Thảo luận Chất lượng các dòng xe vinfast

123qqqq

Xe máy
Các bác đã, đang sở hữu hoặc đã từng trải nghiệm trên các dòng xe của vinfast như lux A và lux Sa cho e hỏi chút về chất liệu sử dụng trên các dòng xe đó thế nào ạ, e không hỏi về khả năng vận hành nhé
Thân vỏ: có được cứng cáp ko ?
Nước sơn có dễ bị bong tróc không ?
Nội thất da có cao cấp không ?
Các nút bấm có nhạy không,hay loạch xoạch ?
Màn hình .....
So với số tiền phải bỏ ra có xứng không ạ?
Và liệu có thể cạnh tranh được với những hãng nào ạ ???

Em cám ơn

datto70

Xe điện
Xe chất lượng tốt lắm cụ ạ, cứ yên tâm sử dụng =D> thiết kế Ý, công nghệ Đức, tổ chức sản xuất Mỹ, phụ tùng Ngoại nhập + Nội địa.~X(

vantho185

Xe máy
Các hãng xe nước ngoài trước khi dùng còn phải kiểm định chán chê mới đưa ra thị trường

rock4ever

Xe tải
Thân vỏ: cứng cáp, dầy dặn, cửa dầy và rất nặng.
Nước sơn: bóng đẹp có vẻ tốt, tróc hay k thì chưa biết
Nội thất về da: bản base da tổng hợp xử lý kỹ k mùi. Bản cao cấp bằng da nappa vẫn có mùi da vừa thơm nhẹ vừa ngai ngái hôi hôi, đẹp và mịn.
Nút bấm: chất lượng bình thường, bấm nhạy nhưng k có cảm giác cao cấp.
Tiền bỏ ra có xứng đáng ko thì tùy cảm nhận mỗi người.
Cạnh tranh được hãng nào: chịu. Dăm năm nữa mới biết.

RAVA

Xe ba gác
-Gioăng cao su thì lờm xờm, nẹp inox thì vênh váo, độ uốn cong ko đều, nom như trên Hàng Thiếc làm...Ngó cái xe biết ngay chỗ nào là do bọn giãy chết làm, chỗ nào là của ô bạn hàng xóm và chỗ nào Vịt made?

rock4ever

Xe tải
Cụ RAVA quả là có con mắt tổ nghề
E pái phục

poiuy

Xe cút kít
Được cái xe này đi đâu cũng có người nhận ra ngay.

phuongnight

Xe tải
Như mấy cái ảnh trên thì đúng là dân xây dựng kiểm soát chất lượng rồi , thế này chỉ bán cho gà thôi.

newone

Xe tải
Hy vọng chất lượng sẽ dần hoàn thiện theo lộ trình tăng giá
-Gioăng cao su thì lờm xờm, nẹp inox thì vênh váo, độ uốn cong ko đều, nom như trên Hàng Thiếc làm...Ngó cái xe biết ngay chỗ nào là do bọn giãy chết làm, chỗ nào là của ô bạn hàng xóm và chỗ nào Vịt made?

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Như mấy cái ảnh trên thì đúng là dân xây dựng kiểm soát chất lượng rồi , thế này chỉ bán cho gà thôi.
Cụ nói sai rồi, dân xây dưng sai số cỡ milimet ,ngài chủ tịch nói sai số ô tô a ý cỡ nano mét( có clip) tức là chính xác hơn cả triệu lần so vs xây dựng nhé. dân kĩ thuật cơ khí nghe đc câu này không kiếm ngay bờ tường dựa vào có mà ngã sấp mặt.

datto70

Xe điện
Còn có bài tính giá xe Lux đây, tùy các cụ nhận định: ĐÚNG, SAI, ĐẮT, RẺ

Ocean13

Xe tải

Mình nghĩ gia công thế này là chuẩn. Điều kiện thời tiết ở Việt Nam khắc nghiệt, đi một thời gian cao su nó ngót vào là đẹp. Còn chuyện đồ kim loại có vênh váo 1 tý thì bác cứ lấy cái búa gõ nó lại 1 chút, ai hỏi thì bác cứ bảo là "tùy chỉnh".

Chất lượng xe cũng ko nên tốt lắm, tốt lắm đi mãi éo hỏng thì xe bán cho ai.

RAVA

Xe ba gác
Hy vọng chất lượng sẽ dần hoàn thiện theo lộ trình tăng giá
-Vin phét sau khi nhận đc góp ý trên tinh thần xây dựng của bác và...tăng giá thì cũng cắt tỉa mấy cái gioăng đỡ hơn đc tý roài, nhưng mà mấy cái khe vẫn còn...rộng quá?:))

Ocean13

Xe tải
Các bác đã, đang sở hữu hoặc đã từng trải nghiệm trên các dòng xe của vinfast như lux A và lux Sa cho e hỏi chút về chất liệu sử dụng trên các dòng xe đó thế nào ạ, e không hỏi về khả năng vận hành nhé
Thân vỏ: có được cứng cáp ko ?
Nước sơn có dễ bị bong tróc không ?
Nội thất da có cao cấp không ?
Các nút bấm có nhạy không,hay loạch xoạch ?
Màn hình .....
So với số tiền phải bỏ ra có xứng không ạ?
Và liệu có thể cạnh tranh được với những hãng nào ạ ???

Em cám ơn
Toàn hỏi nhũng câu xóc óc thế này thì ai mà trả lời được.

1. Vỏ có cứng ko thì đâm vẫn móp, móp ít móp nhiều. Còn chính xác về độ cứng chắc phải tính hệ số HB, HBC, HBR

2. Xe vừa ra lò hỏi có bong tróc không? :( khả năng hỏi xoáy đáp xoay

3. Da có cao cấp ko? Thế nào là cao cấp, toàn da bò cả, bảo cao cấp thì nó cao cấp.

4. Xe ô tô chứ có phải công nông đâu, nút bấm vừa mua đã hỏng, lọc xọc

5. Màn hình ....xem câu 4

6. Tiền bỏ ra có xứng đáng hay ko còn tùy thuộc mẫu số nó thế nào nữa. Có 1 nửa vay 1 nửa để mua xe, làm vật thí nghiệm cho xe Vin ===>ko đáng. Ngược lại có trăm tỷ, mua cái xe 1 tỷ đi thử, ko thích thì ném mịe nó đi ===> rất đáng.

7. Cạnh tranh được hay ko ko chỉ tùy thuộc vào Vin, mà còn tùy thuộc vào đối thủ, Vin bé nó ko chấp, thích chọc nó nó quay lại vả cho 1 phát là sấp mặt

Gengine

Xe tăng
Mức độ hoàn thiện như này thì nên quảng cáo một cách khiêm tốn người ta mới yêu được. 1200 con robot sản xuất xe với độ chính xác nano mét mà sản phẩm như này nó phản cảm quá.

Cứ nói chúng tôi cam kết chất lượng tốt thôi là đủ rồi.

Ha Cong Anh

Xe điện
Chi phí phân phối, bán hàng từ 127-201 triệu thì bằng cái ô tô giá rẻ ở nước ngoài rồi. Không biết chi phí nhà Vanh nuôi mấy con pet đần hạch toán vào khoản nào nữa???

Ocean13

Xe tải
Chi phí phân phối, bán hàng từ 127-201 triệu thì bằng cái ô tô giá rẻ ở nước ngoài rồi. Không biết chi phí nhà Vanh nuôi mấy con pet đần hạch toán vào khoản nào nữa???
Chi phí vật liệu cao, hầu như là đi mua 100%, khấu hao lớn, chi phí tài chính siêu lớn vì toàn đi vay không, chi phí phát triển khách hàng bắt đầu từ con số 0. Thế thì gì mà chẳng cao hả bác

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chi phí vật liệu cao, hầu như là đi mua 100%, khấu hao lớn, chi phí tài chính siêu lớn vì toàn đi vay không, chi phí phát triển khách hàng bắt đầu từ con số 0. Thế thì gì mà chẳng cao hả bác
Em nghĩ là cụ sai lầm rồi, ofer bảo xe VF lắp vào mắt, tuyền nhập từ hàng xóm về đóng logo thôi :D

Ha Cong Anh

Xe điện
Chi phí vật liệu cao, hầu như là đi mua 100%, khấu hao lớn, chi phí tài chính siêu lớn vì toàn đi vay không, chi phí phát triển khách hàng bắt đầu từ con số 0. Thế thì gì mà chẳng cao hả
bác
Vật liệu thì hãng nào chả phải mua hả Bác. Em đọc đâu đó rồi, ở nước ngoài, nhà sản xuất chỉ lãi khoảng 1200-2500$ khi sản xuất một chiếc xe hạng trung. Giá bán xe của họ cũng phổ biến ở mức 20k-30k USD/xe. Anh Vanh bán tại nội địa mà chi phí bán hàng từ 5500$-8700$/01 xe thì còn lâu mới có thể cải thiện tính cạnh tranh ngay tại sân nhà chứ nói gì đến thị trường quốc tế cho xa vời.
Trước kia, anh ấy nuôi một đàn rất hung dữ, nếu ai phản biện là chúng lao vào táp ngay. Chắc chắn, chi phí nuôi đàn này cũng không nhỏ.