[VOC] Chân dung các chiến binh huyền thoại

chauchau

OF vì cộng đồng
VOC 2010 sẽ đi vào lịch sử làng offroad VN khi là giải "đua" ô tô chính thức được được cấp phép ở VN, và qua đó bộ môn offroad cũng dường như được chính thức được công nhận trong làng thể thao nước nhà.

Em có dự định làm bộ ảnh các chiến binh offroad, ghi nhận lại chân dung từng vị, mai sau sẽ đi vào lịch sử như những khai quốc công thần của offroad VN. Tiếc là chỉ tranh thủ nên ghi vội được vài vị. Các bác có thêm ảnh góp chung với em làm bộ sư tập đầy đủ

chauchau

OF vì cộng đồng
Đầu tiên, là Pajero của mod Gay, với nắp capo được độ theo trường phái graffiti

chauchau

OF vì cộng đồng
Tiếp đến với BJ huyền thoại

riêng với chiến binh này, sẽ là một chân dung chưa hoàn hảo nếu thiếu Gà lôi sát thủ với bộ mặt thiên thần...

chauchau

OF vì cộng đồng
và ứng cử viên khủng nhất của hạng heavy. Jeep cherokee của BlackLac. Tiếc là chiến binh này là chỉ mới được dùng trong công tác huấn luyện, test đường thi mà chưa có dịp lâm trận

chauchau

OF vì cộng đồng
Vịt chúa của nhà Đánh vật bóng đêm, với dàn đèn "rõ đến từng cen ti mét" và bộ chân gân guốc đầy lông lá, em nó thực sự là một chàng david đáng nể ở hạng modified.

Chỉnh sửa cuối:

chauchau

OF vì cộng đồng
Rubicon, chiếc xe offroad dùng để nghe nhạc dance hay nhất.

Lỗi của ban tổ chức là bắt em nó chơi nhạc lâu quá nên cách đích 10m em nó hết điện.

chauchau

OF vì cộng đồng
chiến binh cuối cùng của bộ lạc escape - lọ được vào vòng chung kết đã là sự cố gắng phi thường, có lẽ từ năm sau, khán giả OF không còn được nhìn cảnh ếch giãy nữa.

chauchau

OF vì cộng đồng
Vịt Nam-Định-Công, độ máu lửa của nhóm "nài xe" có lẽ lớn hơn khả năng có thể của Vịt thuần chủng - nên khi thi em nó xơi hơi nhiều cọc, mặc dù nếu có giải công hiến thì em nó là một ứng cử.

(mà cũng có thể em nó đen, đúng lúc chụp chân dung thì có 1 nico cũng muốn ghi hình...)

chauchau

OF vì cộng đồng
jeep lùn nguyên bản của bác SaigonVW.

(thật vô tình lọt vào khung hình của em là em là lúc em nó đang zui zẻ với 2 em chưn daaaaaaaaai, không biết có phải vì thế mà em nó chỉ còn 1s nữa thì vô địch thì vướng phải "cọc bạch đằng"...)

chauchau

OF vì cộng đồng
cũng là 1 chiến binh cần cù với làng offroad và được trang bị tận răng, nhưng em nó chỉ tham gia vòng chung kết với tư cách "mẫu"

Pajero của bác dung "mỏ"

chauchau

OF vì cộng đồng
Carmax, chân dung nhà vô địch heavy 2009 - quả thực là nhìn bề ngoài không nên vội kết luận một điều gì. Có lẽ em nó là một chiến binh giản dị nhất vòng chung kết, rất khó thu được cái "thần" của em ấy

chauchau

OF vì cộng đồng
PS: check lại ảnh VLV2009, em jeep vô địch của bác carmax lại có biển khác,... không biết có phải đổi biển không?

chauchau

OF vì cộng đồng
nàng công chúa của VOC2010, Mẹc Gi Eo Cây theo cách gọi của người quê em.

Em yêu kiều là thế, ấy vậy mà vẫn vào sới so tài với mấy gã trai cơ bắp đủ hiểu sức hấp dẫn của VOC2010 nó ma quái nhường nào. Em là chiến binh duy nhất ra về bằng xe cứu hộ. Cũng phải trách BTC, em nó đã định "ngừng cuộc chơi" ngay khi nhìn đường đua, xong BTC có lẽ vẫn muốn em vào thi nên cắt bớt đoạn cống và đường lầy khủng để tiếp tục mơi em nó...

Ảnh của cụ mang một phong cách rất khác biệt, giống như chơi nhạc mà thiên về gam trầm thì ảnh của cụ thiên về dìm sáng, giữa trời nắng chói chang mà tác phẩm vẫn mang hơi hướm trời mây vần vũ, làm cho không khí thêm phần gay cấn. Rất chi là hâm mộ cụ 8-}

chauchau

OF vì cộng đồng
Mer G, đây mới là bộ mặt của Mer cho cuộc chơi của những kẻ thích "đâm quàng bụi rậm"

Một vẻ đẹp rất Giéc-manh, đơn giản , chút lạnh lùng và ngạo nghễ.

Nhìn em nó đi phăm phăm qua tất cả bẫy của đường thi mà cảm thấy mình cũng có thể làm Giống được.

chauchau

OF vì cộng đồng
và đây, một gương mặt kinh điển của box offroad OF. Grand Vitara của bác Cua, với tay lái Alex lừng danh (do có thói quen ban lích thành viên lúc 6h30 sáng)

Chiến binh này có lẽ không bao giờ nên đi thi, học tài thi phận có lẽ là đây. Cả 2 lần, VLV2009 và VOC2010, em nó đều về đích ở 1/2 đường thi bằng cứu hộ.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
nàng công chúa của VOC2010, Mẹc Gi Eo Cây theo cách gọi của người quê em.

Em yêu kiều là thế, ấy vậy mà vẫn vào sới so tài với mấy gã trai cơ bắp đủ hiểu sức hấp dẫn của VOC2010 nó ma quái nhường nào. Em là chiến binh duy nhất ra về bằng xe cứu hộ. Cũng phải trách BTC, em nó đã định "ngừng cuộc chơi" ngay khi nhìn đường đua, xong BTC có lẽ vẫn muốn em vào thi nên cắt bớt đoạn cống và đường lầy khủng để tiếp tục mơi em nó...
Đính chính vụ này cho mợ Cào Cào: GLK chẳng có hỏng hóc gì cả, chẳng qua là công ty Mercedes họ có tính chuyên nghiệp cao, xe thi đấu sẽ được đưa đến khu vực thi đấu và ra về bằng phương tiện riêng.