Chi hội Chào mừng SNOF5: Chương trình Hội trại và Giao lưu của anh em chi hội FORD!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chào mừng SNOF5: Chương trình Hội trại và Giao lưu của anh em chi hội FORD!

Báo cáo các cụ, các mợ nhà Ford. Chi hội Ford chúng ta số lượng thành viên không phải là ít, nếu có thống kê cụ thể chắc cũng đứng vào top các chi hội có thành viên đông đảo. Các nhà thuộc chi hội cũng đã có những hoạt động sinh hoạt nhóm hàng tháng, hàng quý, rôm rôm có khi hàng tuần. Cũng đã có những chương trình hoạt động từ thiện vì cộng đồng, chia sẻ tấm lòng của anh em với những hoàn cảnh và vùng miền còn nhiều khó khăn... Tất cả các hoạt động, sinh hoạt kể trên đều được anh em tiến hành rất tốt, có hiệu quả, vui, đầm ấm... Thể hiện đúng tinh thần của các offer nhiệt huyết: chơi rôm - làm chuẩn.

Nhân dịp lễ sinh nhật diễn đàn otofun tròn 5 tuổi, anh em chi hội Ford sẽ có những chương trình, hoạt động cụ thể để tham gia vào phong trào chung của toàn diễn đàn. Cũng là để anh em có dịp quây quần nhau trong ngày lễ hội, để đã vui còn vui hơn nữa.

Chương trình hội trại và những tiết mục giao lưu, sinh hoạt tập thể như: trò chơi, văn nghệ ... là những chủ đề, nội dung chính mà anh em chi hội Ford sẽ tham dự vào ngày hội chung của toàn diễn đàn.

Sau buổi họp trưa nay với thành phần là đại diện các nhà: Everest, Mondeo, Focus, Escape (còn thiếu các cụ Laser, em sẽ liên lạc và trao đổi sau ah). Sau khi thảo luận anh em đã thống nhất mấy điểm cơ bản sau đây:
-Chi hội Ford sẽ tham gia 01 trại, với chủ đề: Chi hội Ford chào mừng SNOF5, chào mừng tất cả anh em, bạn bè gần xa! (tên chủ đề tạm thời là thế, có slogan hay hơn thì sẽ thay thế ah. Cả nhà mình cùng trổ tài sáng tác slogan cho vụ này luôn nhé)
-Lập một BTC cho kỳ lễ hội này của nhà Ford, BTC bao gồm đại diện của các nhà trực thuộc chi hội. Mỗi nhà sẽ cắt cử ra 2 đến 3 thành viên vào BTC. Ngoài công việc chung, các thành viên BTC được chia ra phân mảng phụ trách từng phần việc.
-Ngoài BTC sẽ hình thành nên các nhóm, các đầu việc để giao cho các nhóm hoặc từng thành viên cụ thể.
-Mỗi thành viên chi hội Ford sẽ đóng góp, ủng hộ chương trình của chi hội 200k. Số tiền thu được sẽ dùng để chi cho chương trình hội trại và giao lưu vào ngày 5/6/2011. (tất nhiên là các cụ, mợ mà ủng hộ nhiều hơn 200k thì càng quý ah! ). Chi thiếu thì xin mời các đầu mối, các thành viên hạt nhân của các nhà cùng họp nhau lại ta cùng cân đối. Còn thừa thì ta chuyển vào quỹ từ thiện.
-Thời gian dựng trại: Nhằm khớp cùng thời gian chuẩn bị của chương trình lớn, chúng ta sẽ dựng trại từ chiều ngày 4/5 (chiều thứ 7). Dựng trại buổi chiều cho mát mẻ, tối đến lại có chỗ giao lưu với riệu vodka men của nhà mợ KinhKha tặng toàn thể anh em.
-Nội dung cơ bản của trại: kích thước dự kiến 12x12m, có màn hình cỡ lớn (ít nhất 50inch), có âm thanh tốt, micro ... Băng rôn, hình ảnh, slogan... giới thiệu về chi hội Ford. Có bếp nhẹ (ga du lịch, bếp cồn ...). Có hệ thống thùng xốp đựng đá. Thùng rác. Có chỗ và có đồ cho các thành viên nhí của các nhà chơi.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Phần I - Chương trình sơ bộ:

-Chương trình sơ bộ: Sáng anh em đến tùy nghi, 10h trưa tổ chức giao lưu, đón tiếp anh em bạn bè trên diễn đàn. Có uống và làm vài món nhậu nhanh tại trại. 12h tổ chức ăn nhẹ, uống vừa vừa tại trại (dặn mợ Kinh Kha tặng riệu 29 độ rùi ah). Tiếp theo là tiết mục giao lưu, liên hoan văn nghệ (Có tý men vào hát hò, game ghiếc nó mới rôm đc! ). Từ 4h chiều thì anh em tham gia vào chương trình chính của diễn đàn. Lúc chương trình chính của diễn đàn tiến hành thì trại là điểm anh em nghỉ chân, lo hậu cần cho anh em và các thành viên gia đình.............

(tạm thời thế đã, sau khi tổng hợp ý kiến đóng góp, chỉ đạo của các cụ, mợ em sẽ hoàn thiện và bổ xung)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Phần II - Công tác tổ chức và phân công nhiệm vụ.

1, BTC gồm có:
Mõ: Cứ Từ Từ

Đại diện các nhà:
Focus: 1 Cụ AnDong Phụ trách đầu mối về lều trại, in ấn.
2 Mợ KinhKha: Phụ trách công tác tài chính của chương trình.
3
Mondeo: 1 Cụ vuahe77
2 Cụ chauchau
3
Escape: 1 Cụ trieuth
2 Cụ tribute
3 Cụ 3Gai
Everest: 1 Cụ CSGT
2
3
Laser: 1
2
3

2, Nhiệm vụ:
3, .......

...................

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Phần III - Cập nhật thu chi, ủng hộ của các thành viên

phần này em để dành chỗ để cập nhật tình hình thu chi từ chỗ mợ KinhKha tổng hợp.
(báo cáo mợ luôn là buổi off trưa nay còn dư 1000k, chỗ này chuyển luôn vào quỹ chuẩn bị cho chương trình)

Cảnh sát G.T

Xe điện
Phần II - Công tác tổ chức và phân công nhiệm vụ.

1, BTC gồm có:
Mõ: Cứ Từ Từ

Đại diện các nhà:
Focus: 1 Cụ AnDong Phụ trách đầu mối về lều trại, in ấn.
2 Mợ KinhKha: Phụ trách công tác tài chính của chương trình.
3
Mondeo: 1 Cụ vuahe77
2 Cụ chauchau
3
Escape: 1 Cụ trieuth
2 Cụ tribute
3 Cụ 3Gai
Everest:
1
2
3
Laser: 1
2
3

2, Nhiệm vụ:
3, .......

...................

Em sẽ cố gắng tham dự và hoạt động theo chủ trương của hội Ford, nhưng thành phần BTC của hội nhà Everest để bọn em bầu bán lại xem sao đã, em sợ là hôm đó em ở công trường!

trieuth

Xe điện
Em xin phép được né phần tổ chức của hội Ếch, vì còn nhận một số trách nhiệm với BTC của diễn đàn, sợ không hoàn thành được nhiệm vụ

Linhlovely

Xe tăng
E có thể tham ja jup j` được 0 ạ??=P~

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em xin phép được né phần tổ chức của hội Ếch, vì còn nhận một số trách nhiệm với BTC của diễn đàn, sợ không hoàn thành được nhiệm vụ
Không vấn đề gì đâu anh. Với các bác phải kiêm nhiệm, anh em hiểu là các bác phải đặt ưu tiên NV chung của diễn đàn lên trước. Thực ra việc cắm trại nó cũng không quá phức tạp. So với những việc anh em đã thực hiện được thì nó cũng nhỏ thôi. Cần nhất là đông đủ anh em cho nó khí thế. Lúc triển khai thì công việc ko nhiều, lúc đó ai rảnh hơn thì nhảy vào 1 tý, mỗi người đóng góp ý kiến 1 chút, xắn chân xắn tay lên là xong ngay.
E có thể tham ja jup j` được 0 ạ??=P~
Em nhìn dòng dưới nhá:
À đây rồi! Nhà FE có mợ 3L làm đại diện đầu tiên rồi! Mợ thay mặt nhà FE vào ban TC của hội Ford nhá!
Anh em rất cần đội ngũ đón tiếp, chào hỏi anh em các chi hội khác, mợ vào bộ phận này là chuẩn đấy ah :-bd

bes

Xe lăn
Em cũng xin cáo lỗi vì bận tham gia BTC, nhưng em đảm bảo em sẽ có mặt ở Mỹ Đình nhiều hơn bất cứ cụ nào.
Nếu giúp được gì, em sẽ chung tay ạ.

Em rất tiếc vì tới ngày đó em chưa về được, nên em chỉ ủng hộ quỹ được thôi ạh....dưng mà có lẽ em lại phải sửa lại chữ ký các cụ nhể :D

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em rất tiếc vì tới ngày đó em chưa về được, nên em chỉ ủng hộ quỹ được thôi ạh....dưng mà có lẽ em lại phải sửa lại chữ ký các cụ nhể :D
Điện thoại của anh thì hềnh như ko roaming cuộc gọi, ứ có gọi được. Anh em đang có việc, rất cần nhờ anh. Làm sao để liên lạc đây anh ?!!

Hix.. Hôm đó e, bận bán hàng xoắn hết cả quẩy lên rồi. Ko tham gia đc với mọi người. :(
Ô hay, mợ bán xôi thì chỉ vo tròn bóp méo thôi chứ lại còn kéo dài ra...thành quẩy được nữa àh ;;):P

thu lan

Xe điện

thu lan

Xe điện
Em thấy BTC có cho các chi hội đăng ký làm clip giới thiệu về chi hội của mình. Nhà ta đã có mấy clip đi từ thiên rồi. Em nghĩ ghép lại. Thêm 1 số hình ảnh giới thiệu nữa là quá ok và hoành tráng ạ! Rất ý nghĩa!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em thấy BTC có cho các chi hội đăng ký làm clip giới thiệu về chi hội của mình. Nhà ta đã có mấy clip đi từ thiên rồi. Em nghĩ ghép lại. Thêm 1 số hình ảnh giới thiệu nữa là quá ok và hoành tráng ạ! Rất ý nghĩa!
Con nhỏ lày thía mà giỏi gúm vậy ta?

nghiathang

Xe tăng
Cụ Cảnh ơi.

Thứ 7 Chủ nhật thì E rảnh, nên có gì ới E nhé hoặc nhắn vào thớt của chi hội.

paduy

Xe tải
Các cụ ơi định tụ họp ở đâu đấy cho em tham gia với...

Kinh Kha

Xe tải
Em cũng xin cáo lỗi vì bận tham gia BTC, nhưng em đảm bảo em sẽ có mặt ở Mỹ Đình nhiều hơn bất cứ cụ nào.
Nếu giúp được gì, em sẽ chung tay ạ.
Đây chính là căn bệnh trầm kha của hội Ford, quan chức đông hơn dân thường. Mỗi khi có vụ gì thì đội chỉ đạo đông hơn đội thi công:D

Tuy nhiên quan chức mà cứ như mod chauchau thì còn tạm thuơng được, sau bữa bia hơi chặt chó trưa qua dù uống chưa nhiều lắm nhưng mod rút ví ra tip cho em 600K. Để giữ mối làm ăn lâu dài, em đã bớt cho mod 30K để đi xe ôm về:))