[Funland] Châu Âu lo sợ Elon Musk độc quyền thị trường vệ tinh.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Ơ kìa, người ta đang giúp đồng minh Ukr của các ông mà các ông lại tâm tư với đề phòng là dư lào.
Đề phòng giờ cũng muộn rồi, khu vực đẹp nhất anh Musk chiếm rồi. Muốn cạnh tranh với anh ta giờ phải tìm cách phóng tên lửa và chế tạo vệ tinh rẻ hơn anh ta.

Embebandiem

Xe tăng
Cụ chủ này sao từ hôm nọ tới nay lập 2 thớt nâng bi internet A Mút rồi. Thần thánh thế thì tin chiến trường Ukraina chả tràn ngập, trong khi giờ toàn tin vịt, video hình ảnh cắt ghép lung tung.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Cụ chủ này sao từ hôm nọ tới nay lập 2 thớt nâng bi internet A Mút rồi. Thần thánh thế thì tin chiến trường Ukraina chả tràn ngập, trong khi giờ toàn tin vịt, video hình ảnh cắt ghép lung tung.
Đấy là do Uc không trả tiền nét nhé.
Trả tiền nét là có ngay và luôn ;))

Hoàng_Trần

Xe tăng
Vì bạn không biết tìm thông tin thôi, bạn có thể vào các mạng xã hội và gặp trực tiếp những người Ukraine đang ở khu vực chiến tranh và nói chuyện với họ. Họ còn phát trực tiếp khu vực họ sinh sống. Tôi không quan tâm tới chiến tranh nên không theo dõi nhiều. Tôi thích những phát minh mới phục vụ cho nhân loại hơn.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Trịnh Mút nhân cơ hội chém gió để kéo cổ chứ làm trò trống gì. Hết đời trịnh mút may ra...
Chém gió mà Châu Âu phải lo sợ, đích thân phó thủ tướng một nước đề nghị giúp đỡ. Nga thì lo về hoạt động quân sự...

Sơn thật thà

Xe buýt
Qua việc này sẽ biết thực hư thực lực của anh Mút đến đâu

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhiều chỗ Quân đội đang dùng mạng của Mút...chỗ đó chắc ko có nét rồi ( hay mạng Mút dùng nó xịn)...em thắc mắc là mỗi một điện thoại cần 1 cái Chảo khi dùng ta xoay Chảo lên trời...hay sao mà QD dùng đc...dân ko có mạng? Nếu 1 Chảo dùng đc nhiều Điện thoại thì Dân phải có nét dùng đc chứ?
Chõi dân có nét thì chỗ đấy lại ko Oánh nhau...nên Dân ko úp tin nóng xốt đc.
Mất công thắc mắc mà làm gì.
Chỗ nào mà tác chiến thì nó cắt mạng, phá sóng. chứ không để dân livetream bố trí cho địch xem à.
Đến VN họp hành nho nhỏ mà xe phá sóng còn đậu đầy trước cửa trung tâm hội nghị nữa là.

poiuy

Xe cút kít
Vậy sao Dân lại ko có Chảo ạ? Mà Dân ko có mạng, quân đội lại có mạng dùng như cụ nói: thế Quân và dân ko dùng chung đc 1 Chảo ạ..? Hay mỗi Điện thoại cần 1 Chảo đi kèm ạ?..như cụ bảo còm trước...ko có hạ tầng, chỉ dùng cho quân đội...Vậy em phân tích và thắc mắc thế có đúng ko ạ???
Không có điện lưới thì chảo cũng bắt internet bằng đít :D

fireman

Xe tăng
Hey! May quá! Chiều em vừa thắc mắc về thằng Mút xong.
Cụ thớt xem bảo thằng Mút xem mạng mẽo ở Ukr thế nào rồi...Quảng cáo mạng Starlink vào tận gầm giường dân Ukr rồi, mà dân lại kêu ko có net để úp tin tức kìa...
Đây tặng starlink rồi. Thích bao nhiêu cái cho bấy nhiêu. Mấy quạt Nga chế nhạo nhầm ngươid rồi

Hôm tr

Andydo

Xe điện
Nếu quý vị lo sợ như vậy hãy mau triển khai một mạng vệ tinh để cạnh tranh với anh ta. Khi đó giá thành chắc chắn sẽ rẻ hơn rất nhiều và nhân loại sẽ được hưởng lợi.

Theo The BL, Giám đốc Cơ quan Vũ trụ Châu Âu (ESA), Josef Aschbacher, vừa gióng lên hồi chuông cảnh báo vì Elon Musk hiện đã sở hữu gần một nửa số vệ tinh đang hoạt động trên thế giới và “đang đưa ra các quy tắc”. Do đó, ông đề xuất hạn chế sức mạnh không gian của vị tỉ phú này.
“Nếu có một người sở hữu một nửa số vệ tinh đang hoạt động trên thế giới, có thể bạn nghĩ điều đó thật tuyệt. Tuy nhiên, trên thực tế người đó đang đưa ra các quy tắc. Phần còn lại của thế giới, bao gồm cả Châu Âu, đang không phản ứng đủ nhanh với điều này” - ông Aschbacher nhận định ngày 6.12.

Lập thêm đối thủ với nó làm chi.
Mỹ nó từng tách đôi hãng dầu của Rockefeller kìa. Đơn giản.
Luật chống độc quyền nó đâỳ đủ rồi. Musk không làm gì được đâu

Hoàng_Trần

Xe tăng
Lập thêm đối thủ với nó làm chi.
Mỹ nó từng tách đôi hãng dầu của Rockefeller kìa. Đơn giản.
Luật chống độc quyền nó đâỳ đủ rồi. Musk không làm gì được đâu
Thực ra Châu Âu có One Web của Anh nhưng triển khai quá chậm. Mình không nghĩ Starlink chỉ đơn giản là cung cấp dịch vụ internet không đâu. Một anh culi như mình cũng nghĩ ra rất nhiều lợi thế của mạng này thì mấy anh Mỹ chắc chắn sẽ khai thác nó triệt để và Starlink sẽ được tạo điều kiện tối đa. Dưới mặt đất tốc độ đã đạt trên 400 Mbps vậy ở trên độ cao mấy trăm km đó thì sao? Dữ liệu cách nửa vòng trái đất sẽ nhận được trong chớp mắt.

Stinger20

Xe tải
Có phải thích phóng bao nhiêu là phóng đâu ạ, phải đăng ký, xin phép chán, em nghĩ vậy. Cái này nó liên quan đến tầm cao phóng lên của vệ tinh, quỹ đạo bay nữa chứ không nó va vào nhau thì chết!

Hoàng_Trần

Xe tăng
Có phải thích phóng bao nhiêu là phóng đâu ạ, phải đăng ký, xin phép chán, em nghĩ vậy. Cái này nó liên quan đến tầm cao phóng lên của vệ tinh, quỹ đạo bay nữa chứ không nó va vào nhau thì chết!
Bạn không đọc đoạn này sao?

Ralph Dinsley, người sáng lập NORSS, một công ty chuyên theo dõi các vật thể trong không gian, cho biết: “Với tốc độ đưa vệ tinh vào quỹ đạo như hiện tại, ông ấy gần như đang sở hữu những khu vực không ai có thể vào. Elon Musk đang tạo ra một khu vực chủ quyền của mình trong không gian”.
Hiện tại, các nhà khai thác Châu Âu chỉ sở hữu một số vệ tinh đắt tiền trên quỹ đạo cao để cung cấp các dịch vụ như phát sóng truyền hình. Ngược lại, Elon Musk đã xin phép các cơ quan quản lý của Mỹ để được vận hành 30.000 vệ tinh và các cơ quan Châu Âu đã cấp phép cho công ty Starlink của ông quyền sử dụng 40.000 vệ tinh khác.

vomom88

Xe tải
Chém gió mà Châu Âu phải lo sợ, đích thân phó thủ tướng một nước đề nghị giúp đỡ. Nga thì lo về hoạt động quân sự...

Miệng bảo lo sợ chưa chắc họ đã lo sợ đó Bác.

cocsku

Xe cút kít
Thực ra Châu Âu có One Web của Anh nhưng triển khai quá chậm. Mình không nghĩ Starlink chỉ đơn giản là cung cấp dịch vụ internet không đâu. Một anh culi như mình cũng nghĩ ra rất nhiều lợi thế của mạng này thì mấy anh Mỹ chắc chắn sẽ khai thác nó triệt để và Starlink sẽ được tạo điều kiện tối đa. Dưới mặt đất tốc độ đã đạt trên 400 Mbps vậy ở trên độ cao mấy trăm km đó thì sao? Dữ liệu cách nửa vòng trái đất sẽ nhận được trong chớp mắt.
One web dùng dịch vụ phóng vệ tinh của Nga. Đợt này khủng hoảng, đã chậm lại càng chậm nữa.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì cần cột điện? Chỉ cần hướng chảo thu lên trời theo hướng dẫn của nhà sản xuất. Chỉ cần 5p kết nối là có internet.
Chảo thu nhà Mút gắn trên đầu cụ hướng lên giời để dùng cho cái Ai phôn thần thánh chăng ???

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Chắc phải Đi Ăn Cướp lấy tiền trả thuê bao in tờ lét vệ tinh của nhà anh Múc :P
Anh Mút chơi kiểu nhà giàu, chỉ dành cho nhà giàu.
Cụ phải đi ăn cướp để trả tiền nét thì thôi ta quay lại kiểu cáp quang, chấp nhận thi thoảng cá mập cắn dây vậy. Chứ tiền thuê 1 tháng = em trả cả năm này thì chịu.