa cùng môi trường OF, OFer ạ, để không bị bay mất chỗ sinh hoạt chung này ạ

metalins

Xe tăng
Chưa hiểu ý cụ? Thế giờ vì nó không trộm tiền, chỉ chậm giải ngân thôi và nếu có bị kiện xong không đi tù vì đủ bằng chứng chứng minh là không trộm tiền, đã giải ngân thậm chí tự nguyện tặng thêm tiền từ thiện rồi cụ vẫn không tha thứ chứ gì?
Xời, em có góp tiền từ thiện cho lão ấy đâu mà tha thứ, làm gì có quyền tha thứ cho lão ý ở đây. Em chỉ biết có một lão tư cách như thế, như thế... Vậy thôi.

Cụ cứ đùa, không thấy vin thua trắng vụ go tv đó à. Không phải việc gì cũng đem chính quyền vào giải quyết được đâu, cơ bản là vc mợ H xác định rõ được đối thủ rồi mới đưa ra phương án tác chiến, kết quả đến nay họ vẫn nắm thế chủ động, những đòn đánh liên tiếp, uy lực khiến đối thủ bất ngờ, chỉ biết phản kháng yếu ớt, tầm này quan trên cũng không dám đỡ nữa rồi trừ trường hợp trên thiên đình có ý kiến
Vi thua Gogo TV vì dân ko ai đứng về phía Vi cả

CuChuoi12g

Xe tăng
ủng hộ Phương Hằng

Hien do

Xe tăng
Tay này cố tính mập mờ đó cụ, để đánh động phe nghệ sĩ. Cụ còn nhớ đợt bà Hằng lên khóc lóc ngừng live stream, phe nghệ sĩ đại diện là Hải dớ lên đắc thắng chửi bới. Sau lòi ra biết bao điều, liên quan cả đường dây giả mạo báo Cần Thơ lừa từ thiện. Nói chung phe bà Hằng, nhất là tay NHK này hay tung đòn gió lắm
E có hiểu bác ạ, nhưng cách nói làm ng ta ko tin. Gió nhưng phải rành mạch. Như chị Hằng ai cũng biết là chị ý giả vờ.
Nhưng nhìn chung NHK là theo phe chính nghĩa, các cái khác không cần xét nét quá. Còn không có Nhk chj Hằng vẫn đủ đồ chơi thôi.

thunm

Xe buýt
Tha là tha thế nào, thằng H Lờ đấy còn cái tội lớn hơn nữa là cấu kết với thằng khốn lang y kia lừa người. Tội đấy phải chu di

Trạng thái
Thớt đang đóng